PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอวิธีรักษาสิวหน่อยครับผม

Boss OF Olimpus
10th December 2011, 18:48
คือสิวหัวดำผมเยอะครับ อยากได้วิธีรักษาสิว กับหน้าใสอ่ะครับ ขอเป็นวิธีที่ง่ายๆหน่อยนะครับ แบบหาได้ทั่วไปเช่วพวกผลไม้อะไรอย่างนี้น่ะครับ

ขอบคุณมากครับที่อุตส่าห์เข้ามาดูครับผม

degden009
10th December 2011, 18:50
ผมก็เป็นครับ ขอด้วยครับ :bye

pijuk2538
10th December 2011, 19:47
เลิกกินอาหารมันๆอะครับ นอนให้เพียงพอ โฟมล้างหน้าก็ช่วยได้บ้าง เเต่ขึ้นอยู่กับว่า คุณใส่ใจสุขภาพเเค่ไหน ^^

gonegag
10th December 2011, 20:02
ใช้ผงวิเศษครับแน่นอนสุด

ทาคืนนี้รุ้งขึ้นยุบครับ

Aunatix
10th December 2011, 20:03
อย่าใช้โฟม

ถ้ามันแดงๆบวมๆใช่ยาสีฟันเย็นๆทา เอายาสีฟันใส่นิ้วแล้วจุ้มน้ำแล้วทา
ถ้ามันไม่บวมแดงก็เอาผงพิเศษละลายน้ำทา

ผมใช้พวกนี้อะครับ ตอนนี้จะหายหมดหน้าแล้วแผลจากสิว
เริ่มทำมาประมาณสองอาทิตย์นแล้วครับ
สองวันที่ผ่านมาเพิ่งใช้ผงพิเศษเพราะมันเป็นคล้ายๆแผลเลยใช้
แต่ก่อนมันบวมแดงก็เลยใช้ยาสีฟันทาก่อนนนอน

ถ้าวันไหนเรียนก็ทาก่อนนอน
ถ้าวันไหนไม่เรียนก็ทาทั้งวันเลยครับ
ทาแห้งก็ล้างทาใหม่ ทำอย่างนี้ทัั้งวันก็ดี(ในกรณียาสีฟัน)

Igotyoubaby
10th December 2011, 20:07
ผมมีวิธีครับ วิธีนี้ใช้ได้ผลมาหลายคนแล้ว
วิธีมีอยู่ว่าพอตกดึกไม่ต้องทานข้าวแล้วไปนอนอย่านอนดึกนะ
แล้วพอตื่นเช้ามาก็อย่าพึ่งกินข้าว
พอตกบ่ายเราจะเริ่มหิวและหละ
พอตอนสายเราก็จะหิว.....สายหิว....สายหิว

phonrath
10th December 2011, 20:07
ผมใช้พวก สบู่สมุนไพร อะครับ เเล้วก็ ทาครีม บำารุง ก่อนนอน

bionicle99
10th December 2011, 20:19
อาหารมันๆ ไม่เกี่ยวข้องโดยตรงนะครับ เพราะมันเป็นน้ำมันคนละชนิดกัน สิวดำก็คือสิวอุดตันครับลองปรึกษาคลินิกดูผมทายาแก้สิวอะ ผมมีสิวไม่มากนะ แต่เกลียดสิวอักเสบมาก การนอนดึกก็น่าจะมีส่วนนะครับ นอนแต่หัวค่ำให้หลับเต็มอิ่ม ล้างหน้าอย่างน้อยวันละครั้ง ล้างมากเด๋วหน้าพักซ่อมไม่ได้ด้วยนะ