PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพิ่อนๆชาว JGK รู้จักชายที่ชื่อ Neymar da Silva หรือไม่หากยัง เข้ามาดู

folk149
7th December 2011, 22:54
http://www.youtube.com/watch?v=RqGA6tr7FaU
ชื่อ : Neymar da Silva

เชื้อชาติ : บราซิล

วันเกิด : 5 กุมภาพันธ์ 1992

ส่วนสูง : 174 Cm.

ต้นสังกัด : Santos

ตำแหน่ง : กองหน้า

Neymar da Silva เป็นกองหน้าดาวรุ่งจากบราซิลของทีม Santos ที่ได้รับการยกย่องว่ามีพรสวรรค์สูงที่สุดคนนึง ในวงการฟุตบอลในปัจจุบัน ดึงดูดทีมดังจากยุโรป ให้มาสนใจในฝีเท้าของเขามากมายเช่น Man City, Man Utd., AC Milan, Real Madrid, Chelsea, Arsenal, Barcelona ล้วนสนใจในฝีเท้าของเขาเนื่องด้วยที่ฝีเท้าระดับที่หลายคนเชื่อว่า จะเทียบเคียง โรบิญโญ่ ได้ในอนาคตของเขา และ มีบางกลุ่มคนกล้าถึงขนาดเปรียบเทียบเขากับ Pele ตำนานกองหน้าที่เก่งกาจที่สุดเท่าที่โลกเคยมีมา ซึ่งทั้งคู่ที่ถูกกล่าวถึงล้วนแล้วแต่เป็นนักเตะของ Santos มาก่อนเหมือน Neymar

และแล้วก็เป็น Real Madrid อีกแล้วที่มีข่าวว่าใกล้จะได้ตัว Neymar da Silva มาร่วมทีมแต่ท้ายที่สุด การเจรจาล้มเหลวเนื่องจาก Santos ไม่อยากขายดาวรุ่งคนนี้ออกไปจากทีม แต่ตอ่มาข่าวลือหนาหูหนักว่าเป็น Chelsea ของ Anchelotti ที่เตรียมจะซิวตัวเขามาร่วมทีมเต็มทน แต่ก็กลายเป็นว่าดีลล่มไปอีก ซึ่งเจ้าตัวก็ไม่ได้เร่งรีบอะไรที่จะจากบ้านเกิดโดย ขออยู่บ่มเพาะประสบการณ์กับต้นสังกัดต่อไปอีกซักระยะ ซึ่งตอนนี้เจ้าตัวเป็นกำลังสำคัญให้กับทีมอยู่ โดยระเบิดตาข่ายได้ถล่มถลายด้วยความเร็วของเขาบวกด้วยเทคนิคที่หาตัวจับยาก

กับทีมชาติบราซิล Neymar da Silva ลงเล่นให้กับทีมชาติชุดอายุต่ำกว่า 17ก่อน จากนั้นพุ่งทะลุขึ้นมาติดทีมชาติบราซิลชุดใหญ่ ได้อย่างน่ายกย่องด้วยวัยเพียง 18 ปี เท่านั้นกับทีมชาติจ้าวลูกหนังโลก โดยเขาถูกคาดหวังไว้มากเช่นกันจากกองเชียร์แซมบ้าว่าจะเป็นกองหน้าแห่งอนาคตของทีมชาติบราซิล

Credit ข้อมูล:wonderkidsfootball

TwIgHTz
7th December 2011, 23:22
อ๋อ... นายหัวแหลมของเรานั่นเอง

เรอัล มาดริด จะซื้อตัวไปอยู่แล้ว..

มูริญโญ่บอกกับ เนย์มาร์ว่า '' ไปจัดการเรื่องทรงผมมาให้เรียบร้อย '' เนย์มาร์ น่าจะเครียดจัดเรื่องทรงผมคิดในใจว่า '' ทำไม Gu ต้องตัดด้วย??? '' (ตัดก่อนก็ได้เดี๊ยวก็ยาวแล้ว =w='') แล้ว เนย์มาร์ ก็ปฏิเสธอนาคตตัวเองด้วยการยื่นข้อสัญญาให้กับทีม Santos ต่ออีก 4 ปี :eek:

นี่แหละหนอ... วัยรุ่น

ไว้อาลัยให้กับอนาคตของ เนย์มาร์ 3 วิ.. อาเมน

ปล. ผมว่ามา เรอัล มาดริด ก็น่าจะถูกกดดันอย่างทีม บาร์เซโลน่า แหงๆ เพราะว่าเจ้าตัวเองก็เก่งภายในลีคแต่พอมาเจอทีมฟอร์มยักษ์จาก ยุโรป ก็คงจะไม่ไหวเหมือนกันแหละ ด้วยวัยเพียง 18 ปี (แต่ถ้าฝึกกับสโมสร เรอัล มาดริด ก็น่าจะฉายแววแล้วหล่ะ ;), แต่ก็ยังคงฉายแววภายในลีคของตัวเองต่อไปเรื่อยๆ และคาดหวังว่าจะมีทีมยักใหญ่จาก ยุโรป คว้าตัวไปแน่ๆ :yes)

อีกนิดนึง,, ลูกยิงลากเลื่อยของพี่แกก็ได้เข้ารอบ 3 ลูกยิงสุดสวยแห่งปี 2011 ด้วยนาาา :eek:

ผมพี่ Neymar เขาเท่ดีนะ 555 + ผมชอบ

555555. โดนใจจอร์ช :D

folk149
7th December 2011, 23:26
อ๋อ... นายหัวแหลมของเรานั่นเอง

เรอัล มาดริด จะซื้อตัวไปอยู่แล้ว..

มูริญโญ่บอกกับ เนย์มาร์ว่า '' ไปจัดการเรื่องทรงผมมาให้เรียบร้อย '' เนย์มาร์ น่าจะเครียดจัดเรื่องทรงผมคิดในใจว่า '' ทำไม Gu ต้องตัดด้วย??? '' (ตัดก่อนก็ได้เดี๊ยวก็ยาวแล้ว =w='') แล้ว เนย์มาร์ ก็ปฏิเสธอนาคตตัวเองด้วยการยื่นข้อสัญญาให้กับทีม Santos ต่ออีก 4 ปี :eek:

นี่แหละหนอ... วัยรุ่น

ไว้อาลัยให้กับอนาคตของ เนย์มาร์ 3 วิ.. อาเมน

ปล. ผมว่ามา เรอัล มาดริด ก็น่าจะถูกกดดันอย่างทีม บาร์เซโลน่า แหงๆ เพราะว่าเจ้าตัวเองก็เก่งภายในลีคแต่พอมาเจอทีมฟอร์มยักษ์จาก ยุโรป ก็คงจะไม่ไหวเหมือนกันแหละ ด้วยวัยเพียง 20 ปี (แต่ถ้าฝึกกับสโมสร เรอัล มาดริด ก็น่าจะฉายแววแล้วหล่ะ ;), แต่ก็ยังคงฉายแววภายในลีคของตัวเองต่อไปเรื่อยๆ และคาดหวังว่าจะมีทีมยักใหญ่จาก ยุโรป คว้าตัวไปแน่ๆ :yes)

อีกนิดนึง,, ลูกยิงลากเลื่อยของพี่แกก็ได้เข้ารอบ 3 ลูกยิงสุดสวยแห่งปี 2011 ด้วยนาาา :eek:

ผมพี่ Neymar เขาเท่ดีนะ 555 + ผมชอบ

untimate
7th December 2011, 23:26
สไตล์การเล่นบอลของเนย์มาร์ บางจังหวะผมว่าหวงลูกเกินไป แทนที่จะส่งให้เพื่อนที่ว่างแล้วค่อยชิ่งเอาบอลกลับ แต่ดันฝืนเลี้ยงไปเอง-0-

โดยรวมชอบสไตล์เมสซี่ ไม่ก็เหยินน้อย มากกว่า มีจังหวะก็ส่งไม่หวงบอล เลี้ยงได้ก็เลี้ยง แต่นั้นแหละ บอลสไตล์บราซิล เหยินใหญ่ นั้นแหละ ของแท้

ส่วนตัว : ผมว่า เหยินใหญ่เก่งกว่าเปเล่ -0-

Famous
7th December 2011, 23:30
สไตคล้ายๆ CR7 ตะก่อนที่เลี้ยงอยู่คนเดียวแต่เดียวนี้ ก่โอแล้วเล่นเปนทีมคนเยอะ

montreepot
8th December 2011, 01:33
ไว คล่อง คม เร็ว ครบเครื่อง

แต่ไม่ชอบทรงผม กับท่าทางที่ดูเก๊กๆ เล่นบอล One Show man แบบนี้อ่ะ

(ส่วนตัวนะครับ) สไตล์ แบบ โรนัลโด้ เมสซี่ ผมไม่ค่อยชอบอ่ะครับ

ผมชอบ Zidan มากกว่า ดูช้าๆ สวยงาม มากกว่า แบบนี้ แบบนี้มันเหมือน

เล่น Pes แล้ว Edit Skill อ่ะ 555 โกงเกินไป

แต่ยอมรับว่าเก่งจริงครับ (ไม่ชอบก็ ท่าทางเวลาสัมภาษณ์ ที่ดูเก๊กๆ และ ก็ทรงผมนี้ละ)

allzeninezsa
8th December 2011, 02:19
เจ๋งสุดๆ มีชื่อติด บัลลังดอร์ ด้วย โดดเข้ามาคนเดียวเจ๋งๆด้วย แต่ก็รู้กันๆยังไงก็ไม่ติด 1 ใน 3 คนสุดท้ายอยู่ละ แต่ก็เจ๋งอ่ะ ชอบ ใครที่เกิดไม่ทันดู โรนัลโด้ โรนาลนินโญ่ หรือ นักเตะสตาร์ดังๆหลายๆคน รออีกหน่อย ผมว่าคนนี้ก็จะเจ๋งไม่แพ้ ตำนานเก่าๆ

tharadonkub
8th December 2011, 02:33
ไว คล่อง คม เร็ว ครบเครื่อง

แต่ไม่ชอบทรงผม กับท่าทางที่ดูเก๊กๆ เล่นบอล One Show man แบบนี้อ่ะ

One Man Show รึป่าวครับ

Naowarat
8th December 2011, 09:40
บอลชายเดี่ยว ? ...

Poringe
8th December 2011, 09:55
ประตูที่เขายิงได้มาจากลูกโทษเกือบ 10 ลูกนะ

แล้วลูกโทษที่บราซิลกะลูกโทษที่ยุโรปไม่เหมือนกัน เพราะ

บราซิลตอนยิงจุดโทษสามารถหลอกผู้รักษาประตูให้หัวทิ่มก่อนยิงได้

โกงไปไหมละ

http://www.youtube.com/watch?v=fRgNmd8GhtQ

sornram
8th December 2011, 16:47
รอเขาโตกว่านี้หน่อยน่าจะลบจุดด้อยไปได้ครับ เพราะเพิ่ง 18 เอง

Phenomenom555
8th December 2011, 17:49
ดังมาตั้งแต่อายุยังน้อยๆแบบนี้ สงสัยยังได้ดูกันไปอีกยาวๆแหละครับ:p

First3lood
8th December 2011, 19:01
One Man Show รึป่าวครับ

นั่นซิ ผมอ่านยัง งงๆ + ขำ นิสๆ One Show Man = =

มีแต่ One Man Show อิอิ

boomslan02
8th December 2011, 21:31
วิ่งร็วกว่านี้ = โด้รุ่น 2

ปล. เคยเล่น PES2011 แล้วซื้อตัวไอ้หมอนี่มาอะ บอกเลยว่า ยิงแม่นโคตรๆ ยิงนอกกรอบนี่เข้าบ่อยมาก ปรับ Top Player นะ

taethemember
8th December 2011, 21:56
อายุยังน้อยอยู่เลย ยังมีประสบการณ์ให้เก็บเกี่ยวอีกมากนัก... NEYMAR