PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลง windows7 แล้วต้องลงอะไรเพิ่ม

KenGZaaS
10th December 2011, 16:00
ลง windows7 แล้วต้องลงไรเพิ่ม ถึงจะเล่นได้เหมือนปกติอ่ะครับ
พวกไดรฟเวอร์อะไรพวกนี้ต้องหามาก่อนใหม ดูอย่างไร
แล้วเล่นเน็ตได้เลยหรือเปล่า ต้องเตรียมโปรแกรมพื้นฐานใดบ้าง

่jamornz
10th December 2011, 16:03
แค่เตรียม Driver เครื่องของท่าน ที่ลง Windows 7 ให้พร้อม แค่นั้นก็เล่นได้แล้วครับ
เรื่องเน็ทเข้าได้อยู่แล้ว ถ้าชอบใช้ Chome ก็ไปโหลดผ่าน IE ก็เรียบร้อยครับ

KenGZaaS
10th December 2011, 16:06
ดูยังไงอ่ะครับ ว่าเครื่องเราต้องเตรียม ไดรฟเวอร์อะไร
มีชื่อบอกไหมครับว่า ไดรฟเวอร์อะไร

zeroman
10th December 2011, 16:16
ส่วนใหญ่ ตัว windows จะหา driver ให้เอง แต่มันไม่ค่อยจะตกเท่าไร อย่างผม ทีเจอคือตัวเดียวที่ผมต้องหาเองคือ diver vga เท่านั้น เพราะมันหาให้ไม่ตรงรุ่น ส่วน Utility อืนๆ( หากเป็น notebook ) ก็หาโหลดตามเว็ปไซค์ ของผู้ผลิตนั้นๆ ได้ครับ

KenGZaaS
10th December 2011, 16:21
เราจะดูยังไงว่าเราต้องโหลด driver ตัวไหนอ่ะครับ

CrYzTeX
10th December 2011, 16:56
คิดว่าลง Windows ใหม่แล้ว ทำอะไรไม่เป็น อย่าลงเลยทีหลังน่ะ - -

zeroman
10th December 2011, 17:28
ไปที่ start >> คลิ๊กขวาที่ My computer >> properties >> Device manager แล้วไล่ดูเลยครับ ว่าเราขนาดอันไหน ถ้าขนาดมันจะขึ้นเครื่องหมาย สามเหลี่ยม ! สีเหลือง เราก็ไล่หาได้เลยครับ

KenGZaaS
10th December 2011, 19:10
คิดว่าลง Windows ใหม่แล้ว ทำอะไรไม่เป็น อย่าลงเลยทีหลังน่ะ - -
ก็ถ้าผมไม่ลองผมก็ไม่รู้ใช่ไหมล่ะ
อย่างนาย นายเคยคิดจะลองอะไร แต่ต้อง ปลอดภัยไว้ก่อนไหมอ่ะ
เราก็แบบนั้นแหละ