PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เอ็งคือตำนาน! รูนยกย่องไอ้หนูมาเลย์ที่ไม่ยอมใส่เสื้อหงส์

EPISODE1
19th July 2011, 11:34
เอ็งคือตำนาน! รูนยกย่องไอ้หนูมาเลย์ที่ไม่ยอมใส่เสื้อหงส์

http://www.youtube.com/watch?v=s0dcdoU51rk&feature=player_embedded

ไอ้หนูมาเลเซียนามว่า Pravintheran Nair กลายเป็นตำนานของทีมแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดในชั่วข้ามคืน หลังจากได้รับการยกย่องจากเวย์น รูนี่ย์ กองหน้าคนสำคัญของทีม

Pravintheran Nair ใส่เสื้อทีมปีศาจแดงไปดูทัพนักเตะลิเวอร์พูลลงฝึกซ้อมที่สนาม บูกิต จาลิล เนชั่น เมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมา จนถูกกลุ่มกองเชียร์ลิเวอร์พูลรุมถอดเสื้อและพยายามเอาเสื้อทีมลิเวอร์พูลให้เขาใส่ แต่ Pravintheran Nair ไม่ยอมใส่ รายงานบอกว่าเขากลับมาอีกครั้งในอีก 20 นาทีให้หลังพร้อมกับเสื้อทีมชาติมาเลเซีย

โดยรูนี่ย์ทวิตยกย่องไอ้หนูรายนี้ว่า “ไอ้หนูที่ไปดูลิเวอร์พูลซ้อมในเสื้อแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดที่มีชื่อของผมอยู่ที่หลังคือตำนาน” ขณะที่บนโซเชี่ยล เน็ตเวิร์คอย่างเฟซบุ๊ค ได้มีการตั้งแฟนเพจ “Pravintheran Nair – Legend – Who wears (sic) MU Jersey at Liverpool Asia Tour 2011″ โดยมีสาวกปีศาจแดงพากันเข้าไปกดไลค์และเขียนยกย่องเขาอย่างมากมาย

CREDIT : Mthai

Thank กันสักนิด...จิตแจ่มใส

siamzone
19th July 2011, 13:30
โหสุดยอดเลย แฟนบอลพันธฺุ์ แท้ นับถือครับ :o

Maggots
19th July 2011, 17:38
ก็เสื้อที่พี่แกใส่น่ะมันเบอร์ 10 เบอร์ของแกไม่ใช่หลอไอ้หมู ถึงได้ออกมายกย่องอะ :D

S.M.I.L.E
19th July 2011, 22:21
เขาอยากใส่เสื้อผี ก้อไปบังคับเค้าอีก.... เยี่ยมๆๆ :sharky

allzeninezsa
19th July 2011, 23:36
เท่านี้เป็นตำนาน ถ้าโดนกระทืบตายคาสนาม รูนี้ไม่สักหน้าไอนี้ไว้ที่ตัวเลยละ

ellninoo
20th July 2011, 05:07
เป็นการกระทำที่น่ายกย่องมากหรอ ใส่เสื้อแมนยู เข้าไป ในสนามที่แฟนหงส์ เชียกัน เขาเรียกว่า....ดีกว่านะ

รูนี่ ก็ว่างจัดบอกเป็นตำนาน ไร้สาระ ตำนานเขาต้องทำตัวแบบนี้หรอ คงเท่มากสินะ กับการกระทำที่ไม่น่าจดจำ แย่ครับ

Rock n Roll
20th July 2011, 08:15
เดี่ยววันหลังผมจะใส่ เสื้อ ลิเวอร์พูล ไปสนามที่ แมนยูมาแข่ง ผมคงได้เป็นตำนาน :punish

14752
20th July 2011, 08:39
แค่นี่ตำนาน โด่...

20th July 2011, 12:19
เป็นการกระทำที่น่ายกย่องมากหรอ ใส่เสื้อแมนยู เข้าไป ในสนามที่แฟนหงส์ เชียกัน เขาเรียกว่า....ดีกว่านะ

รูนี่ ก็ว่างจัดบอกเป็นตำนาน ไร้สาระ ตำนานเขาต้องทำตัวแบบนี้หรอ คงเท่มากสินะ กับการกระทำที่ไม่น่าจดจำ แย่ครับ

ไม่ได้จะโกดไรเกี่ยวกับคนที่ใส่เสื้อแมนยูเข้าไป แต่ มันกล้าแบบเสี่ยงๆ ถ้าแฟนบอลลิเวอร์พูลเกิดหมั่นไส้ กระทืบ มันไม่ตายหรอ ถ้าทำแบบเด็กผีที่เอาป้าย แชมป์ 19 สมัยไปติดที่สนามแอนฟิล แล้วหนีออกมาได้ แบบนั้น หน้ายกย่องมากกว่าอีก

ellninoo
20th July 2011, 12:28
ไม่ได้จะโกดไรเกี่ยวกับคนที่ใส่เสื้อแมนยูเข้าไป แต่ มันกล้าแบบเสี่ยงๆ ถ้าแฟนบอลลิเวอร์พูลเกิดหมั่นไส้ กระทืบ มันไม่ตายหรอ ถ้าทำแบบเด็กผีที่เอาป้าย แชมป์ 19 สมัยไปติดที่สนามแอนฟิล แล้วหนีออกมาได้ แบบนั้น หน้ายกย่องมากกว่าอีก

555 + :dash

20th July 2011, 17:29
5 5 5 + ถ้าตาย รูนี่ต้องไปงานศพมันด้วย เพราะ เสื้อมันบ่งบอก

Aunatix
20th July 2011, 21:13

ผมจะบอกไรให้นะครับ

ถ้าทีมดังๆในลีกต่างประเทศมาแข่งในบ้านเรา ต่อให้แฟนทีมไหนๆเขาก็อยากไปดูทั้งนั้นแหละครับ
นานๆมาแข่งที

manshinoda
20th July 2011, 21:19
ก๊าก ก๊าก ก๊าก ท้องแข็งเลยโว้ย สุดยอดเลย 5555

ellninoo
21st July 2011, 08:59
ผมจะบอกไรให้นะครับ

ถ้าทีมดังๆในลีกต่างประเทศมาแข่งในบ้านเรา ต่อให้แฟนทีมไหนๆเขาก็อยากไปดูทั้งนั้นแหละครับ
นานๆมาแข่งที

ผมบอกไรให้อีกทีนะ

ใช่ครับ แต่การกระทำที่ใสเสื้อทีม แมนยู ไปมันไม่สมควร ไม่ว่าจะประการใดทั้งสิ้น ใส่เสื้ออื่นไปก็ได้ครับ

อย่าบอกนะว่าไม่รู้ว่าเสื้อที่หยิบไปคือเสื้ออะไร แมนยู เป็นทีมคู่ปรับ หรือว่าหยิบเสื้อผิดตัว จิงมั้ยครับ คำว่า ให้เกียรติ :giveheart น่าใส่เสื้อมาเลเซียมาแต่แรกจิงมั้ย ?? :confused:

ถ้านายเป็นแฟน หงส์ นายจะเข้าใจกับการที่ทีม คู่ปรับมาใส่เสื้อเข้าสนาม แบบนี้แล้ว ทำท่าทางแบบใน คลิป ลองเอาใจเขามาใส่ใจเรา :rtfm

Rock n Roll
21st July 2011, 09:49

ใช่ครับ แต่การกระทำที่ใสเสื้อทีม แมนยู ไปมันไม่สมควร ไม่ว่าจะประการใดทั้งสิ้น ใส่เสื้ออื่นไปก็ได้ครับ

อย่าบอกนะว่าไม่รู้ว่าเสื้อที่หยิบไปคือเสื้ออะไร แมนยู เป็นทีมคู่ปรับ หรือว่าหยิบเสื้อผิดตัว จิงมั้ยครับ คำว่า ให้เกียรติ :giveheart น่าใส่เสื้อมาเลเซียมาแต่แรกจิงมั้ย ?? :confused:

ถ้านายเป็นแฟน หงส์ นายจะเข้าใจกับการที่ทีม คู่ปรับมาใส่เสื้อเข้าสนาม แบบนี้แล้ว ทำท่าทางแบบใน คลิป ลองเอาใจเขามาใส่ใจเรา :rtfm

LIKE :victory

21st July 2011, 16:38
แต่ต้องยอมรับว่า แฟนหงส์ มาเล ยังมีน้ำใจอยู่ ที่ไม่ทำร้าย อะไร ลองบ้านเราจะเหลือหรอ

blackmetal
21st July 2011, 16:51
สุดยอดมากครับ นับถือเค้าเลย มันอยู่ที่ใจครับ MAN U !!!!!!!!!!!

Aunatix
21st July 2011, 18:12

แต่ทีมliverpoolคงสุขใจเป็นแน่แท้ ขนาดแฟนอีกทีมยังมาดูเลย

คงจะดีใจที่แฟนอีกทีมยังเสียตังมาดูเขาเลย ขนาดไม่ใช่แฟนบอลทีมพวกเขา

มองโลกในแง่ดีบ้างครับ

zeebaloon
21st July 2011, 19:55
ทำเเบบนี้มันเหมือน ใส่เสื้อแดง ชุมนุมที่เสื้อเหลือง จริงปะครับ

bluzterxernie
21st July 2011, 21:58
ทำเเบบนี้มันเหมือน ใส่เสื้อแดง ชุมนุมที่เสื้อเหลือง จริงปะครับ

โอ้ .. แบบนี้คงโดนยิงตายก่อนแล้วล่ะคับ ฮ่า ๆ

ellninoo
22nd July 2011, 10:53
แต่ทีมliverpoolคงสุขใจเป็นแน่แท้ ขนาดแฟนอีกทีมยังมาดูเลย

คงจะดีใจที่แฟนอีกทีมยังเสียตังมาดูเขาเลย ขนาดไม่ใช่แฟนบอลทีมพวกเขา

มองโลกในแง่ดีบ้างครับ

จบ นายไปบวชเป็น เณร เหอะ พ่อพระจิงๆ :heat

Brooklyn
24th July 2011, 14:13
เจ๋งอ่ะ...นับถือเลย

AunZii
25th July 2011, 04:30
ดิ้นกันใหญ่ 5555

YcF
27th July 2011, 14:15
ดูไปแล้วก็กล้าแบบบ้าๆนะ

enoigame
3rd August 2011, 20:01
ถอดแล้วก็ถอดไป แต่ไม่น่าบังคับให้เขาใส่เสื้อหงส์เลยนะครับ = =''

phonrath
3rd August 2011, 21:43
สุดยอดเลย ครับ 555 เเฟน เมนยู ของเเท้

AlIeN
3rd August 2011, 21:56
แต่ต้องยอมรับว่า แฟนหงส์ มาเล ยังมีน้ำใจอยู่ ที่ไม่ทำร้าย อะไร ลองบ้านเราจะเหลือหรอ

ใช่ๆ ถ้าบ้านเราเละไปแล้วแหละ :o

New God
4th August 2011, 12:59
ไม่เห็นเป็นไรเลย อยากใส่อะไรก็ใส่ไป -.-

ถ้าไม่ใส่อะไรเลย นี่ ...

eyazawa2456
13th December 2011, 04:47
ผีจะไปกลัวหงส์ทำไมหว่า นายเจ๋งมาก

Stalkergame
17th December 2011, 22:55
ไม่ได้ให้เกียรติทีมเค้าเล้ย อย่างนี้มันน่ายกย่องยังไงวะรูน
ก็เข้าใจว่ามันเป็นสิทธิของเค้าจะใส่เสื้ออะไรเค้าก็มีสิทธิ
แต่ถ้าทำแบบนี้แล้วมายกย่องนี่บอกตรงๆ ไร้สาระ :sweat

emille
18th December 2011, 17:22
ใจกล้ามากๆ นับถือๆ