PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไม่ปรึกษาปัญหาต่างๆกับครอบครัว เป็นอะไรปะคับ

bassurachar
8th December 2011, 16:50
คือ เเบบว่า ไม่รุ้ทำไม นะ คือ เเม่ ผมมักมีปัญหา

คือ ผมเคยไปปรึกษาเเม่ผม เเล้วก็ เเบบว่า รู้สึกเซงๆอะคับ คือเเบบว่า บางเรื่องนี้ ผมก็ไม่รุ้จะทำอย่างไรดี

พอผมไปปรึกษาเเม่ผม นอกจากจะไม่ได้รับความช่วยเหลือใดๆเเล้ว กลับถูกด่าอีก ผมเซงสุดๆอะคับ จากที่ว่าเครียดอยู่เเล้ว เครียดหนักกว่าเดิมอีก ไม่รุ้จะทำไง

เรื่องปรึกษาเเม่ นี่ ถ้านับดูก็ 10กว่าปีเเล้ว มั้ง ที่ ผมไม่เคยไปปรึกษาเเม่ผมเลย

เเม่ผมก็ย้ำอยู่นะ ว่า เออ มีปัญหาอะไรอะ ปรึกษาเเม่ได้ตลอดนะ เเม่อาบน้ำร้อนมาก่อน (เเม่มักจะพูดอย่างนี้บ่อยๆ)

เเต่ตอนไปปรึกษา ดันไม่ได้รับความปรึกษา เเต่ดันถูกด่า สะงั้น ว่า โง่บ้าง ปัญญาอ่อนมั้งก็มี

คือผมไม่รุ้จะทำไงนะ คุยกับเเม่ดีๆเเล้ว เเม่ก็ไม่ฟัง

บางครั้ง เวลาคุยกับเพื่อน บางที มันก็ชอบมาเล่าให้ฟังนะ ว่า เออ เนี่ย กุปรึกษา เเม่ กูมา พ่อ กูมา เเบบว่า 100% ของเพื่อนผมเลยมั้งคับ เป็นเเบบนี้

ผมก็ได้เเต่นึกในใจว่า เออ เเม่ *** ดีจังวะ ไมไม่เหมือนเเม่กู เลย

เรื่องนี้ มันเหมือนทำให้ผมเป็นปมด้อยไงก็ไม่รุ้อะ

บางที ผมเคยเป็นนะ สะสมมานาน ไม่รุ้จะไประบายกับใคร พอหันหน้าไปหาเเม่ผม ผมก็ได้เเต่ ถอนหายใจ เฮ้อ เเรงๆ

Aunatix
8th December 2011, 19:58
ต่อยแน่นอน เป็นผมอะ