PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำวิธีเร่งผมยาวเร็วสุดๆทีครับ+ระบายเรื่องครูที่เกรียนกว่านักเรียน

jinzo
6th December 2011, 17:45
เริ่ม..
เรื่องมีอยู่ว่า ผมไม่ไปตัดผมตามที่ครูบอกไว้
แต่ปััญหาไม่ได้อยู่ตรงนั้น คือมันลงโทษผมโดยการตัดผมสุดรักผมเป็นว่าเล่น แทนที่จะทำอย่างอื่นหรือให้โอกาศอีก1วัน
ถ้าให้ผมก็จะรีบไปตัดเลย ... แบบว่าตอนมันตัดผมๆ มันทำหน้าตาสนุกสนาน
แล้วเยาะเย้ยทรงผมของผมว่านี่มันก้อนไรเนี่ยน่าขยะขะเเหยงจัง ..
เพราะผมเป็นคนที่ผมหยัก+หยอง คือเหมือนดูถูกผม
และมันทำเหมือนมันเล่นเกมตัดผม simulator อยู่ยังงั้น eครูนี่ก็เหลือเกิน เป็นผู้หญิงอีก
แ_ร่ง ไม่รู้ถึงความรู้สึกผู้ชายหรอกว่าโดนตัดผมแบบทุเรศๆมันน่าอายแค่ใหนเพราะผู้หญิงมันไม่ได้ตัดเกรียนแบบผู้ชายไง..
ตอนนั้นผมอยากเอาเท้าผมไปป้ายหัวมันแล้วถามมันว่าเป็นไงโดนเอาของแบบนี้ไส่หัวแล้วรู้สึกยังไง
...คือมันน่าอายมากครับไม่อยากเจอหน้าแฟนเลย โห่ วันนี้ต้องเอาผ้าพันหัวตลอดเวลาเลยล่ะ เซ็งมากครับ :sweat
อืมคิดไม่ออกแล้วว่าจะระบายอะไรลงไปดีขอ จบ ละกัน:shutup

อีกเรื่องครับขอวิธี เร่งผมยาวทีครับ ไม่ว่าจะวิธีใหนก็ได้ทั้งนั้นจะยาแพงแค่ใหนก็จะซื้อแต่จะให้ดีขอวิธีธรรมชาติดีกว่าครับ:pleasantry

...

bionicle99
6th December 2011, 18:08
ไรคำบรรยาย เป็นผมดักตื้บไอครูคนนี้แล้วครับ ถ้าอยากผยาวสระผมทุกวัน ลองหายาสระผมที่มีสูตรช่วยร่งผมยาวอะครับ ผมไม่ชอบตัดเกรียนเหมือนกันนะมันอายยังไม่รู้หน้าเอ่อเลย

jojo5528
6th December 2011, 18:15
เพื่อนผมมันใช้วิธีนี้ครับ
เอายาคุมมาสระผมครับ
เห็นมันใช้วิธีนี้กัน ดันได้ผลด้วย
ดีจริงๆ ! (ไม่ได้โม้)

TTN-You
6th December 2011, 18:20
เพื่อนผมมันใช้วิธีนี้ครับ
เอายาคุมมาสระผมครับ
เห็นมันใช้วิธีนี้กัน ดันได้ผลด้วย
ดีจริงๆ ! (ไม่ได้โม้)
เออใครลองแล้วบอกด้วย !!

jinzo
6th December 2011, 18:26
เอ่อ เห็นพูดกันมาเยอะเล้วละครับแต่ไม่กล้าลองอ่ะ ดูแปลกๆไงไม่รู้
อีกอย่างซื้อได้ที่ไหนละครับ

jojo5528
6th December 2011, 18:29
อันนี้ไม่รู้เหมือนกันครับ ลองถามเพื่อนสาวดูสิ 55+

August
6th December 2011, 18:54
อะแฮ่ม...

ผมว่า กฎ ก็คือกฎนะ

ม ต้น ข้างเกรียนติดหนังหัว ข้างหน้ายาวไม่เกิน... cm. (ลืม?)
ม ปลาย รองทรงสูง (ยํ้า) รองทรงสูง!!! ข้างหน้าข้างบน... (ลืม?)

ถึงจะมาบอกว่านํ้าท่วม ? หรือว่าร้านปิด ? หรือ ป่วย ?

มันก็คือผิดระเบียบนะครับ ทาง รร. แต่ละ รร. ต้องแจ้งอยู่แล้วว่า ให้ตัดผมไม่เกินวันไหนๆ

ของผม ก็จะเป็น วันจันทร์แรกของเดือน หรือวันที่ 3-4 ของเดือน

มันต้องยอมรับนะครับ ที่จะต้องโดนตัดเป็นรูปทรงประหลาดๆ

แต่ว่าเรื่องครูนี่ก็.. ถ้ามันเกินไปจริงๆแนะนำให้แจ้ง ผู้ปกครองหรือ ทาง รร. เลยครับ แต่ว่าส่วนมากเขาจะไม่สนใจหรอกนะ เพราะเราผิดระเบียบเอง!!

ปล. ที่ผมพูดแบบนี้ผมก็ใช่ว่าจะตัด ทรงนักเรียน เกรียนติดหนังหัว หรือ รองทรงสูงนะครับ ผมก็ตัดแบบผิดระเบียบเหมือนกัน แต่ก็ แถเก่ง เหมือนกัน!!

[26TH]OisHiZ
6th December 2011, 19:45
อยากรู้ว่า ทำไมเด็กไทยต้องหัวเกรียน หัวเกรียนแล้วเรียนเก่งขึ้นหรอ?

TesTo
6th December 2011, 19:55
OisHiZ;580687']อยากรู้ว่า ทำไมเด็กไทยต้องหัวเกรียน หัวเกรียนแล้วเรียนเก่งขึ้นหรอ?

ใช้เด็กเมืองนอกไม่เห็นตัดผมเบบนี้เลย หัวเกรียนตัดที เด๋อเลยอ่ะ

jinzo
6th December 2011, 20:02
ใช่ๆ กฏบ้าบอมาก คิดแล้วเซ็ง

pijuk2538
6th December 2011, 20:10
เมืองไทยเรา ชอบคงเอกลักษณ์ความเป็นไทย หัวเกรียนนี่ก็เอกลักษณ์ ฮ่าๆ ยังกะ รร โฮเซ็นใน crow zero 55

kisserza
6th December 2011, 20:48
ตัดผมสั้นมันไม่ช่วยให้เรียนเก่งขึ้นหรอก ปากก็บอกว่าเพื่อความเรียบร้อยแล้วเคยคิดไหมว่านักเรียนมีความสุขไหม ผมก็เคยโดนคีบเนื่องจากตัดเบอร์ 2 (มันต้องมีคนนำถึงจะมีคนตาม)ตอนนั้นโกรธมากเลยเอาเหรียญบาทไปสร้างลายแถบบนรถอาจารย์

VoicesZ
6th December 2011, 21:00
ใช้ยาคุมระวังผมจะไม่ขึ้นเลยตลอดชีวิตน่ะครับ ขอเตือนด้วยความหวังดี เพราะหนังศีรษะแต่ละคนไม่เหมือนกัน

วิธีเร่งผมยาวแล้วสุขภาพดี(แม่กระซิบบอกมา)
1. เวลาสระผม พยายามอย่าเกาครับ ให้ใช้วิธีนวดโดยการใช้นิ้วมือกดที่หนังศีรษะ วนไปเรื่อยๆ จนทั่วหัว จะช่วยให้เลือดหล่อเลี้ยงเส้นผมดีขึ้น
2. นอน ห้อยศีรษะเป็นเวลา30วินาที ทุกวัน จะช่วยให้เลือดไหลมาเลี้ยงผมมากขึ้น ทำให้ยาวไวและแข็งแรง
3. อย่าสระผมบ่อยจนเกินไปเพราะจะทำให้หนังศีรษะแห้ง และเกิดรังแค ควรสระ 2 วันครั้งนึง

3 อย่างนี้ผมทำมาตลอด ได้ผลดีด้วยเลยเอามาแชร์ เผื่อเป็นประโยชน์

kornkit46
6th December 2011, 21:02
ความจริงแล้วนั้นทรงผมเนี้ย เค้าตัดไว้กันเหาแค่นั้นเอง เพราะสมัยสงครามโลกหรือยุคไหนนี้แหละ เกิดเหาระบาดจึงให้ผู้ชายตัดทรงหลังขาว(เกรียน) ส่วนหญิงก็ให้ใส่หมวกปีกกว้างๆเข้าไว้ (แล้วตอนนี้มันสมัยไหนแล้วยังให้ตัดเกรียนอีกหรอ กูต้องเสียทรงผมที่อุตสาห์เก็บรักษามา 2 เดือน ให้กับการศึกษาไทยทีมันแกว่งไปทางโน้นบ้างทางนี้บ้าง เบื่อโว้ย!!!!!)
อันนี้ผมไม่รู้ว่าจริงมัย เพราะผมได้ยินมาจากทางผู้ใหญ่เค้าคุยกันน่ะครับ แล้วขอระบายนิดๆน่ะครับคงไม่ว่าอะไร 5555555

goopae
6th December 2011, 21:09
ทำใจครับคุณตัดผิดระเบียบเองหนิ

ผมว่าตัดไปตามระเบียบของโรงเรียนดีแล้วหละครับ แต่ถ้าคิดว่ามันเกรียนแล้วมันทุเรสมันไม่หล่อ ก็รองเบอร์ 2 ไป ถ้าครูไม่เคี้ยวมากยังไงก็ผ่าน

ส่วนผมอยากให้ยาวไวก็ตามเรปบนครับ

เมื่อก่อนผมก็บ่นเหมือนพวกคุณเนี่ยแหละ ทำไมต้องตัดเกรียน ไว้ผมสั้นแล้วมันจะฉลาดหรือไง

อยากไว้ยาวๆ หล่อ เหมือนเกาหลี

แต่พอจบ ม.6 มา(ตอนนี้ปี 2 แล้ว)ผมยังไม่เคยไว้ผมยาวเลย เพราะตัดทิ้งตลอดเหตุผลคือ รำคาญ ร้อน สระผมเสร็จกว่าจะได้นอนก็ต้องรอผมแห้งอีก

สรุปตอนนี้ ก็ตัดสั้นอย่างเดียวครับ แต่ก็ไม่ถึงเหมือนกับทรงนักเรียนนะ

เอาเป็นว่าทำตามระเบียบไปเถอะครับ เป็นผลดีต่อตัวคุณเองจะได้ไม่ต้องมาเสียคะแนนเพราะเรื่องไร้สาระ กฎระเบียบเขามีไว้ให้ทำตาม ไม่ใช่มีไว้แหก ไม่งั้นประเทศไทยก็ไม่มีวันเจริญหรอกครับ

bodypan
6th December 2011, 21:16
อะนะ มันป็นวัยที่อยากผมยาวก็ว่าได้

ตอนนี้ผมเรียนอยู่มหาลัย ต้องตัดทุกเดือน อากาศมันร้อน = =a

jinzo
6th December 2011, 21:22
ผมเคืองแต่เรื่องมาทำหัวผมซะดูทุเรศเลยอะครับ :beee

goopae
6th December 2011, 21:24
อะนะ มันป็นวัยที่อยากผมยาวก็ว่าได้

ตอนนี้ผมเรียนอยู่มหาลัย ต้องตัดทุกเดือน อากาศมันร้อน = =a

ใช่ครับ อยู่มัธยมนี่อยากไว้ยาวมากๆ พออยู่มหาลัยนี่ตัดผมบ่อยมาก

goopae
6th December 2011, 21:27
ผมเคยถามครูฝ่ายปกครอง แกตอบกลับมาแบบนี้ครับ

" กฏก็คือกฏมันเป็นแบบนี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว ถ้างั้นสมมติ เธอเป็นหมอ เธอใส่ชุดทหารไปทำงานได้ไหม? "

ก็มีเหตุผลครับ!

แต่ผมก็ฉุกขึ้นมาได้ว่าทำไม ? ต้องตัด เพราะว่า..

" เหตุผล : ถ้าตั้งกฏขึ้นมาอย่างหนึ่ง คุณจะทำตามได้ไหม? "

สรุป : มันคือการฝึกระเบียบวินัยครับ ภายใต้กฏอย่างหนึ่งที่เขาตั้งขึ้นมา

แต่ ผมว่าแม่ม เผด็จการว่ะครับ บังคับให้ นร ตัดหัวเกรียนทุกๆเดือน 55

ผมชอบคำตอบนี้จริงๆ

bionicle99
7th December 2011, 09:56
555 ผมตัดเบอร์หนึ่งครับ เกรียนไม่ไหวแต่กลัว แม่ด่า เพราะเปลืองเงินแล้วอาจโดนครูเล่นอีกรอบ

thizo
7th December 2011, 16:23
ตอนนี้ผมเป็นนักเรียนอยู่ ผมสั้นเกรียน ขาวว๊อกมาก (ตั้งแต่ต้นเดือน) 555+

ผมก็ลองเอาวิธีจากพี่ ๆ ที่เคยทำกัน ... มันก็ช่วยได้หน่อยนึงนะ ย้ำ !! ว่าช่วยได้นิดเดียว แต่ก็ยังดี

1.สระผม ตอนเช้า (เวลาสระผม พยายามใส่ยาสระผมน้อย ๆ แล้วก็ขยี้นาน ๆ หน่อย โดยใช้ปลายนิ้วนวดเบาๆ)
2.กินนมไวตามิ้ลค์ (เพราะมีถั่วเหลือง)
3.นอนแต่หัวค่ำ (ผมนอนตั้งแต่ 2ทุ่มครึ่งอ่ะ)
4.ก่อนจะนอน ควรจะก้มหัวค้างไว้ สัก 30วินาที แล้วค่อยๆเงยหน้าขึ้นมา

:yes :yes :yes

dearbabor
7th December 2011, 16:39
ผมว่าเด็ก ม.ต้น ไว้ผมยาวแล้วโครตอุบาทอะครับ 555+ เหมือนยังโตไม่เต็มที่ตัวเล็กๆ หัวลีบๆ ถ้าไว้พวกรองทรงอะได้อยู่

wriy9oN
7th December 2011, 16:43
ผม ปวช2 ไม่ได้ตัดผม2เดือน ไม่เห็นมีใครสนใจเลย เปิดเทอมมา2วัน

hisawahiroki
7th December 2011, 16:48
ลองยัดเงินดูครับ 555+

ninjaomo
7th December 2011, 16:54
ครู โรงเรียน ผม ก็ เหมือน กัน ผม เคย โดน ตัด แต่ ของ ผม มัน เป็น ทรง เหมือน กับปะ เลย ล่ะ

Rotten_apple
7th December 2011, 17:32
มันเป็นเรื่องปกติของโรงเรียนผมครับ โรงเรียนผมเวลาตรวจทรงผมแค่รองหวีเบอร์1 ก็โดนครูจับเอาแบตเตอร์เลี่ยนไถเปิดข้างแล้วไถเกรียนเลยด้วย ไม่มีให้โอกาสหลอกครับ

jinzo
8th December 2011, 20:53
มันเป็นเรื่องปกติของโรงเรียนผมครับ โรงเรียนผมเวลาตรวจทรงผมแค่รองหวีเบอร์1 ก็โดนครูจับเอาแบตเตอร์เลี่ยนไถเปิดข้างแล้วไถเกรียนเลยด้วย ไม่มีให้โอกาสหลอกครับ

โหดโคตรอะครับ :eek:

tawin4447
8th December 2011, 21:28
หัวเกรียนเป็นระเบียบ ไม่ชอบเลย

ononoGamer
8th December 2011, 21:28
ผมว่าเรื่องผมยาวเร็วๆ
ส่วนตัวผมว่าอยู่ที่ตัวบุคคล แม่ผมบอกว่ากินอาหารสมบูรณ์ๆให้ครบ5หมู่เดี๋ยวมันก็ดึงสารอาหารไปเองอะไรงี้่

แต่เรื่องทรงผมกับการเรียน
บอกตามตรงผมก็ไม่รู้หรอกว่าตัดสั้นแล้วมันทำให้เรียนเก่งขึ้นยังไง
แต่ผมชอบตัดสั้นๆมากกว่า
ของโรงเรียนผมถ้าตัดแบบไม่ยาวจนหน้าเกลียดเกินไปอาจารย์อาจอนุโลมให้ผ่าน
แต่ถ้าแบบไม่ตัดเลยหรือยาวเกินไปเขาจะทำโทษ

ม.ต้น ทรงนักเรียน ข้างหลังเกรียนชิดหน้าศรีษะด้านบนยาวไม่เกิน 2cmข้างหน้าไม่เกิน1cm
ม.ปลาย ทรงสูง ข้างหลังครึ่งล่างเกรียนชิดหนังศรีษะ ครึ่งบนจนถึงข้างบนไม่เกิน 3cm ข้างหน้าไม่เกิน 2cm
ถ้าผิดต้องขออภัยแต่ประมาณนี้

ที่ผมผ่านๆมาใน
ม.ต้นก็จะมีการใช้กรรไกรงับผมด้านหลังให้แหว่งๆเพื่อให้อายเป็นการทำโทษและการใช้ที่ตัดผมไถเกรียนให้เลย
ม.ปลายนี้ก็จะมีการใช้กรรไกรงับผมด้านหน้านิดหน่อยถ้ายาวเกินแต่จะไม่ให้แหว่ง(ถ้าไม่ขัดขืน)แต่ถ้าไม่ได้ตัดจะจดชื่อไว้แล้วให้ไปตัดแล้วไปรายงานตัว
ถ้า ม.5จะโดนหนักหน่อยเพราะครูหัวหน้าฝ่ายปกครองสอนชั้นนี้อยู่ใครผมยาวไม่ต้องเข้า ช.ม. เขาไม่งั้นซวย
อาจจะโดนตีส่วนใหญ่เขาชอบนับเป็นโหลๆ ส่วนใหญ่จะโดนครึ่งโหลไม่ก็หนึ่งโหล
ต้องมารายงานตัวก่อนกับเขาตอนเช้าก่อนเข้าแถว
มีหนักกว่านี้แต่ไม่อยากเล่าอะไรมาก
ผมน่ะอยู่กับระบบนี้มา 5 ปีกว่า ปีนี้ ม.6 ผมว่ามันบ่งบอกตัวของคุณได้นะว่าความเคารพต่อกฎระเบียบของคุณน่ะเป็นเช่นไรมันเป็นเงาสะท้อนตัวคุณเอง คุณไว้ยาวอาจจะคิดว่าคุณหล่อคุณเท่ก็ใช่ครับแต่ตอนนี้คุณอยู่ในโรงเรียนนี้คุณอยู่ในสังคมนี้ถ้าคุณไม่เคารพกฎของสังคมคุณจะอยู่ร่วมกับสังคมได้ไง
ถ้างั้นถ้าคุณอยู่กับสังคมภายนอกคุณก็ไม่เคารพกฎหมายสินะ จะมีกฎไว้ทำเพื่ออะไรถ้าคนไม่ทำตาม มันเป็นหน้าที่ ที่เราต้องทำตาม

บางครั้งคุณอาจจะคิดว่ามันโหดร้ายกับคุณแต่จริงๆน่ะคุณมองไม่เห็นความหวังดีของอาจารย์เองต่างหาก....
คุณอาจจะว่าอาจารย์ ด่าอาจารย์อย่างงั้นอย่างงี้

ป.ล. นี่มันคือมุมมองของกระผม สำหรับคนที่มุมมองไม่เหมือนกัน เถียงกันให้ตายยังไงมันก็ไม่จบหรอก

TesTo
8th December 2011, 21:37
ผมว่าเรื่องผมยาวเร็วๆ
ส่วนตัวผมว่าอยู่ที่ตัวบุคคล แม่ผมบอกว่ากินอาหารสมบูรณ์ๆให้ครบ5หมู่เดี๋ยวมันก็ดึงสารอาหารไปเองอะไรงี้่

แต่เรื่องทรงผมกับการเรียน
บอกตามตรงผมก็ไม่รู้หรอกว่าตัดสั้นแล้วมันทำให้เรียนเก่งขึ้นยังไง
แต่ผมชอบตัดสั้นๆมากกว่า
ของโรงเรียนผมถ้าตัดแบบไม่ยาวจนหน้าเกลียดเกินไปอาจารย์อาจอนุโลมให้ผ่าน
แต่ถ้าแบบไม่ตัดเลยหรือยาวเกินไปเขาจะทำโทษ

ม.ต้น ทรงนักเรียน ข้างหลังเกรียนชิดหน้าศรีษะด้านบนยาวไม่เกิน 2cmข้างหน้าไม่เกิน1cm
ม.ปลาย ทรงสูง ข้างหลังครึ่งล่างเกรียนชิดหนังศรีษะ ครึ่งบนจนถึงข้างบนไม่เกิน 3cm ข้างหน้าไม่เกิน 2cm
ถ้าผิดต้องขออภัยแต่ประมาณนี้

ที่ผมผ่านๆมาใน
ม.ต้นก็จะมีการใช้กรรไกรงับผมด้านหลังให้แหว่งๆเพื่อให้อายเป็นการทำโทษและการใช้ที่ตัดผมไถเกรียนให้เลย
ม.ปลายนี้ก็จะมีการใช้กรรไกรงับผมด้านหน้านิดหน่อยถ้ายาวเกินแต่จะไม่ให้แหว่ง(ถ้าไม่ขัดขืน)แต่ถ้าไม่ได้ตัดจะจดชื่อไว้แล้วให้ไปตัดแล้วไปรายงานตัว
ถ้า ม.5จะโดนหนักหน่อยเพราะครูหัวหน้าฝ่ายปกครองสอนชั้นนี้อยู่ใครผมยาวไม่ต้องเข้า ช.ม. เขาไม่งั้นซวย
อาจจะโดนตีส่วนใหญ่เขาชอบนับเป็นโหลๆ ส่วนใหญ่จะโดนครึ่งโหลไม่ก็หนึ่งโหล
ต้องมารายงานตัวก่อนกับเขาตอนเช้าก่อนเข้าแถว
มีหนักกว่านี้แต่ไม่อยากเล่าอะไรมาก
ผมน่ะอยู่กับระบบนี้มา 5 ปีกว่า ปีนี้ ม.6 ผมว่ามันบ่งบอกตัวของคุณได้นะว่าความเคารพต่อกฎระเบียบของคุณน่ะเป็นเช่นไรมันเป็นเงาสะท้อนตัวคุณเอง คุณไว้ยาวอาจจะคิดว่าคุณหล่อคุณเท่ก็ใช่ครับแต่ตอนนี้คุณอยู่ในโรงเรียนนี้คุณอยู่ในสังคมนี้ถ้าคุณไม่เคารพกฎของสังคมคุณจะอยู่ร่วมกับสังคมได้ไง
ถ้างั้นถ้าคุณอยู่กับสังคมภายนอกคุณก็ไม่เคารพกฎหมายสินะ จะมีกฎไว้ทำเพื่ออะไรถ้าคนไม่ทำตาม มันเป็นหน้าที่ ที่เราต้องทำตาม

บางครั้งคุณอาจจะคิดว่ามันโหดร้ายกับคุณแต่จริงๆน่ะคุณมองไม่เห็นความหวังดีของอาจารย์เองต่างหาก....
คุณอาจจะว่าอาจารย์ ด่าอาจารย์อย่างงั้นอย่างงี้

ป.ล. นี่มันคือมุมมองของกระผม สำหรับคนที่มุมมองไม่เหมือนกัน เถียงกันให้ตายยังไงมันก็ไม่จบหรอก

ก็จริงน่ะครับผม

Petchrio~
8th December 2011, 22:25
เรื่องนี้ มีคนบ่น เยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ถึงมากที่สุด ถึงกับฮิตติดอันดับ ปัญหาที่เด็กนักเรียนไทยบ่นเลยทีเดียว

มันเปลี่ยนแปลงไม่ได้หรอก เชื่อผมสิ บ่นไปก็เท่านั้น เพราะผุูใหญ่สมัยนี้ **** ก็คิดถึงแต่ตัวเอง เรียนจบแล้วนี่ ใครมันจะมาคิดถึงนักเรียน ใช่ไหม ?

ผู้ใหญ่ในบ้านในเมือง ก็ กากทุกคน ครับ นักการเมืองรุ่นนี้ ไม่มีไรดีหรอก คหสต. นะครับ ต้องลองดูอีกซัก 10-20 ปี ข้างหน้า ว่าจะดีขึ้นไหม

newvisions
9th December 2011, 17:12
ทำไมเด็กไทยถึงหัวเกรียน เพราะว่าจะได้ไม่ต้องเอาเวลาไปใส่ใจเรื่องทรงผมมากไม่ต้องห่วงสวยห่วงหล่อ เพราะทุกคนหัวเกรียนเหมือนกันหมด

จะได้ตั้งใจเรียนอย่างเดียว แต่ยุคสมัยก็เปลี่ยนแปลงไปแล้ว เด็กๆ ก็อยากจะมีทรงผมเหมือน ดารา นักร้องคนดัง ก็เลยยิ่งทำให้ เด็กแหกกฎ กันมากขึ้น เข้าใจว่าสังคมไทยไม่เหมือนสังคมของ ฝรั่ง ที่ต้องดูแลตัวเองซะมส่วนใหญ่

flyforlove
9th December 2011, 17:16
โกนหัวมา บางร.ร.ยังว่าผิดระเบียบเลย

Katanamaru
9th December 2011, 17:43
สาเหตุที่ให้ตัดเกรียน ม.ต้น

เพราะว่า เป็นธรรมเนียมมาแต่โบราณ นะ
ไม่ได้เกี่ยวกับการเรียนสักนิด แต่เกี่ยวกับ ระเบียบ!!!!

ผมเป็นคนที่เบื่อพวกไม่อยู่ในระเบียบมากเลนเป็นพิเศษเลยครับ ผมอยากจะรู้ว่า แค่ไปตัดผม 20-40 บาท แล้วไม่โดนทำให้เกิดความอับอาย
ไม่เสียคะแนน แล้วมันก็เท่าเทียมกัน เดือนนึงตัดทีมันเสียหายอะไร

แล้วพอเรียน รด. มันก็ยังไงก็ต้องตัด จบปุ้บ ปล่อย ม.ปลายสบายรองทรงสูงได้

พวกไม่เรียน รด. แล้วทำตัวเฟี้ยว เดินโยกขวางทางโลก ผมเป็นกะลาครอบหัว บ้างก็พุ่มไม้ พวกเยอะ หาเรื่องมองหน้า
ต่อยตีกัน อยากจะเอาคอมแบตลูปหน้าจริง(ระบายอารมณ์อย่าคิดมาก) ทำเป็นเจ๋ง แต่ทนระเบียบกากๆ พวกนี้ไม่ไหว

มหาลัยแล้วก็จบ ผมเกาหลีมาแต่ไกล ไม่มีใครว่า ทน 3-6 ปีไม่ตายหลอก

กลัวหญิงไม่ชอบ??? เกี่ยวกับทรงผม?? หัวเกรียนสิสะอาดผู้หญิงดีๆเขาก็ไม่เกลียด

กลัวโดนตบเกรียน??? กลัวเพื่อ???

กลัวอาย??? ถูกระเบียบน่าอาย???

อาจารย์เค้าก็ไม่อยากตัดผมคนหรอก ยิมเยาะเย้ย ก็ปกติ อาจารย์โรงเรียนผมสิ
ม.ต้น นะ ยาวมา โดน เป็นลายแทงสมบัติเลย เล็มซะ แต่ก็หน้าเข็ม(ผู้ชาย) เหมือนเดิม

คนที่หัวเราะก็เพื่อนๆหนะและ LawBreaker ชื่อพี่ออยก็พอ อย่าทำตัวแบบชื่อก็พอ

เรื่องอยากผมยาวไวๆ เอาไปทำไม แต่บอกให้ก็ได้ว่า สมุนไพรยาสระผมของคนจีนอะ ดี ไปหาใช้ดู

Airborne101st
9th December 2011, 17:47
คนที่บอกมันเป็นกฏอะไรก็มั่วไปเรื่อยครับ-*- ผมทรงบ้าอะไร เกรียน กัับ ติ่งหู คิดได้ไงทุเรศสุดใจ

double6
9th December 2011, 18:01
ผู้ใหญ่เขาบอกว่า เด็กๆไว้ทรงนักเรียน ดูแล้วน่ารัก เป็นระเบียบเรียบร้อย ซึ่งเมื่อก่อนผมก็ไม่เห็นด้วย แต่พอมาตอนนี้เอิ่มม ไปไหนมาไหนเจอเด็กๆตัวผมทรงนักเรียนหลายๆคนแล้ว เออ ดูมันเป็นระเบียบดีแฮะ

ถ้าว่าเด็กตัดเกรียนมันไม่ดี งั้นแบบนี้ พวกนายร้อยก็ แย่วิครับ ดูแบบ นักเรียนนายร้อนทหารซิครับ เขาก็ตัดทรงนักเรียนกันนิ ใส่ชุดซะหล่อเลย :o:o:o:o

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่เห็นด้วยขออภัย 555+

goblin2536
9th December 2011, 18:15
อยากหล่อก็ไม่ต้องเรียนสิครับง่ายดี ไม่ได้ว่า จขกท นะ

ว่าคนที่บ่นเรื่อง ผมสั้นยาวเรียนเก่งไหม

sahasin1
9th December 2011, 23:07
ผมเข้าใจนะอารมณ์ ผมเกรียนเนี่ยะ อับอาย ไม่กล้าออกไปข้างนอก :music ตอนนี้อยู่ ม.ปลายยังต้องตัด ( เรียน รด. ) แล้วยิ่งเจออาจารย์โรคจิตถูกกรรไกรตัดผมคำสาปเข้าสิงตัดบ้าระห่ำ ยิ่งเซง ครับ เอาง่ายๆ คุณก็ตัดตามระเบียบเค้าไปเถอะครับ แต่คุณก็ตัดเบอร์ 2 เบอร์ 3 ไปก็ได้จะได้ไม่เกรียนมาก :)

Axlrose
10th December 2011, 01:04
ก็น้องไม่ตัดมาเอง อย่ามาอ้างว่าเขาไม่บอก เขาคงเตือนก่อนแล้ว ถึงเขาไม่เตือนเราก็น่าจะรู้ว่าทรงอะไรถูกต้อง ว่าครูแบบนี้ระวังจะไม่เจริญนะครับ

pommagebtang
10th December 2011, 09:14
ความจริงนายก็ผิดระเบียบนะ แต่ไอที่บอกว่า "เยาะเย้ยทรงผมของผมว่านี่มันก้อนไรเนี่ยน่าขยะขะเเหยงจัง ..
เพราะผมเป็นคนที่ผมหยัก+หยอง คือเหมือนดูถูกผม" อันนี้ถ้าเป็นผม ผมก็ขึ้นเหมือนกันนะ

Aunatix
10th December 2011, 12:21
อย่าไปเหมารวมสิครับ คุณรุ้ดีแค่ไหน หรือแค่ฟังชาวบ้านเล่าต่อๆกันมา?

แต่ที่ผมว่าแย่ที่สุดคือ ICT ครับ รองลงมาก็ ศึกษาธิการ

ICTไม่ได้แย่ครับ
แค่โลกอินเทอร์เน็ตมันกว้างไปหน่อยดูแลยาก
แต่ศึกษาธิการนี่้แย่จริงๆ

ผมว่าเด็กไทยตัดเกรียนแล้วน่าเกลียดนะ
ชอบดำทั้งหัวมากกว่า ไม่ใช่ดำบนข้างๆกับข้างหลังขาวอันนี้น่าเกลียดไปหน่อย

devilparm
11th December 2011, 09:06
เด็ก รร. ผมใช้ยาคุมครับ บอกวิธีให้ 1.เตรียมยาคุม ยาสระผม 2.เข้าห้องน้ำหักยาคุม ครึ่งเม็ดผสมยาสระผมของคุณในปริมาณปกติ ยาคุมต้องละเอียดนะ 3.สระเลย 4.ถ้าไม่เชื่อให้ลองกับแมวก่อนก็ได้ ตรงที่คุณสระด้วยยาคุม ขนจะดก ยาวพิเศษ เห็นผลทันตา 5.หล่อเลย

--pln_PLANET_--
11th December 2011, 21:25
โรงเรียนจะให้ตัดทําไม ตัดแล้วโรงเรียนได้เงินหรอล้านหรอ คูไวเอ่ย(ไม่หยาบนะ)