PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอวิธีลงmod Minecraftอย่างละเอียดทีครับ

Rotten_apple
5th December 2011, 15:17
ตามหัวข้อครับ ขอวิธีลงแบบละเอียดเลยนะครับ เพราะเคยเจอบางกระทู้อ่านแล้วไม่เข้าใจ แล้วก็ขอที่โหลดmod Minecraftดีๆหน่อยอ่ะครับ
ขอบคุณครับ

miw1023
5th December 2011, 15:28
โหลด mod มาไปที่โฟล์เดอร์ .minecraft ไปที่ bit จะมี minecraft.jar อยู่เปิดด้วย winrar หรือ zip และลากที่โหลดมาใส่ไปแล้วก็ลบ meat-inf จบ

5th December 2011, 15:44
โหลด mod มาไปที่โฟล์เดอร์ .minecraft ไปที่ bit จะมี minecraft.jar อยู่เปิดด้วย winrar หรือ zip และลากที่โหลดมาใส่ไปแล้วก็ลบ meat-inf จบ
อืมพอเข้าใจแล้วครับ แล้วมีเว็บโหลดmodไหมครับ

EvilSoul
5th December 2011, 15:48
มีครับ มี 2 เว็บ แต่ mod บางอัน ไม่ได้ลงที่ minecraft.jar อย่างเดียวนะ แค่บาง mod นะ

เว็บ mod ก็มี minecraftforum.net กับ planetminecraft แต่ อันที่ 2 mod ไม่เยอะเท่าไหร่

5th December 2011, 15:51
แล้วtextureอ่ะครับมันเหมือนกับmodรึป่าว แล้วผมลงmod littleblockไปอ่ะครับมันก็ไม่เห็นมีอะไรใหม่เลยอ่ะหรือว่ามันต้องไปเปิดใช้งานในเกมอีก