PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Real Madrid 1-3 Barcelona

chain76
11th December 2011, 05:58
สงสัยจะแพ้ทางบอลซะแล้ว :sweat

1' [1 - 0] K. Benzema
30' [1 - 1] A. Sanchez
53' [1 - 2] Marcelo (o.g.)
66' [1 - 3] C. Fabregas

Famous
11th December 2011, 06:06
โครตเซงอะบอกตามตรง มาดริด โรนัลโด้เล่นไม่ออกเลย พอแรกๆไล่บอลดี หลังๆไม่ไล่บอลแล้ว เหมือนกับพอ1-1 เริ่มเกร็ง พอ2-1 นี่เล่นเหมือนคนหมดกำลังใจเลย

prince
11th December 2011, 07:13
เซ็งโคตรเลย เอากาเยฆ่อนลงแทนโด้ยังดีกว่าอีก :(

~[-S@nK_FCB-]~
11th December 2011, 08:42
ถึงจะโดนเร็วไปหน่อยก็เถอะนะ ทีใครทีมัน

chain76
11th December 2011, 12:03
โด้เล่นไม่ออกจริงๆ :sweat

Netball07
11th December 2011, 13:07
ไม่เสียแรงที่ถ่างตาดูทั้งคือ

แต่ยอมรับว่าสะดุ้งเลยโดนวิที่ 22 = =

บาร์ซ่าสุดยอดดดดดดด วะฮ่าาาาๆๆๆๆๆๆๆ ชนะในบ้านซะด้วย

manthai
11th December 2011, 14:28
โดนเลยมาดริด

peetdekza
11th December 2011, 14:49
เสียใจกับ รีอัล แมดริด ด้วยนะครับ ฮิฮิ :hehe

-`Non[4]MelisMz`-
11th December 2011, 15:32
แพ้อีกแล้วมาดริดอุตส่ายิงซะแล้ว

icekungza35
11th December 2011, 15:37
โรนันโด้ ไม่โหดเเล้ว

SemIFaIL
11th December 2011, 15:43
ต้องทำใจสาวก มาดริด เมื่อต้องเจอกับทีมที่ดีที่สุดในโลกยุคปัจจุบัน และมันจะเป็นแบบต่อไปเรื่อยๆ มันหมดยุคมาดริดแล้ว เมื่อลิเวอร์พูล- แมนยู

inkink
11th December 2011, 17:16
ใครจะหยุดต่างดาวได้ ??

montreepot
11th December 2011, 20:52
นั่งดูอยู่ จะบอกว่าครึ่งแรกมันส์มากๆ เพราะ มาดริด เล่นเพซบอลตลอดเวลาเลย
เพซซิ่ง (เป็นภาษาฟุตซอล ที่ผมใช้คือ ให้ประกบตัวต่อตัวเลย ลองไปหาดูฟุตซอล เขาจะตะโกน เพซๆ)

เอาง่ายๆครับ ซาบี ทำเกมส์ไม่ออกจริงๆ เชสหายจากเกมส์บอลไม่ถึง อเล็กซิสเลย เดียร่า ตัดได้หมด โหดจริงๆ ก่ะไว้แล้ว มันส์แน่คืนนี้ ขอให้มันมันส์จริงๆเหอะ

ไม่ทันขาดคำ เมสซี่****เลี้ยงแหวกผ่านไปประมาณ 5 คน(อยากจะเอาสไนเปอร์ยิงขามันจริงๆ) ส่งให้ อเล็กซิส ยิง ตอนแรกคิดว่าบาร์ซ่ามาแล้ว

แต่ที่ไหนได้ มารอบนี้ 555 เมสซี่ เลี้ยงไม่ผ่านใครเลยด้วยซ้ำ โดนอลอนโซ่ จับตายครับ เล่นไม่ออกเลย บอลเริ่มมันส์แล้วละ

แต่................. ครึ่งหลัง

คุณเคยดูหนังแผ่น A จบแล้ว ไปหยิบหนังแผ่น B เรื่องอื่นมาดูไหมครับ?

ซาบีทำเกมส์ได้ เมสซี่ หลุดการประกบ ทุกคนในบาร์ซ่า เป็นฝ่ายบุก

เท่านั้นละ พอ มาดริดโดนไป อีก 2 ลูก ผมเข้าดอทเอ แล้วก็นั่งฟัง Fm 99 เอาเลยครับ

ตอนนั่งฟัง ก็ได้ยินแต่ ยิงแล้วครับ ยิงแล้วครับ แต่เป็นฝั่งบาร์ซ่าทั้งนั้น

นัดนี้ บอกได้เลยว่า ไม่มีข้ออ้างเลยสำหรับมาดริด กรรมการ ไม่เข้าข้าง แรกๆ อาจมีพุ่งล้มเป็นสีสรรค์ แต่ครึ่งหลังมานี้ละ

ที่ทำให้ผมรู้่ว่า "มันเป็นของจริง ไอ้บาร์ซ่าเนี่ย!"

Tundevil
11th December 2011, 21:00
ดิมาเรีย ยังดีกว่า ไอ้โด้อึก

ฟรีคิกห่วยแตก ลากก็ไม่ผ่าน

เจอปูโยลไล่เตะทำพุ่ง กาก ชิพ หาย http://www.soccersuck.com/soccer/images/smiles/onion_smoke.gif

ปล. ถึงตอนนี้แล้ว เฮียมูไม่น่าพลาด ไม่รู้นะว่าเป็นเพราะอะไร หรือว่า แพ้เชิง

gsquaretv
11th December 2011, 21:24
นั่งดูอยู่ จะบอกว่าครึ่งแรกมันส์มากๆ เพราะ มาดริด เล่นเพซบอลตลอดเวลาเลย
เพซซิ่ง (เป็นภาษาฟุตซอล ที่ผมใช้คือ ให้ประกบตัวต่อตัวเลย ลองไปหาดูฟุตซอล เขาจะตะโกน เพซๆ)

เอาง่ายๆครับ ซาบี ทำเกมส์ไม่ออกจริงๆ เชสหายจากเกมส์บอลไม่ถึง อเล็กซิสเลย เดียร่า ตัดได้หมด โหดจริงๆ ก่ะไว้แล้ว มันส์แน่คืนนี้ ขอให้มันมันส์จริงๆเหอะ

ไม่ทันขาดคำ เมสซี่****เลี้ยงแหวกผ่านไปประมาณ 5 คน(อยากจะเอาสไนเปอร์ยิงขามันจริงๆ) ส่งให้ อเล็กซิส ยิง ตอนแรกคิดว่าบาร์ซ่ามาแล้ว

แต่ที่ไหนได้ มารอบนี้ 555 เมสซี่ เลี้ยงไม่ผ่านใครเลยด้วยซ้ำ โดนอลอนโซ่ จับตายครับ เล่นไม่ออกเลย บอลเริ่มมันส์แล้วละ

แต่................. ครึ่งหลัง

คุณเคยดูหนังแผ่น A จบแล้ว ไปหยิบหนังแผ่น B เรื่องอื่นมาดูไหมครับ?

ซาบีทำเกมส์ได้ เมสซี่ หลุดการประกบ ทุกคนในบาร์ซ่า เป็นฝ่ายบุก

เท่านั้นละ พอ มาดริดโดนไป อีก 2 ลูก ผมเข้าดอทเอ แล้วก็นั่งฟัง Fm 99 เอาเลยครับ

ตอนนั่งฟัง ก็ได้ยินแต่ ยิงแล้วครับ ยิงแล้วครับ แต่เป็นฝั่งบาร์ซ่าทั้งนั้น

นัดนี้ บอกได้เลยว่า ไม่มีข้ออ้างเลยสำหรับมาดริด กรรมการ ไม่เข้าข้าง แรกๆ อาจมีพุ่งล้มเป็นสีสรรค์ แต่ครึ่งหลังมานี้ละ

ที่ทำให้ผมรู้่ว่า "มันเป็นของจริง ไอ้บาร์ซ่าเนี่ย!"
ที่จริงในมาดดริดคนที่เล่นดีที่สุดก็คงจะเป็นราสนะครับ...เพราะถ้าใครได้ดูร้อยละ60ราสจะเป็นตัวตัดบอลจากเมสซี่ที่เยี่ยมมาก...แต่ผมว่าเอาจริงๆมาดดริดยังไงก็ไม่สามารถยิงบาซ่าได้หรอกถ้าลูกแรกบัลเดสไม่พลาดเองสกอร์อาจขาดไปซัก3-0 4-0 หรือ5-0 เหมือนถดูกาลก่อนก็ได้...ถ้าให้ผมวิเคราะห์เรื่องความสามารถผู้เล่นนะ
มาดดริด(เรียงลำดับผู้ที่ทำเกมส์ได้ดี)
1.ราส(ตัดบอลได้เยี่ยมจริงถ้ามาดดริดไม่มีคนนี้อาจจะโดนยิงมากกว่านี้ด้วยซ้ำ)
2.ฟาบิโอ โอเครนทราว
3.รามอส
4.เปเป้
5.กาซียาส
6.เบนเซม่า
7.อลองโซ่
8.โอซิล
9.กาก้า
10.ดิมาเรีย
11.โรนัลโด้
ฝั่งบาซ่า
1.เมสซี่
2.อินเนสต้า
3.ปูโยล
4.ดิมาเรีย
5.ฟานเบกัส
6.ชาบี
7.อัลเวส
8.อบิดัล
9.ปิเก้
10.บุตเก๊ต
11.บัลเดส
นี่ความคิดเห็นส่วนตัวผมนะครับ

janraiman15
11th December 2011, 22:30

เพรสซิ่ง-pressing ไม่ใช่การประกบตัวต่อตัวอย่างเดียวนะครับ

pressing จริงๆแล้วคือการบีบพื้นที่เข้าบอลอย่างรวดเร็ว บีบให้ฝ่ายตรงข้ามรีปจ่ายบอลมีเวลาเล่นกับบอลน้อย

สุดท้ายก็อาจจะเสียบอลจ่ายบอลผิดหรือรีปเตะทิ้งไปข้างหน้า ส่วนการประกบตัวต่อตัวนั้นนิยมใช้กับกลางที่จะเป็นตัว

ต่อบอลขึ้นหรือทำเกมขึ้นไปไม่ได้จนต้องจ่ายบอลคืนกลับหลัง pressing ฟุตซอลจะนิยมใช้มากบีบให้ฝ่ายตรงข้ามเล่นบอลเร็ว

และเสียบอล หรือ ส่งพลาดในที่สุด

montreepot
12th December 2011, 00:17
เพรสซิ่ง-pressing ไม่ใช่การประกบตัวต่อตัวอย่างเดียวนะครับ

pressing จริงๆแล้วคือการบีบพื้นที่เข้าบอลอย่างรวดเร็ว บีบให้ฝ่ายตรงข้ามรีปจ่ายบอลมีเวลาเล่นกับบอลน้อย

สุดท้ายก็อาจจะเสียบอลจ่ายบอลผิดหรือรีปเตะทิ้งไปข้างหน้า ส่วนการประกบตัวต่อตัวนั้นนิยมใช้กับกลางที่จะเป็นตัว

ต่อบอลขึ้นหรือทำเกมขึ้นไปไม่ได้จนต้องจ่ายบอลคืนกลับหลัง pressing ฟุตซอลจะนิยมใช้มากบีบให้ฝ่ายตรงข้ามเล่นบอลเร็ว

และเสียบอล หรือ ส่งพลาดในที่สุด

ที่ผมได้ยินโค้ชตะโกนเวลาแข่ง ว่า "เพซๆๆๆๆๆ" ผมมีหน้าที่วิ่งไปหาคู่้ครับ วิ่งประกบตัว ส่วนคนที่ได้บอลอยู่ คนที่เขาไป ก็บังไว้ไม่ให้ส่งได้ครับ

ไม่ได้บีบให้ออกบอลไวๆ แต่บีบ เพื่อแย่งบอลคืนและ ก็สวนเลยครับ อันนี้ทีมผมนะ ที่จังหวัดผมเขาใช้กันแบบนี้อ่า ผมไม่ได้อ่านจากหนังสือ แต่โค้ชหลายๆคนสอนไว้แบบนี้

ฟุตซอลนะครับ ไม่ใช่ฟุตบอล พอเพซแล้วมันรู้สึกดีอ่ะครับ 555 มันเหมือนแบบเล่นเกมส์มวยปล้ำ แล้วได้ท่าไม้ตาย จะแป๊ก หรือ จะได้ มี 2 ทาง

แต่ที่ผมเห็นจังหวัดอื่นใช้ หลายๆจังหวัด ก็ตามที่คุณบอกเลยนะ แต่มันก็แค่กดดันทีมฝั่งตรงข้ามอ่ะครับ

มันไม่มันส์เท่ากับ ไล่บี้ ถึงลูกถึงคน ใครได้บอลอยู่ ไม่มีโอกาสออกบอลแน่ นอกจากคืนประตู และ ถ้าบอลอยู่ที่ประตู จะเหลืออะไรละครับ นอกจากเตะออกข้าง กับ เสียบอล

555

ป.ล.จากประสบการณ์จริง และ ทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่ ไม่เคยเปลี่ยน และ ได้ผลดีมากๆด้วย แต่เสียอย่างเดียว ท่าเจอบอลระดับเทพ(พวกล็อค พวกสกิลโหดๆ)

ก็แย่เหมือนกัน