PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ความลับ Batman Arkham City

Ezios
6th December 2011, 10:18
หลังจากที่ได้เล่นจนจบ
แล้วสังเกตุดู

Normal ปกติ

Normal + Very Hard (ได้หลังจากจบเกม normal)

Hard ยาก

Hard + Very Very Hard (ได้หลังจบ Hard)

ถ้าคนเล่นเถื่อนไม่มีทางได้ครบ 100 % เพราะมันมี ต้องไปเล่นแบบ เก็บแต้ม ออนไลน์อีก ถึงจะได้ครบ

ผม จบ Side quest เก็บ ปริศนา ครบ เนื้อเรื่องครบ อัพเกรดครบ ยัง 80 กว่าๆ เอง

ใครสงสัย สอบถามอะไร หรือ แหล่ง หรือ วิธีแก้ตรงไหน บอกผมได้นะ

lagoon5566
6th December 2011, 10:25
เล่นจบและเร็วจัง

พีบอกผมหน่อยดิ ผมงงอยู่

ตรงที่ตามเสียงโทรศัพท์แล้วให้จับสันยาน

ผมจับจะเต็มอยู่แล้วครับ อยู่ดีๆมันก็ไม่โทรมาเลยครับ

บินวงอยู่นานครับ ชมได้ มันก็ไม่โทรมา

ต้องไปตรงไหนหรอครับ

mum_mei
6th December 2011, 14:27
สุดยอด ผมเหลือ มนุษย์เจ้าปัญหาตัวเดียวที่ยังจับไม่ได้ เหลือห้องสุดท้ายแล้วเก็บ Trophies/Riddles ได้ สองร้อยกว่าๆ ยังอีกเยอะกว่าจะถึง 400 ถึงได้คำใบ้ห้องสุดท้ายสักที

Boya_harumiji
6th December 2011, 16:13
ผมติดตรงที่ขึ้น ลิฟท์ ไปอะครับ บน หอคอยสูงๆ แล้ว มันให้ไปไหนต่ออะ ลงก็ไม่ได้ขึ้น ก็ไม่ได้อะครับ

mum_mei
6th December 2011, 17:59
ผมติดตรงที่ขึ้น ลิฟท์ ไปอะครับ บน หอคอยสูงๆ แล้ว มันให้ไปไหนต่ออะ ลงก็ไม่ได้ขึ้น ก็ไม่ได้อะครับ

หาทางปีนขึ้นไปจนถึงยอดสูงสุด ตัวโกงอยู่บนหอควบคุมครับ

Poringe
6th December 2011, 18:00
สรุป คนที่บอกว่าจบ 100% ซุ่ยหรอครับ

RlucksN
6th December 2011, 18:06
ยิงจับ blackmaskไม่ได้เลย คือเราต้องวิ่งวนไปทั่วเมืองจนเจอเองเหรอครับ
จำได้ว่ามันจะฆ่าบรูซ เวร์นเป็นคนต่อไป หลังจากนั้นก็หาหลักฐานไม่เจออีกเลย

totokung06
6th December 2011, 18:57
ผมติดตรงสแกนฮออะครับ

ผมแสกนหมดแล้วแต่ก็ยังแฮกเข้าประตูไม่ได้

hallynews
6th December 2011, 19:18
ภาคแรกยังไม่จบเลย

fewuio
6th December 2011, 19:21
ยิงจับ blackmaskไม่ได้เลย คือเราต้องวิ่งวนไปทั่วเมืองจนเจอเองเหรอครับ
จำได้ว่ามันจะฆ่าบรูซ เวร์นเป็นคนต่อไป หลังจากนั้นก็หาหลักฐานไม่เจออีกเลย

deadshotหรือเปล่าครับ เพราะblackmaskมันโดนจับตั้งแต่เริ่มเกม

6th December 2011, 21:00
ผมติดตรงสแกนฮออะครับ

ผมแสกนหมดแล้วแต่ก็ยังแฮกเข้าประตูไม่ได้

นาย เราเลยสแกนฮอแล้ว นายติดแฮคไหน ถ้ากดแฮคไม่ได้เลยนายไปผิดทางแล้ว

RlucksN
6th December 2011, 21:51
deadshotหรือเปล่าครับ เพราะblackmaskมันโดนจับตั้งแต่เริ่มเกม

สงสัยผมจำผิด ไอ้ที่เราเจอศพถูกฆ่าที่หัวศพถูกถุงดำคลอบอยู่นะครับ

Ezios
7th December 2011, 02:17
1.มาๆ ศพที่ถูกฆ่า นั่นคือเควส Identity Thieft มีแค่ 3 ศพจ้า
2.เควส Riddle แนะนำว่า ให้เล่นไปทำไป อย่าไปดองนะครับ ผม จับมันได้หลังจากจบเกมส์ไปแล้ว อยากจะบอกว่า เป็นการยากมาก ที่เราจะจับมันได้ ขณะเควสหลักยังไม่จบ
3.ตรงที่จับเสียงสัญญาน นั้น เกมส์มันจะโผล่ให้ทำอีกหลังดำเนินเนื้อเรื่องไปซักพัก เหมือน เควสของ Riddle ส่วนใหญ่ การที่จะจับได้นั้นต้องมี 1.ระเบิดน้ำแข็ง 2.สลิง ไลน์ลันเชอร์ (2.สิ่งที่กล่าวมา ส่วนใหญ่ต้องใช้มากๆๆๆๆ) ถ้าไม่มี ไม่มีทางที่จะเด้งเควสขึ้นมาให้ลุยต่อ
4.หลังจากเล่นจบใครลง DLC Catwoman ปราบ Two Face แล้ว แนะนำให้ เปลี่ยนไปเล่น CAT อีก จะมี เควส (เควสอะไรไปเล่นกันเอง) ทีนี้ ถ้าทำเควสนี้แล้ว กับเก็บถ้วยครบ ก็ได้ไปเลย Catwoman 100%
5.สรุป คนที่บอกว่าจบ 100% ซุ่ยหรอครับ ไม่หรอกครับ เค้าอาจจะหมายถึงเนื้อเรื่องหลักอย่างเดียวก็ได้ (ผมเก็บหมดทุกอย่าง 440 ชิ้น ของ Catwoman ก็ครบ) จบไป 4 รอบ ยังไม่เห็นจะได้ 100 % ได้มาแค่ 80 กว่า
เพราะที่เหลือมันอยู่ในโหมด Challenge ครับ
6.ส่วน Dead Shot มือปืน นี่ จะโผล่มาเกือบๆ ช่วงครึ่งหลัง ของเกมส์ (การจะสู้มันได้ส่วนใหญ่ต้องผ่าน Mister Freeze ไปแล้วเท่านั้น)
7.ใครไปถึง หอคอย wonder tower ช่วงขึ้นลิฟต์ไป นั่นแสดงว่า ถ้าเล่นจริงๆ ไม่เกิน 30 นาทีก็จบเกมส์แล้วครับ
8.ส่วนเสียงสัญญานโทรศัพท์ไม่จำเป็นต้องบินวนหาเลยครับ โทรศัพท์ตะหากที่จะมาหาเรา แนะนำนะครับ เวลาบินเล่น ให้กดปุ่ม x ไปด้วย บางครั้ง มันจะมีเสียงคน ขอให้ไปช่วยมัน เควสช่วย political prisoner
ไม่ก็เป็นนักโทษ พูดกันเรื่อง โทรศัพท์ดังไม่มีใครไปรับ ลองๆ ดูครับ ใครสงสัยอะไรถามได้นะ

แสกนฮอ นี่ ก่อน แสกน ฮ. จะเป็นสีส้ม แสกนแล้วจะเป็นสีฟ้า แต่ ว่า ถ้าคุณไปเจอตัวมาสเตอร์ มันก็สีฟ้าเหมือนกัน ระวังให้ดี เห็นหลายคนบ่นสับสนกันเยอะ

ผมเล่นโดยไม่เปิดบทสรุป ไม่ดูเว็บอะไรเลย รอบแรก กดไป 15 ชม. ถึงจะเก็บครบ นานอิบอ๋าย

lagoon5566
7th December 2011, 05:11
กี่เปอร์เซ็นต์ ครับ

ถึงจะจบเนื้อเรื่ิองหลัก ครับ

เพราะผมถึงแค่ 8% เอง ครับ

7th December 2011, 08:17
หลังจากเล่น แคทวูแม้น แล้วเปลียนตัว สลับกันได้ก็จบ มิชชั่น แล้วรึครับ ไวจัง 6- -

RlucksN
7th December 2011, 13:54
กี่เปอร์เซ็นต์ ครับ

ถึงจะจบเนื้อเรื่ิองหลัก ครับ

เพราะผมถึงแค่ 8% เอง ครับ

จำได้ว่าแค่ประมาณ20%เองครับ

lagoon5566
7th December 2011, 20:50
จำได้ว่าแค่ประมาณ20%เองครับ

20 % เองหรอครับ

แสดงว่าเนื้อเรื่องหลักสัน

ตอนแรกผมนึกว่าต้องเล่นไปจนถึง 70-80% ถึงจะจบ

เพราะกว่าจะขึ้นที่ล่ะเปอร์เซ็นต์เล่นนานเหมือนกัน

ขอบคุณครับ

Ezios
7th December 2011, 22:48
ก็เอาจริงๆ แล้ว ภาคนี้ มีอะไรให้ทำ เล่นได้นานกว่าภาค arkham asylum นะครับ

smart2536
7th December 2011, 23:12
ขอเทคนิค หลบดาบหน่อยคับ มันให้ กด awsd +เมาขวา หลบยากมากๆ ต้องโดดหลบตลอดเวลาเลย ผมว่า แบทแมนถนัดสุดล่ะ ตัวอื่นของลูกเล่น ไม่รุ้เลยว่าใช้ทำไร

Ezios
8th December 2011, 01:14
หลบดาบ นี่ คุณต้องกด คลิกขวา ค้าง แล้ว พอมันฟัน ให้กด a w s d ซักอย่าง พอมันจะฟันครั้งที่ 2 ก็ กด a w s d ซักปุ่มครับ แต่ต้องกด คลิกขวา ค้างไว้ด้วยนะ

RlucksN
8th December 2011, 16:01
มีเทคนิคที่จะทำให้ได้คะแนนชาเล้นท์สูงๆมั้ยครับ ผมพยายามออกท่าเกือบหมดแล้วได้มากสุดแค่2ดวงเอง- -

Ezios
8th December 2011, 16:33
ฟังนะครับ ชาเลนจ์นี่ ผมขอ อธิบายระบบ ต่อสู้ ให้ได้แต้มเยอะๆ ก่อน

1.ห้ามโดนอัดในแต่ละยกโดยเด็ดขาด
2.เป็นไปได้ให้จบยกในคอมโบเดียวอย่าหลุด
3.ถ้าติด Free flaw ที่เป็นตัวเลขคอมโบสีแดง อย่าไปกดใช้ พวก Takedown หรือ เรียกค้างคาว หรือกระโดดปาบูมเมอแรง (พวกท่าพิเศษทั้งหลาย) มันทำให้คอมโบหลุด
แต่ตอนติด Free Flaw ใช้ Quick fire Gadget ได้คอมโบไม่หลุด quick fire ก็พวก กด 11 22 44 55 พวกนี้ละครับ
4.ใช้ พวก Gadget แค่ อย่างละครั้งพอกดไปเลย 11 22 44 55 33ผมไม่ใช้มันเป็นระเบิด ทำให้จังหวะคอมโบเราหลุดได้บ่อยๆ
5.เน้นจบยกโดยใช้ปุ่ม Special takedown ดูสิ

ถ้าเป็นด่านที่ไม่มีพวกปืนกับโล่นี่ ผมมองว่าหมูมาก งานจะช้างเมื่อเจอพวกถือกระบองสตัน ถือโล่ โคตรขัดขวางคอมโบเลยไอพวกเนี้ยอะ

RlucksN
8th December 2011, 18:25
ฟังนะครับ ชาเลนจ์นี่ ผมขอ อธิบายระบบ ต่อสู้ ให้ได้แต้มเยอะๆ ก่อน

1.ห้ามโดนอัดในแต่ละยกโดยเด็ดขาด
2.เป็นไปได้ให้จบยกในคอมโบเดียวอย่าหลุด
3.ถ้าติด Free flaw ที่เป็นตัวเลขคอมโบสีแดง อย่าไปกดใช้ พวก Takedown หรือ เรียกค้างคาว หรือกระโดดปาบูมเมอแรง (พวกท่าพิเศษทั้งหลาย) มันทำให้คอมโบหลุด
แต่ตอนติด Free Flaw ใช้ Quick fire Gadget ได้คอมโบไม่หลุด quick fire ก็พวก กด 11 22 44 55 พวกนี้ละครับ
4.ใช้ พวก Gadget แค่ อย่างละครั้งพอกดไปเลย 11 22 44 55 33ผมไม่ใช้มันเป็นระเบิด ทำให้จังหวะคอมโบเราหลุดได้บ่อยๆ
5.เน้นจบยกโดยใช้ปุ่ม Special takedown ดูสิ

ถ้าเป็นด่านที่ไม่มีพวกปืนกับโล่นี่ ผมมองว่าหมูมาก งานจะช้างเมื่อเจอพวกถือกระบองสตัน ถือโล่ โคตรขัดขวางคอมโบเลยไอพวกเนี้ยอะ

ไอ้จบคอมโบเดียวอย่าหลุดนี่... พวกใส่เกราะกับโล่นี่น่ารำคาญมาก พวกนินจาก็ด้วย

ไว้จะลองไปหัดล่นดูครับ-"-

smart2536
8th December 2011, 21:51
แล้วเทคนิค โหมด predator มีมั้ยครับ ยังไม่ผ่าน predator master เลย ไม่เข้าใจ medal ให้เก็บเท่าไหร่

Ezios
9th December 2011, 00:52
โหมด predator นี่วิธีการเก็บเหรียญ ระหว่างเล่นให้กด TAB ดูครับ มันจะมี วิธีการ

ซึ่งแต่ละตัวละคร จะมี วิธีการเก็บ ตาม ทักษะ ของตัวละครนั้นๆ เช่น

Batman นี่ก็พวก ยิงระเบิดควัน แล้วเดินไป Take down มัน ปาบูมเมอแรง ให้มึน แล้วเทคดาวน์ ระเบิดใส่กำแพง ให้ ลูกกระจ็อก สลบ เทคดาวน์ผ่านหน้าต่าง หรือ พื้นตระแกงพวกนี้เป็นต้น เยอะแยะครับ

ส่วนพวกตัวอื่นเช่น Robin ก็ใช้ พวก โล่มันกระแทกศัตรูเอย เจ๊แคท ใช้ pounce attack แล้ว เทคดาวน์เป็นต้นครับ

lordsaint
10th December 2011, 19:21
มีเทคนิคสำหรับ advance AR trainning 1 ปะครับ ผมเล่นครั้งแรกผ่านแบบฟลุคๆ พอครั้งหลังเล่นใหม่ไม่ผ่านเลย