PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง PS3 เกี่ยวกับการลงเกมใน Hard Disk

illusioncore
7th December 2011, 06:50
คือ โหลดเกมมา ต้อง format ที่ HDD อย่างไร

แล้วถ้าผมไม่มี HDD ใช้ Flashdrive แทนได้หรือเปล่า (แต่ให้ก๊อบเกมลงเครื่องแทน)

ขอบคุณครับพี่:heart

joker
8th December 2011, 00:38
หากหมาบถึง External HDD ต้อง Format ให้เป็น Flash32 ก่อนนะครับ จากนั้นแนะนำให้ต่อกับเครื่อง PS3 ลองดูและลอง Copy เกมจาก Internal HDD ของเราลงสู่ External HDD ก่อน เราจะรู้ว่ารูปแบบของไฟล์ที่อยู่ใน External ที่เรา Format เมื่อครู่นั้นเป็นอย่างไร จากนั้นค่อยแตกไฟล์ลง External เหมือนกับไฟล์ทีมีอยู่ครับ