PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากอัพให้มันเป็น 3.70 มากเลยแต่กลัว multiman ไม่ได้..

illusioncore
9th December 2011, 04:25
คือ ผมเล่นเกมที่ www.ps3iso.com เนี้ย เดียวนี้มันเล่มเป็นพวก 3.70 ละ แล้วก็พอทราบว่า เจ้ามัลติแมนเนี้ย (ตัวเโปรแกรมเล่นบน HDD) มันมีลองรับ

เลยอยากขอไกด์ในการ อัพเดทเครื่องFWเครื่อง และโปรแกรม หน่อยครับ

และ ควรอัพตามเป็น 3.70 มั้ย?

อันนี้เป็น กระทู้ ของคนอัพ mediafire (http://www.ps3iso.com/ps3-game-downloads/89695-mf-mediafire-play-station-3-games-collection-usa-eur-jpn-uncharted-creed-battlefield.html) อย่าลืมไปสมัคด้วยนะครับ ^^

sirisuk008
9th December 2011, 09:39
ถ้าอัพเป็น 3.7x คุณต้องเล่นแท้อย่างเดียวเลยนะครับ
ส่วนเรื่องเกมส์ที่ออกมาใหม่ๆช่วงนี้หรือหลังจากนี้จะใช้ fw 3.72+ หมดแล้วครับซึ่งจำเป็นจะต้องมีตัว jailbreak 2 หรือ true blue ครับ ซึ่งสามารถทำให้เล่นเกมส์ fw 3.7x + ได้นั่นเองครับแต่ก็ต้องรอทาง hacker นำตัว eboot ของแต่ละเกมส์มาลงอีกทีครับ (เหมือน การ แครกเกมส์ นั่งเองละครับ)

ส่วนเจ้า trueblue นี้ ราคาประมาณ 2800 ครับลองหาได้ตามบอร์ดเพื่อนบ้านครับเริ่มมีขายกันเยอะขึ้นแล้ว

illusioncore
9th December 2011, 22:12
ขอบคุณมากครับ :heart