PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมสอบถามเรื่องเว็ปโหลดเกมส์เถื่อน!!

i-miss-you-_
8th December 2011, 17:31
ผมสงสัยว่ามีหลายเว็ปที่ปล่อยเกมส์ออกโหลดกันมากมาย
ไม่มีคนมาตรวจสอบหรือครับบยังไง เรื่อง ลิขสิทธิ์
ไม่มีอะไรมากหล๊อกครับผมแค่กลัวเว็ปนี้โดนปิดกลัวเว็ปนี้ไม่ได้อยู่คู่เคียงคนไทย

RES_PAUL
8th December 2011, 19:04
มู้นี้น่าสนใจมากที่ถามว่าทำไมบรรดาเว็บโหลดเกมเถื่อนยังอยู่รอดได้ผมจะบอกให้

ICT กาก NOOB จ๊าดง่าว ขี้เกียจสันหลังยาว กระทรวง_ภาษีประชาชน กระทรวงรกโลก

ไงล่ะครับ lolz

clubzaxxx
8th December 2011, 20:01
มู้นี้น่าสนใจมากที่ถามว่าทำไมบรรดาเว็บโหลดเกมเถื่อนยังอยู่รอดได้ผมจะบอกให้

ICT กาก NOOB จ๊าดง่าว ขี้เกียจสันหลังยาว กระทรวง_ภาษีประชาชน กระทรวงรกโลก

ไงล่ะครับ lolz

ICT กระทวงบั่นทอนความเจริญทาง IT

โตขึ้นผมจะเป็นรัฐมณตรีกระทรวง ICT เเล้วไล่ข้าราชการในICT ออกเเม่มให้หมด เเล้วยุบ ICT

จบมั้ยสาดด

pinitko
8th December 2011, 20:40
คือมันไม่มีคนแจ้งครับ ส่วนพวกขายแผ่นแท้มันได้สิทธิ์แค่ตัวแทนจำหน่ายครับ อย่างพวกหนังนี่โอกาศโดนแจ้งมีอยุ่เยอะ แต่ส่วนใหญ่จะแจ้งให้ลบมากกว่าฟ้องดำเนินคดีครับ

ninwatza
8th December 2011, 20:42
ก็เพราะว่ามีไว้เสริมบารมี ใน ระบบการปกครองแค่นั้นเอง

SinSu
8th December 2011, 20:47
อย่าไปว่า ICT เขานะ เขาออกจะเก่ง เว็บโป็ ปิดอย่างเยอะเลย แม่มจะหาแต่เว็บโป็หรอไงเนี่ย

deklnw2012
8th December 2011, 20:57
ICT กระทวงบั่นทอนความเจริญทาง IT

โตขึ้นผมจะเป็นรัฐมณตรีกระทรวง ICT เเล้วไล่ข้าราชการในICT ออกเเม่มให้หมด เเล้วยุบ ICT

จบมั้ยสาดด
แล้วก็ เปิดเซิฟโหลดบิทไปเลย โฮกกกกกก มันอยู่ได้เพราะ ICT ก็โหลดบิท + เกมเถื่อนมานั่งเล่นในกระทรวง โฮกกกกก!!!!!!

อย่าไปว่า ICT เขานะ เขาออกจะเก่ง เว็บโป็ ปิดอย่างเยอะเลย แม่มจะหาแต่เว็บโป็หรอไงเนี่ย
และมันเป็นเรื่องเศร้าใจสำหรับผม T_T

godji001
8th December 2011, 21:09
ผมสงสัยว่ามีหลายเว็ปที่ปล่อยเกมส์ออกโหลดกันมากมาย
ไม่มีคนมาตรวจสอบหรือครับบยังไง เรื่อง ลิขสิทธิ์
ไม่มีอะไรมากหล๊อกครับผมแค่กลัวเว็ปนี้โดนปิดกลัวเว็ปนี้ไม่ได้อยู่คู่เคียงคนไทย

เกมเถื่อนที่ จขกท. หมายถึงคือยังไงเหรอครับ (ผมไม่เข้าใจขอโทษครับTwT)

คือเกมเถื่อนมันก็มีข้อดีข้อเสียแล้วแต่มุมมองของแต่ล่ะท่านจะมองออกไปนะครับ

เกมเถื่อนคือคนไม่มีเงินจะชื้อแผ่นแท้แต่ก็เอามาเล่นไว้แก้เช็งครับ มีไม่มีเกมที่เอามาออนไลน์ได้ครับ (แต่ลุงแซมต้องแท้แล้วล่ะนะเจอมุขแมงป่องอมตะ- -*)

ส่วนแผ่นแท้อาจจะได้ของแถมมาแบบ Limited หรือไม่ก็เวลาเล่นแบบอนนไลน์จะมีของบางชิ้นที่คนอื่นไม่มีครับ

ผมก็เ่ล่นออนไลน์ครับเพราะผมไม่ค่อยมีเกม Console เล่นในเครื่อง = ="

แต่ถ้าเกมไหนไม่สามารถแจกจ่ายได้ก็จะมีติดหมุดเอาไว้ครับ = =~~