PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ตั้งค่าเกม Napoleon Total War

cpt.noppakit
10th December 2011, 16:47
คือผมเอากองทหารเข้าตีจะชนะอยู่แล้ว แต่ดันยกธงขาววิ่งหนีไปซะก่อน ใครพอรู้วิธีตั้งค่าไม่ให้ถอยได้บ้างครับ :thank

killkinglion
10th December 2011, 17:31
คือผมเอากองทหารเข้าตีจะชนะอยู่แล้ว แต่ดันยกธงขาววิ่งหนีไปซะก่อน ใครพอรู้วิธีตั้งค่าไม่ให้ถอยได้บ้างครับ :thank

มันวิ่งเองหรือคุณมือซนแล้วกดไปโดนปุ่มธงขาวครับ
เลนเกมนี้คงรู้ใช่ไหมครับ ว่า ทหารจะวิ่งหนีเพราะอะไรบ้าง ลองเอาเมาส์ไปชี้ดูครับ มันจะบอกทุกอย่าง สถานะกองร้อยกำลังรู้สึกว่าจะชนะ กำลังรู้สึกว่าจะแพ้ มีเพื่อนอยู่เคียงข้าง มีจำนวนมากกว่า คงดูเป็นนะครับ

และที่สำคัญคือ General ของเรายังรอดอยู่รึเปล่าครับ
ถ้ายังรอดอยุ่ก็พยายามเอามันวิ่งวนๆไปให้ทั่วกองทัพ ให้กองทัพอยุ่ในแถบกลมๆของ General มันจะได้มีกำลังใจมากขึ้นในการสู้

แต่ถ้า General ของคุณตาย หรือถอยหนี กองทัพของเราก็จะหมดกำลังใจไปอย่างมาก ทำให้กองกำลังถอยทัพง่าย
และถ้ากองร้อยไหน ที่มีเพื่อนข้างๆถอยทัพ มันจะหมดกำลังใจเช่นกัน ประมาณว่า "เห้ยทัพเพื่อนเราหนีกันแล้ว เราต้องหนีด้วย" อะไรประมาณนี้ ก็มีส่วนเกี่ยวข้องครับ ทีนี้ล่ะ ทั้งกองทัพจะถอยกันหมด