PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องจอยกับ FIFA 12

inkink
6th December 2011, 17:16
พอดีพึ่งซื้อจาก DKS ตะกี้สดๆร้อน คือตัวผมใช้จอย Logitech F310 ครับ เคยเล่นฟีฟ่า 12 แบบเถื่อนแล้ว ก็ใช้ได้ปกติ
แต่พอวันนี้มาเล่นของแท้ ตอนเล่นหนะครับอันนาล็อคซ้ายที่ไว้บังคับตัวละครมันดันไม่ทำงานหนะครับ คือตรงหน้าเมนูก็ใช้อันนาล็อกได้ปกติ แต่พอเข้าเกมใช้บังคับตัวละครไม่ได้ซะงั้น ต้องใช้ D pad ในการวิ่ง ปวดนิ่วมากไม่ไหว ใครรู้วิธีบอกทีนะครับ

zeebaloon
6th December 2011, 18:32
ปุ่ม MODE ครับ จะเป็นการสลับกัน เพราะผมก็ใช่จอยตัวนี้

ผมก็กดปุ่ม Mode แล้วนะครับ มีไฟเขียวขึ้น ปุ่มอื่นใช้ได้ปกติ แต่อันนาล็อกตอนเล่นนี่สิ
เมื่อก่อนผมก็ยังใช้ได้ ตอนนี้ไม่ได้เฉย แหะๆ

คือตอนนี้อนาล็อดใช้ไม่ได้หมดเลยใช่ไหมครับ ไม่ว่าจะเป็นL3 R3
และถ้าใช้ไม่ได้เกมอื่นใช้ได้หรือป่างครับ

inkink
6th December 2011, 19:09
ปุ่ม MODE ครับ จะเป็นการสลับกัน เพราะผมก็ใช่จอยตัวนี้

ผมก็กดปุ่ม Mode แล้วนะครับ มีไฟเขียวขึ้น ปุ่มอื่นใช้ได้ปกติ แต่อันนาล็อกตอนเล่นนี่สิ
เมื่อก่อนผมก็ยังใช้ได้ ตอนนี้ไม่ได้เฉย แหะๆ