PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Skyrim เป็นเกมยังไงครับ เห็นเพื่อนบอกว่ามันส์ ยังไม่เคยลองเล่นเลยครับ

captain america
9th December 2011, 21:54
เล่นแล้วสนุกไหม มันส์ไหม มันส์เป็นช่วงๆรึปล่าว เล่นแล้วเบื่อไหม เป็นเกมภาษารึปล่าว ผู้ที่เคยเล่นแล้ว รบกวนตอบให้ทีนะครับ ขอบคุณมากครับ :thank

ป.ล.ถามเพื่อน มีบางคนบอกไม่เคยเล่นบ้าง บ้างก็บอกเล่นแล้วมัน บ้างก็บอกเล่นแล้วเบื่อ บ้างก็บอกเกมกาก เอ๊ะ !! ยังไง :sweat

chigarat
9th December 2011, 21:58
ของอย่างนี้มันต้องลอง

ไปหาอ่านในบอร์ด skyrim ในนี้เองเลยครับ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=39676

tanatorn
9th December 2011, 21:59
ไม่กากหลอกครับ ผมเพิ่งเอามาเล่นเมื่อเย็น เล่นไปได้น้อยนึงแล้ว ถ้าเก่งภาษาจะสนุกมากเลย โดยรวมสนุกดีครับ

chayatorn
9th December 2011, 22:01
เค้าเข้าใจคำว่าเกมส์แนว RPG มั้ยล่ะครับ ถ้าเข้าใจก็คงไม่ต้องอธิบายอะไรมากแล้ว

V-i2-ValhallA_7
9th December 2011, 22:03
มันคือเกมRPGที่จะมาปฏิวัติมาตรฐานใหม่ของวงการเกมRPGเลยล่ะครับ:cool:

stepmeup2
9th December 2011, 22:07
RPG ที่ดีที่สุดเท่าที่เคยมีมาในประวัติศาตร์มนุษย์ชาติ คนที่บอกว่ากากนี่คืออ่านภาษาไม่ออกเล่นแล้วไม่เข้าใจ ถ้าชอบ RPG ตะวันตก เข้าใจภาษา Eng นิดหน่อย รู้จักใช้ Dic" ให้เป็นประโยชน์ เกมนี้จะสนุกมาก ๆ

blackop
9th December 2011, 22:13
เกมส์นี้มันโคตรเกมส์มานานแล้วครับไม่มีคำว่ากากในสารบบ

LioZa
9th December 2011, 22:36
ไม่เก่งภาษาก็พอเล่นได้นะครับ เพราะเควส่วนใหญ่มันจะชี้ว่าไปไหน ส่วนบางคำถ้าติดขัดลองหาคำแปลเป็นการฝึกภาษาในตัวด้วย
ส่วนเควสไหนทำไม่ไ้ด้จริงๆ ลองดูข้อมูลหรือถามพวกพี่ๆ ในกระทู้skyrim ที่มีคนแนะนำไปเื่มื่อครู่ครับ