PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทะเลาะกับแฟนวันครบรอบ

oOExorcistOo
10th December 2011, 19:02
10 ธ.ค. วันนี้ เป็นวันครบรอบ 1 ปี ที่เราเป็นแฟนกัน ผมตื่นมาเปิดคอม ผมเลยนึกอะไรไม่รู้เปิด facebook ของแฟน ผมเปิดดูประวัติการแชทของแฟนผม ผมเลยค้นพบว่าแฟนผมคุยกะผู้ชายคนอื่น ก่อนหน้านี้ผมก็ถามว่าคนๆนั้นคือใคร เค้าตอบว่าพี่ แต่ที่ผมค้นพบมันไม่ใช่ เค้าเลยสารภาพว่าชอบคนๆนั้น ผมเลยถามว่า แล้วทามไมไม่เป็นแฟนกับมันเลยล่ะ เค้าย้อนผมมาว่า คบกันจะชอบคนอื่นเลยไม่ได้หรือไง ผมเลยถามว่า แล้วจะโกหกทามไม แฟนผมตอบกลับมาว่า ที่จิงจะชอบเล่นๆ แต่หลังๆเริ่มจิงจัง เลยไม่กล้าบอก ผมเลยย้อนไปว่า ไม่กล้าบอกกลัวมันฆ่าหรือไง ทีกับเราด่าได้ด่าเอา ที่กะคนอื่นไม่กล้า แฟนผมบอก่า มันคนละแบบกัน ผมเลยบอกว่า มันคนละแบบยังไง เค้าตอบกลับมาว่า อย่าถามดิ ไม่รู้จะอธิบายยังไง (มาเป็นเพลงเลยนะ****) ผมตอบกลับว่า ตังเองเล่นแล้วคนอื่นเค้าเล่นด้วยมั๊ยล่ะ เค้าตอบกลับว่า เดี๋ยวก็บอกเองแหละ ผมตอบกลับว่า แล้วมันตอนไหนล่ะ นึกถึงแต่ใจคนอื่น เคยคิดมั๊ยว่าเค้า (ผม) จะรู้สึกยังไง เค้าตอบกลับมา่า อย่าเอาแต่ด่าคนอื่นดิ เค้าไม่รู้ว่าอยู่นั้นจะมีคนใหม่หรือยัง ดีไม่ดีอาจจะโกหกกันก็ได้อ่ะ (ผมรู้จักกะแฟนผ่านเกมส์ เทลรันเนอร์ ผมอยู่กรุงเทพ แฟนผมอยู่ชัยภูมิ) คนเลยบอกว่า ไม่มี เค้าถามผมว่า แล้วจะแน่ใจได้ยังไง ผมเลยตอบกลับว่า ไม่เชื่อก้อถามใครก็ได้ จากนั้นเราก้อเงียบกันไปสักพักนึง เค้าก้อตอบกลับว่า อื้ม เดี๋ยวเค้าเล่นเกมก่อนนะ เที่ยงแล้วกินข้าวด้วย จากนั้นเราสองคนก็ไม่พูดอะไรกันเลย ผมควรจะทามยังไงดี ขอโทด หรือ บอกเลิก สับสน งง :dash
ปล.ของอภัยที่พิมพ์บางคามวิบัติไปบ้าง เพราะคีย์บอร์ดพัง

pijuk2538
10th December 2011, 19:45
ไปเจอเขาเลยสิครับๆ ลอง ง้อ ซักทีๆก่อน
เเต่ ผมคงให้คำตอบอะไรไม่ได้มาก เพราะสุดท้าย คุณนั้นเเหละเป็นคนตัดสินใจเอง
ทำตามหัวใจตัวเองครับ

bionicle99
10th December 2011, 20:23
รักแท้ไม่มีในโลกออนไลน์ ขอบายเลยละกัน

LeiTo
10th December 2011, 20:25
รักแท้ไม่มีในโลกออนไลน์ ขอบายเลยละกัน

แฟนผมบอกมันไม่ใช่โลกของความจริง

ballba
10th December 2011, 20:48
โลกเราทั้งหมดมี 3 โลก โลกความเป็นจริง โลกความฝัน และ โลกออนไลน์

โลกไหนที่รักแท้ไม่มีจริง อันนี้ตอบไม่ได้ เพราะ ทุกโลกมันก็เคยเกิดเป็นรักแท้ ตามที่ประวัติศาสตร์ได้จารึก

ถ้าถามว่าโลกไหนมีสิทธิ์หลอกลวงได้มากที่สุด ก็โลกออนไลน์เท่านั้นครับ

ข้อความที่มีให้กัน มันก็เป็นแค่ การพิมพ์ด้วยนิ้วสั้นๆ (ของใครตูก็ไม่รู้ 555) ไม่ได้มีความหมายอะไร

และอาจจะไม่ใช่ความเป็นจริง

รักแท้ มันไม่ได้อยู่ที่โลกใด มันแค่อยู่ที่ใจของใครๆแต่ละคน

edwardza02
10th December 2011, 20:49
สังคมออนไลน์ คือสังคมหลอกลวงครับ

edwardza02
10th December 2011, 20:52
เพลาๆ ลงก็ได้นะครับ พวกโลกออนไลน์ ทั้ง facebook เกมออนไลน์ facebook มันทำหลายๆคู่ต้องเลิกกันนะครับ ผมยังไม่เล่นเลย facebook เสียเวลาครับ

jackylucky
10th December 2011, 21:11
เพลาๆ ลงก็ได้นะครับ พวกโลกออนไลน์ ทั้ง facebook เกมออนไลน์ facebook มันทำหลายๆคู่ต้องเลิกกันนะครับ ผมยังไม่เล่นเลย facebook เสียเวลาครับ

ขอยืนยันครับ +1

+100000000 เลยยังได้ เป็นความจริง คุยไปแล้วไม่รู้ว่าล้อเล่นหรือพูดจริง(ไม่รู้น้ำเสียง) อาจจะทำให้ทะเลาะกันได้ แต่ถ้าจะเล่น วิธีป้องกันคืออย่าให้รหัสเฟสใคร (แล้วก็ไม่ต้องเอาของคนอื่นด้วยนะครับ) เพราะมันจะวุ่นวาย ไม่รู้อะไรดีที่สุดแล้ว 555

bionicle99
10th December 2011, 21:27
ผมไปอ่านกระทู้ข้อคิดดีๆจากความรัก 99 ข้อมาครับมีข้อนึงบอกว่า ถ้าเราทะเลาะกับแฟนให้นึกถึง 10 นาทีแรกที่เราเป็นแฟนกัน

devilparm
11th December 2011, 09:00
ผม ยืนยันเลยว่า ความรักใน Facebook กับ Game Online มันไม่มีหรอกคับ คุณอยู่คนละจังหวัด ซึ่งมันไกลกันมากๆเลยด้วย หาคนรู้ใจ ในที่ทำงาน หรือ โรงเรียนของคุณดีกว่าแล้วคุณจะมีความสุขกับชีวิต จากการที่ได้คุย ได้เดินเที่ยวด้วยกัน ดีกว่าต้องมานั่งอ่านข้อความกัน ใน Facebook ครับ

DecimoX
11th December 2011, 09:07
เอ่อ คือว่า วัน ที่ 10 ธันวาคมวันเกิดผมนะครับ = = ผมไม่อยากให้มีคนทะเลาะกันเลยในวันเกิดผมจริงๆ ก็ ลองคิดดูละกันนะครับ ถ้าผมเป็นคุณก็ไม่รู้จะทำไงดี เหมือนกัน