PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Analog psp สอบถาม

HamAnti
12th December 2011, 13:39
คือผมเพิ่งซื้อ psp มาได้ 1 อาทิตย์กว่าๆ แล้ว ทีนี้อนาล็อกมันมีปัญหา ตอนที่เข้าเล่นเกมส์ หมุนอนาล็อกนี่ไม่กระดิกเลยครับไม่เดินไปไหน ก็เลยเอาโปรแกรมเช็ค PSP มาดู พอลองหมุนๆ anlog มันก็มีพิกัดขึ้นปกติอะครับ แต่ทำไมถึงเล่นเกมส์ไม่ได้อะครับทำไมมันไม่หมุน ไม่อยากเอาไปซ่อมเลย:sweat งงเต๊ก -*-

Aultaisen
12th December 2011, 17:02
เล่นเกมอะไรล่ะครับ เผื่อเกมนั้นไม่สนับสนุน อนาล็อค ครับ
ลองดูก่อน

HamAnti
12th December 2011, 17:19
ตอนแรกเกมส์นี้มันเล่นได้ครับอนาล็อกเนี่ย ตอนยังไม่เข้าเกมส์ใช้อนาล็อกได้ปกตินะ -*-

Aultaisen
12th December 2011, 19:12
ลองดูนะว่าเป็นทุกเกมเปล่า ถ้าเป็นก็น่าจะส่งซ่อมนะ
แต่ถ้าเป็นแค่เกมนี้เกมเดียว ลองหารอมใหม่มาลอง
แต่ผมก็เคยเป็นนะ แต่นานแล้ว เป็นเพราะไปลองลง cfw ตัวใหม่ ลองปิด เปิดเครื่องใหม่ก็หาย หรือยังไงเนี้ยแหละ จำไม่ได้แล้ว
แต่ก็ไม่ได้ส่งซ่อม เครื่องไม่เสียหรอกครับ
ลองดูก่อนครับ