PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : jetAudioใช้อัดเสียง เสียงออกมาเบามากๆ

paisun007
7th December 2011, 00:35
jetAudioใช้อัดเสียง เสียงออกมาเบามากๆ แก้ไขยังไงค่ะพอดีจะอัดเสียงส่งงานเดี๋ยวอ่ะค่ะ

newtaone
7th December 2011, 00:46
ผมลองดูเมื่อกี้ มันก็ไม่เบานะครับ

แนะนำให้บันทึกเป็นไฟล์ .WAV (จะได้เสียงที่ ชัดเจน ไม่แหบ ไม่ซ่า)

แล้วเลือก 48,000KHz 16bit stereo 187kb/sec (มันสุดแต่นี้แระ)

ตรงดั้ม ปลับเลื่อนขึ้นไปสุดเลยครับ

คอยดู เวลาอัดเสียง อย่าให้แถบสีเขียววิ่งไปจนเป็นสีแดง เพราะช่วงที่เป็นสีแดง เสียงจะแตก

ถ้ามันแดง แสดงว่า ดังเกินไป ก็ปลับดั้มลงมา ให้เพอดีกันเสียงที่เราใช้

น่าจะได้แล้วนะครับ ^^

ถ้ายังไม่ได้ยังไง มาบอกหน่อยนะครับ ^^