PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมควรทำยังไงดีครับ??

menthekop
12th December 2011, 19:57
คือผมคุยกับผู้หญิงคนนึงมา 6 เดือนแล้วครับ ซึ่งเดือนแรกผมไม่รู้มาก่อนว่าเธอมีแฟนแล้วซึ่งคบกันมาถึง 3 ปี (ผมไม่ถาม เธอไม่บอก) จนเดือนที่ 2 ผมถึงมารู้ ซึ่งเธอก็บอกกับผมว่าเธอกับแฟนไม่ค่อยได้คุยกันแล้ว และเธอก็ไม่ค่อยมีความสุขกับแฟนเธอคนนี้ โดยที่แฟนเธอคนนี้ไม่โทรหาเธอมานานแล้ว ซึ่งตอนนั้นผมก็ตัดสินใจที่จะคุยกับเธอต่อไปโดยคิดว่าจะทำให้เธอมีความสุขและเธอจะรักผมในสักวันนึง เวลาผ่านไปทุกอย่างเริ่มดีขึ้น จนผมคิดว่าเรา 2 คนรักกัน แล้ววันนึงผมดันปากไม่ดีไปถามเธอว่า ยังรักแฟนเธออยู่ใช่มั้ย เธอก็สวนกลับมาว่า "จะถามทำไม เด๋วทำใจไม่ได้อีกหรอก" ผมเลยรู้ว่าเธอยังรักแฟนเธออยู่ แล้ววันนี้แฟนเธอก็โทรมาในขณะที่เธอคุยโทรศัพท์กับผมอยู่แล้วเธอไปรับซึ่งตอนนั้นเธอไม่บอกว่าแฟนเธอโทรมา ผมก็ไม่รู้ว่าคุยอะไรกันบ้าง เขาจะคืนดีกันหรือเปล่า ผมเริ่มรู้สึกว่าสิ่งที่ผมทำ สิ่งที่ผมรอมันสูญเปล่า ผมเริ่มทำใจไว้แล้วแต่ก็คงจะเสียใจมากถ้าเสียเธอไป

ผมควรจะทำยังไงดี??
ผมอยากจะคุยกับเธอต่อไป อยากจะรอวันที่เราจะได้รักกันจริงๆ
แต่ผมกลัวว่าสิ่งที่ผมจะได้จากการรอคือความผิดหวังผมควรจะทำยังไงดี??

oniwaga
12th December 2011, 21:17
บอกไม่ได้ แล้วแต่ฝ่ายหญิงเค้า

เรื่องความรักมันไม่เข้าใครออกใคร

ทำใจไว้นิดนึงก่อนก็ดี

tentaethaibio
12th December 2011, 21:42
บอกไม่ได้ แล้วแต่ฝ่ายหญิงเค้า

เรื่องความรักมันไม่เข้าใครออกใคร

ทำใจไว้นิดนึงก่อนก็ดี

ทำตามเรปบนแล้วเจริญ :rofl