PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณคิดยังไง NFS : The Run จากเล่นจบแล้ว !!

HOLOGRAM
5th December 2011, 18:13
ส่วนตัวคือ โหลดมา 3ชั่วโมงกว่าๆ ลงเกมอีก ชม.ครึ่ง เล่นไม่ถึง 30 นาทีลบออกเลยครับ คือมันเป็นเกมแบบว่า บังคับยากมากเลยอ่ะครับ สำหรับผม มันไม่ดริฟเข้าโค้งเหมือน Hot pursuit เลยอ่ะครับ เลี้ยวยากมากOK ภาพสวย Frostbite 2.0 นับถือ แต่เข้าโค้งไม่เป็นเลยจริงๆ พอ Spacebar ก็หลุดโค้งตลอดเลยครับ OK แค่นี่พอ มีเรื่องการเข้าโค้งอย่างเดียวที่ไม่ถูกใจ ถ้า ดริฟได้เหมือนใน HPS จะโครตเยี่ยมเลย สรุป มันเป็นเกมที่อะไรก็ไม่รู้ครับสำหรับผม บอกไม่ถูก

แล้วพวกคุณละคิดยังไงกับ The Run ????

arm_963
5th December 2011, 18:17
เล่นจบหรอ

คงบอกว่า มีแค่เนี้ยนี่นะ เนื้อเรื่องโครตสั้น

ส่วนตัว การบังคับทำได้ดีกว่า Undercover กับ Shift2

PEEIII
5th December 2011, 18:19
อยากให้แต่งรถได้ครับ

ได้ข่าวว่าภาค Out of The Law จะเอาแบบอย่าง Underground แล้วซิเนี่ย

HOLOGRAM
5th December 2011, 18:21
เอ่อใช่ครับ เห็นคนเล่นจบบอกว่า เนื้อเรื่องมันสั้น มาก มันสั้นกว่า BF3 อีกเหรอครับ

co5056
5th December 2011, 18:41
เล่นจบเมื่อกี้นี้เอง เข้าโค้งไม่ต้องพูดถึง แหกตลอด 555 ภาพก็สวยใช้ได้ เนื้อเรื่องค่อนข้างสั้น แต่ชอบตรงวิ่งตอนหิมะถล่มอย่างเดียว เล่นเกือบๆ3ชั่วโมง

HOLOGRAM
5th December 2011, 18:46
ถ้าจะสั้นมาก

nattapon18
5th December 2011, 18:52
สนุกสุดๆครับ ผมว่าไม่มีแต่งรถมันก็ดีอย่างนะ จะได้ไม่ต้องมาเสียเวลาเยอะแยะกับเรื่องนี้ แล้วมาสนใจกับเนื้อเรื่องแทน

การขับรถก็สมจริงดีครับ ผมว่ามันสนุกดีออก เล่นแล้วเหมือนกำลังดูหนังอยู่ ด่านสุดท้ายนี่เล่นซะหัวใจผมเต้นรัวๆๆเลย

cronaldo7
5th December 2011, 22:31
สรุปเนื้อเรื่องมันเป็นยังไงเหรอ
เล่นจบสามรอบแล้ว ยังไม่เข้าใจว่ามันทำอะไรกัน

Aries_Palmme
5th December 2011, 23:23
การบังคับก็ไม่ได้ยากอะไรมากมายนิครับ เข้าโค้งกด space 2-3 ครั้ง คุมจังหวะ เเล้วปล่อยรถไหลไป มันก็ผ่านให้ เรื่องการดริฟต์ในภาคนี้ผมชอบสุดๆละ นอกนั้น เฉยๆ

miw1023
6th December 2011, 09:39
มันไม่บังคับยากหรอกครับ สังการค่ารถสิ สังเกตตรง Drift ถ้าค่ายิ่งเยอะ จะบังคับง่ายมากครับ

nappapa
6th December 2011, 09:46
ใช้จอย xbox เล่นเกมนี้มันจะรู้สึกถึงความมันส์สาดเลยหล่ะ

First3lood
6th December 2011, 09:52
ง่ะ กำลังว่าจะ โหลดมาเล่นอยู่เรย เห็น บอกว่า สั้น + เลี้ยวยาก อีก -*-

ปล. อยากให้กลับมาเป็นเหมือนซีรี่ย์ แบบ เมื่อก่อนจัง ได้แต่รอภาคใหม่

Tohan-kun
6th December 2011, 09:56
เล่นจบแล้วก็เลี้ยวไม่เห็นยากนะ ถ้าเทียบกับGrid หรือ Dirt 2 ยังยากกว่าเยอะ เกมนี้ขอชมเรื่องเสียงรถนะ ดังสนั่นเหมือนจริงมาก แต่เนื้อเรื่องเหมือนBF3เลย เริ่มมาดี แต่สั้น จบก็งง ไม่Epic เกมนี้แนะนำเล่นอย่าสนเนื้อเรื่องมากนะ นอกนั้นก็พอใช้ได้

Zidane
6th December 2011, 09:57
ถ้าไม่ใช้ frostbite 2.0 จะห่วยลงอีก 50%
ภาพไม่ได้สวยมากมาย แค่องค์ประกอบของฉาก ดี
เทียบกับ Hot Pursuit แล้ว ไม่ถึงขั้น การเข้าโค้ง
หากเป็นมุมมองท้ายรถ มุมมองจะเปลี่ยน ทำให้เสียจังหวะในการขับ
หากเลนมุมอื่นจะธรรมดา
เนื้อเรื่องเปิดตัวทำได้ดี แต่พอเล่นจริง มั่วมาก สังเกตุจากฉากที่เรา โดนจ่อยิง
แล้วรถเราจอด มีรถที่แซงไป 3-4 คัน พอเริ่มเล่นอันดับเราดันอยู่เท่าเดิม
ไม่รู้เหตุรู้ผล นางเอกมาให้พระเอกแข่งเพราะอะไร นอกจากแค่ว่าเก่งเนี่ยนะ?
บลาๆๆๆๆๆ

CanDiiZ
6th December 2011, 10:05
คิดว่า . . . . . .

อยากแต่งวรถว้อยยยยยยย อ๊าคคคคคคคคคคคคคคคคคค :dash

lagoon5566
6th December 2011, 10:19
เล่นจบแล้วครับ

ผมว่ากินสเปคเวอร์ไปครับ ไม่เห็นใจคนจนเลย

องค์ประกอบของฉาก ดีครับ เพลงประกอบ ดีครับ

เรื่องโค้งก็อย่าที่เขียนกันครับ ไม่ถึงขั้น ครับ

Hot Pursuit ดีกว่าแน่นอน

แต่เนื้อเรื่องผม งง ครับ นิดหน่อย

แต่โดยรวมแล้วถือว่าดีครับ

แต่พอเล่นจบแล้วไม่เคยเปิดเข้าไปอีกเลย

KONTHAI
6th December 2011, 13:02
เอาตรงๆนะผมชอบ Hot pursuit มากกว่า :sweat

The Run
6th December 2011, 13:13
เล่นจบแล้วครับ

ผมว่ากินสเปคเวอร์ไปครับ ไม่เห็นใจคนจนเลย

องค์ประกอบของฉาก ดีครับ เพลงประกอบ ดีครับ

เรื่องโค้งก็อย่าที่เขียนกันครับ ไม่ถึงขั้น ครับ

Hot Pursuit ดีกว่าแน่นอน

แต่เนื้อเรื่องผม งง ครับ นิดหน่อย

แต่โดยรวมแล้วถือว่าดีครับ

แต่พอเล่นจบแล้วไม่เคยเปิดเข้าไปอีกเลย

ช่วงนี้ EA ติดFrostbite 2.0 งอมแง่มคนจนคงอดเล่นอีกหลายเกมงชาว XP ด้วย
เกมนีิ้คิดว่าเน้น Controllers Xbox 360 จะดีที่สุด

ปล.จขกท คิดอะไรกับผมเหรอครับ :blush

007: BloodStone
6th December 2011, 13:23
เนื้อเรื่องสั้นเกินไปฮับ ++