PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหา Crash ของเกม Dead Island ช่วยทีครับ

Archios
10th December 2011, 10:04
คือผมเล่นเกม Dead Island แล้วพอกด ALT+TAB ออกไปแล้วกดกลับเข้ามาใหม่ปรากฏว่าเกมมันไม่มีภาพขึ้นครับ มีแต่เสียงภาพยังค้างอยู่ที่หน้าจอ desktop แต่มีแค่เสียงในเกมเหมือนมันกลับมาเล่นได้ปกติแต่ไม่มีภาพครับ - - อยากรู้วิธีแก้ครับ
แล้วอีกปัญหาผมเซฟเกมไว้แล้วออก พอกลับเข้ามาเล่นอีกทีตัวละครในเกมมันกด วิ่งไม่ได้ กด Shift ควรแก้ยังไงดีครับ......พอผมเปลี่ยนการ์ดจอเป็น Nvidia มันเป็นเลย....ไม่รู้เกี่ยวรึเปล่า..