PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [Master League] พอจบฤดูกาลแล้ว เงินหายไปไหนหมดครับ?

topkkk007
11th December 2011, 22:01
เงินมีอยู่ 15M พอจบฤดูกาลแล้ว เงินลบหายหมดเหลือ "0" จากนั้นได้เงินจากการแข่งต่าง ๆ กลับมา 120M กว่าทำให้ไม่พอจ่ายค่าทีมทำให้เงินติด " - " และทำให้นักเตะตัว "สำคัญ" ของทีมโดนขายโดยไม่ตั้งใจ

ทำไม! ทำไม! ทำไม! ช่วยบอกทีครับ :thank

montreepot
12th December 2011, 00:31
พูดถึง Pes ภาคไหน?

แต่ให้เดานะครับ 555

เจ้าของกระทู้คง ใช้ Edit นักเตะ ย้ายทีมนักเตะ โหดๆมาอยู่ทีมตัวเองใช่ไหมครับ?

นั้นละ จ่ายค่าจ้างนักเตะไงครับ อืม

เพื่อนผมประจำ เล่นโกงแบบนี้ละ เสียดายเวลาตอนจบฤดูกาลนี้ละ 555 สมน้ำหน้าจริงๆ ด่ามันจนมันไม่ทำ แต่เปลี่ยนไปเล่น Easy เ้อา

topkkk007
12th December 2011, 12:00
พูดถึง Pes ภาคไหน?

แต่ให้เดานะครับ 555

เจ้าของกระทู้คง ใช้ Edit นักเตะ ย้ายทีมนักเตะ โหดๆมาอยู่ทีมตัวเองใช่ไหมครับ?

นั้นละ จ่ายค่าจ้างนักเตะไงครับ อืม

เพื่อนผมประจำ เล่นโกงแบบนี้ละ เสียดายเวลาตอนจบฤดูกาลนี้ละ 555 สมน้ำหน้าจริงๆ ด่ามันจนมันไม่ทำ แต่เปลี่ยนไปเล่น Easy เ้อา

PES2012 จร้า

ผมไมได้ใช้สูตรนะผมปั้นนักเตะในทีม(ซื้อมาบางตัว) เล่นไปหลายฤดูกาลนักเตะพัฒนามากขึ้นจนไม่พอจ่ายค่าตัวนักเตะ มีทีมอื่นขอซื้อตัวนักเตะผม ผมก็ขายแต่พอจบฤดูกาลเงินหายไปหมดไม่พอจ่ายค่านักเตะ

magabers
12th December 2011, 12:04
สู้ต่อไปนะเคนชิโร่

zerokoza
12th December 2011, 12:11
ผมเล่น 2010 เเต่การระบบก็เหมือนกันครับ คือที่เราต้องเสียเงินใน Week เเรกของเดือน 2 ครับมันต้องเสียเงินเพื่อจ่ายในการเปิดฤดูกาลต่อไป หากเงินที่มีนั้นไม่พอมันจะตัดในส่วนต่าง ๆ เช่นตัด โค้ช เทรนเนอร์

หมอ ผู้จัดการทีม ให้เหลือเวล 1 ซึ่งเเน่นอนประสิทธิภาพก็จะลดตามไปด้วย เเละถาตัดไปเเล้ว ยังไม่พอก็จะมีการขายนักเตะ ทิ้งโดยเพื่อที่จะลดค่าใช้จ่ายภายในทีมครับ ถ้าเเรก ๆ ลำบากหลังก็ซวยเหมือน

จะฝึกให้เราดูเเลทีมไม่ให้จมด้วยครับ มันต้องโุรายรับรายจ่าย ภาค 2012 หักเท่าไหร่ ผมไม่รู้เเต่ 2010 หัก 200M ได้ เเต่ผมมีเป็น 600M รวมจ่ายนักเตะก็ 130 M ละ ถ้าเล่น ดี ๆ

เป็นเเชมป์เยอะจะมีสปอนเซอร์ มาให้เราเเต่มันจะเงื่อนไขอยู่ เเต่มันก็ง่าย ๆ เช่นมันเล่น Chalsea ได้สปอนเซอร์ คือ Toyota มันต้องการให้ Drogbra ลงสนาม เเล้วมันจะบอกเงิน

ถ้านัดไหนเราเอา Drogbra ลงสนามมันก็จะจ่ายงินค่าสปอนเซอร์ให้ ให้ลงเเค่ 1 นาทีก็ได้ครับ

taethemember
13th December 2011, 22:18
คือเวลาเล่นโหมด มาสเตอร์ลีคแบบไม่โกงใดๆทั้งสิ้นนะครับ

เริ่มมา ไม่ต้องซื้อนักเตะเลยครับ แล้วก็ขายนักเตะที่กากๆออกไป

จากนั้นเล่นจนจบฤดูกาล (พยายามคว้ารางวัลใหญ่ๆให้ได้ครับ)

เงินก็จะเพิ่มขึ้นและพอเหลือจากการจ่ายให้นักเตะในทีม ทีนี้คุณก็ค่อยซื้อนักเตะมาเพิ่มครับ

*แนะนำ เอานักเตะจาก Youth Team มาปั้นดีที่สุดครับ เอาพวก *75 ขึ้นไปก็ดี