PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับหนัง ซอมบี้ ใครคิดเหมือนกันกับผมบ้างคับ

devilparm
6th December 2011, 22:49
ทำไม เวลาซอมบี้กินคนอะคับ ทำไมไม่กินให้หมดจนเหลือแต่กระดูกเลยละเห็นหิวกันมากไม่ใช่หรอ หรือ พวกซอมบี้กินกันแต่พออิ่ม - -*

แล้วอีกอย่าง ทำไมตอนที่คนกลายเป็นซอมบี้ใหม่ๆทำไมไม่กินซอมบี้ด้วยกันละ ก็ตอนนั้นยังไม่เน่าเนื้อก็เหมือนเนื้อคนนินา งงๆๆ

ใครรู้ตอบด้วยนะคับ

wAkie
6th December 2011, 23:53
มันก็ขึ้นอยู่กับผู้กำกับหนัง อะมั้งครับว่าเค้าอยากจะให้เป็นในแบบไหน

นายก็ลองไปกำกับเองเลย ให้กินให้หมดตัวเลย ^^"

ขำๆ นะ ไม่รู้เหมือนกัน ^^"

SpizerZ
7th December 2011, 00:54
จากเรื่อง Walking dead

ซอมบี้ ในนั้น มันใช้กลิ่น เสียง ในการแยกแยะ ว่าใครคืออาหาร ใครคือสัตว์ที่เหมือนกัน

ส่วน เรื่องการกิน เท่าที่เกิดมาเห็น ผมไม่เคยเห็น ซอมบี้ ควักหัวใจคนมากิน ปอด ลูกตา และอื่นๆอีกหยิ่บย้อย

สรุปรวมๆแล้ว ซอมบี้ กินแค่ ผิวหนังเนื่้อทุกส่วนในตัว ถ้าหิวจัด หรือ มากินเราเปนฝูง อาจจะมีควักไส้ ฉีดแขน ฉีดขา

สุดท้ายแล้ว สันดานในเรื่องของการกิน ระหว่างมนุษย์กับซอมบี้ไม่ต่างกันเท่าไหร่เลยย :thank

devilparm
7th December 2011, 09:34

ซอมบี้ ในนั้น มันใช้กลิ่น เสียง ในการแยกแยะ ว่าใครคืออาหาร ใครคือสัตว์ที่เหมือนกัน

ส่วน เรื่องการกิน เท่าที่เกิดมาเห็น ผมไม่เคยเห็น ซอมบี้ ควักหัวใจคนมากิน ปอด ลูกตา และอื่นๆอีกหยิ่บย้อย

สรุปรวมๆแล้ว ซอมบี้ กินแค่ ผิวหนังเนื่้อทุกส่วนในตัว ถ้าหิวจัด หรือ มากินเราเปนฝูง อาจจะมีควักไส้ ฉีดแขน ฉีดขา

สุดท้ายแล้ว สันดานในเรื่องของการกิน ระหว่างมนุษย์กับซอมบี้ไม่ต่างกันเท่าไหร่เลยย :thank

+1 คับ แต่พูดถึง ถ้ามากันเป็นฝูงเยอะขนาดในหนัง นะคับ ผมว่าหยิบกินกันคนละชิ้นเล็กๆก็ เหลือแต่กระดูกแล้วนะ

oniwaga
7th December 2011, 13:24
คุณ vaspa191 รับทำหนังzombie มะเนี่ย

First3lood
7th December 2011, 15:17

555+ ตามนี้ครับ ปล. อยากดู Walking dead ตอน 8 จัง อิอิ

devilparm
9th December 2011, 21:58
ไม่มีคน ออกความเห็นเลยหรอ T T

tawin4447
10th December 2011, 13:09
อ่านไปอ่านมาแล้วจะ อ้วก 555

Low-Techz
10th December 2011, 14:05
มันเป็นพื้นฐานของหนังแนวซอมบี้/สัตว์ประหลาด ครับ
ต้องมีฉากคนโดนฆ่าโดนกิน บางทีก็ไม่กิน เราจึงต้องคำถามว่า แล้วมันฆ่าคนทำไม(วะ)
เพราะจุดประสงค์ของหนังแนวนี้ มันก็คือเอาตัวรอดหรือไม่ก็ปราบมันซะ
ถ้าเกิดว่าต้องมีฉากคนถูกกิน แล้วต้องโดนกินจนเหลือแต่กระดูก หนังคงจะน่าเบื่อแน่ครับ

ส่วนอีกเรื่องที่พวกมันไม่กินกันเอง นั่นก็เพราะหนังแนวนี้ยิ่งมีตัวประหลาดเยอะมันยิ่งดูตื้นเต้นครับ
มีไม่กี่เรื่องหรอกครับ ที่มันกินหรือทำร้ายกันเอง

สำหรับผมหนังแนวซอมบี้เป็นอะไรที่เอี้ยนมากๆครับ เนื้อเรื่องเดิมๆไม่มีอะไรแปลกใหม่
กี่เรื่องกี่เรื่อง เนื้อเรื่องก็คล้ายๆกัน เลยไม่ค่อยชอบดูครับ

TesTo
10th December 2011, 14:18
แต่เราฮา Walking dead ตอนไม่เจอคน เดินอย่างช้า เจอคน ที วิ่งให้ไว 555+

janraiman15
11th December 2011, 22:41
กินหมดตัวเดวก็ไม่มีซอมบี้ตัวต่อไปอาดิ

nuiduidui
12th December 2011, 01:12
ถ้าหนังใช้เวลาไปกับการกินให้เหลือแต่กระดูก มันคงไม่สนุกมั้งครับ

Tiny
13th December 2011, 20:17
กินตรงสมองดิอร่อยดี หวานๆมันๆ

bararasza
13th December 2011, 20:30
ถ้าทานเหลือแต่กระดูกก็ฟื้นไม่ได้หน่ะสิ

netithorn
13th December 2011, 21:42
เพราะถ้ากินหมดจะไม่มีซอมบี้เิหลือให้พวกพระเอกฆ่าน่ะสิ

thanawat-numjarun
17th December 2011, 17:43
คือถ้ารอให้มันกินจนหมดก่อนจะมาไล่พวกพระเอกนางเอก เราคงได้นั่งหลับกันทั้งโรง :sweat