PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเก่งคอมช่วยหน่อยครับ

nattpom
7th December 2011, 18:54
ผมอยากรู้การตั้งค่า Tcp อินเตอร์เน็ต ให้ปิงน้อยๆ อ่ะ ครับเวลาเล่นเกม ใครทำเป็นช่วยบอกหน่อยนะครับ

chikuva
8th December 2011, 14:06
เรื่องความเร็วเน็ตมันมีตัวแปรหลายๆอย่าง ทั้งจากเซิฟเวอร์ผู้ให้บริการ เซิฟเวอร์ของเกมส์ ระยะทางระหว่างโหนดกับชุมสาย ความแออัดของการจราจรทางข้อมูล และอีกหลายๆอย่าง
ที่พอจะช่วยได้ก็คือควรลดการใช้งานอินเตอร์เน็ตในเครื่องให้น้อยที่สุด หยุดโหลดเกมส์ บิตระหว่างเล่นเกมส์ก็จะช่วยได้

CrYzTeX
8th December 2011, 14:58
เช่า VPS เล่นเกมส์เลย...รับรอง ping ไม่แตะ 20