PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ,, ขอคำปรึกษา หน่อยครับ เรื่องเกี่ยวกับตัวคุณผู้หญิง ขอคาดบาดตายเลยครับ !!!

Mid-NighAngel
6th December 2011, 22:23
เข้าเรื่องเลยนะครับ

คือแฟนผม มีเมนส์ครั้งที่แล้ว เมื่อเดือน พฤศจิกายน วันที่ 22

แล้วเมนส์หมดวันที่ 25 ของเดือน พฤศจิกายน ครับ แล้วเราก็มีอะไรกันวันนั้นครับ

คือ ตั้งแต่ วันที่ 22 - 29 คือ 7 วันปลอดภัยของผู้หญิงใช่มั้ยครับ นับตั้งแต่วันเมนส์มา

แล้วหลังจากวันที่ 29 พวกเราก็มีอะไรกันประมาณ 4 - 5 ครั้งครับ

วันนี้ วันที่ 6 ธันวาคม จู่ๆ เมนส์เธอมาครับ ทั้งๆที่ พึ่งมาเมื่อเดือนก่อนวันที่ 22

นี้เค้าเรียก อาการตกเลือด แล้วจะท้องใช่มั้ยครับ หรือมันคืออะไรผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

ผมจะได้ เตรียมอะไรถูกถ้าเกิดว่าเค้าท้องจริงๆ ผมจะได้บอกทางครอบครัวครับ

แล้วก็ขอขอบคุณล่วงหน้าทุกๆ คอมเมนท์ ครับ !

bionicle99
7th December 2011, 09:53
=[]= ข้าพเจ้าเป็นเด็กอยู่ I don't know

==ToR==
7th December 2011, 16:22
ปกติมั้งครับ อาจมาช้าไปหน่อย ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่

killertop
7th December 2011, 16:24
ลองไปซื้อชุดตรวจครรภ์ดูครับ แต่บางทีก็ไม่ชัว 100% นะครับ

ผมก็ไม่เคยเหมือนกันใส่ถุงตลอดปลอดภัยไว้ก่อน :sweat

basara69
7th December 2011, 16:37
ไปซื้อชุดตรวจมาตรวจเลยครับ ตามร้านขายยาอะครับ บอกเค้าเอาชุดตรวจการตั้งครรภ์ แล้วเดี๋ยวรู้เองครับ ถ้าท้องก็ยินดีด้วยครับที่จะได้เป็นพ่อคนแล้ว ^^

ผู้ตรวจสอบ
7th December 2011, 18:07
ขอเเสดงความยินดีกับเจ้าของกระทู้ด้วยครับดีใจด้วยขอให้ได้ลูกชาย
(ใจเย็นๆ นะท่านผมล้อเล่นได้โปรอภัย)

PhenomXII
7th December 2011, 18:17
เอาให้ชัวร์ๆ ก็อาทิตย์หน้าครับ ซื้อที่ตรวจมาตรวจ รู้ผล

แล้วทำไมไม่ให้แฟนกินยาคุมหล่ะ คุ้มมั้ยหล่ะนั่น

hades051
7th December 2011, 18:39
ต้องถามว่า คุณพร้อมมั้ยคับ แล้วลองไปซื้อที่ตรวจครรภ์มาดู

jojo5528
7th December 2011, 20:56
แนะนำให้ไปซื้อชุดตรวจมานะครับ น่าจะชัวร์ ถ้าอยากชัวร์ หาแพทย์ อิอิ

ป.ล.คราวหน้าคราวหลัง ใส่ถุง / ปล่อยนอก ปลอดภัยไว้ก่อนหุหุ

คห.ส่วนตัว คิดว่าน่าจะไม่ท้องนะครับ

soomsoom2000
7th December 2011, 21:07
การนับ 7 วันปลอดภัยของผู้หญิง จะนับได้เฉพาะผู้หญิงที่มีประจำเดือนมาสม่ำเสมอเท่านั้นนะครับ ถ้าเป็นผู้หญิงที่มีประจำเดือนไม่สม่ำเสมอแต่ละเดือนการนับ 7 วันมีความเสียงที่จะตั้งครรภ์ได้นะครับ ส่วนการหลั่งนอกสำหรับคนที่คิดว่าไม่มีโอกาสท้องเป็นเรื่องที่ผิดนะครับเพราะตั้งแต่เราสอดใส่อวัยวะเพศตัวอสุจิจะสามารถเข้าไปให้มดลูกของผู้หญิงเลย อยู่ที่ว่าตัวอสุจิจะแข็งแรงพอที่จะปฏิสนธิรึเปล่าแค่นั้นเองครับ

ballba
7th December 2011, 21:18
เดี๋ยวนะอ่านแล้วผมงงๆนิดนึง

หลังมีเพศสัมพันธ์ได้รับประทานยาอะไรรึป่าวครับ

หรือใช้อะไรป้องกัน

เคสนี้ผมเคยเป็นกับแฟนเก่านะ คือผ่านไปอาทิตย์นึงก็มา

บางทีอาจจะตกค้างก็ได้ครับ หรือเป็นผลของยา

ryobaman
8th December 2011, 08:32
ปล่อยนอกก็อาจท้องได้นะครับ ถ้าไม่ใส่ถุง เวลาเรามีอะไรกันมันก็ออกมาเรื่อยๆ นะครับ อย่าเข้าใจผิดว่า ยังไม่เสร็จคือไม่มีออกมานะครับ

ถามว่า แฟนคุณอายุเท่าไหร่ครับ และเคยมาแบบนี้บ้างไหม
เพราะว่า บางคนไม่เหมือนกันครับ

ผมรู้มาว่า บางคน ไม่มา 3 เดือน ไม่ท้องเฉยเลย
บางคน มาตลอด จน รู้สึกตัวเองอ้วน ไปตรวจ เจอว่าท้อง ก็มี
มันไม่แน่นอนครับ

ไปซื้อชุดตรวจครับ ถ้า ให้ดี เอา 3 ยี่ห้อ นะครับ ทำสถิติครับ
ถ้า 3 อันผล เหมือนกัน ก็ให้ไปตรวจ หมออีกทีครับ
เพราะชุดตรวจ ก็มั่นใจได้แค่ 70 - 80 % ครับ

(เคยให้แฟนกินยาคุมฉุกเฉิน ปจด มาไม่ปรกติ เป็นปีเลยครับ จากนั้นก็ไม่เคยพราดอีกครับ)

8th December 2011, 11:52
=[]= ข้าพเจ้าเป็นเด็กอยู่ I don't know

แฮะๆ '

ปกติมั้งครับ อาจมาช้าไปหน่อย ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่

มันมาไวอ่ะครับ !! T T'

ลองไปซื้อชุดตรวจครรภ์ดูครับ แต่บางทีก็ไม่ชัว 100% นะครับ

ผมก็ไม่เคยเหมือนกันใส่ถุงตลอดปลอดภัยไว้ก่อน :sweat

,, ครับ อีกสัก 1 อาทิตย์ก็ต้องลองตรวจดู ขอบคุณมากๆครับ

ไปซื้อชุดตรวจมาตรวจเลยครับ ตามร้านขายยาอะครับ บอกเค้าเอาชุดตรวจการตั้งครรภ์ แล้วเดี๋ยวรู้เองครับ ถ้าท้องก็ยินดีด้วยครับที่จะได้เป็นพ่อคนแล้ว ^^

แฮะๆ ได้เป็นพ่อคนก็ตื่นเต้นเหมือนกันครับ ถ้าได้นะ ! >< '

ขอบคุณมากๆ เลยครับผม

ขอเเสดงความยินดีกับเจ้าของกระทู้ด้วยครับดีใจด้วยขอให้ได้ลูกชาย
(ใจเย็นๆ นะท่านผมล้อเล่นได้โปรอภัย)

แฮะๆ ขอบคุณมากๆเลยครับ ถ้าได้เป็นจริงผมก็ดีใจ !!

เอาให้ชัวร์ๆ ก็อาทิตย์หน้าครับ ซื้อที่ตรวจมาตรวจ รู้ผล

แล้วทำไมไม่ให้แฟนกินยาคุมหล่ะ คุ้มมั้ยหล่ะนั่น

,, แฮะๆ ผมก็รออาทิตย์หน้าก็จะลองตรวจดูเหมือนกันครับ ! =o='

ต้องถามว่า คุณพร้อมมั้ยคับ แล้วลองไปซื้อที่ตรวจครรภ์มาดู

ผมพร้อมครับ !

แนะนำให้ไปซื้อชุดตรวจมานะครับ น่าจะชัวร์ ถ้าอยากชัวร์ หาแพทย์ อิอิ

ป.ล.คราวหน้าคราวหลัง ใส่ถุง / ปล่อยนอก ปลอดภัยไว้ก่อนหุหุ

คห.ส่วนตัว คิดว่าน่าจะไม่ท้องนะครับ

แฮะๆ ข้าวใหม่ปลามัน สงสัยออกนอกไม่ทัน !! T T

เดี๋ยวนะอ่านแล้วผมงงๆนิดนึง

หลังมีเพศสัมพันธ์ได้รับประทานยาอะไรรึป่าวครับ

หรือใช้อะไรป้องกัน

เคสนี้ผมเคยเป็นกับแฟนเก่านะ คือผ่านไปอาทิตย์นึงก็มา

บางทีอาจจะตกค้างก็ได้ครับ หรือเป็นผลของยา

ครับ ตอนครั้งแรกให้ทานยาฉุกเฉินไป แต่หลังจากนั้นไม่เคยได้ทานเลยครับคุณบอล

ปล่อยนอกก็อาจท้องได้นะครับ ถ้าไม่ใส่ถุง เวลาเรามีอะไรกันมันก็ออกมาเรื่อยๆ นะครับ อย่าเข้าใจผิดว่า ยังไม่เสร็จคือไม่มีออกมานะครับ

ถามว่า แฟนคุณอายุเท่าไหร่ครับ และเคยมาแบบนี้บ้างไหม
เพราะว่า บางคนไม่เหมือนกันครับ

ผมรู้มาว่า บางคน ไม่มา 3 เดือน ไม่ท้องเฉยเลย
บางคน มาตลอด จน รู้สึกตัวเองอ้วน ไปตรวจ เจอว่าท้อง ก็มี
มันไม่แน่นอนครับ

ไปซื้อชุดตรวจครับ ถ้า ให้ดี เอา 3 ยี่ห้อ นะครับ ทำสถิติครับ
ถ้า 3 อันผล เหมือนกัน ก็ให้ไปตรวจ หมออีกทีครับ
เพราะชุดตรวจ ก็มั่นใจได้แค่ 70 - 80 % ครับ

(เคยให้แฟนกินยาคุมฉุกเฉิน ปจด มาไม่ปรกติ เป็นปีเลยครับ จากนั้นก็ไม่เคยพราดอีกครับ)

ขอบคุณมากๆครับผม ผมมหาลัย ปี.3 แฟนผม ปี.4 ครับ !!

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกๆ คนเลยนะครับผม

id_iuoiuo
9th December 2011, 17:37
มหาลัยแล้วก็น่าจะไหวนะครับ ถ้าจะมีจริงๆ เพราะ ผม อยู่ ปวช ก็ทำพลาดมาแล้ว

อย่าทำเหมือนผมนะ มันบาป

Frame~[F]
9th December 2011, 17:46
ผมขอติดตามนะครับกระทู้นี้
เป็นเคสที่น่าสนใจมากเลยทีเดียว
ปล.ผมพึ่งจะ 16 เลยขอเก็บความรู้ด้านนี้ไว้นะครับเพื่ออนาคต ฮ่าๆๆ
ขอโทษ จขกท.ด้วยนะครับไม่ได้มาแนะนำอะไรเลย

--pln_PLANET_--
11th December 2011, 22:10
งง วันโน้นวันนี่ สับสน

untimate
12th December 2011, 06:14
ก่อนมีอะไรกันแฟนทานยาหรือเปล่าครับ ?? อาจจะเป็นฤทธิ์ของยา ขับเมนส์ที่ตกค้างอยู่ออกมาครับ แต่ถ้าให้ชัว อาทิตย์หน้า ซื้อที่ตรวจครรภ์เลย

ผมไม่มีคำตอบหรอกครับ แต่รู้แค่ว่า

คุณเป็นลูกผู้ชายเพราะทำแล้วรับผิดชอบ :clap

พูดน่้ะพูดได้ครับ พูดง่ายด้วย ผมก็เคยคิดแบบนั้น ผมเคยตกที่นั่งเดียวกับ จขกท. ความรู้สึกตอนนั้นทำอะไรไม่ถูก แล้วแฟนผมเรียนหมอด้วย เท่ากับผมต้องกระชากอนาคตผู้หญิงคนนึงกลับสู่ เลข 0 เลย.. สองวันผมนอนไม่หลับคิดตลอดร้องไห้ กูจะทำยังไงดี สุดท้ายก็ไม่ท้อง เหตุการณ์ครั้งนั้นทำให้ผมรอบคอบขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยครับ

keeree
12th December 2011, 06:46
ผมไม่มีคำตอบหรอกครับ แต่รู้แค่ว่า

คุณเป็นลูกผู้ชายเพราะทำแล้วรับผิดชอบ :clap

username
12th December 2011, 07:34
เท่าที่อ่านจขกท ใช้สูตร หลัง7 เท่าที่อ่านบอกว่ามีอะไรกับแฟน 22-29 มัน 8วันนะครับ ต้องนับตั้งแต่ 22 วันที่มีปจด วันแรก คือ (22 23 24 25 26 27 28) 7 วัน ถือว่ามีความเสี่ยงพอสมควร ถ้าจะให้ดีใส่เสื้อให้น้องเถอะครับ ป้องกันท้องป้องกันเอดส์ ^_^

13th December 2011, 20:54
มหาลัยแล้วก็น่าจะไหวนะครับ ถ้าจะมีจริงๆ เพราะ ผม อยู่ ปวช ก็ทำพลาดมาแล้ว

อย่าทำเหมือนผมนะ มันบาป

,, ครับผม ตอนนี้ก็เคลียกันแล้วครับ ถ้ามีอะไรเกิดขึ้นก็ยินดีเลี้ยงดูเค้าแน่นอนครับ

;589610']ผมขอติดตามนะครับกระทู้นี้
เป็นเคสที่น่าสนใจมากเลยทีเดียว
ปล.ผมพึ่งจะ 16 เลยขอเก็บความรู้ด้านนี้ไว้นะครับเพื่ออนาคต ฮ่าๆๆ
ขอโทษ จขกท.ด้วยนะครับไม่ได้มาแนะนำอะไรเลย

แฮะๆ มาขอโทษอะไรกันครับผม

ถึงไม่ได้ช่วยอะไรแค่ แสดงความคิดเห็นเป็นกำลังใจกันแบบนี้ก็ปลื้มแล้วครับ

งง วันโน้นวันนี่ สับสน

โอ๊ ขอโทษด้วยครับ ผมคิดว่าผมเขียนเข้าใจง่ายแล้วน้า

แฮะๆ ขอโทษทีครับ ! _/\_"

ก่อนมีอะไรกันแฟนทานยาหรือเปล่าครับ ?? อาจจะเป็นฤทธิ์ของยา ขับเมนส์ที่ตกค้างอยู่ออกมาครับ แต่ถ้าให้ชัว อาทิตย์หน้า ซื้อที่ตรวจครรภ์เลย

พูดน่้ะพูดได้ครับ พูดง่ายด้วย ผมก็เคยคิดแบบนั้น ผมเคยตกที่นั่งเดียวกับ จขกท. ความรู้สึกตอนนั้นทำอะไรไม่ถูก แล้วแฟนผมเรียนหมอด้วย เท่ากับผมต้องกระชากอนาคตผู้หญิงคนนึงกลับสู่ เลข 0 เลย.. สองวันผมนอนไม่หลับคิดตลอดร้องไห้ กูจะทำยังไงดี สุดท้ายก็ไม่ท้อง เหตุการณ์ครั้งนั้นทำให้ผมรอบคอบขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยครับ

ครับ ' ผมให้ทานหลังจากมีอะไรกันหน่ะครับผม

ครับผม ขอบคุณมากครับ

ตกลงกันได้แล้วครับผม ถ้ามีอะไรเกิดขึ้นผมก็ยินดีรับผิดชอบทั้งหมดครับ !! ><V

เท่าที่อ่านจขกท ใช้สูตร หลัง7 เท่าที่อ่านบอกว่ามีอะไรกับแฟน 22-29 มัน 8วันนะครับ ต้องนับตั้งแต่ 22 วันที่มีปจด วันแรก คือ (22 23 24 25 26 27 28) 7 วัน ถือว่ามีความเสี่ยงพอสมควร ถ้าจะให้ดีใส่เสื้อให้น้องเถอะครับ ป้องกันท้องป้องกันเอดส์ ^_^

,, ครับ ผมใช้สูตรหลัง 7 ครับผม ผมก็นับๆ มันน่าจะได้ 7 วันน้า

ที่จริงมันเป็น 8 วันหรอครับเนี่ยยย !!

zKLung
13th December 2011, 21:16
ไม่รู้เหมือนกันครับ เพราะผมเป็นผู้ชาย :bye :bye

Q-ler
13th December 2011, 21:23
สู้ๆ ครับ -.-