PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ด่วนเลยเกี่ยวกับจอภาพ

superkom
19th July 2011, 12:55
คือ ปกติผมก้ใช้ โน๊ตบุกอยู่ไม่มีอะไร พอมาวันนี้ ผมเปิดเพลงแล้วไปเข้าห้องน้ำ พออกมาอีกที เห้ย! อะไรวะเนี่ย มันเป็นแถบสีขาวขึ้นมาที่หน้าจอ ของผม ตกใจมาก ผมเลยลอง รีเครื่องใหม่ ก็ไม่หาย ลองย้อนเวลากลับไปเมื่อ 2 วันก่อน ก็ยังไม่หาย ผมเลยลองถ่ายรูปหน้าจอดู แล้วไปวางในโปรแกร paint เห้ย หน้าจอเป็นปกติ แต่ทำไม มันถึงมีสีขาวแบบนี้ หรือว่าจอภาพผมจะเสีย มีภาพมาให้ดูครับhttp://upic.me/i/na/dsc00224.jpg

ผมว่าจอภาพผมเสียแน่เลย แล้วมันเกิดจากอะไร แล้วมันมีวิธีแก้ไหมครับ งงมาก ทำอะไรไม่ได้เลย ข้อมูลด้านล่างมันเป็นสีขาวไปหมด:sweat:sweat

หมายเหตุ : กล้องถ่ายรูปผมมันเมานะครับ ไม่ได้ตั้งวันที่ไว้ มันยัง 2005 อยู่เลย 555

superkom
19th July 2011, 16:51
เดี๋ยวว่าจะลองไปให้ร้านดู ถ้าจอเสียแล้วต้องเปลี่ยนแพง จะลองคิดดูจะซื้อใหม่ไปเลยน่าจะคุ้มกว่า(หาเรื่องซื้อใหม่ 555)

catroon2000
19th July 2011, 20:50
น่าจะเสียนะครับทางที่ดีซื้อใหม่ไปเลยดีกว่าครับ แนะนำจอของ Samsung นะใช้ทนดีครับผมใช้อยู่

superkom
20th July 2011, 19:54
เป็นจอของโน๊ตบุก น่ะครับ ตอนนี้ตัดสินใจเปลี่ยนจอไปแล้วไม่ซื้อใหม่ยกเครื่อง(ในใจก็อยากซื้อใหม่) จอแพงมากรุ่นนี้ไม่ค่อยมีอุปกรณ์แล้วตั้ง 3400 แนะ