PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Apple เปิดตัว iPhone 5 แล้วจ้า...ใน Source Code ของ iOS 5.1 เวอร์ชันล่าสุด!

YOSHIO
5th December 2011, 18:36
iPhone 5 อัพเดทข่าวล่าสุด เพียงไม่นานหลังจากที่ Apple ปล่อยระบบปฏิบัติการ iOS 5.1 Beta ให้กับเหล่านักพัฒนาได้สัมผัสก่อนใครก็ถือเป็นโอกาสอันดีที่พวกเขาเหล่านี้จะได้ทำการล้วงลับตับแตก Source Code ภายในเพื่อค้นหาหลักฐานเกี่ยวกับอุปกรณ์ใหม่ๆจาก Apple ซึ่งล่าสุดมีรายงานเข้ามาแล้วว่าใน Source Code ภายใน iOS 5.1 Beta ปรากฏรายชื่อของผลิตภัณฑ์รุ่นใหม่จาก Apple อย่าง iPhone 5 ที่ใครหลายคนกำลังเฝ้าฝันถึงกันแล้ว

โดย Source Code ของ iOS 5.1 Beta มีการเปิดเผยรหัสผลิตภัณฑ์ iPhone 5, 1 ซึ่งไม่น่าจะหนีไปจาก iPhone 5 ที่ Apple กำลังซุ่มพัฒนาอยู่นั่นเอง โดย iPhone 5 นั้นจะมาพร้อมกับหน้าจอขนาด 4 นิ้วที่ใหญ่ขึ้นกว่าเดิม รวมถึงชิปเซ็ตประมวลผลภายในเครื่องที่ดีขึ้นกว่าเดิม (คาดว่าน่าจะเป็น Apple A6 แบบ Quad Core CPU)

ทั้งนี้สำหรับลำดับตัวเลขประจำผลิตภัณฑ์ iPhone รุ่นก่อนหน้า iPhone 5 ที่เคยปรากฏอยู่ใน Source Code ของ iOS เวอร์ชันก่อนๆประกอบด้วย
iPhone1,1 - iPhone รุ่นแรก
iPhone1,2 - iPhone 3G
iPhone2,1 - iPhone 3GS
iPhone3,1 - iPhone 4
iPhone4,1 - iPhone 4S

brite2
5th December 2011, 18:42
เอิ่ม ดูไปดูมา iphone 5 คงแรงกว่าเนตบุคอะครับ

[Really~Nuts]
5th December 2011, 18:59
เอิ่ม ดูไปดูมา iphone 5 คงแรงกว่าเนตบุคอะครับ

ถ้าคิดในแง่กลับกัน ราคา28,000ซื้อโน๊ตบุคcore i5ไว้เล่นเกมได้สบายๆ

forged
5th December 2011, 19:05
;576560']ถ้าคิดในแง่กลับกัน ราคา28,000ซื้อโน๊ตบุคcore i5ไว้เล่นเกมได้สบายๆ
ว่ากันไม่ได้ครับ เรื่องนี้เป็นผลมาจากBrandloyalที่อยู่ในใจ คล้ายๆกับคนที่ซื้อกระเป๋าเป็นล้านคุณก็จะบอกอีกว่าน่าจะเอามาซื้อรถสร้างบ้าน เหตุผลใครเหตุผลมัน

Famous
5th December 2011, 19:07
ข่าวเก่าแล้วแต่ก็ขอบคุณคับ

CHIllI-][B][-
5th December 2011, 19:11
ที่บ้านผมใช่ แบรนด์ นี้ ทั้งบ้านเลยครับสะดวกสบายมาก แชร์ทุกอย่างผ่านอุปกรณ์ได้ด้วยวิธีที่ง่ายมากๆ เล่นเกมส์ได้ ทำงานดี ครบวงจรจริงๆครับ ^^

retrosperm
5th December 2011, 19:13
[B][-;576617']ที่บ้านผมใช่ แบรนด์ นี้ ทั้งบ้านเลยครับสะดวกสบายมาก แชร์ทุกอย่างผ่านอุปกรณ์ได้ด้วยวิธีที่ง่ายมากๆ เล่นเกมส์ได้ ทำงานดี ครบวงจรจริงๆครับ ^^
หรอจ๊าาาาาาาาาาาา

5th December 2011, 19:21

ครับบบบบบบ - -*

casanova01
5th December 2011, 19:26
[B][-;576617']ที่บ้านผมใช่ แบรนด์ นี้ ทั้งบ้านเลยครับสะดวกสบายมาก แชร์ทุกอย่างผ่านอุปกรณ์ได้ด้วยวิธีที่ง่ายมากๆ เล่นเกมส์ได้ ทำงานดี ครบวงจรจริงๆครับ ^^

เเบ่งผมใช้มั่งดิ ผมไม่มีใช้เลย!

Nbita
5th December 2011, 19:34

บ้านผมก็ใช้ทั้งบ้านอะ 555555

PEEIII
5th December 2011, 19:42
;576560']ถ้าคิดในแง่กลับกัน ราคา28,000ซื้อโน๊ตบุคcore i5ไว้เล่นเกมได้สบายๆ

ถ้าคิดในแง่กลับกันอีกนะครับ 28,000 เอาไปซื้อ PC Desktop สเป็คกลางๆได้แรงกว่า Notebook สบายครับ

RiderSakuya
5th December 2011, 19:43
ไม่สนว่าจะเอาเงินไปซื้ออะไรหรอกนะ สนอย่างเดียวคือซื้อใช้แล้วคุ้มมั้ย

iPhone น่ะมันเกิดมาไม่ได้แค่โทรศัพท์ ถ่ายรูป Social Network (+แฟชั่นเก๋ๆ)

แต่ก็เห็นหลายคนมันใช้กันแค่เนี้ย :( ใช้ให้มันสมราคา 20000+ หน่อย

auditionko
5th December 2011, 19:52
ถ้าคิดในแง่กลับกันอีกนะครับ 28,000 เอาไปซื้อ PC Desktop สเป็คกลางๆได้แรงกว่า Notebook สบายครับ
*0* 28k สุดทุกเกมนะครับ รู้เรื่องคอมจริงๆหรือเปล่ามาบ่นเนี่ยย

First3lood
5th December 2011, 20:13
อยากจะได้ซักเครื่อง อิอิ

Gentleman
5th December 2011, 20:31
อุปกรณ์เหล่านี้ก็นิยมไปตามกระแสฮิตฟีเวอร์แหละครับ ก็คงจะเหมือนกับจตุคามรามเทพหล่ะมั้งครับพออีกสักพักก็จะซาลงไปเอง ผู้ผลิตเค้าก็ฉลาดนะครับเห็นคนนิยมกันก็เลยโหมกระหน่ำสร้างกระแสให้คนคลั่งใค้ล ยกระดับจนกลายเป็นสินค้าระดับโลกที่ทุกคนถวิลหาเป็นของแบรน์ดเนมดูมีระดับขึ้นมาและก็เพิ่มมูลค่าในสินค้าไปในตัว เมื่อสินค้าตัวเก่าขายได้เยอะแล้วก็ออกสินค้าตัวใหม่แทรกเข้ามาในทันทีโดยเพิ่มนู่นนิดนี่หน่อยเพื่อสนองความต้องการของผู้ทีนิยมชมชอบโดยใช้จิตวิทยาที่ว่าของใหม่ย่อมดีกว่าของเก่าทั้งที่สินค้าก็ไม่ต่างกันมากนักแต่มันก็เพิ่มแรงจูงใจให้คนอยากได้ของใหม่ทั้งที่มีของเก่าอยู่แล้วแค่นั้นก็ขายได้ดีเป็นเทน้ำเทท่า ผู้ผลิตเค้าก็คงทำแบบนี้ไปเรื่อยๆจนกว่าของชิ้นนั้นอิ่มตัวพอถึงตอนนั้นก็กอบโกยรายได้ไปอย่างมากมาย โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยสนใจของประเภทนี้เท่าไรนักหากแต่คิดว่ามันเป็นกระแสนิยมซะมากกว่า หรือถ้าใครมีเงินเหลือกินเหลือใช้ก็สนองความต้องการของตัวเองไป แม้ว่าผมจะมีเงินซื้อของพวกนี้แต่มันเกินความจำเป็นทีจะจ่ายเงินไปเพื่อแลกกับสิ่งที่ต้องการจะใช้มันก็เหมือนของเล่นไฮเทคชิ้นนึงเท่านั้นเอง โทรศัพท์มือถือผมแค่โทรเข้าโทรออกติดต่อสือสารเรื่องงานได้แค่นี้ก็พอแล้วครับแม้ว่าจะมีลูกเล่นอื่นๆอีกมากมายแต่น้อยครั้งที่จะใช้มันเกินความจำเป็นไปหน่อยซึ่งคิดว่ามันเป็นของแถมเล่นซะมากกว่า หากแต่ผมมองว่าของพวกนี้น่าจะเหมาะกับไลฟ์สไตล์ของคนที่ทำหลายๆอย่างพร้อมกันมีเวลาน้อยและเกียวข้องกับงานของเค้ามากกว่าจึงต้องใช้ความสะดวกสบายของอุปกรณ์นั้นๆ แทนที่จะซื้อมาเป็นของเล่นราคาแพงหรือเอามาไว้อวดกันว่าฉันนั้นทันสมัยไม่ตกเทรน์ดกลายเป็นค่านิยมทางวัตถุ

ปล.ยาวไปนิดแค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ:yes

Lamuria
5th December 2011, 20:42

ถ้าคิดในแง่กลับกันอีกรอบ ในเมื่อเรามี PC Desktop สุดรักสุดห่วงและสุดยอดแล้ว เอาไปซื้อแผ่นแท้ อุดหนุนกันหน่อย ไม่ดีกว่าหรอครับ

V-i2-ValhallA_7
5th December 2011, 21:03
ถ้าคิดในแง่กลับกันอีกรอบ ในเมื่อเรามี PC Desktop สุดรักสุดห่วงและสุดยอดแล้ว เอาไปซื้อแผ่นแท้ อุดหนุนกันหน่อย ไม่ดีกว่าหรอครับ
ถ้าคิดในแง่กลับกัน(อีกแล้ว!?) 28000นี่จะถือเป็นการหักหลังพวกที่ซื้อรุ่น4s(ในต่างประเทศ แต่สำหรับไทยคือเครื่องหิ้วเข้า)โดยไม่รอรุ่น5รึเปล่าครับ(นึกถึงเวลาซื้อโมเดลกันพลาแล้วโดนบร๊ะเจ้าBANDAIหักหลังโดยออกรุ่นที่ราคาใกล้เคียงกัน แต่ดันให้ของที่รุ่นที่ตัวเองซื้อมาแล้วไม่มีตามออกมาในเวลาไล่เลี่ยกันซะงั้น!?):sweat:sweat:sweat

karnzzaa
5th December 2011, 21:22
ใช้อ่ะไรหรือซื้ออ่ะไร ขอให้มีความสุข ของผู้ซื้อ
เงินที่ เสียไปก็ถือว่าคุ้มค่า ^^

xestz
5th December 2011, 21:32
อาจจะเป็นยังงี้รึเปล่า
iPhone3,3 = 3Gs
iPhone4,1 = 4 (GSM)
iPhone4,2 = 4 (CDMA)
iPhone5,1 = 4s
iPad2,3 = iPad1
iPad3,2 = iPad2 (GSM)
iPad3,3 = iPad2 (CDMA)
credit: Mod-P @iPhoneMod

semakutay
5th December 2011, 21:34
ตอบแบบได้ยินเสียง 555555

ultratan
5th December 2011, 21:38
ตั้งแต่ 3 จนถึง 5 ทำให้ผมพบสัจธรรมที่แท้จริงว่า...

พวกที่บอกว่าไม่ชอบใช้ตามกระแสมีแค่ พวกที่ไม่รู้จริงว่าไอโฟนทำอะไรได้บ้าง กับ พวกทีไม่มี ตัง เท่านั้นแล่ะ 555555

bigspy77
5th December 2011, 21:39
เอิ่มมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

pooh0856
5th December 2011, 21:47
2,8000 ได้ทั้ง PS3 และ XBOX เลย . . .

konpaku
5th December 2011, 22:29
กลิ่นอุย ดราม่า -*-
ไม่รู้สิผมใช้คำสอนของในหลวง รู้จักพอเีพียง
ทุกวันนี้เลยไม่มีไอโฟน อ่ะ ฮ่าๆ
แต่ Ipod น่าสนนะไม่เกินความจำเป็น

tonetone1
5th December 2011, 22:30
ตั้งแต่ 3 จนถึง 5 ทำให้ผมพบสัจธรรมที่แท้จริงว่า...

พวกที่บอกว่าไม่ชอบใช้ตามกระแสมีแค่ พวกที่ไม่รู้จริงว่าไอโฟนทำอะไรได้บ้าง กับ พวกทีไม่มี ตัง เท่านั้นแล่ะ 555555

ถูกใจมากครับคนส่วนมากที่บอกมักจะไม่มีเงินซื้อจริงเลยอ้างข้อนี้เพื่อไม่ให้ตัวเองอยากซื้อ ถึงผมจะไม่มีเงินซื้อแต่ผมคิดว่าถ้าได้ใช้มันจริงผมคิดว่าคงใช้ได้ถึงครึ่งราคาที่ซื้อมานะแต่เต็มราคาคงใช้ได้ไม่หมดเพราะไม่ใช้นักธุรกิจแฮะ iphone มันมีปย เยอะมากนะจริงๆไม่เวอร์แค่เด็กที่ใช้มันยังใช้ได้ไม่ครบฟังชันของมันก็เท่านั้นเอง

kasama603
5th December 2011, 22:32
คนมีตังก็ว่าไม่แพง คนไม่มีตังก็ว่าแพง แค่นั้นเองครับ จะเถียงกันทำไม เขาไม่ได้เอาเงินคุณไปซื้อซะหน่อย อ่านข่าวแล้วก็กรุณาคอมเม้นในทางที่สร้างสรรค์สิครับ

ไอโฟนผมก็ว่าดีนะ ถ้าคนที่ซื้อใช้เป็นนักธุรกิจ หรือคนที่ทำงานแล้วอ่ะ ส่วนวัยรุ่น นักศึกษา ผมเห็นเอามาเล่นเฟส เล่นเกมส์ เฟสไทม์ มันคุ้มเหรอครับ แต่ก็เนอะ เงินพ่อแม่คุณ ไม่ใช่พ่อแม่ผม 55

Zean_Neo
5th December 2011, 22:32
อุปกรณ์เหล่านี้ก็นิยมไปตามกระแสฮิตฟีเวอร์แหละครับ ก็คงจะเหมือนกับจตุคามรามเทพหล่ะมั้งครับพออีกสักพักก็จะซาลงไปเอง ผู้ผลิตเค้าก็ฉลาดนะครับเห็นคนนิยมกันก็เลยโหมกระหน่ำสร้างกระแสให้คนคลั่งใค้ล ยกระดับจนกลายเป็นสินค้าระดับโลกที่ทุกคนถวิลหาเป็นของแบรน์ดเนมดูมีระดับขึ้นมาและก็เพิ่มมูลค่าในสินค้าไปในตัว เมื่อสินค้าตัวเก่าขายได้เยอะแล้วก็ออกสินค้าตัวใหม่แทรกเข้ามาในทันทีโดยเพิ่มนู่นนิดนี่หน่อยเพื่อสนองความต้องการของผู้ทีนิยมชมชอบโดยใช้จิตวิทยาที่ว่าของใหม่ย่อมดีกว่าของเก่าทั้งที่สินค้าก็ไม่ต่างกันมากนักแต่มันก็เพิ่มแรงจูงใจให้คนอยากได้ของใหม่ทั้งที่มีของเก่าอยู่แล้วแค่นั้นก็ขายได้ดีเป็นเทน้ำเทท่า ผู้ผลิตเค้าก็คงทำแบบนี้ไปเรื่อยๆจนกว่าของชิ้นนั้นอิ่มตัวพอถึงตอนนั้นก็กอบโกยรายได้ไปอย่างมากมาย โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยสนใจของประเภทนี้เท่าไรนักหากแต่คิดว่ามันเป็นกระแสนิยมซะมากกว่า หรือถ้าใครมีเงินเหลือกินเหลือใช้ก็สนองความต้องการของตัวเองไป แม้ว่าผมจะมีเงินซื้อของพวกนี้แต่มันเกินความจำเป็นทีจะจ่ายเงินไปเพื่อแลกกับสิ่งที่ต้องการจะใช้มันก็เหมือนของเล่นไฮเทคชิ้นนึงเท่านั้นเอง โทรศัพท์มือถือผมแค่โทรเข้าโทรออกติดต่อสือสารเรื่องงานได้แค่นี้ก็พอแล้วครับแม้ว่าจะมีลูกเล่นอื่นๆอีกมากมายแต่น้อยครั้งที่จะใช้มันเกินความจำเป็นไปหน่อยซึ่งคิดว่ามันเป็นของแถมเล่นซะมากกว่า หากแต่ผมมองว่าของพวกนี้น่าจะเหมาะกับไลฟ์สไตล์ของคนที่ทำหลายๆอย่างพร้อมกันมีเวลาน้อยและเกียวข้องกับงานของเค้ามากกว่าจึงต้องใช้ความสะดวกสบายของอุปกรณ์นั้นๆ แทนที่จะซื้อมาเป็นของเล่นราคาแพงหรือเอามาไว้อวดกันว่าฉันนั้นทันสมัยไม่ตกเทรน์ดกลายเป็นค่านิยมทางวัตถุ

ปล.ยาวไปนิดแค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ:yes

ก็จริง... Like :yes

CanDiiZ
5th December 2011, 22:41
เรื่้องงี้มันใจใครใจมัน ตังใครตังมันครับ

สมมติคุณใช้โนเกียอยู่(Symbian) ผมบอกมันกากทำไรไม่ค่อยได้ เกมน้อยแอพน้อย เปลี่ยนเถอะ แล้วคุณจะเปลี่ยนรึเปล่า

ก็อาจมีบางคนเชื่อ และบางคนไม่เชื่อ

โทรศัพท์มันไม่ใช่คอม ซื้อมาก็ต้องมีความชอบ ความพึงพอใจที่จะใช้ ที่จะถือมัน

ถ้ามีตัง อยาใช้ iPhone 26k 28k แล้วมาเล่นแค่ FB Safari AngryBirds แล้วยังไง คุณจะทำไม

หรือจะเอามาปาหัวหมา แล้วยังไง

ว่ากันไปก็เท่านั้น

จะซื้อมาทำอะไร ไม่เดือดร้อนใครเป็นพอ

Beam-GuitarPro
5th December 2011, 23:07
เป็นผม บวกตังค์อีกหน่อยซื้อมอไซค์ขับ 555+ (ขำๆ)

6th December 2011, 00:18

ตอบได้"ถูกใจ"ผมจริงๆ คนที่มาบ่น บราๆๆ ว่าเป็นการตามกระแสอย่างนู้นอย่างนี้ คนที่ตามกระแสคือส่วนน้อยครับ ไอ้ที่ตามกระแสจริงผมว่าน่าจะเป็น BB มากกว่าครับ เพราะสเปคเครื่องไม่ได้สมกับราคาเลยครับ ก็อย่างว่าครับกระเป๋าใครกระเป๋ามัน ความต้องการใครความต้องการมัน ว่ากันไม่ได้
ผมเป็นคนนึงที่ใช้ของ Apple อยู่หลายอย่าง สำหรับผม มันคุ้มกับเงินที่เสียไปครับ

การตลาดก็คือการแข่งขันมี บริษัท ไหนบ้างไม่ทำแบบนี้ ใช่ไหมครับ นอกนั้นก็อยู่ที่ตัวท่านๆแล้วว่าจะซื้อหรือไม่ซื้อ

alexandro9
6th December 2011, 00:19

ฟังดูแหม่งๆง่ะ เหมือนคุณกำลังดูถูกคนอื่นนา

6th December 2011, 00:25
ฟังดูแหม่งๆง่ะ เหมือนคุณกำลังดูถูกคนอื่นนา
เขาอาจจะอยากเป็นกระจกสะท้อน คนที่บอกว่าตามกระแสก็ได้ครับ

i3utterfly
6th December 2011, 14:07
ผมใช้ ipod touch รุ่นแรกเลย ทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่ เอาไว้ดูหนังฟังเพลง แล้วในเวลางานว่าง ๆ ก็หยิบมาเล่นเกมส์ ใช้จนทุกวันนี้แบตไม่มีเสื่อมเลย ถือว่าคุ้มมาก ๆ เพราะซื้อมา 2500 บาทเอง (มือสองหลุดจำนำ) ไม่คิดที่จะเอาตัวใหม่ด้วย ของมันก็ตามเวลาของมันล่ะไปงั้นล่ะ Nokia N73 ผมยังใช้อยู่เลย ใช้ให้มันพัง ๆ ไปซะก่อน ถึงจะหาัตัวใหม่ อิอิ อยู่ที่ความต้องการและความสบายใจของคนซื้อครับ ^^
ป.ล. แต่แปลกใจที่เห็นคนเอา ipad มาใช้โทรศัพท์ มันบร้าไปแว้วววววว

kaslnosa
6th December 2011, 14:16
28000 เอา ใช้ ซื้อ ข้าว ซื้อ สิ่ง ที่ จำ เป็น อยู่ ได้ หลาย เดือน นะ:declare

clubzaxxx
6th December 2011, 14:46

I SEE LARGE GROUP of BLUE TEXT

Bastardz
6th December 2011, 18:39

ไม่เอาาหนาาาาา เรื่องจริงบางเรื่องก็ไม่ควรพูดนะในสังคมภายนอก

เพราะคนเรามีความคิดไม่เหมือนกันหรอกก เค้าอาจจะคิดนอกเหนือจากคุณก็เป็นได้ ความคิดมนุษย์หน่ะมีเป็นอนันต์

starscream
7th December 2011, 21:44
ไม่สนว่าจะเอาเงินไปซื้ออะไรหรอกนะ สนอย่างเดียวคือซื้อใช้แล้วคุ้มมั้ย

iPhone น่ะมันเกิดมาไม่ได้แค่โทรศัพท์ ถ่ายรูป Social Network (+แฟชั่นเก๋ๆ)

แต่ก็เห็นหลายคนมันใช้กันแค่เนี้ย :( ใช้ให้มันสมราคา 20000+ หน่อย
จริงครับ ไอโฟนทำได้มากกว่าที่จะเอามาอวด มาโทร มาเล่น Facebook Twitter หรือเอามาถ่ายรูปเท่านั้น