PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : หลังจากลงวินโดว์ใหม่

Gunn
11th December 2011, 16:50
ผม format ไดว์ c อย่างเดียวครับแต่ ไดว์ d ไม่ได้ทำ ผม format เพราะโปรแกรม boost windows ครับ พอลงวินโดว์เสร็จแล้วก็ลงไดร์เวอร์ของ เมนบอร์ด ก็ำไม่มีอะไรครับ ลง
ไดรเวอร์ การ์ดจอ ก็ไม่เป็นไรครับแต่พอ อัปเดตไดร์เวอร์ การ์ดจอ amd radeon hd 5670 ระหว่างการติดตั้งหน้าจอมันก็จะดับไปซักพัก เป็นธรรมดา (คนอื่นเป็นป่าวหว่า-..-) แล้วมันก็เป็นเหมือนแฮงค์อะครับเป็นหน้าจอสีฟ้าตัวอักษรสีขาว ๆ a problem has been detected and windows has been shut down to prevent damage to your computer.
ผมอัปเดตตัวใหม่อะครับ 11.11 เป็น amd แต่แผ่นไดร์เวอร์การ์ดจอของผมเป็น ati อะครับเป็นอันเก่าครับ แต่ก่อนหน้านี้ไม่มีปัญหาเลยครับ ผมต้องลอง format drive d ด้วยมั้ยครับ
ผมลองเปลี่ยนเป็น ultimate prefessional home premium เปลี่ยนมาสามแบบแล้วครับเปผ้เหมือนกัหมดเลยครับ แล้วเวลสาใช้ผมรู้สึกว่ามันช้าๆด้วยอะครับช่วยที่ครับทำมาตั้งแต่8โมงแล้วครับ

hpz
11th December 2011, 18:23
ATI ให้ลงจากแผ่นก่อน restart แล้ว update หากตัวที่ี up แล้วเป็นอาการตามที่กล่าวมา ให้หา version อื่นมาลงแทน
ultimate bios 2.1 แนะนำลงเป็น oem
Profession ใช้ mak key
หรือเมื่อลง windows เสร็จให้กด windows update ก่อนก็ดีครับ

vasanchai
11th December 2011, 20:14
ผมว่าแผ่นใหม่ดีกว่าครับง่ายๆเลย

ถ้าสนใจก็ลิงค์นี้ละครับ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=10150 ผมใช้อยู่

ยังไม่เจออปัญหาอะไร