PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ว่างไม่มีอะไรทำ เลยมีคำถามมาให้ตอบ อิอิ

nakuno
8th December 2011, 23:39
หลายคนที่ลง windows เป็นจะรู้ว่า มันมีวิธีลง อยู่หลักๆก็ 3วิธี 1.Bootจากแผ่น 2.ลงผ่านแฟรชไดล์ 3.ลงผ่าน Hdd ทั้ง3วิธีผมทำเป็นหมด แต่มีอยู่อย่างหนึ่งที่สงสัย

วันนี้ผมเลยมีคำถามให้หายสงสัยในหัว รวมถึงใครที่สงสัยอย่างผมจะได้หาย งง กันซะที

วิธีลง windows 7ผ่าน Hdd ที่มีวิธีทำโพสตามเว็บต่างๆอย่างมากมายมันบอกวิธีทำไว้ให้สำหรับ ลงwindows7 ผ่าน Hddในwin XP กับ วิธีลง windows 7ผ่าน Hdd ใน win VISTA ใช่ปะ
แต่ทำไมไม่มีบอกไว้กับวิธีลง Windows7 ผ่าน Hdd ใน Windows 7 มั้ง ผมก็ งง อยู่พักใหญ่ๆว่านั้นสิทำไมมันไม่มีละ!!

รึว่าจะใช้วิธีเดียวกับ windows XP กันแน่!! นานๆผมจะมีคำถามมาให้ปวดหัว ยังไงก็ช่วยกันหาข้อสรุปที่นะคับว่า.....

วิธีลง Windows7 ผ่านทาง Hdd ใน Windows 7 จะใช้วิธีแบบใหนลงได้มั้ง ช่วยตอยกันหน่อยนะคับ

mike1010
8th December 2011, 23:54
จริงๆแล้วคือเหมือน Vista ครับ

nakuno
9th December 2011, 00:11
จริงๆแล้วคือเหมือน Vista ครับ

ใช้วิธีเดียวกับ VISTA สินะ เพราะผมแค่ยังไม่กล้าลองทำเฉยๆ (ยังไม่ได้สำลองข้อมูลอะไรเลย!! รีวิว เกมเพียบยังไม่ได้ส่งทั้งนั้น-.-!!)