PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องโปรแกรม Media Player Classic ครับ

golf11405
5th December 2011, 12:56
อยากทราบว่าโปรแกรมนี้มันปรับให้เล่นหนังแบบ Ultra smooth motion ได้หรือป่าวครับถ้ามีช่วยบอกวิธ๊ให้น่อยครับ

Aun_
5th December 2011, 13:24
มันคืออะไรอะครับ มันปรับได้ด้วยเหรอ ผมโง่ผมไม่รู้

ผมใช้ตัวนี้ดูหนังอยู่นะ Splash PRO ปรับสีให้สดให้สวย ทดสอบกับหนังHD โปรแกรมSplash PROให้ภาพสีสวยและคมชัดกว่าโปรแกรมทั่วไป
มันสามารถปรับ Motion ได้ น่าจะเหมือนกันนะ หรือเปล่า ผมก็ไม่รู้แหะ
ขออภัยครับ >_<

golf11405
5th December 2011, 16:42
ผมก็ใช้โปรแกรมนั้นครับแต่ Splash PRO มันเล่นเสียงแบบ true HD ไม่ได้เหมือน Media Player Classic อะครับผมเลยอยากให้มันเป็น motion แบบ Splash PRO ครับ

CrYzTeX
5th December 2011, 17:13
funtion motion2 ของ splash มันจะทำให้เฟรมหนังไหลลื่นปะติดปะต่อกับครับ เรื่องนี้ต้องทดสอบด้วยตาของตัวเอง...

แน่นอน MPC ไม่มีหรอก