PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยทีครับซื้อ Head phone มา ไม่มีเสียงแถมไมค์ก็ใ้ช้ไม่ได้

Airockerlast
19th July 2011, 19:19
รุ่น Head SET WL- 680MV
ผมใช้กับโน๊ตบุ๊คดู ไม่มีเสียงแล้วก็ไมค์ไม่ไ้ด้ยินเสียงด้วย
ลองไปใช้กับเครื่องพี่ เสียงมีแต่ไม่มีเสียงไมค์
ผมเลยสงสัยว่าที่เครื่องผมใช้ไมค์ไม่ได้เพราะว่าโน๊ตบุ๊คผมมีไมค์อยู่ในเครื่องรึเปล่าครับ
แล้วอยากรู้ว่า จะใช้ไมค์ในHeadphone แทนในเครื่องยังไง เพราะไมค์ในเครื่องจะใช้ทีมันต้อง
ก้มหน้าไปพูด ผมเลยไปซื้อ Headphone มาใช้เซงมากๆครับช่วยหน่อยนะครับ
แล้วก้เรื่องไม่มีเสียงอันนี้ไม่ทราบเลยครับ ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

catroon2000
19th July 2011, 20:46
ของผมเสียบก็ใช้ได้เลยนะครับ อืม...พึ่งซื้อมาเหรอครับ ลองเอาไปเปลี่ยนได้ไหมครับ

Airockerlast
19th July 2011, 21:11
ครับเพิ่งซื้อมา ผมได้ยินเสียงแล้วนะครับแต่ไมค์ใช้ไม่ได้
อยากขอความช่วยเหลือหน่อย อาจเพราะผมมีไมค์ติดอยู่ในตัวเครื่องโน๊ตบุ๊คหรือเปล่า