PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ ! พัดลมข้างเคสไม่หมุน!

markkingza11
11th December 2011, 07:06
ผมมีอะไรจะถามหน่อยครับคือผมเนี่ยชอบเปิดคอมค้างไว้ประมาณ 2-3 อาทิตย์ (เพื่อโหลดบิท) พัดลมข้างเคสก็จะหมุนตลอดเวลา

แต่เวลาผม Shut Down แล้วเปิดเครื่องมาอีกทีมันกลัยไม่หมุนอ่ะครับแล้วมันก็ทำให้เครื่องผมร้อนด้วย เวลาเล่นเกมพวก GTA IV BF3 ภาพมันจะ Rander ไม่ค่อยทันอ่ะครับ

ผมเช็คพัดลมข้างเคสแล้วก็ไม่มีปัญหาใดๆนอกจากฝุ่นที่เกาะตามพัดลมที่ติดมากับเคสอ่ะครับ

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับต้องแก้ปัญหาอย่างไร ขอบคุณครับ :thank

deklnw2012
11th December 2011, 11:09
ลองเอาไปเสียบกับสายไฟจากพัดลมอันอื่นดูน่ะครับ(ผมก็เรียกไม่ถูก) ถ้ามันไม่หมุนก็พัดลมคงเสียแล้วละมั้งครับ ซื้อมาเปลี่ยนไม่กี่บาทหรอกครับ หามีไฟมาใส่ด้วยสิสวยดี
ของหน้าเคสผมก็ไม่ติดแล้วครับเนี่ย กะหามาเปลี่ยนอยู่!!!