PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Empire Total War ภาคไหนสนุกๆมั้งหรอ

berrygo60
11th December 2011, 21:49
เกมส์แนวนีั้ มีกี่ภาค อะครับ

แล้วภาคไหนสนุกๆ อะ

killkinglion
12th December 2011, 00:08
ถ้าชอบทั้งดาบ ทั้งธนู ทั้งแทง ก็ Shogun 2 Total war ล่าสุดครับ

ถ้าชอบแนวปืนล้วนๆ+ปืนใหญ่ ก็คงต้อง Napoleon Total war ครับ

ถ้าถามว่ามีกี่ภาค อันนี้ไม่ทราบนะ เพราะ Total war มันมีเยอะมากครับ

Ezios
12th December 2011, 05:13
หลักๆ เลยนะ

Shogun 1 - 2 (ภาคเสริมกำลังจะมาอีก)

Medieval Total Wars 1 - 2 (มีภาคเสริมอีก)

Rome total war (มีอีก 2 ภาคเสริม ออกมาแล้ว)

Empire total war (+ 1 ภาคเสริม napolean) <<<<< เป็นภาคแรกที่เรา สามารถบังคับเรือ ในฉากสู้รบได้

ผมชอบเกือบทุกภาค เพราะเล่นมาตั้งแต่ shogun 1 ออกใหม่ๆ ติดตามมาเรื่อยๆ หลักๆ ผมชอบ Rome กับ Shogun ที่สุด