PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แฟนผมเป็นอะไร???

bionicle99
5th December 2011, 17:45
เรื่องจบแล้วนะครับ แฟนผมบอกว่า MSN ทักไปไม่ได้ครับ เครือข่ายอาจบกพร่องเพราะใช้โทรศัพท์ และที่ทักผมมาแล้วไม่ตอบอาจเพราะ
จะบอกผมแต่ทักมาแล้วกลับพิมพ์ไม่ได้ ครั้งนึงที่ทักมาว่า TT อาจจะอยากคุยกับผมแต่พิมพ์ไม่ได้เพราะก่อนหน้านั้นผมถามไปว่าพิมพ์ไม่ได้หรอ ส่วนเรื่องขอโทษในข้อความ
เพราะว่าผมเป็นห่วง แฟนผมไม่อยากให้คิดมากเลย ขอโทษมา ส่วนข้อความที่ส่งมาหาว่า "เค้ารัก!@#(ชื่อผม)มากนะ" เพราะตอนนั้นผมไม่ได้ออน MSN แฟนผมเลยคิดว่า
ผมอาจจะงอน เหตุผลเท่านี้อาจเพียงพอแล้ว ผมเชื่อและ ไว้ใจ้แฟนผม เพราะแฟนผมเป็นคนดี ถ้ามีอะไรเกิดขึ้นจริงๆ วันที่ 13 นี่ความจริงก็จะปรากฏเองครับ

ขอขอบคุณทุกคอมเม้นด้วยครับ จากใจจริง

เรื่องเกิดขึ้นเมื่อ 2 วันก่อนครับแฟน ออนเอม ตามาปกติแต่ที่ปกติคือวันนั้นแทบไม่ได้คุยอะไรเลย แฟนผมทักว่า แบงค์.. ผมตอบกลับไปว่ามีอะไร แล้วก็เรียกชือผมอีก 2-3 ครั้งแล้วเงียบเลย
ผมตอบไปว่า ทักมาแล้วอย่าเงียบสิ แล้วก็เงียบไปนานหลายชั่วโมง ผมจึงส่งข้อความไปหาว่า "เป็นอะไรหรือเปล่าทำไมเงียบจัง" แฟนผมตอบกลับมา ว่า "เค้า ขอโทษ TT" พอตอนนอน ผมก็ส่งข้อความไป ฝันดีก่อนนอนครับ และ แฟนผมก็ส่งกลับมา ฝันดีเหมือนกัน

เมื่อวาน แฟนผมส่งข้อความมาหา Good morning(ก่อนหน้านั่นแฟนผมบอกว่าเครืองมันเป็นไรไม่รู้อยู่ๆพิมพ์ไทยไม่ได้) ตอน 8 โมงเช้าซึ่งผมยังไม่ตื่น พอผมตื่น 10 โมงเช้าก็ ส่งข้อความไปว่า "อรุณสวัสดิ์"ตอนเที่ยงๆ แฟนผมก็ออนเอมแต่ก็เหมือนเดิมครับ ทักมา Bank... แล้วก็เงียบ ผมก็ทักกลับไป เป็นอะไรหรือเปล่าแล้วก็เงียบไปหลายชั่วโมง บ่าย 3.30 แฟนผมส่งข้อความมาหา ว่า "เค้ารักผมมากนะ" เป็นภาษาอังกฤษ เนื่องจากพิมพ์ไทยไม่ได้ พอกลางคืนก็ ส่งข้อความไป ฝันดีก่อนนอน(ทำทุกครั้งที่ไม่ได้คุยกันจะส่งข้อความไปหาแทน)

วันนี้!!! ก็คล้ายๆกลับเมื่อวานครับ ตอนเช้าส่งข้อความ มาว่า Good morning teerak :) ผมก็ตอบกลับไปเช่นเคย แล้วแฟนผมก็ออนเอม ตอน บ่าย 3.30 ทักมาว่า Bank... ผมตอบกลับไปว่า เป็นอะไรหรือเปล่า พิมพ์ไม่ได้หรอ ผมก็เลยส่งข้อความไปหา อีกรอบว่า "เป็นอะไรหรือเปล่า เป็นห่วงนะ" แฟนผมตอบกลับมาทางเอมว่า TT แล้วก็เงียบ....

ข้อความทั้งหมดเป็นภาษาอังกฤษนะครับ แต่ผมแปลให้แล้ว
18.00 : แฟนผมส่งข้อความกลับมาหาว่า "เค้าไม่ได้เป็นอะไร...." !!!
ผมส่งข้อความไปหาว่า มีอะไรบอกเราได้นะ เป็นห่วง...
18.30 : แฟนผมส่งกลับมาว่า ขอบคุณนะแต่เค้าไม่ได้เป็นอะไรจริงจริง :) จะให้ผมเชื่อหรอ..
19.15 : คิดถึงแบงค์นะ รักแบงค์มากด้วย

อยากจะรู้ว่ามันเกิด อะไรขึ้นครับ เรื่องนอกใจไม่ใช่แน่นอน??? ผมนอนคิดมา 3 วันแล้วครับ ปรึกษาท่าน Battlefield เมื่อ 2 วันก่อนก็แล้ว

ผมว่า มันไม่ปกติละ ต้องมีไรสักอย่าง แฟนคุณต้องทำไรผิดพลาดมาสักอย่าง ไม่ก็มีปัญหาไรสักอย่าง รบกวน แฟนอายุเท่าไร ?
ผม 14 แฟนผม 13 อยู่ ม.2 ห้องเดียวกันครับ

คุยกันด้วยเหตุด้วยผลนะ
อาการแบบนี้ผมไม่อยากจะคิดเลย :sweat
ผมเป็นคนมีเหตุผลเอามากๆเลยนะ ไม่เคยทะเลาะกันเลยด้วยซ้ำมีอะไรก็ ช่วยๆกัน ทำผิดก็ให้กำลังใจไม่เคยซ้ำเติม

โทคับ ต้องมีไรสักอย่าง ไม่งั้นไม่เป็นแบบนี้หรอหรอก
เอาไว้เป็นทางเลือกสุดท้ายแล้วกันครับ(ตูยังมีทางเลือกอีกหรอ) ผมคุยโทรศัพท์ไม่เก่งเพราะอายและต้องแอบแม่ 555
ประโยคที่ว่า "เค้ารักแบงค์มากนะทำให้ผมคิดมากอย่างแรง"

ผมอ่านนะครับ ทำให้ผมขนลุกมาก ๆ เลยแฟนคุณแปลกมาก ๆ ไม่เคยเจอหน้ากันหรือว่าเจอก็เป็นแบบนี้ ยังไงครับ :(
พึ่งเกิดเมื่อ 2 วันก่อนครับ ก่อนหน้านั้น Happy ดีครับตอนนี้ก็แค่ไม่ได้คุยกันแต่ ก็ส่งข้อความมา อรุณสวัสดิ์ ราตรีสวัสดิ์ บอกรักกัน.. ตามปกติครับ

1.บ้านน้ำท่วมและเพิ่งแห้งอาจจะยังไม่ค่อยสะดวก
2.คอมหรือโทรศัพท์มีปัญหาอย่างที่ว่า
3.แฟนนายก็รู้อยู่ว่าไม่ใช่เด็กอย่างว่าแน่คงรู้นะแบงค์
4.ลองนึกครับว่าก่อนที่จะเกิดอาการแบบนี้เกิดอะไรขึ้น

ติดต่อทางเอ็มได้ถึง 3-4 ทุ่มนะแบงค์อย่าเพิ่งคิดมากนะ
ขอบคุณมากเพื่อนรัก บ้านยังไม่แห้งเลยครับยังท่วมอยู่,โทรศัพท์มีปัญหาไม่น่าเกี่ยวครับเพราะตอนมีปัญหาครั้งแรกยังคุยตามปกติได้,เกิดอะไรขึ้นคงเกิดกับแฟนผมนะ ไม่น่าจะเพราะผม
ต้องพยายามนึกดูแหละครับ เพราะว่าบางทีมีปัญหาแต่ก็ไม่บอกผมทุกเรื่อง

ไม่ได้แอบคบนะครับแต่แค่แม่ไม่รู้เพราะไม่เคยถาม... พี่ผมมีแฟนแม่ผมยังไม่ว่าอะไรเลย ผมแค่ไม่อยากให้แม่มายุ่ง

Zrachod
5th December 2011, 17:48
ก็โทรไปถามสิครับ :sweat

Famous
5th December 2011, 17:49
ผมว่า มันไม่ปกติละ ต้องมีไรสักอย่าง แฟนคุณต้องทำไรผิดพลาดมาสักอย่าง ไม่ก็มีปัญหาไรสักอย่าง รบกวน แฟนอายุเท่าไร ?

oniwaga
5th December 2011, 17:50
ทำไมไม่ลองโทรไปล่ะคับ

opal160
5th December 2011, 17:57
เดานะ แฟนคุณคงทำอะไรผิดกับคุณแหละ

bionicle99
5th December 2011, 18:00
ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นครับ เด๋วจะลองโทรไปหาดู มันต้องเกิดอะไรขึ้นอย่างแน่นอน???

misterdiy38
5th December 2011, 18:04
แฟนนายน่าจะมีเรื่องอยากปรึกษาน่ะ ผมว่านะ ลองเปิดใจคุยๆกันดูครับ

Jizsy
5th December 2011, 18:07
คุยกันด้วยเหตุด้วยผลนะ
อาการแบบนี้ผมไม่อยากจะคิดเลย :sweat

bionicle99
5th December 2011, 18:10
แฟนนายน่าจะมีเรื่องอยากปรึกษาน่ะ ผมว่านะ ลองเปิดใจคุยๆกันดูครับเวลามีอะไรพวกเพื่อนก็มาปรึกษาผมอยู่แล้ว ตอนแฟนผมโดนทิ้งเขายังมาปรึกษาเลยเหอะๆ ผมว่าต้องมีอะไรร้ายแรงกว่านี้ครับ

PEEIII
5th December 2011, 18:12
น่ากลัวอ่ะครับ ถ้าเกิดอะไรแบบนี้ขึ้นกับผมนะ ผมคงรู้สึกช็อคหน่อยๆอ่ะครับ

Famous
5th December 2011, 18:18
โทคับ ต้องมีไรสักอย่าง ไม่งั้นไม่เป็นแบบนี้หรอหรอก

First3lood
5th December 2011, 18:26
ผมว่าต้องมีอารัยแน่นอนเรย แบบนี้ - -

TP-Razor
5th December 2011, 18:33
ผมอ่านนะครับ ทำให้ผมขนลุกมาก ๆ เลยแฟนคุณแปลกมาก ๆ ไม่เคยเจอหน้ากันหรือว่าเจอก็เป็นแบบนี้ ยังไงครับ :(

Lepetit
5th December 2011, 18:38
เขาคงมีอะไรในใจ ที่อยากจะบอก แต่ไม่กล้าบอกก็ได้นะครับ ถ้าถามแล้วไม่ตอบ เขาอาจจะยังไม่พร้อมที่จะพูด

รอให้เขาสบายใจก่อนก็ได้ครับ อย่าเพิ่งไปกดดันมาก ขอให้ไม่มีเรื่องร้ายๆละกันนะ

krittinat
ผมเป็นกำลังใจให้นะ สู้ๆ

Battlefield3
1.บ้านน้ำท่วมและเพิ่งแห้งอาจจะยังไม่ค่อยสะดวก
2.คอมหรือโทรศัพท์มีปัญหาอย่างที่ว่า
3.แฟนนายก็รู้อยู่ว่าไม่ใช่เด็กอย่างว่าแน่คงรู้นะแบงค์
4.ลองนึกครับว่าก่อนที่จะเกิดอาการแบบนี้เกิดอะไรขึ้น

ติดต่อทางเอ็มได้ถึง 3-4 ทุ่มนะแบงค์อย่าเพิ่งคิดมากนะ

EDIT : ลองเสี่ยงโทรไปหาแฟนนายดูนะอย่ากลัวแม่แฟนนาย

jojo5528
5th December 2011, 18:45
อ่านไปอ่านมา ขนลุกแล้วนะเนี่ย
- -
จากประสบการณ์นะ
แฟนคุณอาจจะป่วย หรือว่า ที่บอกว่าพิมไทยไม่ได้ บางทีมันอาจจะเป้นบางครั้งที่เค้าพิมไม่ได้เลย . . .

หรือว่า
ที่บอกว่า TT เค้าขอโทด อะไรประมาณนั้น แฟนคุณอาจจะมีเรื่องกลุ้มใจ ที่เขาทำอะไรกับคุณละมั้ง แล้วไม่สบายใจ รู้สึกผิด
ยังไง วันเปิดเรียน ก็ได้เจอกันอยู่ดีไม่ใช่หรอครับ ก็ไปเคลียกันใน ห้องนอน เอ้ย ห้องเรียนนะครับ ไปกินตับ เอ้ย ไปคุยกัน

เอ่อ ลืมอ่านโจทย์สุดท้าย น้ำท่วม
อืม. . .
มันก็น่าจะเป็นอย่างที่คุณ Battlefield ว่านะครับ
ก็คงไม่มีอะไร ยังไงก็อย่าคิดมากนะ

หรือว่า แฟนคุณเป็นวิญญาณ[ในดวงใจ]

bionicle99
5th December 2011, 18:53
อ่านไปอ่านมา ขนลุกแล้วนะเนี่ย
- -
จากประสบการณ์นะ
แฟนคุณอาจจะป่วย หรือว่า ที่บอกว่าพิมไทยไม่ได้ บางทีมันอาจจะเป้นบางครั้งที่เค้าพิมไม่ได้เลย . . .

หรือว่า
ที่บอกว่า TT เค้าขอโทด อะไรประมาณนั้น แฟนคุณอาจจะมีเรื่องกลุ้มใจ ที่เขาทำอะไรกับคุณละมั้ง แล้วไม่สบายใจ รู้สึกผิด
ยังไง วันเปิดเรียน ก็ได้เจอกันอยู่ดีไม่ใช่หรอครับ ก็ไปเคลียกันใน ห้องนอน เอ้ย ห้องเรียนนะครับ ไปกินตับ เอ้ย ไปคุยกัน

เอ่อ ลืมอ่านโจทย์สุดท้าย น้ำท่วม
อืม. . .
มันก็น่าจะเป็นอย่างที่คุณ Battlefield ว่านะครับ
ก็คงไม่มีอะไร ยังไงก็อย่าคิดมากนะ

หรือว่า แฟนคุณเป็นวิญญาณ[ในดวงใจ]เปิดเทอมคงคุยกันอยู่แล้วครับแต่ต้อง เป็นที่ส่วนตัวแน่นอน เรื่องกลุ้มใจยังไงผมก็นึกไม่ออกว่าเรื่องอะไร ป่วย... แฟนผมมีโรคประจำตัวแค่โรคกระเพาะ อีกอย่างผมบอกให้ไปกินข้าวตลอด เวลาเป้นอะไรเขาจะบอกผมไม่ใช่เงียบแบบนี้ครับ

Famous
5th December 2011, 18:56
แฟนเก่าผมเคยมีเรื่องแบบนี้ให้คิดตลอด ละสุดท้ายมักจะเป็นเรื่องไม่ดี

M&N
5th December 2011, 19:28
ผมแนะนำนะ ท่าแฟนผม เป็นแบบ นั้น ผมจะ โทรไปหาเลยครับ ไม่ต้องกลัว ท่าแม่น้องมาเห็น ก้อบอกไปเลยว่า โทรหาแฟน เพราะยังไง แม่น้องก็ต้องรู่อยู่ดีหละครับ ไม่วันนี้ ก็ วันหน้า แต่ท่าวิธีนี้ไม่ได้ผล ก็ลองไปหาที่บ้านเลยครับ (ท่าน้องรู้บ้านแฟนน้องนะ) แร้วก็ถามกันต่อหน้าเลยครับ ว่าเป็นอะไร มีไรให้ช่วยรึปล่าว เพราะท่าปล่อยไว้อย่างงี้ อาจเกิดเรื่องไม่ดีขึ่นได้ครับ เพราะจาก ประสบการของผม ที่แฟนน้องบอกน้องอย่างนั้น ผมคิดว่า
1. แฟนน้องมีคนอื่นรึปล่าว เพราะอาการงี้ มันคล้ายกับว่า อยากจะ บอกรักเป็นครั้งสุดท้ายก็เป็นได้ (ความคิดผมนะ อย่าไปคิดมาก)
2. แฟนน้องอาจป่วย ซึ่งที่พี่บอก ไปหาน้องเค้าที่บ้าน จะได้รู้เลย และท่าแฟนน้องป่วย ก็จะเป็นการไปเยี่ยมด้วยเลย (จะได้รักกัน นาน ๆ ^^)
3. แฟนน้องอาจจะย้ายไปไหนไกล ที่อาจไม่สามารถเจอกันได้ (ข้อนี้เป็นน้อยมา แต่ผมเลิกกับแฟนเก่าผม ก็ ข้อนี่แหละ T^T) ซึ่งมาโฮกาศได้มากท่าแฟนน้องย้ายไป แล้วแฟนน้องอาจลืม น้อง แล้วก็ ไปมีแฟนใหม่ แบบ พี่

ยังไงก้ออย่าคิดมากนะ คิดในแง่ + ไว้ เดี๋ยว โรงเรียนก็เปิดกันแล้วนิ ก้อคุยให้รู้เรื่องไปเลย พี่เอาใจช่วยนะ รัก กัน นานน ๆๆ นะครับ สู้ ๆ ;)

bionicle99
5th December 2011, 19:39
ผมแนะนำนะ ท่าแฟนผม เป็นแบบ นั้น ผมจะ โทรไปหาเลยครับ ไม่ต้องกลัว ท่าแม่น้องมาเห็น ก้อบอกไปเลยว่า โทรหาแฟน เพราะยังไง แม่น้องก็ต้องรู่อยู่ดีหละครับ ไม่วันนี้ ก็ วันหน้า แต่ท่าวิธีนี้ไม่ได้ผล ก็ลองไปหาที่บ้านเลยครับ (ท่าน้องรู้บ้านแฟนน้องนะ) แร้วก็ถามกันต่อหน้าเลยครับ ว่าเป็นอะไร มีไรให้ช่วยรึปล่าว เพราะท่าปล่อยไว้อย่างงี้ อาจเกิดเรื่องไม่ดีขึ่นได้ครับ เพราะจาก ประสบการของผม ที่แฟนน้องบอกน้องอย่างนั้น ผมคิดว่า
1. แฟนน้องมีคนอื่นรึปล่าว เพราะอาการงี้ มันคล้ายกับว่า อยากจะ บอกรักเป็นครั้งสุดท้ายก็เป็นได้ (ความคิดผมนะ อย่าไปคิดมาก)
2. แฟนน้องอาจป่วย ซึ่งที่พี่บอก ไปหาน้องเค้าที่บ้าน จะได้รู้เลย และท่าแฟนน้องป่วย ก็จะเป็นการไปเยี่ยมด้วยเลย (จะได้รักกัน นาน ๆ ^^)
3. แฟนน้องอาจจะย้ายไปไหนไกล ที่อาจไม่สามารถเจอกันได้ (ข้อนี้เป็นน้อยมา แต่ผมเลิกกับแฟนเก่าผม ก็ ข้อนี่แหละ T^T) ซึ่งมาโฮกาศได้มากท่าแฟนน้องย้ายไป แล้วแฟนน้องอาจลืม น้อง แล้วก็ ไปมีแฟนใหม่ แบบ พี่

ยังไงก้ออย่าคิดมากนะ คิดในแง่ + ไว้ เดี๋ยว โรงเรียนก็เปิดกันแล้วนิ ก้อคุยให้รู้เรื่องไปเลย พี่เอาใจช่วยนะ รัก กัน นานน ๆๆ นะครับ สู้ ๆ ;)ขอบคุณมากครับ... ผมจะโทรไปพรุ่งนี้แลวจะมาบอกอีกทีครับเพราะตอนนี้มืดแล้ว แฟนผมมีคนอื่นเป็นไปได้น้อยมากเพราะ ดูจาก!@#$%แล้วเคยแต่ถูกคนอื่นทิ้ง ผมเป็นคนไปปลอบเขาตอนคนคนล่าสุด นี้ทิ้งเองครับ

The_Ngao
5th December 2011, 19:49
ผมมีทางเลือกให้คุณ
1.ไปหาที่บ้าน
2.โทรหา
3.ส่งเม็สเส็จไปถามทางโทรศัพท์ ถ้าเกิดว่าไม่กล้าโทร
4..เค้นเอาคำตอบ โดยให้พิมพ์เป็นภาษาอังกฤษมาก็ได้ หรือจะาษาคาราโอเกะมาก็ได้

-แต่สงสัยนิดหน่อย ข้อหาข้มูลเพิ่มเติม ข้อความที่ว่านี่คือเม็สเซ็จทางโทรศัพท์หรือว่าข้อความในMSNกันแน่ อ่านแล้วข้องๆ
-แล้วหมายความว่ายังไงที่ว่าพิมพ์ไทยไม่ได้ อยู่ดีๆเครื่องพิมพ์ไทยมาไม่ได้หรือ
-แล้วถ้าข้อความที่ว่าเป็นทางโทรศัพท์ทำไมเขาจึงไม่พิมพ์ภาษาไทย พิมพ์ภาษาอังกฤษมาทำไมGood morning teerakอ่ะ
-ที่ว่าพิมพ์ไทยไม่ได้ คือเครื่องมันผิดปกติหรือว่าสมองเขาบกพร่องขึ้นมากระทันหัน ลืมไปว่าภาษาไทยกันแน่
-แล้วเปิดเทอมกันเมื่อไหร่ครับ คุณอยู่จังหวัดอะไร
ช่วยไขข้อข้องใจทั้งหมดด้วยครับ เพราะอ่านแล้วแปลกมาก

ปล.บอกตามตรงนะ ถ้าพวกคุณอยู่แค่ม.2จริงๆ เรื่องแบบนี้เอาแน่เอานอนไม่ได้ แถมพวกคุณยังทำเหมือนแอบคบกัน จะโทรหาต้องแอบแม่ แบบนี้เมื่อไหร่พวกคุณจะได้คบกันอย่างสบายใจล่ะ แล้วคนอายุน้อยแอบคบกันอ่ะนะ ส่วนใหญ่หรือเกือบทั้งหมดไปไม่รอด อันนี้ประสบมากับตัวและเพื่อนๆทั้งหลายของผม ไม่มีใครไปรอดซักตัว

bionicle99
5th December 2011, 19:53
ผมมีทางเลือกให้คุณ
2.โทรหา
3.ส่งเม็สเส็จไปถามทางโทรศัพท์ ถ้าเกิดว่าไม่กล้าโทร
4..เค้นเอาคำตอบ โดยให้พิมพ์เป็นภาษาอังกฤษมาก็ได้ หรือจะาษาคาราโอเกะมาก็ได้

-แต่สงสัยนิดหน่อย ข้อหาข้มูลเพิ่มเติม ข้อความที่ว่านี่คือเม็สเซ็จทางโทรศัพท์หรือว่าข้อความในMSNกันแน่ อ่านแล้วข้องๆ
-แล้วหมายความว่ายังไงที่ว่าพิมพ์ไทยไม่ได้ อยู่ดีๆเครื่องพิมพ์ไทยมาไม่ได้หรือ
-แล้วถ้าข้อความที่ว่าเป็นทางโทรศัพท์ทำไมเขาจึงไม่พิมพ์ภาษาไทย พิมพ์ภาษาอังกฤษมาทำไมGood morning teerakอ่ะ
-ที่ว่าพิมพ์ไทยไม่ได้ คือเครื่องมันผิดปกติหรือว่าสมองเขาบกพร่องขึ้นมากระทันหัน ลืมไปว่าภาษาไทยกันแน่
-แล้วเปิดเทอมกันเมื่อไหร่ครับ คุณอยู่จังหวัดอะไร
ช่วยไขข้อข้องใจทั้งหมดด้วยครับ เพราะอ่านแล้วแปลกมาก

ปล.บอกตามตรงนะ ถ้าพวกคุณอยู่แค่ม.2จริงๆ เรื่องแบบนี้เอาแน่เอานอนไม่ได้ แถมพวกคุณยังทำเหมือนแอบคบกัน จะโทรหาต้องแอบแม่ แบบนี้เมื่อไหร่พวกคุณจะได้คบกันอย่างสบายใจล่ะ แล้วคนอายุน้อยแอบคบกันอ่ะนะ ส่วนใหญ่หรือเกือบทั้งหมดไปไม่รอด อันนี้ประสบมากับตัวและเพื่อนๆทั้งหลายของผม ไม่มีใครไปรอดซักตัวคือว่า ทั้ง MSN ทักไปแล้วไม่ตอบ เลยส่งข้อความแทนครับ MSN แฟนผมก็เล่นมือถือนั่นแหละ ที่บอกว่าพิมพ์ภาษาไทยไม่ได้น่าจะไปตั่งค่าโทรศัพท์มั่วครับ แล้วทำกลับไม่เป็น แฟนผม จะไปอยากพิมพ์ภาษาอังกฤษให้มันยุ่งยากทำไมครับ บางอันที่ผมพิมพ์ภาษาไทย เพราะแปลให้แล้ว - -* จริงๆแล้วแค่ ไม่ได้แอบคบหรอกครับขี้เกียจฟังแม่บ่น โรงเรียนเปิด 13 จังหวัด กรุงเทพครับ ไม่รอดอันนี้ไม่รู้ครับแต่คบมานานแล้ว

jomemy
5th December 2011, 19:55
(" อย่าไปเครียดมากนักไอ้น้องเอ่ย อายุยังน้อย คิดมากไปก็ไม่ได้อะไรหรอก ตั้งใจเรียนจะดีกว่าครับ ^^ ")

TP-Razor
5th December 2011, 19:57
เจอหน้าเค้าบ้างรึปล่าวคับ ถาเคยเจอรีบไปหา ด่วน ๆ เลยนะครับ หรือไม่ก็สอบถามข้อมูลจากคนใกล้ตัวของเค้า น่ะครับ :yes

bionicle99
5th December 2011, 19:57
(" อย่าไปเครียดมากนักไอ้น้องเอ่ย อายุยังน้อย คิดมากไปก็ไม่ได้อะไรหรอก ตั้งใจเรียนจะดีกว่าครับ ^^ ")อยู่ห้อง คิง รองจาก กิฟเต็ด ตั้งใจพอหรือยังครับ สอบได้คะแนน ต้นๆ ของห้อง แต่ก็ขอบคุณครับ

The_Ngao
5th December 2011, 20:03
คือว่า ทั้ง MSN ทักไปแล้วไม่ตอบ เลยส่งข้อความแทนครับ MSN แฟนผมก็เล่นมือถือนั่นแหละ ที่บอกว่าพิมพ์ภาษาไทยไม่ได้น่าจะไปตั่งค่าโทรศัพท์มั่วครับ แล้วทำกลับไม่เป็น แฟนผม จะไปอยากพิมพ์ภาษาอังกฤษให้มันยุ่งยากทำไมครับ บางอันที่ผมพิมพ์ภาษาไทย เพราะแปลให้แล้ว - -* จริงๆแล้วแค่ ไม่ได้แอบคบหรอกครับขี้เกียจฟังแม่บ่น โรงเรียนเปิด 13 จังหวัด กรุงเทพครับ ไม่รอดอันนี้ไม่รู้ครับแต่คบมานานแล้ว

งั้นทางเลือกก็เหลือแค่
2.โทรหา
3.รอเปิดเทอม(เพิ่มให้)

นานที่ว่าคือกี่ปีครับ ไม่ได้แช่งให้ไปไม่รอดนะ แต่บอกไว้กันเหนียว เผื่อเลิกอะไรขึ้นมาจริงๆก็ให้นึกถึงคำของผมไว้ จะได้ไม่เจ็บมากแค่นั้นแหละ
ตอนนี้ผมบอกได้แค่ อย่าไปคิดอะไรเองครับ เพราะการไปคิดเองเออเอง มันทำให้หลายๆคู่จบมาแล้ว(ผมเองก็เป็น TT) รอคำตอบดีกว่าครับ ชัวร์สุด

jojo5528
5th December 2011, 20:05
ย้ายปากๆ
ไปเมาท์กันต่อที่
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=48212

The_Ngao
5th December 2011, 20:06
(" อย่าไปเครียดมากนักไอ้น้องเอ่ย อายุยังน้อย คิดมากไปก็ไม่ได้อะไรหรอก ตั้งใจเรียนจะดีกว่าครับ ^^ ")
เรื่องแบบนี้มันไม่ให้เครียดเลยนี่ทำยากนะ

bararasza
5th December 2011, 20:12
ไม่อยากจะเจอกับตัวเองเลย แต่คงไม่ใช่แบบที่ผมคิด ถ้าไว้ใจซักอย่าง แต่ที่ผมคิดคือ เค้าอาจจะ Dot กับคนอืื่นมา แล้วรู้สึกผิด ผมเป็นคนคิดมากหน่ะช่วงนี้ก็ กำลังเป็นอย่างหนักมาก
เป็นกำลังใจให้ครับไม่มีไรหรอก

bionicle99
5th December 2011, 20:12
งั้นทางเลือกก็เหลือแค่
2.โทรหา
3.รอเปิดเทอม(เพิ่มให้)

นานที่ว่าคือกี่ปีครับ ไม่ได้แช่งให้ไปไม่รอดนะ แต่บอกไว้กันเหนียว เผื่อเลิกอะไรขึ้นมาจริงๆก็ให้นึกถึงคำของผมไว้ จะได้ไม่เจ็บมากแค่นั้นแหละ
ตอนนี้ผมบอกได้แค่ อย่าไปคิดอะไรเองครับ เพราะการไปคิดเองเออเอง มันทำให้หลายๆคู่จบมาแล้ว(ผมเองก็เป็น TT) รอคำตอบดีกว่าครับ ชัวร์สุดขอบคุณมากครับ คบมาเกือบปีแล้วครับ ส่วนเลิกเนี่ยผมทำใจไว้แต่แรกแล้วครับ อาจจะเสียใจเล็กน้อยแค่นั้น ที่บอกว่านาน ที่จริงมันไม่นานหรอกครับ แต่เพื่อนๆผมมันคบกันได้ไม่กี่อาทิตย์ก็เลิกกันแล้ว ซึ่งผมคบยาวนานที่สุดในห้องมากกว่า

Famous
5th December 2011, 20:15
พ่อแม่ฝ่าย ญ จับได้หรือป่าวเลยอาจไม่ให้คบ แต่ฝ่ายญ พยามติดต่อ

hunternik
5th December 2011, 20:21
ทำไมต้องแอบแม่โทรล่ะ ?? ถ้าคุณบอกว่าไม่กลัวแม่ แค่เค้ารู้เรื่องว่ามีแฟน เค้าคงไม่มายุ่งหรอก เป็นผู้ใหญ่แล้ว แถมเป็นลูกชายอีก

เพราะงั้น โทรก่อนที่ทุกอย่างจะสายไปดีกว่าไหม ?

bionicle99
5th December 2011, 20:22
พ่อแม่ฝ่าย ญ จับได้หรือป่าวเลยอาจไม่ให้คบ แต่ฝ่ายญ พยามติดต่อเห้ยจริงดิ คราวก่อนผมโทรไปแล้ว แม่หรือใครรับไม่รู้ เขาบอกว่าเมย์ไม่อยู่ ผมก็วางสาย ครอบครัวแฟนผมเลี้ยงแบบตามใจครับ รู้ไปคงไม่มีไรเกิดขึ้น ถ้าห้ามคุยกันแล้วทำไมส่งข้อความมาหาได้หละ??? เพราะ MSN ก็เล่นบนมือถือ

PEEIII
5th December 2011, 20:24
เจอเธอรึยังครับ ??

Famous
5th December 2011, 20:29
เห้ยจริงดิ คราวก่อนผมโทรไปแล้ว แม่หรือใครรับไม่รู้ เขาบอกว่าเมย์ไม่อยู่ ผมก็วางสาย ครอบครัวแฟนผมเลี้ยงแบบตามใจครับ รู้ไปคงไม่มีไรเกิดขึ้น ถ้าห้ามคุยกันแล้วทำไมส่งข้อความมาหาได้หละ??? เพราะ MSN ก็เล่นบนมือถือ แบบทำนอง พ่อแม่ตักเตือนไรงี้ คุณ ก่พอๆกับผม แฟนผมไปยุบ้านยาดโทคุยไม่ได้ได้แต่sms ทะเลาะมา3อาทิตติด ปากบอกรักแต่อะไรก่แปกๆไป ผมอย่างเคียด เม้นเฟส ยาดที่เป็นผู้ช จนผมคิดมาก แต่ก่ก็บอกรักเหมือนเดิม รอ 13 อัสสัมเปิด ได้เคียยาว

bionicle99
5th December 2011, 20:52
แบบทำนอง พ่อแม่ตักเตือนไรงี้ คุณ ก่พอๆกับผม แฟนผมไปยุบ้านยาดโทคุยไม่ได้ได้แต่sms ทะเลาะมา3อาทิตติด ปากบอกรักแต่อะไรก่แปกๆไป ผมอย่างเคียด เม้นเฟส ยาดที่เป็นผู้ช จนผมคิดมาก แต่ก่ก็บอกรักเหมือนเดิม รอ 13 อัสสัมเปิด ได้เคียยาวสู้ๆครับ ใช้เหตุผลนะครับอย่าใช้อารมณ์

PuEn
5th December 2011, 20:58
เป็นกำลังใจให้ครับ

hunternik
5th December 2011, 20:58
ทำไมต้องแอบแม่โทรล่ะ ?? ถ้าคุณบอกว่าไม่กลัวแม่ แค่เค้ารู้เรื่องว่ามีแฟน เค้าคงไม่มายุ่งหรอก เป็นผู้ใหญ่แล้ว แถมเป็นลูกชายอีก

เพราะงั้น โทรก่อนที่ทุกอย่างจะสายไปดีกว่าไหม ?

สงสัยมาก ตอบด้วย

bionicle99
5th December 2011, 21:05
สงสัยมาก ตอบด้วยครับ ผมจะโทร แต่ต้องรอบคอบว่าถ้าโทรแล้วจะไม่มือเปล่ากลับ ถึงแม่จะทำให้เราเสียใจก็ตาม

protroman
5th December 2011, 21:16
ตาม Razor หรือเพื่อนผม

ผมเป็นกำลังใจครับ สู้ ๆ

Battlefield3
5th December 2011, 22:23
ไงไม่มีไรอย่างที่ผมและหลายๆคนบอกหรอกแบงค์โชคดี...นอน

hunternik
5th December 2011, 22:25
ที่อยากจะให้แน่ใจเร็วๆที่สุด เพราะผมเคยโดนแบบนี้มาแล้วล่ะครับ แฟนเก่าคบมา 6 ปีตั้งแต่ ม.2 ขึ้นมหาลัย ต้องแยกกัน สุดท้ายโดนหมาคาบไปแดก แถมมันไม่รับผิดชอบแฟนเก่าผม ได้เค้าแล้วทิ้งไปเลย แถมแฟนเก่าผม ก็ยังรักและคิดถึงมันจนทุกวันนี้

ไม่เข้าใจ คนเลวๆ ทำไมผู้หญิงชอบกันจริงๆ

Famous
6th December 2011, 09:09
นั้นดิ คนที่ดีแสนดี กับไม่สนไปเอาแต่คนเลวๆ

bionicle99
6th December 2011, 11:38
ที่อยากจะให้แน่ใจเร็วๆที่สุด เพราะผมเคยโดนแบบนี้มาแล้วล่ะครับ แฟนเก่าคบมา 6 ปีตั้งแต่ ม.2 ขึ้นมหาลัย ต้องแยกกัน สุดท้ายโดนหมาคาบไปแดก แถมมันไม่รับผิดชอบแฟนเก่าผม ได้เค้าแล้วทิ้งไปเลย แถมแฟนเก่าผม ก็ยังรักและคิดถึงมันจนทุกวันนี้

ไม่เข้าใจ คนเลวๆ ทำไมผู้หญิงชอบกันจริงๆเขาอาจจะไม่รู้ก็ได้นะครับ พวกหลอกฟันแบบนี้มันนิสัยสุดจะบรรยาย

J_PloY
6th December 2011, 17:33
ผู้ หญิง ด้วย กัน รู้ ดี

อันนี้อาจจะ เป็น เพียง ข้อที่จะเกิด ขึ้น ได้ แต่ อาจ ไม่ จิง เสมอ

1.- มีใครอยู่ด้วย เช่น ญาทพี่น้อง หรือ ....
2.-อาจไม่ สบาย แต่ คง ไม่ เกี่ยว
3.-อาจ เป็น เพราะ ว่า เค้า ทำ อะ ไร อยู่ อย่าง เช่น ....
4.-อาจ จะ เกิด เรื้อง ที่ ไม่ สามารถ บอก ได้ อย่าง เช่น แบบ ว่า ....
5.-อันนี้ คง ไม่ เป็น ไปอย่าง ที่ ผูด 100% เต็ม คือ (จ๊ะๆ กับ แฟนเธออยู่)
6.- ฉัน เป็น ประจำ เดือน เลย ไม่ อยาก จะ คุย ไห้ เสีย อารม
7.- อาจ เป็น ไป ได้ ว่า เธอ มี คน อื่น อยู่
8.- ไม่ ก็ โชว์ แคมฟลอก อยู่
9.- อาจจะ เป็น เพราะ เธอนอก ใจ
10.- อาจ จะ คุย โทร สัพ กับ แฟน (อีกเครื้องนึง) <<< หมายถึงโทสัพ

bionicle99
6th December 2011, 17:59
ผู้ หญิง ด้วย กัน รู้ ดี

อันนี้อาจจะ เป็น เพียง ข้อที่จะเกิด ขึ้น ได้ แต่ อาจ ไม่ จิง เสมอ

1.- มีใครอยู่ด้วย เช่น ญาทพี่น้อง หรือ ....
2.-อาจไม่ สบาย แต่ คง ไม่ เกี่ยว
3.-อาจ เป็น เพราะ ว่า เค้า ทำ อะ ไร อยู่ อย่าง เช่น ....
4.-อาจ จะ เกิด เรื้อง ที่ ไม่ สามารถ บอก ได้ อย่าง เช่น แบบ ว่า ....
5.-อันนี้ คง ไม่ เป็น ไปอย่าง ที่ ผูด 100% เต็ม คือ (จ๊ะๆ กับ แฟนเธออยู่)
6.- ฉัน เป็น ประจำ เดือน เลย ไม่ อยาก จะ คุย ไห้ เสีย อารม
7.- อาจ เป็น ไป ได้ ว่า เธอ มี คน อื่น อยู่
8.- ไม่ ก็ โชว์ แคมฟลอก อยู่
9.- อาจจะ เป็น เพราะ เธอนอก ใจ
10.- อาจ จะ คุย โทร สัพ กับ แฟน (อีกเครื้องนึง) <<< หมายถึงโทสัพ แฟนผมไม่ได้เป็นคนแบบที่คุณพูด ถึงญาติอยู่ก็คุยกันได้คราวก่อนผมโทรไป แม่ยังนั่งอยูข้างเลยด้วยซ้ำ ข้อ 4 5 นี่ยังไง

TP-Razor
6th December 2011, 18:26
มีแนวนี้ อีกแล้วน่ะครับ ท้่าน -- *

Famous
6th December 2011, 19:29
Update ด้วยคับถ้ารู้สาเหตแล้วอะ

bionicle99
6th December 2011, 19:40
Update ด้วยคับถ้ารู้สาเหตแล้วอะสาเหตุตามนั้นครับ แฟนผมบอกว่าเอมทักไปไม่ได้ เครือข่ายอาจบกพร่องครับเด๋วจะไปอธิบายให้ละกันครับ