PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาเรื่อง อินเทอร์เน็ตครับ เล่นเกมonlineแล้วกระตุก

tompbio
5th December 2011, 20:37
คือว่าผมเข้าไปทดสอบความเร็วอินเทอร์เน็ตแล้วขีดความเร็วเน็ตมัน เหมือนส่งสัญญาณมาไม่สเถียรครับขีดแสดงความเร็วมันกระตุกๆครับ ตอนแรกเป็น โมเด็ม ก็ยังกระตุก เปลี่ยนเป็น เร้าเตอร์ ก็ไม่หายเปลี่ยนสายอะไรก็แล้ว แต่ notebook ที่ใช้สัญญาณ เน็ตในการเล่นเกม สเถียรมากๆ คอมเครื่องเก่าหรือเครื่องใหม่ผมก็กระตุกครับ เล่นเกม online อะไรไม่ไ่ด้เลยกระตุกมากๆ
ผมควรทำอย่างไรดีครับ หรือว่าปัญหาอยู่ที่ทางผู้ให้บริการครับ

ขอบพระคุณครับ

CrYzTeX
5th December 2011, 20:38
ไปทดสอบให้เสร็จแล้วถ่ายรูปมา

tompbio
5th December 2011, 21:14

คือว่า ระหว่างที่มันกำลังทดสอบเน็ตมันวิ่งไม่สเถียรครับ วิ่งระหว่าง 1-4 mbps ตลอดเวลามีอาการกระตุกด้วยครับ

deklnw2012
6th December 2011, 20:42
ไม่ทราบว่าใช้อินเตอร์เน็ต ของอะไรครับ ถ้าเปลี่ยนเร้าเตอร์ไม่หาย เปลี่ยนเครื่องไม่หาย น่าจะเป็นจากชุมสาย หรือ จากสายด้านนอกบ้านแล้วละมั้งครับ
ผมเคย Ping น้อย เน็ตหลุดบ่อย หลายๆอย่าง ลองแจ้งช่างจากอินเตอร์เน็ตของคุณมาดูก็ได้