PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Clone DVD และ Steam

Xuicide
8th December 2011, 00:00
อยากทราบว่าเราสามารถนำเกมที่เป็น Clone DVD มาวางทับในสตีมในกรณีที่ซื้อคีย์ได้รึปล่าวคับ

ขี้เกียจโหลดผ่านสตีม

RIAD:MAz
8th December 2011, 00:39
อยากทราบว่าเราสามารถนำเกมที่เป็น Clone DVD มาวางทับในสตีมในกรณีที่ซื้อคีย์ได้รึปล่าวคับ

ขี้เกียจโหลดผ่านสตีม

ได้ครับ เป็นการช่วยลดเวลาโหลดขอเราไปได้มากแต่ไม่ใช่ว่าไม่ต้องโหลดเลยนะ ทำตามผมละกันวิธีนี้ผมมั่ว ขึ้นมาแต่ ตอนนี้เล่น MW3 SaintRow3 HL2 ได้อยู่ไม่มีปัณหา อย่างเเรก พอเรา แอ๊คทีพคีย์เเล้ว ปล่อยให้มันโหลดมานิดเดียว เเล้ว หยุดโหลดเลย เพื่อให้สตรีมมันสร้าง โฟรเดอร์ใน common ซะก่อนเเล้ว เอาไฟล์เกมที่เราติดตั้งไว้เเล้ว(ของเถื่อนเเหละ) ก๊อป ไปวาง เลย เช่นใน Steam/steamapp/common มีโฟเดอร์ SR2 เเล้วเราก็เข้าไปในSr3จะมีไฟล์หรือโฟล์เดอร์ที่สตรีมมันโหลดมาเเล้วบ้างนิดหน่อย เเล้วไปเปิดเอาไฟล์ข้างในของSR3 ที่เป็นเหมือนกันมายัดไว้ใน Sr3 ที่ตรีมสร้างขึ้นเลย เเล้วโหลดต่อ สตรีมมันจะโหลดๆนิดหน่อยๆหรือบางทีมีเเพชสตรีมโหลดเเพช ก็ยังดีกว่า โหลดทั้งหมดรอจนร้อยเปอร์เซ็นแป๊ปเดียวถ้าไม่มีเเพช แต่!! ยังไม่จบเรื่องต้องไปเเคชไฟล์ก่อนโดยการ คลิกที่แทบ Libarry หาเกมของเราคลิกขวา Properties > แทบ Local Files > Verify integrity game cache . . . เเล้วรอเพื่อให้สตรีมมันตรวจสอบหาไฟล์ที่เพี้ยนไป เเล้วมันจะโหลด เเละทำการเเคชไฟล์ พอเสร็จก็ ไปเล่นเลยครับ

ปล.ผมไม่รู้นะว่าคนอื่นทำวิธีไหนแต่ผมทำเองมั่วเอง มาสามเกมเเล้ว จนวันนี้ก็ยังเล่นอยู่

nappapa
8th December 2011, 01:17
ได้ครับโหลดได้เลย