PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เวลาเกมมีปัญหาทำไมชอบตัดบทให้ซื้อแท้

Zeallar
13th December 2011, 18:32
ความเห็นส่วนตัวผมเองนะครับ

แบบว่าสมมุติผมมีปัญหาเกี่ยวกับเกม แทนที่จะช่วยแก้ ดันมาบอกว่า ก็ไม่ซื้อของแท้เอง ไม่ก็ ทำไมไม่ซื้อของแท้ละ ? ก็ซื้อของแท้ไปดิ

แบบว่า แทนที่จะช่วยกลายเป็นเหมือนกับ หาคำตอบไม่ได้แล้วตัดบท ซะงั้น

Earth's Bassist
13th December 2011, 18:35
เพราะการซื้อแผ่นแท้คือการแก้ปัญหาที่ดีที่สุดไงครับ น้อยคนนะครับที่ซื้อแผ่นแท้มาเล่นแล้วมีปัญหาอ่ะ :)

killertop
13th December 2011, 18:36
เค้าคงเขินมั้งครับที่หาคำตอบไม่ได้ (ล้อเล่นครับ)

ผมก็คิดเหมือนกันนะถ้าโหลดเถื่อนมามันก็ต้องมีระบบนู้นนี่นั่นมาดักทางไอ้พวกชอบโหลดซึ่งบางอย่างมันต้องใช้เวลาในการเจาะไอ้ตัวที่ว่านี่(ไม่เกี่ยวกับ Spec ไม่ถึงนะ)

ซึ่งวิธีที่ง่ายที่สุดก็คือไปซื้อของแท้เอาครับ

tonetone1
13th December 2011, 18:37
ก็วิธีแก้มันคือซื้อของแท้ครับเพราะแครกเถื่อนมันทำมาแล้วก็จากไปไม่ค่อยมาแก้ไขให้สามารถเล่นได้สมบูรณ์ครับ วิธีแก้คือเล่นของแท้เพราะจะไม่เจอปัญหาผมก็แก้ปัญหาเรื่องนี้โดยซื้อแท้ครับ

tanonamnaj
มันก็ไม่ใช่เช่นนั้นเสมอไปนะครับ

คือว่าการที่เราซื้อเกมส์ แท้ มานี่อะคือพอเวลาที่เกมส์มีปัญหาทางผู้ผลิต ก็จะทำ Patch ออกมาแก้จุดบักจุดปัญหาต่างๆ

ต่างๆกับของ เถื่อน ที่ตัวเกมส์เป็นเวอร์ชั่นแรกพอเล่นไปแล้วก็อาจจะเจอปัญหาบ้างและบางปัญหานั้นก็อาจจะไม่มีทางแก้ เหมือนกับตอนนี้เกมส์ Sam 3 ที่ใครเล่นเถื่อนจะไม่สามารถฆ่าตัวแมงมุมได้อะครับ

แต่พูดถึงแล้วการสนับสนุนเล่นเกมส์แผ่นแท้นี้ตัวเกมส์ที่ได้มาจะดีกว่าเกมส์เถื่อน ในระดับปานกลางถึงมากเลยนะครับ ที่แน่ๆเลยคือ ตัวเกมส์จะไม่มี ไวรัส แน่นอน

แต่ของเถื่อนนี้ปัญหาแรกเลยที่พบกันบ่อยคือโปรแกรมสแกนไวรัสจับตัว Crack และฟ้องว่าเป็นไวรัส

aspirineth
เพราะของแท้มันไม่มีปัญหาไงครับ

SoNy009
13th December 2011, 18:41
ผมว่าของแท้ปัญหามันน้อยสุดล่ะ
หรืออาจจะไม่มีเลย

เลยใช้คำตอบแบบสั้นๆง่ายๆ ซื้อแท้สิ
แต่อันที่จริง บางปัญหาไม่จำเป็นต้องซื้อแท้ก็แก้ได้น่ะ

l2chal
13th December 2011, 18:50
ของแท้ดีที่สุดครับ และซื้อแท้ทำให้เกิดเกมใหม่ๆดีขึ้นอีกด้วย

montreepot
13th December 2011, 18:51
ก็เพราะ ถ้าคุณไม่เล่นแผ่นแท้ แล้วลองคิดดูถ้าของเถื่อนมันดีกว่าของแท้

แน่นอน คนซื้อของเถื่อนโหลดของเถื่อนเล่น ชัวร์ เพราะ ถูกกว่า 5 เท่าตัว จากของจริง

แล้วทุกคนก็ไม่ซื้อแผ่นแท้ พอไม่ซื้อแผ่นแท้ คนทำเกมส์เขาจะทำมาให้เล่นต่อไหมละครับ ท่านครับ?

เห็นแก่ตัวจริงๆเลย เล่นของเถื่อนมีปัญหา ยังมาบ่นอีกครับ เหอะๆ ก็คนเขาไม่แก้ไขให้ แล้วพวกเราจะทำได้ไหมละ?

ก็พวกเราไม่ได้สร้างแครก สร้างเกมส์มานิ จะไปรู้ไหมว่า มันจะแก้ปัญหาอย่างไร จริงไหม?

บริษัท EA game ไม่ผลิตในไทยสาเหตุอะไร รู้ไหมครับ? ก็เพราะ มีคนแบบนี้ไงครับ ^^ เล่นของเถื่อน เล่นไม่ได้แล้วออกมาบ่น(เกี่ยวตรงไหน)

ถ้าอยากแก้ปัญหาจริงๆ Google ก็มีให้ค้นหานะครับ ถ้าไม่มีสอบถามมา ถ้าไม่มีคนตอบก็แสดงว่ามันแก้ไม่ได้

่ส่วนที่เขาบอกว่า ซื้อแผ่นแท้ ก็ไม่ผิด เพราะ เขาก็อยากช่วย แต่หมดทางช่วยไงครับ เข้าใจหน่อยซิครับ ^^

ป.ล.บ้านผมแผ่นแท้มีไม่ถึง 5 แผ่นหลอก โหลดจาก Jkg นี้ละ แต่ว่า.... ถ้ามีปัญหา ผมก็ไม่ได้ออกมาบ่นอย่างนี้หลอก ก็ถามๆดู ถ้าไม่ได้จริงๆ

ก็ซื้อแผ่นแท้มาเล่น 5 แผ่นนั้นละ ที่ผมโหลดมาแล้วมันมีปัญหาไง 555

ผมรู้นะครับว่าอยากหล่อ ด่าคนอื่นแล้วมันเท่

แต่ผมแค่แชร์ความเห็นนะครับ ก็ผมมีปัญหา แล้วถาม ผมบ่นตรงไหน ?

ผมแค่เบื่อพวกตัดบทเฉยๆนะครับ แล้วผมก็บอกแล้วเรื่องสมมุติ

ขอโทษครับ ผมไม่ได้อยากเท่ห์ อยากหล่อเลยครับ

แค่ผมพยายามจะบอกว่า ก็คุณโหลดเกมส์เขาไปฟรีๆ เขาช่วยแก้ปัญหาไม่ได้ ตกลงเขาผิดใช่ไหมครับ

เข้าใจพวกที่บอกมาซื้อแผ่นแท้ซิ พวกนี้ คือ มันมี 2 อย่างคือ

1.ตั้งใจเข้ามาช่วยจริงๆ อยากให้เล่นของดีๆ พวกนี้ส่วนใหญ่จะซื้อเอง
2.ออกมาโชว์ว่าตัวเองซื้อแผ่นแท้ไปเล่นแล้ว ทั้งที่ขโมยตังแม่ไปซื้อ (ภูมิใจมาก) มันก็จะออกมาด่าคนอื่นละครับ

แต่คุณก็ต้องทำใจซิครับ ก็เราโหลดเถื่อนมาเล่น โดนไอพวกนี้ด่าก็ช่างมัน ผมโดนมาตั้งแต่สมัยหนุ่มๆแล้วครับ

ผมขอเกมส์ บอกซื้อเองดิ ผมมีปัญหาเกมส์ ไปซื้อมาก็หมดเรื่อง เล่นเถื่อนเอาไรมาก อืม ผมก็เคยโดน แต่ผมเข้าใจไง

ว่า เราก็ผิดจริงๆ ช่างมันไปเหอะ ไอพวกนี้มันเกรียน ถ้ากุรวยขึ้นมาเมื่อไรนะ กุจะสร้างเกมส์ ที่มันอยากเล่น และ ขายมันแพงๆไปเลย 55

ต้องเข้าใจครับ ผมก็จน ไม่ได้รวยเลยจริงๆ เกมส์แท้ที่ซื้อมาก็คือ ผมมีปัญหาจริงๆ แล้วอยากเล่นก็เลยซื้อ

อย่าง Gta Iv Dead Island PEs ผมก็ซื้อมาครับ ก่อนหน้านี้ก็โหลดมาเล่น แต่มีปัญหาเลยซื้อครับ เก็บตังไม่กี่บาท นานๆซื้อที

รอให้มันลดราคาลงหน่อยค่อยไปซื้อ อย่าง Btf3 ตอนนี้ ผมก็อยากเล่นแต่ไม่ซื้อ รอพวก Btf4 มันออกนั้นละ ถึงจะซื้อ เพราะ ราคาก็คงตก

เกมส์มันไม่หนีเราไปไหนหลอกครับ จริงๆ แล้วคุณก็ต้องเข้าใจว่าบางคนเขาหวังดี ไม่ใช่มาด่า

อย่างผมถ้าหาว่าผมอยากหล่อ อยากเท่ห์ ก็เชิญ เพราะ ผมไม่ได้มีเจตนาอย่างนั้นอยู่แล้ว ก็ผมเหมือนคุณนี้ละ แต่แค่คิดได้ แค่นั้น.........

Artificial
13th December 2011, 18:53
มันก็เหมือนกับถ้าคุณไปขโมยของในห้างมาแต่มันใช้ไม่ได้ พอไปบอกขอเปลี่ยนคืนเขาก็ต้องของใบเสร็จอะไรต่างๆ ที่นี้ก็โดนเลยสิ - - เกมน่ะถ้ามีปัญหาทางผู้พัฒนาเขาจะออกแพชแก้บัคอะไรให้อยู่แล้ว

Zeallar
13th December 2011, 19:00
ผมรู้นะครับว่าอยากหล่อ ด่าคนอื่นแล้วมันเท่

แต่ผมแค่แชร์ความเห็นนะครับ ก็ผมมีปัญหา แล้วถาม ผมบ่นตรงไหน ?

ผมแค่เบื่อพวกตัดบทเฉยๆนะครับ แล้วผมก็บอกแล้วเรื่องสมมุติ

boss02
13th December 2011, 19:03
........... มาม่า ไหม

poowangdee
13th December 2011, 19:07
ไม่รู้เหมียนกานครับ ไม่เคยซื้อแท้ซะที เล่นไม่ได้ก็ไม่เล่น จบ

BoRing
13th December 2011, 19:27
ตามที่ หลายๆท่านด้านบนตอบนะครับสำหรับแผ่นแท้
ส่วนการแก้ปัญหาก็อยากให้หาในกูเกิ้ลครับ เน้นเว็บของต่างประเทศครับได้แน่นอน
ถ้าอ่านไม่ค่อยได้แนะนำ กูเกิ้ลทรานสเลท ครับ เอามาแปลทีละคำ แล้วค่อยๆตีความหมาย

Till The Death Of Me
13th December 2011, 19:35
...จขกท. แสดงความเห็นออกมายังงั้น จขกท. ไม่รู้สิน่ะ ว่าเกมไม่ใช่สิ่งที่โหลดได้ฟรีๆ - 3-

SinSu
13th December 2011, 19:55
โอะๆอย่าเพิ่งครับ BF3เนี่ย แผ่นแท้ ปัญหาเยอะกว่า โหลดอีก

clubzaxxx
13th December 2011, 20:16
เเล้วจะบ่นทำไม เล่นก็อปลูกเมียน้อย

ซื้อเเท้ ไข่ในหิน

miniboss
13th December 2011, 20:22
ก็อย่างนี้อะนะ เกมไหนที่คนเขาซื้อแท้เขาก็จะมาพูดอย่างงี้ละ ถ้าเกมที่นายเล่นเขาไม่ได้ซื้อแผ่นแท้เขาก็จะเงียบๆไว้ (ออกแนวอวดๆว่าตูซื้อแท้) :)

tonetone1
13th December 2011, 20:27
ก็อย่างนี้อะนะ เกมไหนที่คนเขาซื้อแท้เขาก็จะมาพูดอย่างงี้ละ ถ้าเกมที่นายเล่นเขาไม่ได้ซื้อแผ่นแท้เขาก็จะเงียบๆไว้ (ออกแนวอวดๆว่าตูซื้อแท้) :)มันก็จริงเนอะแต่ก็แล้วแต่คนมั้ง > <

SpMe
13th December 2011, 20:31
เหมือนกระทู้นี้จะเกิด ดราม่า

berrygo60
13th December 2011, 20:41
คนซื้อแค่ก็ยังงี้แหละครับ ก็ต้องอยากให้คนอื่นเล่นแท้เป็นธรรมดา

แต่ใช่ว่าบางคนจะมีเงิน ซะเมื่อไร

บางคนอยากเล่นแต่ ไม่มีงบ ก็ต้องโหลดเป็นธรรมดา

เหมือนผมก็โหลด ถ้าไม่ใช่เกมส์ที่ชอบไม่ซื้อหรอก

อย่างปัญหาที่มีคนถาม ถ้าผมตอบได้ผมจะตอบ

ถ้าผมไม่รู้ผมก็เงียบๆไว้จะดีกว่า

การที่คนบอกว่าซื้อแท้สิ ผมว่าไม่เหมื่อนจะช่วยแก้ปัณหาของคนที่ถามสักเท่าไรหรอก

tonetone1
13th December 2011, 20:44
คนซื้อแค่ก็ยังงี้แหละครับ ก็ต้องอยากให้คนอื่นเล่นแท้เป็นธรรมดา

แต่ใช่ว่าบางคนจะมีเงิน ซะเมื่อไร

บางคนอยากเล่นแต่ ไม่มีงบ ก็ต้องโหลดเป็นธรรมดา

เหมือนผมก็โหลด ถ้าไม่ใช่เกมส์ที่ชอบไม่ซื้อหรอก

อย่างปัญหาที่มีคนถาม ถ้าผมตอบได้ผมจะตอบ

ถ้าผมไม่รู้ผมก็เงียบๆไว้จะดีกว่า

การที่คนบอกว่าซื้อแท้สิ ผมว่าไม่เหมื่อนจะช่วยแก้ปัณหาของคนที่ถามสักเท่าไรหรอก

หล่อมากครับผมชอบคนที่พูดแบบนี้บางทีการพูดตรงหรืออ้อมก็ไม่ช่วยแก้ปัญหาที่ดีเสมอไปนะครับ

deklnw2012
13th December 2011, 20:47
ถ้ามีเงินก็ซื้อแท้ไปเถอะครับ แต่อย่างว่าแหละ ซื้อทุกเกมก็คงไม่ไหว ถ้าเกมไหนเราชอบ ถูกใจ เราก็ต้องให้กำลังใจเขา
ถ้าเขาทุ่มแรงทุ่มทุ่นเพื่อสร้างเกมขึ้นมา แล้วก็มาโหลดๆกัน แบบไม่มีการซื้อแผ่นแท้ ขาดทุน ก็ต้องเลิกรากันไป ถึงอย่างนั้นตัวผมเองก็ไม่มีปัญญาจะซื้อแท้ทุกเกม
แต่อย่างน้อยเกมไหนเราชอบเรารักจริงๆ เราก็ควรจะซื้อ ส่วนเรื่องที่บอกว่ามีปัญหา แล้วไปโยนให้ซื้อแผ่นแท้ อย่างแรกเลย ไปโหลดมาจากไหน ถ้าโหลดจาก JKG
อย่างน้อยก็หาในคอมเม้น ที่เขามีปัญหาเหมือนกัน หรือถามไปก็ได้ (ก็ควรจะเป็นกระทู้ที่โหลดมา) Google ก็ได้ครับ ไม่ต้องหวังพึ่งคนอื่นอย่างเดียว
แก้ปัญหาเบื้องต้นก็ ลบลงเกมใหม่ เปลี่ยนแคร๊ก อัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอ แคร๊ก FIX Update หรือลงวินโดวส์ใหม่ หรือเปลี่ยนที่โหลดใหม่ ซ่อมไฟล์ อะไรประมาณนี้

iSimilaXi
13th December 2011, 20:52
ต้องถามก่อนว่า เงินทุนของการสร้างเกมมาจากไหน พวกภาคต่อ ก็มาจากเราซื้อเกมเขาเนี่ยแหละ ถ้าเกิดวันนึงคนทั้งโลกโหลดอย่างเดียว แล้วพอไม่มีเงินทุน เกมก็ดำเนินการสร้างต่อไม่ได้ครับ

ถึงผมเล่นเถื่อนนะ ตอนนี้ก็มีเกมแท้ประมาณ 10 เกม + แล้วครับ ;) (ที่ซื้อเองนะ)

magabers
13th December 2011, 20:59
แถวบ้านผมไม่มีร้านขายเกมส์แท้ด้วยครับ..ตอนนี้ก็เก็บตังค์เติมแรมด้วย

TesTo
13th December 2011, 21:02
ไม่รู้ผมเข้ามาดู >.<

gosol
13th December 2011, 21:02
ผมไม่เคยพูดอย่างนั้น

janraiman15
13th December 2011, 21:50
ก็ท้ามีคนมาตั้งถามเกมเถื่อนมีปัญหาผมว่าท้าเรารู้จิงๆก็ช่วยบอกเค้าดีกว่า ไม่ควรไปบอกว่าซื้อแท้สิปัญหาจะไม่มี

เค้าถามอะไรมาก็ตอบๆไปเท๊อะ หรือไม่รู้ก็ไม่ต้องตอบผมว่า 50-60 เปอเซนของคนเล่นเกมเว็บนี้ ก็โหลดเถื่อนกันทั้งนั้น

ก็เว็บนี้ขึ้นชื่อเรื่องความมีน้ำใจ ฉนั้นเค้าถามไรมาก็บอกๆไปไม่ต้องคึดมา แฮปปี้ททั้งคนถามและคนตอบ

RES_PAUL
13th December 2011, 21:55
พอตอบให้แล้วยังบ่นพอหาให้แล้วแก้ปัญหาไม่ได้มีด่านินทาลับหลัง =_= มันทำเอาเอือมผมเคยเจอ(คนอื่นเคยไหมไม่รู้)เพราะฉะนั้นซื้อแท้ซะก็จบ

อยากจะเล่นก๊อปอย่าโอดครวญกับปัญหา

รักจะเล่นก๊อปอย่าบ่นโวยวาย

EDIT เดี๋ยวพ่อจับดูดปากซะนี่ขโมยเขาเล่นแล้วยังโวย เดี๊ยะๆ =_=

Rchanglyl
13th December 2011, 22:03
เพราะการซื้อแผ่นแท้ เปรียบเหมือนการขอบคุณคนสร้างเกม ให้กำลังใจคนสร้าง
ให้ทุนในการสร้างเกมต่อๆไป แต่ถ้าเล่นก๊อป ก็เหมือนกับเขาเหนื่อยฟรี ไม่อยากสร้างเกมใหม่ๆออกมาอีก หรือยกเลิกplatformนั้นๆ

ถ้าคิดไม่ออก ลองคิดซะว่าคุณเป็นคนสร้างเกม แล้วคนอื่นไปก็อป คุณจะรู้สึกยังไง แค่นั้นแหละ

karnt111
13th December 2011, 22:08
อืมผมก็เป็นคนที่ชอบโหลดมาเล่นมากกว่าซื้อแท้ แล้วก็ไม่มีปัญหา ถ้าจะมีก็คือเสปคไม่ถึงกับ crack ไม่ออก และ multiplay ไม่ได้(อันนี้ไม่เครียดมากเพราะเราโหลดก็อย่าไปเรียกร้องไรมาก)
ปล.โหลดแต่ไม่ซื้อแผ่นผีเพราะคิดว่าเราไม่ซื้อแท้แล้วเราจะซื้อผีมาทำหำอะไร****ไม่ต่างจากโหลด แถมไปให้กำไรพวกโหลดผีแล้วมาทำแผ่นด้วยน่าเกลียดกว่าเดิมอีก
ปล.2 แผ่นแท้มีอยู่เกมเดียว L4D2 ใครจะช่วนเล่นก็add id steam มา karnt111

killkinglion
13th December 2011, 23:12
เข้าใจความรู้สึก จขกท ครับ

ต้องการโกง ก็ไม่ได้ว่า เพราะเขาโกงก๊อปกันมาทั้งโลกแล้ว "ผมเองด้วย" เราชาว Joker สะเปล่าเน้อๆๆ

และผมก็คือผู้นึง ที่ต้องการเล่นก๊อปแล้วเมื่อมีปัญหานิดหน่อย พอถามไปหลายคนเขาก็ตอบอย่างดีและมีความช่วยเหลือครับ ....อย่างมากเขาก็เพียงลงท้ายว่า "ควรสนับสนุนแผ่นแท้" (เข้าใจแต่ก็ขอบคุณกับนํ้าใจของเขา)

จขกท ก็ไม่ต้องกังวลมาก เพราะผมเองก็ไม่ชอบพวกหนึ่งครับ ....มันเป็นเพียง "บางคน" เท่านั้นที่จะมาอย่างไม่มีนํ้าใจแล้วตัดบทว่า "ซื้อแผ่นแท้เลย หมดเรื่อง" เป็นคำพูดที่ถูกก็จริงครับ (ที่ จขกทคิดอยู่แน่ๆเลย)
แต่คนเหล่านั้นจะไม่ช่วยแก้ปัญหาอะไรของท่านเลย ก็เป็นแค่คนบางคนครับ ไม่ใช่ทุกคน ใครที่ชอบตอบสั้นๆว่า "แผ่นแท้ก็หมดเรื่อง" ก็ปล่อยเขาไปถ้าเขาไม่คิดจะช่วยแล้วมาตอบ (ผมว่าคนที่ตอบแบบนี้มีไม่มากหรอก)

แต่ถ้าคุณถามอะไรแบบว่า เป็นไปไม่ได้แล้วต้องแผ่นแท้เท่านั้น เช่น "Battlefield ออนไลน์ยังไง" อันนี้อาจเป็นความผิดคุณเองที่คุณไม่รู้ครับ เขาก็อาจจะแนะนำมาสั้นๆว่าแผ่นแท้ก้เป็นได้

ดราม่าได้ แต่ห้ามเป็นเรื่องราว และผมจะไม่ตอบเพื่อไม่ให้เป็นความรุนแรงต่อไปครับ :)

Matizano
13th December 2011, 23:52
ถ้าเอาความจริง คนเล่นก็อปหรือเถื่อน ถือว่าเป็นขโมย แล้วขโมยควรได้รับการช่วยเหลืออย่างงั้นหรือ ถ้าจะแยกแยะขนาดนั้น รับรองว่าไม่มีใครเข้ามาตอบหรอก ถ้าโหลดมาหน่ะ แต่น้ำใจและจิตสำนึกคนยังมีไงครับ

และการที่เขาแนะนำให้ซื้อแท้ ก็เพราะมันปัญหาน้อยหรือแทบไม่มีเลย ถึงมี ไม่นานเขาก็อัพแพทแก้ ไม่หายเขาก็แก้ให้จนหาย และเขาแนะนำวิธีให้ทำในสิ่งที่ถูกต้อง ถ้าไม่พอใจในการแนะนำในสิ่งที่ถูกต้อง ก็ควรพิจารณาตัวเองก่อนจะว่าคนอื่น

GariTo
14th December 2011, 00:08
ผมซื้อเกมเเท้นะ บ้างทีมันยังถูกกว่าพวกเเผ่นเถื่อนซะอีก (ยกเว้นโหลดอะนะ) สตีมงี้ ลดกันรายวัน จาก600 เหลือ200มั้งเหละ ตอนนี้เลยไม่ได้ซื้อกะโหลดเถื่อนไปเเล้ว
ปล. เกมแท้มีปัญหา แพทโคตรเร็วเลยครับ(ช่วงแรกๆอะนะ)

RES_PAUL
14th December 2011, 00:10
ถ้าเอาความจริง คนเล่นก็อปหรือเถื่อน ถือว่าเป็นขโมย แล้วขโมยควรได้รับการช่วยเหลืออย่างงั้นหรือ ถ้าจะแยกแยะขนาดนั้น รับรองว่าไม่มีใครเข้ามาตอบหรอก ถ้าโหลดมาหน่ะ แต่น้ำใจและจิตสำนึกคนยังมีไงครับ

และการที่เขาแนะนำให้ซื้อแท้ ก็เพราะมันปัญหาน้อยหรือแทบไม่มีเลย ถึงมี ไม่นานเขาก็อัพแพทแก้ ไม่หายเขาก็แก้ให้จนหาย และเขาแนะนำวิธีให้ทำในสิ่งที่ถูกต้อง ถ้าไม่พอใจในการแนะนำในสิ่งที่ถูกต้อง ก็ควรพิจารณาตัวเองก่อนจะว่าคนอื่น

ว่าจะพิมพ์งี้ตอนแรกกลัวจะมีปัญหาทีหลัง =_= ผมขอใช้เรปนี้ด้วยได้ไหมอ่ะ

Emo
14th December 2011, 00:27
แผ่นแท้ปัญหาน้อยสุดครับ

แล้ว CRACK ก็ดีกว่า...CRACK เกมส์ ไม่มีปัญหาครับ

อีกอย่างอยู่ที่ คอมคุณด้วยว่า สเป็ค ถึงไหม....

Aries_Palmme
14th December 2011, 01:54
เข้าใจ จขกท. นะ แต่ก็อย่าลืมครับ การแก้ปัญหามันก็น่าจะเริ่มจากตัวเองก่อน ไม่ได้จริงๆ ก็ถาม เพราะเราย่อมรู้ว่าเราเล่น "เเบบไหน"

อย่างน้อยก็ผมคนนึงที่ตอบ (ผิดถูกว่ากันอีกที) ไม่รู้จริงๆ ผมก็เงียบ 55 เกมส์เเท้ไม่เเพงอย่างที่คิดหรอกครับ ตั้งเเต่มี steam เกิดขึ้นมาบนโลก

ปล. หมดจากซีรีย์ AC ผมคงไม่ได้ซื้อเกมส์แท้ไปอีกนานเเน่เลย :D

siriuscry
14th December 2011, 02:05
แชร์เงินซื้อแท้เลยครับ คนเยอะ ๆ ก็ถูกเอง

Eryx
14th December 2011, 03:03
รักการเล่นเกม อยากเล่นเกม ชอบเล่นเกม อยากสนับสนุนให้มีเกมดีดีต่อไป คุณก็ซื้อของแท้สิ

ท่าคุณอยากเล่นเกมเเต่คุณไม่รู้ว่าคุณชอบหรือเปล่า คุณก็เล่นเดโม่สิ

ไม่มี~~หาเดโม่โหลดไม่ได้ อย่างงั้นอย่างงี้ คุณก็ดุReviewหรือGameplay ในYoutube เอาสิ

ผมไม่เข้าใจว่าทำไมคนที่เล่นของปลอม ยังมีหน้ามาด่าหรือนินทาพุดเสียดสีคนเล่นของแท้

ทั้งๆที่คำว่า *ซื้อของแท้สิ* มันคือการเตือนสติและเป็นทางแก้ปัญหา อยู่ในตัวคำของมันเอง

คนที่เล่นของแท้ เห็นเกมที่ตัวเองลงทุนเก็บเงินซื้อมาเล่น มีแคร็กมีของปลอมมีแผ่นปลอมมีกระทู้ให้โหลด

มันเจ็บใจ จนท้อแท้เลยนะครับ ทางแก้ที่จะทำให้ไม่มีคนมาคอยด่าคุณว่า *ซื้อแท้สิ*

ก็แค่ ทำยังไงก็ได้ให้คนที่สนับสนุนของแท้หมดโลกไปเลย หรือ คุณจะเริ่มแก้ที่ตัวคุณเอง

คนที่ชอบพิมว่า*ซื้อแท้สิ* บอกไว้เลยเผื่อว่าไม่รู้ เค้าไม่ได้ต้องการช่วยหรอกครับ และต่อเค้าให้รู้หรือช่วยได้

เค้าก็ไม่อยากช่วยคุณหรอกครับ ไม่ต้องไปหวังอะไรจากเค้าทั้งนั้นครับ เพราะเค้าก้แค่พูดไป *ไม่ได้คาดหวังว่าคุณจะยอมซื้อของแท้ด้วยเหมือนกัน*

เค้าไม่ได้มีปัญหาเหมือนคุณ ต่อให้มีก็รับประกันได้เลยว่าปัญหานั้นจะได้รับการแก้ไขอย่างแน่นอน

RomeoCoffee
14th December 2011, 03:33
สำหรับผมแผ่นแท้มันคือเงินราคาแพงมาก ลำพังแค่อัพคอมก็จะไม่ไหวอยู่แล้ว
เกมส่วนใหญ่หนักๆทั้งนั้นเลย จะเล่นแต่ละทีก็ Low - Medium ประมาณนี้
เห็น BF3 แล้วตั้งใจไว้ว่าจะซื้อแท้แน่นอน พอได้สัมผัส Beta แค่นั้นแหละ
แทบร้อง.. Low แล้วยังมีกระตุกบ้างนิดๆ แผ่นแท้คงห่างไกลริบ ซื้อมาแต่สังขาน
คอมไม่ไหวจริงๆ โหลดเอาพอเล่นให้จบๆก็เป็นพอแล้ว

แต่เมื่อครั้งที่เจอปัญหา ซึ่งก็น้อยมาก! ผมก็ลองค้นหาด้วยตัวเอง หรือสอบถาม
กับผู้อัพโหลดหรือท่านผู้อื่นที่สามารถตอบให้ได้ โดยคำนึงว่าเราเปรียบเสมือนเด็ก
ที่รับของจากผู้ใหญ่ ให้แล้วจะดีหรือไม่ดีก็ไม่เป็นไร ไม่มีสิทธิไปกล่าวโทษใครได้
มองไปที่ประเด็นที่เราสนใจมากกว่า คือ การที่เราสอบถามปัญหา คือเราต้องการ
“คำตอบ” แน่นอนว่าเพียงแค่คำตอบ เพราะฉะนั้น ใครที่สามารถให้คำตอบเราได้
เราก็จะโฟกัสไปที่เขาเป็นพอ ใครที่ตอบไม่ได้หรือจะพิมพ์อะไรมาก็ไม่เห็นต้องไป
ใส่ใจหรือสนใจ เพราะถึงจะสนหรือโต้แย้งกลับไปเราก็ไม่ได้คำตอบที่เราต้องการ
อยู่ดี.. อย่าลืมว่าปัญหาของเรา เราต้องการเพียงแค่คำตอบ เรื่องอื่นอย่าใส่ใจ..

Ratchanai
14th December 2011, 03:47
บ่นอย่างสร้างสรรค์ ตอบอย่างมีความคิด แล้วจะไม่มีดราม่า

18&Life
14th December 2011, 04:25
ชอบเกมไหนก็อุดหนุนเจ้าของเขาหน่อยเถอะได้มีเกมดีๆเล่นกันอีกยาวๆ อีกอย่างผมก็ทั้่งโหลดทั้งแท้เกมซีรีไหนที่ชอบผมก็ซื้อแท้แต่ถ้าเกมไหนที่ไม่แน่ใจก็โหลดมาลองดูระบบเกมก่อนชอบก็ซื้อแท้เพื่อเล่นMPไม่ชอบก็ไม่

ซื้อก็แค่นั้น ผมไม่อยากจะให้เกิดเรื่องเหมือน Ghots Recon อีก เซงจิตPCอดเล่น

ของโหลดเล่นได้แค่ SP ของแท้ SP&MP ความสนุกมันไม่เหมือนกันนะ บางเกม SP ไม่สนุกแต่ MP สนุก บางเกม SP สนุก MP ไม่สนุก ก็มี มันก็สลับกันไป อีกอย่างบางคนคิดว่าแผ่นแท้แพงผมว่าจริงๆไม่นะ สะสมเงินไปเดี๋ยวก็ได้ ลองคิดเวลาเติมบัตรเกม

online สิครับว่าเราเติมสะสมไปเท่าไรบางคน 1 หมื่อนขึ้นก็มีทั้งๆที่คุณภาพเกมที่เล่นนี่ไม่ได้ดีอะไรมากมายเลย จริงไหมครับ?...

ปล.อย่าดราม่าใส่ผมนะผมพูดไปตามความจริง

boysakoa
14th December 2011, 05:51
เพราะว่าซื้อแท้มันเป็นทางแก้ที่ดีที่สุด ไม่ได้แก้เขินไรทั้งนั้น ไอพวกแก้เขินคงโหลดเถื่อนด้วยกันนั่นแหละ

DeKidZapper
14th December 2011, 11:48
เห็นในกระทู้ในoczว่าซื้อkeyพวกถูกๆก็ผิดไม่ใช้หรอยกเว้นแต่ทางสตีมเหมือนกับเป็นการไม่สนับสนุนซื้อตัวแทนในประเทศไทยไม่รู้จิป่ะ

Gu Pai!
14th December 2011, 17:07
คนเล่นแท้ ส่วนใหญ่ มักจะเหตุผลของคนเล่นเถื่อนไม่ขึ้น

และก็มักจะพยายามทำให้คนอื่น หันมาเล่นแท้เหมือนกัน!! (ผมเองยังพยายามชวนเพื่อนมาเล่นแท้เลย)

มันก็เหมือนกับว่า "เห้ย!! ตรูเสียตังไปแล้วถึงได้เล่น แล้วมุงมาเล่นฟรีๆได้ยังไง!!!?? กุไม่ยอม เว้ย!!!!! กุจ่าย!! มุงก็ต้องจ่ายด้วย!!!" อะไรประมาณนี้หละมั้ง

maxonline17
14th December 2011, 18:15
ผมว่ามันเป็นการสนับสนุนสินค้าของเขานะครับผม เกมบางเกมไม่ใช่ทำมาง่ายๆ ดูอย่างเกมค่ายพายุน้ำแข็งสิ กว่าจะออกนี่นานบรม

เขาตั้งใจทำอย่างดีที่สุด แต่คุณมาขโมยเขาไปเล่น

เหมือนกับคุณทำรายงานเล่มหนาๆ 1 เล่มออกมากะจะให้ได้เต็ม แล้วมีใครไม่รู้ขโมยไปเฉยๆ เราที่ทำมายากเย็นกลับไม่ได้อะไรเลย คิดดูนะครับ

ปล.ผมไม่ได้ซื้อเกมแท้ทุกเกมที่เล่นผมยอมรับ แต่ต่อไปนี้จะอุดหนุนให้เยอะกว่าเดิม

KULULU_LABO
14th December 2011, 20:10
คุณเสียตังซื้อแท้มาคุณเสียดายเงินมั้ยแล้วถ้าคุณเสียดายเงินคุณจะเก็บอย่างดีมั้ยแล้วถ้าคุณเก็บอย่างดีคุณจะใช้มันอย่างคุ้มค่ามั้ย
ส่วนตัวผมไม่ห้ามหรอกว่าใครจะโหลดแต่ควรจะอุดหนุนเขาบ้างไม่ใช่เอาแต่ขโมยเขาใช้เก็บเงินวันนิดๆหน่อยๆก็สามารถได้สิ่งที่เราต้องการแล้ว
ผมเป็นเกมเมอร์ธรรมดาๆคนนึงไม่ได้รวยอะไรมากอายุ16ปีผมยังซื้อของแท้ได้เลย
http://steamcommunity.com/id/COPYKAD/games?tab=all

aM00DIEswedee
14th December 2011, 20:14
เห็นในกระทู้ในoczว่าซื้อkeyพวกถูกๆก็ผิดไม่ใช้หรอยกเว้นแต่ทางสตีมเหมือนกับเป็นการไม่สนับสนุนซื้อตัวแทนในประเทศไทยไม่รู้จิป่ะ

แต่เราก็สนับสนุนผู้สร้างนิครับทั่น...
ว่าแต่ว่าเถอะครับ

ท่านโหลดมาจากไหน ความจริงท่านน่าจะไปหาวิธีแก้ปัญหา จากกระทู้นั้น หรือเจ้าตัวผู้อัพโหลดนะครับ
ทีตอนเขากำลังอัพเกมส์ ก็ไปพิมพ์ในกระทู้กันจัง 'เป็นกำลังใจให้ครับ'

แล้วจะพิมพ์อีกซักกระทู้ หรือส่ง PM ไปถามคนอัพโหลดไม่ได้รึครับ ?

ป.ล. ฝากไว้ให้คิดนะครับ ท่านไม่ชอบให้คนมาตัดบทว่า 'ซื้อแท้สิ' และผู้สร้างเกมส์ ก็คงไม่ชอบที่มีคนมาโหลดของเถื่อนแบบนี้หรอกครับ

PEEIII
14th December 2011, 20:17
ถ้าคุณเลือกเล่น เถื่อน
แต่กลับไม่มีความสามารถที่จะทำให้มันเล่นได้เอง ก็อยู่ที่ ประสบการณ์และฝีมือการลงเกมของคุณ แล้วละครับ

และสุดท้ายนี้ผมอยากจะบอกว่า
"ไม่มีเกมไหนที่โหลดไปแล้วเล่นไม่ได้หรอกครับ อยู่ที่ตัวคุณเองแล้วละครับว่าจะลงมันเป็นเองรึเปล่า"

Msguzs
14th December 2011, 20:25
แผ่นแท้ตัวเกมส์มันจะสมบูรณ์ที่สุดครับเลยลงเล่นได้ไม่มีปัญหา

ถ้าซื้อมาแต่คีย์แนะนําให้หาตัวเกมส์ที่สมบูรณ์ๆ ถ้าซื้อจาก Steam ให้โหลดเกมส์จาก Steam ครับ อย่าไปโหลดของเถื่อนเพราะตัวเกมส์อาจมีข้อผิดพลาด

starzerobenz
14th December 2011, 20:28
แผ่นผีมันไม่ดีอะครับ ต้องเข้าใจ
ทางเลือกที่ดีที่สุดคือแผ่นแท้ครับ

KONTHAI
14th December 2011, 20:50
จขกท. เหมือนตั้งกระทู้ฆ่าตัวตายเลยแหะ:sweat

ข้อดีของเกมเถื่อน ฟรี!ครับสั้นๆง่ายๆ จบ
ข้อเสียล่ะ เกมไม่สมบูรณ์ แครกเน่า โหลดมาก่อนโหลดคุณต้องอ่านวิธีลงดีๆก่อนบางเกมมันซับซ้อนมาก ออนไลน์ไม่ได้ยกเว้นบางเกม

ข้อดีของแผ่นแท้ เกมสมบูรณ์ ออนไลน์ได้ เวลามีปัญหาจะแก้ใข อัพเดตตลอดสำหรับเกมที่ต้องอัพเดต ของแถมพอมีบ้าง
ข้อเสีย แพงชิหาย

ถ้าถามผมว่าผมโหลดเถื่อนมั้ย? ตอบเลยว่า โหลดครับ!โหลดมันทุกเกมที่อัพเดตใหม่ๆด้วย เอามาลองก่อนว่ามันส์แค่ใหนมีปัญหาก็ทำใจเพราะของเถือนโวยวายไปก็เท่านั้น

และถ้า ถามผมว่าผมเล่นแผ่นแท้มั้ย เล่นครับ!สำหรับเกมที่ผมรัก ตอนนี้ผมมีแท้แค่2แผ่นเอง เก็บตังแทบรากเลือด ทั้งอดข้าว อดขนม :sweat

net0419010
14th December 2011, 20:53
"ไม่มีกระทู้นี้ยังดีกว่า"

ตั้งมาให้พวกผู้ดีด่าเเท้ๆ

blackop
14th December 2011, 21:08
แล้วแต่ จขกท. จะคิดยังไงก็เรื่องของ จขกท.

devilparm
14th December 2011, 21:10
ไม่รู้เหมียนกานครับ ไม่เคยซื้อแท้ซะที เล่นไม่ได้ก็ไม่เล่น จบ

นี่ละ รุ่นใหญ่มันต้องใจเด็ดแบบนี้ 555+

devilparm
14th December 2011, 21:12
อย่าด่าเจ้าของกระทู้เลยครับ เขาแค่บอก ว่าอยากแชร์ความเห็น ไม่เห็นต้อง ลงแขกด่าเขา ขนาดนี้เลย เขาสงสัย เขา ถาม เขาอาจจะมีแผ่นแท้เป็น 10 แผ่นก็ได้นะคับ ใครจะรู้

ผมไม่ได้ออกตัวนะ ส่วนตัวผมก็ มีแท้อยุ่เกมเดียวเอง คือ Assassin Creed BTH

AUSTIN
14th December 2011, 21:15
มาอ่านกระทู้นี้แล้วรู้สึกมันส์ๆอย่างบอกไม่ถูก ผมไม่มีอะไรจะพิมพ์แล้วโดนตัดบท

noting
14th December 2011, 21:18
อ่าน แล้วคิดตามนะ

ตอบจขกท นะครับ ต้องอย่าลืมสิครับ ว่าคุณโหลด ของเขา ฟรี การ support ตอบคำถามต่างๆ ย่อม ไม่ได้ตามที่ต้องการ เพราะ

ใครจะมาว่างตอบ ปัญหา ทั้งวัน ส่วนคนที่ตอบ บางคน ก็ ยัง เด็ก ตอบรู้เรื่อง บ้าง ไม่รู้เรื่องบ้าง คงต้องทำใจ แต่เขามีน้ำใจมาตอบก็ดีแล้ว

ที่เขาบอกให้ไปซื้อแท้ก็ถูกแล้วครับ ส่วนคนตอบผมว่า ถ้าไม่รู้ จริงๆ ก็อย่าไป ตอบ กระทู้ ที่เขาตั้ง ถามไว้ จะดีกว่า มันเปลืองเนื้อที่+ปั้มกระทู้+ไร้สาระ+กวน...

tonnowww
14th December 2011, 21:30
ไม่ต้องต้มมาม่าก็ได้ครับ :(

พวกมีเงินก็ซื้อไป ไม่มีเงินก็โหลด(อย่างผม) :dance
แต่พวกที่ซื้อแท้คุณแน่ใจหรือว่าคุณไม่เคยเล่นเถื่อนแม้แต่ครั้งเดียว ?

ลองอ่านดูดีๆสิครับ จขกท. ได้ตอบกลับบ้างไหม มีแต่พวกผู้ดีเข้ามาด่า การที่พวกคุณไปด่าเขามันทำไห้อะไรดีขึ้น

ที่คุณบอกว่าเถื่อนเเล้วชาว JKG ขึ้นชื่อเรื่องแจกของเถื่อนหรือครับ? คุณมาเป็นสมาชิกก็แสดงว่าคุณเถื่อนเหมือนกัน:rtfm

14th December 2011, 21:43

พวกมีเงินก็ซื้อไป ไม่มีเงินก็โหลด(อย่างผม) :dance
แต่พวกที่ซื้อแท้คุณแน่ใจหรือว่าคุณไม่เคยเล่นเถื่อนแม้แต่ครั้งเดียว ?

ลองอ่านดูดีๆสิครับ จขกท. ได้ตอบกลับบ้างไหม มีแต่พวกผู้ดีเข้ามาด่า การที่พวกคุณไปด่าเขามันทำไห้อะไรดีขึ้น

ที่คุณบอกว่าเถื่อนเเล้วชาว JKG ขึ้นชื่อเรื่องแจกของเถื่อนหรือครับ? คุณมาเป็นสมาชิกก็แสดงว่าคุณเถื่อนเหมือนกัน:rtfm

ผมเห็นด้วยครับ :)

เข้าใจเขา เข้าใจเรา

DeKidZapper
14th December 2011, 21:44
แผ่นแท้ตัวเกมส์มันจะสมบูรณ์ที่สุดครับเลยลงเล่นได้ไม่มีปัญหา

ถ้าซื้อมาแต่คีย์แนะนําให้หาตัวเกมส์ที่สมบูรณ์ๆ ถ้าซื้อจาก Steam ให้โหลดเกมส์จาก Steam ครับ อย่าไปโหลดของเถื่อนเพราะตัวเกมส์อาจมีข้อผิดพลาด
จะว่าไปผมจะโหลดเกมส์gta4 ของคุณgigkokแล้วเอาkeyแท้มาใส่(ตัวเต็ม)มันจะได้ไหมอ่ะกลัวมาใส่แล้วไม่ได้อ่ะเสียตังเปล่าๆ

Matizano
14th December 2011, 21:49

แล้วคนที่เข้ามา JKG จะต้องเป็นคนที่โหลดที่เกมทุกคนหรือเปล่า ใน JKG มีแค่หมวดดาวโหลดหรือเปล่า มันมีกฏด้วยหรือเป่ลาว่าถ้าจะอยุ่จะเล่นเว็บนี้ จะต้องเป็นคนที่โหลดเกม จะต้องเข้าหมวดดาวโหลดทุกคน แล้วคิดว่าทุกคนเล่นอยุ่แค่เว็บนี้เว็บเดียวหรือเปล่า ?

อย่าคิดว่าตัวเองเป็นยังไง คนอื่นก้จะต้องเป็นเหมือนกันทุกคน มันดูงี่เง่ามากครับ

montreepot
14th December 2011, 21:51

อ่านให้เข้าใจ แล้วก็ค่อยออกมาโชว์นะครับ ^^

เขาบอกกันว่า เขาก็โหลดเถื่อนกันหมด แต่ถ้ามันมีปัญหา ก็ไม่เล่น

ถ้าอยากเล่น ก็ซื้อแผ่นแท้ ไม่ใช่บอกว่าซื้อแผ่นแท้ทุกเกมส์ ใครทำแบบนั้นก็บ้าเกินละครับ

และ อีกอย่าง ผมก็ไม่ต่างอะไรกับพวกคุณหลอกครับ เกมส์ที่ผมเล่น ผมก็โหลดเล่นทั้งนั้น

แต่แค่เวลามีปัญหา แล้ว ไม่มีใครช่วยได้ ผมก็ไม่ได้ออกมาโวยวายนิครับ กระทู้ทีี่ผมตั้งถาม ผมก็โดนด่าประจำ

ไปซื้อแผ่นแท้ซะนะ อยากเล่นอ่ะ ผมก็รู้่ว่ามันเป็นคำตอบที่กวน แต่ทำไงได้ ก็ถูกของเขานิครับ จริงไหม?

อย่าอวดรู้ครับ อ่านให้เข้าใจ แล้วค่อยด่ากันนะครับ......

tonnowww
14th December 2011, 21:55
แล้วคนที่เข้ามา JKG จะต้องเป็นคนที่โหลดที่เกมทุกคนหรือเปล่า ใน JKG มีแค่หมวดดาวโหลดหรือเปล่า มันมีกฏด้วยหรือเป่ลาว่าถ้าจะอยุ่จะเล่นเว็บนี้ จะต้องเป็นคนที่โหลดเกม จะต้องเข้าหมวดดาวโหลดทุกคน แล้วคิดว่าทุกคนเล่นอยุ่แค่เว็บนี้เว็บเดียวหรือเปล่า ?

อย่าคิดว่าตัวเองเป็นยังไง คนอื่นก้จะต้องเป็นเหมือนกันทุกคน มันดูงี่เง่ามากครับ

อย่ามาด่าผมครับ ดูตัวเองก่อนว่างี่เง่ายังไง ผมเอาคุณมาเทียบหรือ?คิดๆดูเเล้วไม่ได้พูดถึงคุณไครจะรับไม่รับก็คิดเอาเอง
แสดงความเห็นไห้พวกคุณๆคิดว่าเขาตั้งกระทู้มาเเสดงความเห็น เเชร์กับชาว JKG ไม่ได้ตั้งมาไห้คุณๆทั้งหลายด่านะครับ
แล้วเกี่ยวอะไรกับเว็บอื่น เว็บอื่นผมก็ใช้นี่ ไม่ได้เฉพาะเว็บนี้นะครับ
หัดหันมองดูตัวเองก่อนจะด่าคนอื่นนะครับ

อ่านให้เข้าใจ แล้วก็ค่อยออกมาโชว์นะครับ ^^

เขาบอกกันว่า เขาก็โหลดเถื่อนกันหมด แต่ถ้ามันมีปัญหา ก็ไม่เล่น

ถ้าอยากเล่น ก็ซื้อแผ่นแท้ ไม่ใช่บอกว่าซื้อแผ่นแท้ทุกเกมส์ ใครทำแบบนั้นก็บ้าเกินละครับ

และ อีกอย่าง ผมก็ไม่ต่างอะไรกับพวกคุณหลอกครับ เกมส์ที่ผมเล่น ผมก็โหลดเล่นทั้งนั้น

แต่แค่เวลามีปัญหา แล้ว ไม่มีใครช่วยได้ ผมก็ไม่ได้ออกมาโวยวายนิครับ กระทู้ทีี่ผมตั้งถาม ผมก็โดนด่าประจำ

ไปซื้อแผ่นแท้ซะนะ อยากเล่นอ่ะ ผมก็รู้่ว่ามันเป็นคำตอบที่กวน แต่ทำไงได้ ก็ถูกของเขานิครับ จริงไหม?

อย่าอวดรู้ครับ อ่านให้เข้าใจ แล้วค่อยด่ากันนะครับ......

ก็ขอโทษด้วยที่อวดรู้แต่ก็ต้องทำความเข้าใจว่าเท่าที่ผมอ่านมามีแต่คนไปด่ จขกท โดยที่่เขาไม่ได้ตอบอะไรเลย?
เลิกเหอะครับผมขี้เกียจเถียงแล้ว ก็แล้วแต่ว่าคนอื่นจะคิดยังไง จะไม่ตอบเเล้วนะครับ แต่ถ้ามีคนมาด่าอีกก็คงต้องตอบ

RES_PAUL
14th December 2011, 21:59
อ่าๆรอตอบมานานล่ะขออีกซักเรปล่ะกันน่ะคงไม่ว่ากันมันไม่มีมาม่าหรอกเพราะคุยด้วยเหตุผลจริงป่ะไม่ต้องกลัวดราม่าหรอก =_= (เห็นกลัวกันทุกกระทู้ปานมีดราม่าแล้วหายใจไม่ออกตาย)

ส่วนไอ้ผู้ดีนี่ไม่ต้องเหน็บแหนมก็ได้แหมๆ(ก็ไม่ได้เครียดอะไรอ่ะนะ)คือที่พิมพ์ๆกันเนี่ยอยากให้ซื้อแท้มาเล่นกันช่วยอุดหนุนกันหน่อยอย่าโหลดอย่างเดียว
อย่าบอกไม่มีเงินครับไม่มีเงิน ? ก็ไม่ต้องเล่นมันไม่ใช่สิ่งจำเป็นขาดมันเราไม่ตาย(หรือใครตาย?)ถ้าถามผมว่าโหลดไหมบอกได้เลยว่า เคย และเกม skyrim เนี่ยเป็นเกมสุดท้าย
ที่เคยนั่งคิดมานานแล้ว(ติด steam แล้วเลิกเลยของเถื่อนพอกันที)เอ้อว่าเลิกแล้วของเถื่อน(จำที่ผมพิมพ์ไว้น่ะถ้ารู้ว่าผมไปโหลดมาด่าได้เลยยอมเต็มที่ๆ)

จขกท. ไม่ตอบกลับเพราะรู้ว่าเถียงไม่ได้หรือไม่จริงผมถามหน่อยอย่าที่ผมพิมพ์ไปตอนแรก "รักจะเล่นก๊อปอย่าบ่นกับปัญหา" ไม่อยากมีปัญหาก็ซื้อแท้ซะง่ายๆไม่ได้ตัดบทเลยด้วย
ถามว่าแก้ปัญหาได้ไหมตอบเลยว่าได้ "แต่มันน่าเบื่อที่ว่าถามกันซ้ำซากๆไม่หัดหาก่อนแล้วเอ้อเราไม่เจอสุดๆแล้วค่อยมาถาม" (ผมนี่เคยเจอพวก add มาถามพอไม่ได้ดั่งใจ****ด่าเละ)

ขอให้เข้าใจไว้ด้วยน่ะครับหวังว่าจะตอบแทนทุกๆคนที่บอกให้ซื้อแท้ได้บ้างน่ะ
(ผมอยู่ ม.ปลาย ยังไปทำงาน KFC หาเงินมาซื้อเกมเลยทุกบาททุกสตางค์ไม่เคยขอแม่แม้แต่แดงเดียวที่เอาไปซื้อเกม)

อย่ามาด่าผมครับ ดูตัวเองก่อนว่างี่เง่ายังไง ผมเอาคุณมาเทียบหรือ?คิดๆดูเเล้วไม่ได้พูดถึงคุณไครจะรับไม่รับก็คิดเอาเอง
แสดงความเห็นไห้พวกคุณๆคิดว่าเขาตั้งกระทู้มาเเสดงความเห็น เเชร์กับชาว JKG ไม่ได้ตั้งมาไห้คุณๆทั้งหลายด่านะครับ
แล้วเกี่ยวอะไรกับเว็บอื่น เว็บอื่นผมก็ใช้นี่ ไม่ได้เฉพาะเว็บนี้นะครับ
หัดหันมองดูตัวเองก่อนจะด่าคนอื่นนะครับ

อย่ากรอบครับ ^ ^ ด่า ผมยังไม่พบข้อความที่ส่อถึงการด่าหรือพาดพิงถึงคุณเลยน่ะครับ =_= อย่าตีตนไปก่อนใคร่ (พิมพ์ถูกป่าวหว่า) แค่ชี้แจงแค่นี้คุณก็ดิ้นซะแล้วไม่ไหวน่ะครับๆ ^ ^
งี่เง่าเนี่ยมันเป็นอาการที่ส่อออกมาจากการพิมพ์ของคุณที่ล้อฟรีเปิดตัวแรงๆออกมากล่าวหาพวกผมก่อนการที่จะโต้กลับเล็กๆน้อยๆเพื่อชี้แจงคงไม่ผิดน่ะครับ

กระทู้นี้ไม่ใช่กระทู้ด่ากันแต่เป็นการแก้ต่างและชี้แจงในการกล่าวหาของคุณไปแล้วแถมทุกคนตอบตรงประเด็นที่ จขกท. ถามด้วย =_= แล้วใครล่ะกำลังจุดชนวนผมขอแค่นี้ล่ะดูเมะดกว่า อิอิ

tonnowww
14th December 2011, 22:05
อ่าๆรอตอบมานานล่ะขออีกซักเรปล่ะกันน่ะคงไม่ว่ากันมันไม่มีมาม่าหรอกเพราะคุยด้วยเหตุผลจริงป่ะไม่ต้องกลัวดราม่าหรอก =_= (เห็นกลัวกันทุกกระทู้ปานมีดราม่าแล้วหายใจไม่ออกตาย)

ส่วนไอ้ผู้ดีนี่ไม่ต้องเหน็บแหนมก็ได้แหมๆ(ก็ไม่ได้เครียดอะไรอ่ะนะ)คือที่พิมพ์ๆกันเนี่ยอยากให้ซื้อแท้มาเล่นกันช่วยอุดหนุนกันหน่อยอย่าโหลดอย่างเดียว
อย่าบอกไม่มีเงินครับไม่มีเงิน ? ก็ไม่ต้องเล่นมันไม่ใช่สิ่งจำเป็นขาดมันเราไม่ตาย(หรือใครตาย?)ถ้าถามผมว่าโหลดไหมบอกได้เลยว่า เคย และเกม skyrim เนี่ยเป็นเกมสุดท้าย
ที่เคยนั่งคิดมานานแล้ว(ติด steam แล้วเลิกเลยของเถื่อนพอกันที)เอ้อว่าเลิกแล้วของเถื่อน(จำที่ผมพิมพ์ไว้น่ะถ้ารู้ว่าผมไปโหลดมาด่าได้เลยยอมเต็มที่ๆ)

จขกท. ไม่ตอบกลับเพราะรู้ว่าเถียงไม่ได้หรือไม่จริงผมถามหน่อยอย่าที่ผมพิมพ์ไปตอนแรก "รักจะเล่นก๊อปอย่าบ่นกับปัญหา" ไม่อยากมีปัญหาก็ซื้อแท้ซะง่ายๆไม่ได้ตัดบทเลยด้วย
ถามว่าแก้ปัญหาได้ไหมตอบเลยว่าได้ "แต่มันน่าเบื่อที่ว่าถามกันซ้ำซากๆไม่หัดหาก่อนแล้วเอ้อเราไม่เจอสุดๆแล้วค่อยมาถาม" (ผมนี่เคยเจอพวก add มาถามพอไม่ได้ดั่งใจ****ด่าเละ)

ขอให้เข้าใจไว้ด้วยน่ะครับหวังว่าจะตอบแทนทุกๆคนที่บอกให้ซื้อแท้ได้บ้างน่ะ
(ผมอยู่ ม.ปลาย ยังไปทำงาน KFC หาเงินมาซื้อเกมเลยทุกบาททุกสตางค์ไม่เคยขอแม่แม้แต่แดงเดียวที่เอาไปซื้อเกม)

เจ้าของกระทู้เค้าคงเอือมน่าดูว่าตูตั้งมาให้ด่ากันทำไม แต่เอาจริงๆเหอะผมก็มีแท้ skyrim COD MW3 battlefield3 แน่นอนผมก็มีไม่ได้พูดถึงเงินเเละไม่ได้บอกว่าทุกคนจะขาดใจตายถ้าไม่ได้เล่น
แต่มาอ่านๆดูเเล้วมันไม่ถูกที่พวกคุณมาด่าซะอ่านไม่ทันกันเลย ก็ไม่รู้จะว่ายังไง

montreepot
14th December 2011, 22:07
ก็ขอโทษด้วยที่อวดรู้แต่ก็ต้องทำความเข้าใจว่าเท่าที่ผมอ่านมามีแต่คนไปด่ จขกท โดยที่่เขาไม่ได้ตอบอะไรเลย?
เลิกเหอะครับผมขี้เกียจเถียงแล้ว ก็แล้วแต่ว่าคนอื่นจะคิดยังไง จะไม่ตอบเเล้วนะครับ แต่ถ้ามีคนมาด่าอีกก็คงต้องตอบ

ที่ผมอ่่านมาก็เข้าใจ บ้างคนก็มาโชว์ภูมิว่าตัวเอง มีแผ่นแท้เยอะมั้งละ ประมาณนั้น

ผมก็หมั่นไส้นะ แต่ทำไงได้ บ้านเขามีเงิน เขารวยกว่า เขาจะทำไรก็ได้ ผมมันคนจน จะซื้อแต่ละเกมส์ต้องทำงาน ยืมเงินเพื่อน แชร์กันซื้อเลย

ก็เข้าอกเข้าใจดี พวกที่โหลด ผมก็โหลดนิ ผมคนจน จริงๆ เอาตังไปทำอย่างอื่นดีกว่า ดีกว่าจะมาลงทุนกับเกมส์ที่หาเล่นตามร้านเอาก็ได้เนี่ย

แต่คือ ถึงพวกเขาจะน่าหมั่นไส้ แต่เขาก็ซื้อแผ่นแท้ ทำให้เรามีเกมส์ดีๆไว้เล่นเยอะไงครับ ถ้าไม่มีพวกเขา เกมส์ใหม่ๆ ก็ไม่มาให้เล่นหลอก

ก็โทษเขาไม่ได้ ที่เขาจะว่าเราอ่ะนะ อืม ......

แ้ละ อีกอย่าง ส่วนใหญ่ เขาเข้ามาเืตือนสติ เจ้าของกระทู้นะผมว่า ก็จริงนะ เจ้าของกระทู้เหมือนเข้ามาฆ่าตัวตายจริงๆ

ก็เล่นของเถื่อน แล้วแก้ไขปัญหาไม่ได้ แล้วยังจะมาโวยวายที่เขาให้ไปซื้อแผ่นแท้ ก็เป็นคุณ คุณช่วยเขาได้ไหมละ

เหมือนกัน ผมก็ช่วยไม่ได้ เพราะ เราไม่ได้ทำเกมส์มาให้เจ้าของกระทู้เล่นไง ถ้าเขาอยากเล่นจริงแล้วมันมีปัญหา คนอื่นช่วยไม่ได้

ก็น่าจะนิ่งๆไว้ เงียบๆไว้ ไม่ได้ก็ไม่เล่นก็ได้เกมส์อื่นมีเป็นแสน หรือ ทางออกอีกทางก็ ซื้อ****ของแท้ไปเลย ถูกไหม อืม

แต่เขาดันโวยวายไง ก็เหมือนกับฆ่าตัวตายนั้นละ ทำให้เขาไม่ชอบกันอ่ะดิ คนส่วนใหญ่เขาเลยมาเตือนสติ ให้ใจเย็นๆ เวลาจะทำอะไร

อธิบายเหตุผลให้เขาฟังนะ ว่าทำไมมันเป็นแบบนี้ ทำไมถึงไม่เป็นตามความต้องการของเจ้าของกระทู้ ถึงแม้ว่าบางเม้นมันอาจจะดูหยามๆหน่อยก็เหอะ

ก็ช่างเขา ก็เขามีเงินนิ เขาจะทำอะไรก็ได้ เหอะๆ

ป.ล.ถ้าผมรวยมั้งละก็นะ จะซื้อคนรวยมาเป็นทาส ให้ดู 555!

Matizano
14th December 2011, 22:11
ที่ผมอ่่านมาก็เข้าใจ บ้างคนก็มาโชว์ภูมิว่าตัวเอง มีแผ่นแท้เยอะมั้งละ ประมาณนั้น

อย่าไปเถียงเลยครับ ดูเอาจากที่เขาพิม พอผมพิมกลับ แล้วเขาพิมกลับมาอีกทีก็รุ้ละ เถียงไปก็ไม่รุ้เรื่องหรอก เสียเวลาเปล่า ผมอ่านละfacepalm

tonnowww
14th December 2011, 22:12

ผมก็หมั่นไส้นะ แต่ทำไงได้ บ้านเขามีเงิน เขารวยกว่า เขาจะทำไรก็ได้ ผมมันคนจน จะซื้อแต่ละเกมส์ต้องทำงาน ยืมเงินเพื่อน แชร์กันซื้อเลย

ก็เข้าอกเข้าใจดี พวกที่โหลด ผมก็โหลดนิ ผมคนจน จริงๆ เอาตังไปทำอย่างอื่นดีกว่า ดีกว่าจะมาลงทุนกับเกมส์ที่หาเล่นตามร้านเอาก็ได้เนี่ย

แต่คือ ถึงพวกเขาจะน่าหมั่นไส้ แต่เขาก็ซื้อแผ่นแท้ ทำให้เรามีเกมส์ดีๆไว้เล่นเยอะไงครับ ถ้าไม่มีพวกเขา เกมส์ใหม่ๆ ก็ไม่มาให้เล่นหลอก

ก็โทษเขาไม่ได้ ที่เขาจะว่าเราอ่ะนะ อืม ......

แ้ละ อีกอย่าง ส่วนใหญ่ เขาเข้ามาเืตือนสติ เจ้าของกระทู้นะผมว่า ก็จริงนะ เจ้าของกระทู้เหมือนเข้ามาฆ่าตัวตายจริงๆ

ก็เล่นของเถื่อน แล้วแก้ไขปัญหาไม่ได้ แล้วยังจะมาโวยวายที่เขาให้ไปซื้อแผ่นแท้ ก็เป็นคุณ คุณช่วยเขาได้ไหมละ

เหมือนกัน ผมก็ช่วยไม่ได้ เพราะ เราไม่ได้ทำเกมส์มาให้เจ้าของกระทู้เล่นไง ถ้าเขาอยากเล่นจริงแล้วมันมีปัญหา คนอื่นช่วยไม่ได้

ก็น่าจะนิ่งๆไว้ เงียบๆไว้ ไม่ได้ก็ไม่เล่นก็ได้เกมส์อื่นมีเป็นแสน หรือ ทางออกอีกทางก็ ซื้อ****ของแท้ไปเลย ถูกไหม อืม

แต่เขาดันโวยวายไง ก็เหมือนกับฆ่าตัวตายนั้นละ ทำให้เขาไม่ชอบกันอ่ะดิ คนส่วนใหญ่เขาเลยมาเตือนสติ ให้ใจเย็นๆ เวลาจะทำอะไร

อธิบายเหตุผลให้เขาฟังนะ ว่าทำไมมันเป็นแบบนี้ ทำไมถึงไม่เป็นตามความต้องการของเจ้าของกระทู้ ถึงแม้ว่าบางเม้นมันอาจจะดูหยามๆหน่อยก็เหอะ

ก็ช่างเขา ก็เขามีเงินนิ เขาจะทำอะไรก็ได้ เหอะๆ

ป.ล.ถ้าผมรวยมั้งละก็นะ จะซื้อคนรวยมาเป็นทาส ให้ดู 555!

มีความเห็นนี้เขข้ามาก็พอเข้าใจครับแต่ก็ขอบคุณจริง หมดคห นี้คงไม่มีดราม่าเเล้วมั้งครับ

อย่าไปเถียงเลยครับ ดูเอาจากที่เขาพิม พอผมพิมกลับ แล้วเขาพิมกลับมาอีกทีก็รุ้ละ เถียงไปก็ไม่รุ้เรื่องหรอก เสียเวลาเปล่า ผมอ่านละfacepalm

เพราะคุณไม่เลิกไงผมถึงได้ยังคงเถียงอยู่ จะเลิกได้ยังครับ?

RES_PAUL
14th December 2011, 22:14

http://image.free.in.th/z/if/facepalm9.jpg (http://pic.free.in.th/id/fdebab2846d72f3cfe0ff0541a4f31bd)

ร่วมวงด้วยล่ะกัน จบๆ เคลียๆ พอๆ ไปสโตรครอบดึกกันเต๊อะ ^_^ (อะจะเฮ้ยสโตรค =,,=)

Not~P
14th December 2011, 22:17
ใครมีปัญหาอีกมั้ยยย :mad: ฉันมาปั้มกระทู้น่ะ :o

Mecz
14th December 2011, 22:17
กลับมาเจ้าของกระทู้น่าจะงง

Matizano
14th December 2011, 22:19
ร่วมวงด้วยล่ะกัน จบๆ เคลียๆ พอๆ ไปสโตรครอบดึกกันเต๊อะ ^_^ (อะจะเฮ้ยสโตรค =,,=)
อย่าใช้คำว่า สโตรคสิ เดี๋ยว manman มาเห็นจะเรื่องยาว :o

14th December 2011, 22:20
เย้ๆ พวกเราจบแล้ว
แต่ผมขอต่อได้ไหม คนแบบนี้น่าเกลียดมากๆ ตัวจุดชนวนมักมาจากพวกเนี่ยแหละ พวกนี้มักทำให้คนโมโหครับ อาจเป็นสาเหตุที่ทำให้คนโวย

"ไม่มีกระทู้นี้ยังดีกว่า"

ตั้งมาให้พวกผู้ดีด่าเเท้ๆ

ถ้าเพื่อนเป็นแบบนี้แล้วสักวันมันโดนชกปาก ผมจะเข้าไปช่วยชกปากมันด้วยเลย :D (ตัวจริงผมป๊อดครับ)
คติเตือนใจ :)
ดราม่าได้นะครับ พอดีผมไม่จบ - - สำหรับคนอยากปั้มกระทู้ 555555

RES_PAUL
14th December 2011, 22:23
แต่ผมขอต่อได้ไหม คนแบบนี้น่าเกลียดมากๆ ตัวจุดชนวนมักมาจากพวกเนี่ยแหละ พวกนี้มักทำให้คนโมโหครับ อาจเป็นสาเหตุที่ทำให้คนโวย

ถ้าเพื่อนเป็นแบบนี้แล้วสักวันมันโดนชกปาก ผมจะเข้าไปช่วยชกปากมันด้วยเลย :D
ดราม่าได้นะครับ พอดีผมไม่จบ - - สำหรับคนอยากปั้มกระทู้ 555555

ว่าใครล่ะนั่นผมไม่เก็ทซักเท่าไหร่แต่ถ้าว่าผมผมยอมแพ้ๆ แต่ถ้ายังรุกไม่เลิกก็คงจะต้องขอเกรียนล่ะครับ =,,=

kanomi
14th December 2011, 22:24
เอาตามความเห็นเรานะ แผ่นแท้ มีสิทธิ์พิเศษที่ให้โหลดไม่มี อย่างออนไลน์ น้องเราซื้อ Assassin มาทุกภาคเลย crysis 2ภาค มันก็เคยโหลดมาเล่น จากนั้นก็ซื้อแผ่นแท้
ตอนนี้ PS3 มันก็กะจะซื้อ ลิมิเต็ท ถ้าคนชอบจริงเค้าจะซื้อ (ถึงจะเล่นจบไปแล้วก็ตาม) อย่างเราเองก็ซื้อแผ่น PS3 มาเล่น เพราะเราไม่อยากแปลงเครื่องเล่นก็อป กลัวปัญหาตามมา หรือ PSP เราก็ซื้อแผ่นเล่น
ปัญหาที่พบในเครื่องคอลโซน ว่าทำไมซื้อแผ่นแท้ บางเกม เข้าแล้วดับ เกมสะดุด นี่แหล่ะ ปัญหาที่ทำให้เราซื้อของแท้ อย่างน้อยมัยก็ถูกกฎหมายหล่ะนะ

berrygo60
14th December 2011, 22:26

ถ้าเพื่อนเป็นแบบนี้แล้วสักวันมันโดนชกปาก ผมจะเข้าไปช่วยชกปากมันด้วยเลย :D

ชกปากเลยหรอครับ

14th December 2011, 22:30
ว่าใครล่ะนั่นผมไม่เก็ทซักเท่าไหร่แต่ถ้าว่าผมผมยอมแพ้ๆ แต่ถ้ายังรุกไม่เลิกก็คงจะต้องขอเกรียนล่ะครับ =,,=

เลื่อนขึ้นไปดูข้องบนครับ ที่เขียนตัวหนังสือหนาๆสีแดงๆในหน้า 3 :cool:

มันคือการเขียนที่น่าเกลียดสุดๆ :(

kasama603
14th December 2011, 22:43
เล่นแต่DOTA อ่ะ เลิกโหลดเกมส์ไปนานแล้ววววววว ไม่เกิดประโยชน์

24linkinpark
15th December 2011, 03:04
เล่นเถื่อนต้องใจเย็นครับ เพราะบางที Crack ทีมาแรกๆยังไม่สมบูรณ์ ก็ต้องรอตัวที่มันสมบูรณ์จริงๆแล้วค่อยเล่นก็ได้ครับ เรายังมีเวลาเล่นเกมอีกเยอะครับ ไม่ต้องห่วงตัวผมตอนนี้ทำงานแล้วก็ยังมีเวลาเล่นได้เลยเพียงแต่เล่นได้ไม่ทุกวันแต่ขอแค่ได้เล่นก็พอใจแล้วครับ ถ้ามีบัคมีปัญหาเล่นไม่จบเล่นแล้วค้างก็ต้องรอเขาทำ Patch มาแก้เอาครับ แล้วก็ต้องมีความรู้เรื่องคอมสักหน่อยอะครับ บ้างทีเราอาจจะลง crack ผิดวิธี ทำไม่เป็น ทำมั่ว อะไรประมาณนี้ ถ้าใจร้อนอยากเล่นเกมดีเกมที่รักเกมที่เราชอบแล้วมั่นใจได้ว่าแหล่มเลย ก็ต้องของแท้เท่านั้นและครับ เปรียบเหมื่อน ไอโฟนแท้ กับ ไอโฟนก๊อบ คุณภาพก็อย่างที่เราทราบกันและครับ

LollicakeXD
15th December 2011, 03:19
ก็ลองคิดดู ดิถ้าคุณซื็อเกมส์มาอย่างแพง แล้วมีคนมาถามคุณ พี่ผมโหลดเกมส์นี้มาฟรีๆ อะแต่มันมีปัญหาแก้ไงพี่ ... คนจาคิดไง

DeKidZapper
15th December 2011, 07:08
I wanna buy license games too but I took a MaMa in the knee.
wanna หมายถึง want to ใช้ไหม?พอดีกำลังเริ่มเรียนenglish

mezero
15th December 2011, 07:27
จิงๆ แล้วปัญหามันมีไว้แก้นะคับ บอกให้ไปซื้อแผ่นแท้ มันไม่ใช่วิธีแก้ปัญหาที่ดีที่สุดนะคับ คุณลองคิดนะคับ คนบางคน อยากเล่นเกมส์แต่ไม่มีเงินซื้อแผ่น ก็เลยต้องมาโหลดเอาไปเล่น แต่พอมีปัญหาขึ้นมา คนที่ไม่ได้ช่วยอะไรเลย ก็อย่ามาตัดบทว่าไปซื้อแผ่นแท้ซะ จะได้จบ
เพราะจิงๆแล้ว เขาอาจจะซื้อแผ่นแท้บ้างก็มีนะคับ แต่จะให้ซื้อทุกเกมส์ที่อยากเล่นคงไม่ไหว ขนาดคนที่มีเงินเดือนกินบางคน เขายังต้องโหลดมาเล่นเลยคับ แล้วก็มีอีกพวกนึงนะคับ ที่ไม่ซื้อแผ่นแท้เลย แต่มาอ้างว่าซื้อแผ่นแท้ยังงั้ยแผ่นแท้ยังงี้ ปัญหาก็ไม่ช่วยแก้ แถมยังมาด่าคนโหลดอีก แบบนี้ใช้ไม่ได้นะคับ ผมคนนึงนักดาวโหลดตัวยงเลยแหละ เกมส์ที่ผมซื้อ ส่วนมากจะเป็นเกมส์ที่ชอบจิงๆ แล้วก็มีอยู่เกมส์เดียว คือ Metal Gear ผมซื้อเก็บไว้ตั้งแต่ Ps1 -Ps3 เลยคับ แต่ว่าเครื่อง Ps3 ยังไม่มีเอาแผ่นไปเล่นบ้านเพื่อนแทน ปัญหาทุกอย่างมันมีทางแก้นะคับ อยู่ที่ว่าเราจะแก้แบบไหน ไม่ใช่มาทะเลาะกัน

_MaximiliaN_
15th December 2011, 09:10
จบแล้วเหรอ ? :hehe

wanna หมายถึง want to ใช้ไหม?พอดีกำลังเริ่มเรียนenglish

ใช่จ๊ะ

millomew
15th December 2011, 09:27
แปลกดีนะที่ผมก็เห็นบางคนไปกดขอบคุณและแสดงความคิดเห็นกับท่าน GIKKOK บ้าง ท่าน RAMIS บ้างและอื่นๆบ้างว่า

โอ้เย ฮู่เร่~~~ รอ Crack ขอบคุณมากท่านที่นำมาแจกอยู่เลย แล้วไหงวันนี้มาเป็นแนวร่วมตำหนิติง จขกท. กันน้ำมันหยดเช่นนี้

It's Joke of Reply this Post ? Until I took an arrow in the knee.

Matizano
15th December 2011, 09:36
It's Joke of Reply this Post ? Until I took an arrow in the knee.
เอามาใช้เล่นผิดที่ ผิดเวลา ไม่ฮาแถมจะพาประโยคเขาเสียหมด

kamponobita
15th December 2011, 09:43
เฮ้อออ อยากจะบอกว่า "จะมาเอาไรมากกับของฟรีครับ"
จริงๆมันก็ไม่ฟรีซะทีเดียวหรอกครับเพราะคนอัพโหลดต้องเสียค่าพรีเมี่ยมแอดเค้าท์ไปโหลดของเว็บนอกมา
คือเค้าเสียสละให้คุณน่ะครับ ถ้าเล่นละมีปัญหาก็ลองถาม ถ้าตอบมาว่าซื้อแท้เถอะก็แสดงว่า ยังไม่มีวิธีแก้
ก็เงียบไว้ ไม่จำเป็นต้องมาตั้งกระทู้แบบนี้หรอกครับ จะเกิดดราม่าเปล่าๆ

อีกอย่างเกมถูกๆก็มีนิครับ ผมเห็นเอามาลดราคาเยอะแยะ ก็เล่นพวกนั้นไปก่อนก็ได้นิ เกมแพง ก็ค่อยๆเก็บเงินซื้อก็ได้นิครับ
ละคนอื่นเค้ามาตอบดีๆก็มาหาว่าอยากหล่อ เฮ้อออ เจริญๆ

tonnowww
15th December 2011, 10:02
เอามาใช้เล่นผิดที่ ผิดเวลา ไม่ฮาแถมจะพาประโยคเขาเสียหมด

มันจะทำไห้ต้องต้มมาม่าอีกนะครับคุณ Matizano คุณเลิกเหอะครับเดี๋ยวกระทู้นี้จะเกิดสงคราม(แต่ผมพอแล้วนะ เขียนอยู่คนเดียวโดนรุมด้วย -..-):shutup

่jamornz
15th December 2011, 10:05
ความเห็นผมนะครับ ผมก็โหลดเถื่อนเยอะ ซื้อแท้บ้างบางเกมส์

ส่วนมากจะโหลดซะมากกว่า โหลดมาลองว่าดีหรือเปล่า แล้วค่อยซื้อแท้

ถ้ามีปัญหาการลง หรือเกมส์มีปัญหา ให้ถามเจ้าของกระทู้เลยครับ ได้คำตอบแน่นอน กว่าคำตอบว่าต้องซื้อแผ่นแท้แน่นอนครับ

หรือเราอาจจะทำผิดวิธีที่เค้าบอกว่า ก็ลองอ่านๆ ดูทุกบรรทัดเลยครับ
แรกๆ ผมก็ลงไม่ค่อยเป็น แต่เดี๋ยวนี้ไม่ต้องแล้ว ลงเล่นได้ทุกเกมส์ครับ
แต่หลังๆ ต้องเริ่มอ่าน เพราะวิธี เริ่มเปลี่ยนแปลงไป

เรื่อง Crack ให้รอของ Skidrow หรือไม่ก็ Reloaded น่าดีกว่า
เพราะ Crack ตัวอื่นอาจจะมีปัญหา ให้ทำใจไว้ก่อนนะครับ

สำหรับคนโหลดเถื่อนแล้ว ผมคนนึงโหลดไปให้น้องเล่น เพราะที่บ้านนอกไม่มีเน็ท
จะกระเสือกกระสน ซื้อแท้ทำเพื่อ ออนไลน์ก็เล่นไม่ได้

นี่แหล่ะครับ เหตุผลที่ผมโหลดเถื่อน ( เล่นได้หลายเกมส์ด้วย บ้านรวยแต่ทำตัวจน )

Matizano
15th December 2011, 10:12
มันจะทำไห้ต้องต้มมาม่าอีกนะครับคุณ Matizano คุณเลิกเหอะครับเดี๋ยวกระทู้นี้จะเกิดสงคราม(แต่ผมพอแล้วนะ เขียนอยู่คนเดียวโดนรุมด้วย -..-):shutup
ผมก็พิมไปดีๆนะ เพราะประโยคนี้เขารุ้จักกันทั่ว ถ้าใช้ถูกคำ ใช้ถูกสถานะเวลา มันจะเป้นประโยคที่มีส่วนทำให้ฮา แต่ถ้าใช้พร่ำเพรื่อ มันจะไม่ฮาเอา แล้วเพราะคนเขารุ้จักกันหมด เดี่ยวจะพาเบื่อเอาซะ แค่อยากเห็นประโยคนี้ใช้กันไปนานๆ

Icescorpio
15th December 2011, 10:22
ธรรมดาครับ คนจนโหลดก็โดนดูถูกบ้างอะไรบ้าง
แต่อยากรู้จังไอคนที่บอกว่าซื้อแท้สิๆ มันจะไม่เคยโหลดเกมเถื่อนเลยเหรอ

ส่วนผมตอนนี้ย่ำแย่ครับค่าเน๊ตก็จะไม่มีจ่ายอยู่แล้ว
แว๊กกกกกกกกกกกกกก

DeKidZapper
15th December 2011, 11:40
ธรรมดาครับ คนจนโหลดก็โดนดูถูกบ้างอะไรบ้าง
แต่อยากรู้จังไอคนที่บอกว่าซื้อแท้สิๆ มันจะไม่เคยโหลดเกมเถื่อนเลยเหรอ

ส่วนผมตอนนี้ย่ำแย่ครับค่าเน๊ตก็จะไม่มีจ่ายอยู่แล้ว
แว๊กกกกกกกกกกกกกก
ผมก็ยังขอตังพ่อแม่อยู่เลยอาศัยช่วงในสตีมลดราคาครับเกมส์ดังๆไม่ถึง500(WM2)ด้วยซ้ำผมก็เคยโหลดน่ะไอเถื่อน(วินโดว์เหมือนกัน)หลังจากนั้นผมก็ไม่เคยโหลดอีกเลยเกมส์ไหนไม่มีตังซื้อก็ไม่ต้องเล่นหรือโหลดครับไปดูในยูทูปแก้หายอยากเอาครับ(เพราะแผ่นแท้เเผ่นเดียวทำให้ชีวิตผมเปลี่ยนไปเลยแต่ไมยังใช้วินโดว์เถื่อนไม่มีตังมั้งฮ่าๆ)

15th December 2011, 18:29
เห็นว่าชักจะลงทะเล ไม่ใช่เรื่องที่ จขกท. ถามซะละ ก็สรุปว่า ถ้าโหลดมา มีปัญหาก็ให้ไปถาม คนอัพโหลดเกมส์นั้น ๆ เอานะครับ
หรืออย่างที่บางท่านว่า ให้ดูทีม Crack ที่เด่น ๆ หน่อยจะได้ไม่มีปัญหา

แล้วถ้าเกิดโหลดมา ไม่ไปถามคนอัพโหลดเอง หรือไม่พยายามจะหาวิธีแก้ด้วยตัวเอง
พอมาตั้งกระทู้ถาม ไม่ได้คำตอบ และโดนตัดบทด้วยแผ่นแท้

* แล้วถ้าซื้อไม่ได้ ก็ไม่ต้องเล่นจบครับ

ป.ล. ยอมรับครับว่าโหลดของเถื่อน แต่พอซื้อเกมส์แท้แผ่นสองแผ่น ก็ขี้เกียจไปโหลดเถื่อนแล้วล่ะครับ
ดั่งลายเซ็น.. เกมส์ฟรีก็มีให้เล่นถมไป

edit วิธีหาทางแก้ให้ละกัน
- ถามคนอัพโหลด
- ถามคนในกระทู้ที่คุณโหลดมานั่นแหล่ะ
- ใช้ Crack ทีมที่มีชื่อ
- เซิร์จกูเกิ้ล
- ปัญหาคุณไม่ใช่ปัญหาที่คนทั้งโลกจะมีคุณเป็นแค่คนเดียว (นอกซะจากสเปคไม่ถึงกำหนด)
เซิร์จกูเกิ้ลด้วย 'ภาษาอังกฤษ' หรือก็อปข้อความที่มีปัญหาที่เป็นหน้า Error ไปวางที่กูเกิ้ลซะ

ข้อสุดท้ายให้ลองทำดู BF3 มัลติฯ มีปัญหาผมไม่เห็นต้องตั้งกระทู้ถามสักคำ

millomew
15th December 2011, 18:40
"ผมก็พิมไปดีๆนะ เพราะประโยคนี้เขารุ้จักกันทั่ว ถ้าใช้ถูกคำ ใช้ถูกสถานะเวลา มันจะเป้นประโยคที่มีส่วนทำให้ฮา แต่ถ้าใช้พร่ำเพรื่อ มันจะไม่ฮาเอา แล้วเพราะคนเขารุ้จักกันหมด เดี่ยวจะพาเบื่อเอาซะ แค่อยากเห็นประโยคนี้ใช้กันไปนานๆ"

ไหวมั๊ย จะดราม่าหรือท่านเอาประเด็นบอร์ดดีกว่าไหม รกหูรกตาก็ไม่ต้องอ่าน ยังมีคนอยากอ่านและข้อความแปลมันคืออะไรโปรดแปลด้วยไม่ใช่อะไรจะฮาไปหมด

Armageddon
15th December 2011, 18:51
ก็อย่างนี้อะนะ เกมไหนที่คนเขาซื้อแท้เขาก็จะมาพูดอย่างงี้ละ ถ้าเกมที่นายเล่นเขาไม่ได้ซื้อแผ่นแท้เขาก็จะเงียบๆไว้ (ออกแนวอวดๆว่าตูซื้อแท้) :)
เเผ่น DVD-R ยี่ห้อ PRINCO ของผมเเท้เน้อ หุหุหุ

boysakoa
15th December 2011, 22:30

อยู่ดีไม่ว่าดีเองนี่

แล้วที่บอกว่า ไม่อยากซื้อแท้ แผ่นแพง โหลดเอาดีกว่า เลิกพูดได้ปะ เห็นแล้วน่าสมเพชนิดๆ

ปล. คนไม่คิดจะซื้อ ยังไง๊ยังไง มันก็โหลดล่ะหว้า ข้อแก้ตัวเป็นล้านๆข้อ สุดท้ายก็โหลดนั่นแหละ

ปล2. ส่วนตัวไม่เคยคิดเหยียดหยามคนโหลดเกมมาเล่นนะ เพราะเข้าใจ แต่เห็นข้อแก้ตัว ละหมั่นใส้

บวกกับคำวิจารณ์ต่างๆนาๆ ที่พาดพิงจนเกินจะรับได้ ทั้งๆที่แค่โหลดมาเล่นเสรือกปากดีวิจารณ์ออกรสชาติเกินงาม

15th December 2011, 22:50
คุณ tonnowww ผมรุ้ว่าคุณคิดอะไรครับ เพราะคุณคิดเหมือนผม

อย่างไรก็นะ เราสามารถหยุดมันได้ด้วยตนเอง คุณ tonnowww ลองไม่ต้องตอบอะไรดูครับ เดี๋ยวเรื่องจะหมดเอง ปล่อยคนอื่นเขาไป

เพราะผมรุ้ครับ ว่าสิ่งที่ท่านคิดคือการทำตนเป็นกลาง ไม่ได้เห็นฝั่งใดฝั่งหนึ่ง(และคุณคิดมากกว่านี้) แต่ก็นะ ถ้ามีเรื่องอะไรที่พูดถึงผม ผมจะไม่ตอบกลับแล้วครับ สำหรับกระทุ้นี้

เราก็คงไม่สามารถไปบังคับจิตใจได้หรอก คนที่ยังมานอกเรื่องตอนนี้ก็มีแค่บางคนที่ไม่รู้เรื่องว่าเค้าตอบกันเสร้จแล้ว แล้วมาตอบต่อ

suravong
15th December 2011, 23:41
ดีจังเลย โหลดเองเล่นเอง ด่ากันเอง เฉย 5555+

Opt!c
16th December 2011, 00:27

ผมขอพูดอะไรหน่อยนึงนะครับ มันไม่เกี่ยวหรอกครับว่าจะรวยจะจน แค่บ้านคุณมีคอมให้เล่น มีอินเตอร์เน็ตให้ใช้ ขนาดนี้ผมว่าไม่จนแล้วนะครับ ถ้าคุณยอมตัดใจไม่โหลด แล้วเก็บเงินซื้อเกมส์ที่คุณอยากซื้อจริงๆ ความสบายใจก็จะมาเยือนครับ เมื่อก่อนผมก็โหลด เห็นเกมส์ไหนน่าเล่น โหลด****หมดเลยทีเดียว แต่หารู้ไหม ยิ่งโหลดมาเล่นเยอะๆ ยิ่งทำให้คุณเบื่อหน่ายเร็ว อะไรที่ได้มาง่ายๆ เราจะไม่ใส่ใจมันเท่าไหร่ แต่ถ้าลองซื้อแผ่นแท้มาแผ่นนึงละก็ คุณจะรู้ว่าเกมส์ๆหนึ่งมีอะไรให้เล่นและค้นหามากกว่าการเล่นให้จบๆไป เราต้องลองละทิ้งบ้าง หาเกมส์ที่เราอยากเล่นจริงๆ แล้วเราก็เก็บเงินซื้อ เกมส์อื่นก็เอาไว้ก่อน รอให้เราได้เกมส์ที่เราต้องการจริงๆก่อน แล้วเกมส์อื่นเราค่อยมาดูกันอีกที อย่างที่หลายๆคนบอกแหละครับ เกมส์มันไม่หนีเราไปไหนหรอก และอย่าใช้ข้ออ้างที่ว่า "เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่า" อย่างอื่นที่คุณว่าคืออะไร มันฟังไม่ขึ้นครับ.

montreepot
16th December 2011, 09:46
ผมขอพูดอะไรหน่อยนึงนะครับ มันไม่เกี่ยวหรอกครับว่าจะรวยจะจน แค่บ้านคุณมีคอมให้เล่น มีอินเตอร์เน็ตให้ใช้ ขนาดนี้ผมว่าไม่จนแล้วนะครับ ถ้าคุณยอมตัดใจไม่โหลด แล้วเก็บเงินซื้อเกมส์ที่คุณอยากซื้อจริงๆ ความสบายใจก็จะมาเยือนครับ เมื่อก่อนผมก็โหลด เห็นเกมส์ไหนน่าเล่น โหลด****หมดเลยทีเดียว แต่หารู้ไหม ยิ่งโหลดมาเล่นเยอะๆ ยิ่งทำให้คุณเบื่อหน่ายเร็ว อะไรที่ได้มาง่ายๆ เราจะไม่ใส่ใจมันเท่าไหร่ แต่ถ้าลองซื้อแผ่นแท้มาแผ่นนึงละก็ คุณจะรู้ว่าเกมส์ๆหนึ่งมีอะไรให้เล่นและค้นหามากกว่าการเล่นให้จบๆไป เราต้องลองละทิ้งบ้าง หาเกมส์ที่เราอยากเล่นจริงๆ แล้วเราก็เก็บเงินซื้อ เกมส์อื่นก็เอาไว้ก่อน รอให้เราได้เกมส์ที่เราต้องการจริงๆก่อน แล้วเกมส์อื่นเราค่อยมาดูกันอีกที อย่างที่หลายๆคนบอกแหละครับ เกมส์มันไม่หนีเราไปไหนหรอก และอย่าใช้ข้ออ้างที่ว่า "เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่า" อย่างอื่นที่คุณว่าคืออะไร มันฟังไม่ขึ้นครับ.

กำ..... มาแนะนำเจ้าของกระทู้ กับ tonnowww ไม่เข้าใจ ดันโดนด่าซะงั้น-*-

ครับ เข้าใจครับ ว่าถ้าเก็บตังซื้อ แล้วมันจะดูีมีคุณค่ามากกว่าโหลด ผมก็บอกไปตามข้างต้น

ผมก็เคยซื้อครับ แผ่นแท้ แต่ผมไม่โฉ่งฉ่าง ไม่ค่อยอยากบอกใคร ไม่อยากเอามาโชว์ เพราะ บอกไปก็เท่านั้นอ่ะครับ ^^

และ ที่ผมบอกว่า "เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่า" ผมไม่ได้หมายความว่า จะไม่เก็บตังซื้อเกมส์เลย แต่ที่ผมหมายถึงคือ

ซื้อเฉพาะ เกมส์ที่อยากเล่นครับ ไม่ใช่ซื้อทุกเกมส์ที่ดังๆ เกมส์ที่แค่เห็นแล้วน่าเล่น แต่จะซื้อเฉพาะ เกมส์ที่คิดว่า ชาตินี้ยังไงก็ต้องเล่นให้ได้.....

แล้วลองอ่าน ตั้งแต่คอมเม้นแรกด้วยครับ ว่า สถานะการณ์เป็นยังไงครับ อ่านให้ครบ ของผม ว่าผมแนะนำมายังไง

เพราะ ที่คุณมาบอกผมอ่ะครับ มันมีอยู่ในคอมเม้นของผม อยู่ในกระทู้นี้ทั้งนั้นเลยครับ ^^

ก่อนจะเลือกด่าคนอ่ะครับ อ่าน,รวบรวมข้อมูล,วิเคราะห์,แยกแยะ ก่อน แล้วค่อยคอมเม้นซิครับท่าน ไม่ใช่มาถึงก็ใส่ ผมคนเดียวเลยครับ ^^

ยังไงก็ลองกับไปอ่านคอมเม้นของผมดูก่อนนะ ครับ

ป.ล.พยายามจะบอกว่า ที่คุณบอกผมน่ะครับ มันก็อยู่ในคอมเม้นผม แทบทั้งนั้น แต่ที่คุณมาใส่ผมนี่ เรื่องอ้างไม่ซื้อแผ่นแท้ ผมปลอบใจ คนที่กำลังจะทะเลาะกันครับ

อธิบายให้เข้าใจ ไม่อยากให้ทะเลาะกัน ใจเข้าใจเราครับ ไม่ใช่มา แบบคุณนิ ^^ ช่วยอ่าน และ ดูสถานะการร์ให้เข้าใจก่อนนะครับ ขำๆครับ ^^

ป.ล.2 ผมไม่รู้ว่า ฐานะบ้านคุณเป็นยังไง แต่บ้านผม ที่บอกว่าผมจน ก็คือว่า (บอกยังไงดี อยากให้มาเห็นเอง) ผมไม่รู้ว่าโลกของคุณสวยหรือป่าวนะครับ

แต่โลกของผม มันมีแต่ด้านมืด ไว้ใจใครไม่ได้ คนรอบข้าง เพื่อน อยู่กันแบบ เอาตัวรอด ใครขยันก็อยู่ต่อไป ใครขี้เกียจ ก็......(ไม่มีกิน)

ผมถึงบอกว่าจน เพราะ เงินที่จะใช้ในชีวิตประจำวันก็ไม่ค่อยมี ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าเรียน ค่ากิน ผมไม่ได้ขอตังคุณพ่อคุณแม่ใช้อ่ะครับ ผมอยู่ตัวคนเดียว

เงินที่ได้มาบางทีแฟนก็เอามาให้ใช้ บ้านพ่อแม่ผม น้ำท่วม ผมก็ไม่อยากรบกวนเขาครับ เลยหาเงินใช้เอง มีแฟนคอยช่วยเหลือนิดๆ

และ ไอ่เงิน ที่เหลือนิดๆนั้นละ ผมก็นำไปรวมกับ เพื่อน ที่อยากเล่นเกมส์จริงๆ ไปซื้อแผ่นแท้ครับ ผมไม่ได้ซื้อผ่าน Steam บอกตรงๆ ซื้อไม่เป็น

เพราะ บัตรเครดิต ถ้ามีไปอีกก็เป็นหนี้ไปอีก ชีวิตรันทดครับ ผมก็ไม่รู้โลกของคุณเป็นยังไง แต่โลกของผมเป็นแบบนี้ครับ.............(ไม่ใช่ละครนะครับ ชีวิตจริง)

ป.ล.3 ดันมาดราม่าเรื่องตัวเองอีก เหอะๆ......

RomeoCoffee
16th December 2011, 11:21
เอ่อ.. จบหรือยังเอ่ย มาม่ารสนี้ เข้มข้นดีเนอะ :rofl
ผมเป็นพวกบริโภค แต่ไม่ยุ่งเกี่ยวกับการผลิตน่ะนะ อิอิ

แอบ Edit มาแหย่เล่น

“สรุป..คนไทยแตกแยกกันเอง แบบนี้ต่างชาติก็ยิ้มฉ่ำเลยครับ ถ้าผมเป็นพวกผู้ผลิตเกมส์คงอดยิ้มหรืออาจจะมากกว่านั้นไม่ได้ คือ.. ถ้ามันเป็นคนในประเทศ
เขาเองมันก็แย่สำหรับเขาอยู่หรอก แต่เป็นพวกชาติอื่นมาทะเลาะกันเองเพื่อเขา ผลประโยชน์ก็มีแต่ได้กับได้อยุ่แล้ว เขาก็รู้อยู่แก่ใจว่าพวกที่ไม่ซื้อต่อให้ชาว
แผ่นแท้ก่อจราจนยังไง มันก็ไม่ซื้ออยู่ดีไม่ว่าจะด้วยเหตุผลหรือข้ออ้างไหน.. แล้วคุณจะเถียงกันไปทำไมมันเป็นเรื่องตลกสิ้นดี.. หากว่าคนไทยซื้อแท้หรือไม่
ก็เถื่อนทั้งหมด แล้วประเทศอื่นดันซื้ออย่างตรงข้ามกับเรา แล้วเราไปร่วมใจกันเถียงประเทศอื่นมันยังจะไม่ดีกว่าเหรอ ? แตกแยกกันเองเพื่อชาวต่างชาติเนี่ย
นะ ? จริงอยู่ที่เขาคือผู้ผลิตเกมส์ให้เรา แต่สิ่งสำคัญที่สุดไม่ใช่เขา แต่เป็นเรา..เรา หมายถึงพวกเราคนไทย ความสามัคคีน่ะ..!! ยังมีกันอยู่ไหม แค่ไม่เถียงกัน
คนมีแท้ก็เล่นแท้ไป เห็นคนตั้งกระทู้ เข้าไปแล้วมันเป็นพวกบริโภคของเถื่อน ก็กดออกก็สิ้นเรื่อง ผมเชื่อว่าทุกคนรู้อยู่แล้วว่าแผ่นแท้มันดีกว่า(พวกที่โหลดเกมส์
ก็ต้องรู้กันอยู่แล้ว) แต่ในเมื่อมันไม่ซื้อยังไงมันก็ต้องมีเหตผลของมัน(จะใช้ว่าเหตุผลหรือข้ออ้างก็เหอะ)ก็ปล่อยให้พวกที่ชอบโหลดด้วยกันมาตอบมันเอง
หรือถ้าชาวแผ่นแท้ต้องการช่วยจริงๆก็ หาวิธีแก้ให้สำหรับตัวเกมเถื่อนนั้นสามารถเล่นได้ด้วย แล้วทิ้งท้ายไว้ว่า สนับสนุนแผ่นแท้ดีกว่า อะไรทำนองนี้ก็ได้เพราะ
บางทีการพิมพ์แค่ว่า ซื้อแผ่นแท้เฉยๆมันก็หวนๆเกินไปหน่อยเหมือนกัน ลองคิดดูดีๆว่าเราเถียงไปเพื่ออะไร ? แล้วใครได้ ใครเสีย ประเทศไหนได้ ประเทศไหน
เสีย.. พวกเราคือพี่น้องกัน มีพ่อคนเดียวกัน ถ้าพี่หรือน้องเราไม่เข้าข้างเราเวลาเรามีปัญหา เราจะไม่รู้สึกเสียใจเลยหรือ”

Opt!c
16th December 2011, 12:13
กำ..... มาแนะนำเจ้าของกระทู้ กับ tonnowww ไม่เข้าใจ ดันโดนด่าซะงั้น-*-

ครับ เข้าใจครับ ว่าถ้าเก็บตังซื้อ แล้วมันจะดูีมีคุณค่ามากกว่าโหลด ผมก็บอกไปตามข้างต้น

ผมก็เคยซื้อครับ แผ่นแท้ แต่ผมไม่โฉ่งฉ่าง ไม่ค่อยอยากบอกใคร ไม่อยากเอามาโชว์ เพราะ บอกไปก็เท่านั้นอ่ะครับ ^^

และ ที่ผมบอกว่า "เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่า" ผมไม่ได้หมายความว่า จะไม่เก็บตังซื้อเกมส์เลย แต่ที่ผมหมายถึงคือ

ซื้อเฉพาะ เกมส์ที่อยากเล่นครับ ไม่ใช่ซื้อทุกเกมส์ที่ดังๆ เกมส์ที่แค่เห็นแล้วน่าเล่น แต่จะซื้อเฉพาะ เกมส์ที่คิดว่า ชาตินี้ยังไงก็ต้องเล่นให้ได้.....

แล้วลองอ่าน ตั้งแต่คอมเม้นแรกด้วยครับ ว่า สถานะการณ์เป็นยังไงครับ อ่านให้ครบ ของผม ว่าผมแนะนำมายังไง

เพราะ ที่คุณมาบอกผมอ่ะครับ มันมีอยู่ในคอมเม้นของผม อยู่ในกระทู้นี้ทั้งนั้นเลยครับ ^^

ก่อนจะเลือกด่าคนอ่ะครับ อ่าน,รวบรวมข้อมูล,วิเคราะห์,แยกแยะ ก่อน แล้วค่อยคอมเม้นซิครับท่าน ไม่ใช่มาถึงก็ใส่ ผมคนเดียวเลยครับ ^^

ยังไงก็ลองกับไปอ่านคอมเม้นของผมดูก่อนนะ ครับ

ป.ล.พยายามจะบอกว่า ที่คุณบอกผมน่ะครับ มันก็อยู่ในคอมเม้นผม แทบทั้งนั้น แต่ที่คุณมาใส่ผมนี่ เรื่องอ้างไม่ซื้อแผ่นแท้ ผมปลอบใจ คนที่กำลังจะทะเลาะกันครับ

อธิบายให้เข้าใจ ไม่อยากให้ทะเลาะกัน ใจเข้าใจเราครับ ไม่ใช่มา แบบคุณนิ ^^ ช่วยอ่าน และ ดูสถานะการร์ให้เข้าใจก่อนนะครับ ขำๆครับ ^^

ป.ล.2 ผมไม่รู้ว่า ฐานะบ้านคุณเป็นยังไง แต่บ้านผม ที่บอกว่าผมจน ก็คือว่า (บอกยังไงดี อยากให้มาเห็นเอง) ผมไม่รู้ว่าโลกของคุณสวยหรือป่าวนะครับ

แต่โลกของผม มันมีแต่ด้านมืด ไว้ใจใครไม่ได้ คนรอบข้าง เพื่อน อยู่กันแบบ เอาตัวรอด ใครขยันก็อยู่ต่อไป ใครขี้เกียจ ก็......(ไม่มีกิน)

ผมถึงบอกว่าจน เพราะ เงินที่จะใช้ในชีวิตประจำวันก็ไม่ค่อยมี ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าเรียน ค่ากิน ผมไม่ได้ขอตังคุณพ่อคุณแม่ใช้อ่ะครับ ผมอยู่ตัวคนเดียว

เงินที่ได้มาบางทีแฟนก็เอามาให้ใช้ บ้านพ่อแม่ผม น้ำท่วม ผมก็ไม่อยากรบกวนเขาครับ เลยหาเงินใช้เอง มีแฟนคอยช่วยเหลือนิดๆ

และ ไอ่เงิน ที่เหลือนิดๆนั้นละ ผมก็นำไปรวมกับ เพื่อน ที่อยากเล่นเกมส์จริงๆ ไปซื้อแผ่นแท้ครับ ผมไม่ได้ซื้อผ่าน Steam บอกตรงๆ ซื้อไม่เป็น

เพราะ บัตรเครดิต ถ้ามีไปอีกก็เป็นหนี้ไปอีก ชีวิตรันทดครับ ผมก็ไม่รู้โลกของคุณเป็นยังไง แต่โลกของผมเป็นแบบนี้ครับ.............(ไม่ใช่ละครนะครับ ชีวิตจริง)

ป.ล.3 ดันมาดราม่าเรื่องตัวเองอีก เหอะๆ......

ผมอ่านหมดแล้วครับ แล้วผมก็ไม่ได้มาด่าด้วย ผมแค่แนะนำนะ ไม่ได้คิดร้ายเลยจริงๆ ผมตีความออกมาได้ไม่กี่อย่าง อย่างแรกที่ผมตะหงิดคือ
เรื่องเงิน ที่คุณบอกก็เราไม่รวยแบบเขานิ ถ้ารวยแล้วจะซื้อคนรวยมาเป็นทาสบ้างนิ อะไรแบบนี้ มันไม่ใช่ครับ เลยมาแนะนำ มาบอกให้รู้ไว้
แล้วถ้าชีวิตคุณจะลำบากลำบนขนาดนี้ ผมว่าอายุประมาณ 20-21 ควรจะเลิกเล่นเกมส์แล้วไปทำมาหากินจริงๆจังๆได้แล้วครับ อันนี้ผมหวังดีนะ

RES_PAUL
16th December 2011, 12:14
คุณ tonnowww ผมรุ้ว่าคุณคิดอะไรครับ เพราะคุณคิดเหมือนผม

อย่างไรก็นะ เราสามารถหยุดมันได้ด้วยตนเอง คุณ tonnowww ลองไม่ต้องตอบอะไรดูครับ เดี๋ยวเรื่องจะหมดเอง ปล่อยคนอื่นเขาไป

เพราะผมรุ้ครับ ว่าสิ่งที่ท่านคิดคือการทำตนเป็นกลาง ไม่ได้เห็นฝั่งใดฝั่งหนึ่ง(และคุณคิดมากกว่านี้) แต่ก็นะ ถ้ามีเรื่องอะไรที่พูดถึงผม ผมจะไม่ตอบกลับแล้วครับ สำหรับกระทุ้นี้

เราก็คงไม่สามารถไปบังคับจิตใจได้หรอก คนที่ยังมานอกเรื่องตอนนี้ก็มีแค่บางคนที่ไม่รู้เรื่องว่าเค้าตอบกันเสร้จแล้ว แล้วมาตอบต่อ

=_= อืมๆเข้าใจๆแต่อยากถามว่าที่เขาพิมพ์มามันน่าเกลียดอ่ะที่ว่า ไม่มีเงินก็โหลดอย่างผม = ='' โอ้โหซึ้งเลยน่ะผมนะเจองี้เข้าไปนึกว่าจะ ไม่มีเงินก็ไม่ต้องเล่นสิ อย่างนี้เข้าท่ากว่าเยอะน่ะ ^ ^

ถ้าใครจำได้หลายๆกระทู้แนวนี้ผมตอบอย่างนี้หมดขอเน้นอีกทีล่ะกัน

อย่าอ้างว่าไม่มีเงินแล้วคิดจะโหลดไม่มีเงินก็ไม่ต้องเล่นมันไม่ใช่สิ่งจำเป็นขาดมันแล้วไม่ตายหรือใครตายผมอยากรู้แค่นี้ขนาดคนทำแคร๊กยังมีจิตสำนึกบอกชอบแล้วก็อุดหนุนแท้ด้วยแล้วพวกคุณล่ะ ?

[Mz]_Zero
16th December 2011, 12:25
มาม่าสุกกำลังดี เยย ไม่ใช้ของผมแท้บ้าง เถื่อนบ้าง

คงไม่มีตังซื้อแท้ทุกแผ่นหรอกครับ

ก็ต้องรับสภาพไปถ้า เถื่อนบัคหรือมีปัญหา

ของแท้ใช่ว่าจะไม่มีปัญหาเลยแต่อาจจะน้อยกว่าเถื่อน

แต่ช่วยอุดหนุนแผ่นแท้บ้างก็จะเป็นเรื่องที่ดีมาก ครับ ไม่ต้อง ครบทุกเกมส์ที่เล่นหรอก
เพื่อพวกเราชาวเกมเมอร์ทั้งหลายทั้งปวงจะได้มีเกมเล่นสืบไปตราบจนลูกหลาน
[โหเอาซะเวอร์เลย ตู]

16th December 2011, 12:55
ท่าทางกระทู้นี้ จะอีกยาว...

คือ อยากจะบอกว่า เกมไม่จำเป็นต้องเล่นทุกเกมที่ออกใหม่ครับ เห็นหลายคนบอกว่า ไม่มีเงินซื้อแผ่นแท้ แต่เล่นทุกเกมที่ออกใหม่เลย ถ้ามีเวลามากขนาดนั้นเอาเวลาไปทำงานพิเศษหารายได้ ช่วยครอบครัวดีกว่าครับ

เคยเห็นบางคนบอกว่า

บ้านอยู่ไกล ไม่มีร้านขายแผ่นแท้
เอ่อ... ยุคนี้มีทั้งไปรษณีย์และอินเตอร์เน็ตแล้วนะครับ

แผ่นแท้ราคาแพงจังเลย ไม่มีเงินซื้อหรอก
ถ้ามอเตอร์ไซต์ 1 คัน กว่าจะประกอบได้ ทุนตั้งหลายพัน หลายหมื่นบาท จะให้ขาย 199 เหรอครับ ?
เกมก็เหมือนกันล่ะครับ

โปรแกรมเมอร์ เขาก็เป็นคน กินอาหาร กินน้ำเหมือนเรานี่ล่ะครับ เขาทำมาขาย เพราะเขาก็จะได้มีเงินไว้ใช้จ่ายเหมือนกับเราๆนี่ล่ะครับ

=_= อืมๆเข้าใจๆแต่อยากถามว่าที่เขาพิมพ์มามันน่าเกลียดอ่ะที่ว่า ไม่มีเงินก็โหลดอย่างผม = ='' โอ้โหซึ้งเลยน่ะผมนะเจองี้เข้าไปนึกว่าจะไม่มีเงินก็ไม่ต้องเล่นสิ อย่างนี้เข้าท่ากว่าเยอะน่ะ ^ ^

Fus Ro Dah !!!

http://www.youtube.com/watch?v=oBcGj4mpJ98

LollicakeXD
16th December 2011, 13:00
เกมส์หนึ่งเขาทำกันเป็นปีๆ ไปโหลดมาฟรีๆ แล้ว ยังบ่นว่าเล่นไม่ได้!

( เด่วอีกหน่อย เกมส์ก็โดนแบนในไทยเหมือน ที่อิรัก เขาโดนแบน battlefield 3 ห้ามขายเพราะ ไปก็อป lisence)

kasama603
16th December 2011, 13:07
ปิดกระทู้เถอะครับ สร้างความแตกแยกเปล่าๆ ๆ ๆ ผมอุดหนุนแต่แผ่นแท้ps3 อิอิ แผ่นเกมส์pcไม่ค่อยซื้อ เพราะคอมเล่นแต่เกมส์DOTAอย่างเดียว

ksr_green
16th December 2011, 13:21
ลองซื้อแท้มาเล่นดู จบ

Opt!c
16th December 2011, 14:56
=_= อืมๆเข้าใจๆแต่อยากถามว่าที่เขาพิมพ์มามันน่าเกลียดอ่ะที่ว่า ไม่มีเงินก็โหลดอย่างผม = ='' โอ้โหซึ้งเลยน่ะผมนะเจองี้เข้าไปนึกว่าจะ ไม่มีเงินก็ไม่ต้องเล่นสิ อย่างนี้เข้าท่ากว่าเยอะน่ะ ^ ^

ถ้าใครจำได้หลายๆกระทู้แนวนี้ผมตอบอย่างนี้หมดขอเน้นอีกทีล่ะกัน

อย่าอ้างว่าไม่มีเงินแล้วคิดจะโหลดไม่มีเงินก็ไม่ต้องเล่นมันไม่ใช่สิ่งจำเป็นขาดมันแล้วไม่ตายหรือใครตายผมอยากรู้แค่นี้ขนาดคนทำแคร๊กยังมีจิตสำนึกบอกชอบแล้วก็อุดหนุนแท้ด้วยแล้วพวกคุณล่ะ ?

เพราะคนส่วนมากเห็นแก่ได้ และปล่อยวางไม่เป็นครับ
"ตูไม่ซื้อ ตูโหลดเอาอย่างเดียว ของฟรี ใครๆก็โหลด ไม่เสียหาย" นี่คือความคิดของคนส่วนใหญ่ที่โหลดครับ มันเป็นความผิดที่ทุกคนยอมรับกันไปแล้วครับ อย่าใส่ใจมันมากเลย ปวดตับเปล่าๆ

SoNy009
16th December 2011, 15:02
มีเงินก็จะซื้อน่ะ ถ้าเหลือๆอะ
แต่อยากให้รู้ว่าเงินน่ะหายากน่ะ สำหรับผมที่เรียนอยู่
ถึงหามาได้ผมก็มีความจำเป็นต้องใช้เงิน
ผมไม่ยอมเอาเงินน้อยๆของผมมาลงกับแค่เกมหรอกครับ
มีอะไรที่ต้องใช้ในชีวิตประจำวันอีกเยอะ

เกมมีให้โหลดก็โหลดๆไปก่อน

วันไหนมีเงินเหลือๆผมจะซื้อ แต่ตอนนี้ขอโหลดไปก่อน
แล้วอีกอย่างที่่บอกว่าไม่มีเงิน ก็ไม่ต้องเล่น
คนเราทุกคนก็ต้องสรรหาสิ่งที่ดีเข้าหาตัวเองอยู่แล้ว
มีเกมใหม่ๆ ใครๆก็อยากเล่น

เมื่อมันมีให้โหลดก็โหลดๆไปก่อน เข้าใจ๊ !?

FoxblackartTH
16th December 2011, 15:13
ไม่รักเกมไหนจริงผมไม่ซื้อแท้แน่ๆ CONFIRM

16th December 2011, 15:17
แต่อยากให้รู้ว่าเงินน่ะหายากน่ะ สำหรับผมที่เรียนอยู่
ถึงหามาได้ผมก็มีความจำเป็นต้องใช้เงิน
ผมไม่ยอมเอาเงินน้อยๆของผมมาลงกับแค่เกมหรอกครับ
มีอะไรที่ต้องใช้ในชีวิตประจำวันอีกเยอะ

วันไหนมีเงินเหลือๆผมจะซื้อ แต่ตอนนี้ขอโหลดไปก่อน
แล้วอีกอย่างที่่บอกว่าไม่มีเงิน ก็ไม่ต้องเล่น
คนเราทุกคนก็ต้องสรรหาสิ่งที่ดีเข้าหาตัวเองอยู่แล้ว

เมื่อมันมีให้โหลดก็โหลดๆไปก่อน เข้าใจ๊ !?อ่า... เข้าใจเลย

ตั้งแต่ผมหันมาเล่นเกมลิขสิทธิ์เนี่ย ผมก็ไม่ได้โหลดเกมเถื่อนอีกเลย ผมทำอย่างที่หลายๆคนบอกคือ"ไม่มีเงินซื้อ ก็ไม่ต้องเล่น"

เพราะอะไรน่ะหรอ ? ก็เพราะอย่างที่คุณบอกไง"ผมไม่ยอมเอาเงินน้อยๆของผมมาลงกับแค่เกมหรอกครับ"

ใช่เลย !! ในเมื่อเกมมันไม่มีค่าพอสำหรับเงินที่สามารถเอาไปทำอย่างอื่นได้ ก็ไม่ต้องเล่นมัน !!

เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่าเนอะ

ไว้มีเงินจนเหลือใช้ค่อยเอาไปซื้อก็ได้ จริงไหม ? :)

ปล.ยังไงผมก็อยากให้คุณซื้อเกมลิขสิทธิ์มาลองเล่นดูนะ เพราะตอนนี้ BF3 กับ MW3 กำลังมาแรงเลย และอีกอย่างราคาคีย์ค่อยข้างถูกมากๆ
ปล2.ปัจจุบันนานๆทีผมจะซื้อเกมซักเกมนึง แต่ช่วงนี้ซื้อค่อนข้างบ่อยเพราะ Steam มันเล่นลดราคาเกมบางเกม 75% แบบรายวันเลย

16th December 2011, 15:29
some people may say games are useless but me ? , i say games are worth :hehe

DeKidZapper
16th December 2011, 17:18
some people may say games are useless but me ? , i say games are worth :hehe
บางคนอาจจะพูด เกมส์ ไม่มีประโยนช์ แต่ฉัน? ฉันพูด เกมส์ เป็น(อยู่ คือ เอาให้ครบ)คุ้มค่า ผิดถูกไงช่วยแนะนำหน่อยแปลได้แค่ตรงตัวและจร้าบางตัวไม่รู้ต้องใช้google ช่วยฮิๆ

16th December 2011, 17:39
ข้อเนี่ยขอเถียงนะ 'เอาเงินไปซื้ออย่างอื่นดีกว่า' หรือ 'เกมส์มันไม่สำคัญ'
ก็นะครับ ไม่ต้องเล่นมันซะก็จบ ตัวเลือกอื่นก็มีตั้งเยอะ แล้วราคาก็ถูก ๆ ไม่กี่ร้อย

ผมยังจำตอนเล่น SF ได้เลยผมนั่งนับเติมเข้าไปประมาณหมื่นกว่ามั้ง คิดแล้วก็เสียดาย เติมไปได้ยังไง
งั้นคุณเลิกเล่นไปเถอะนะครับ ถ้าเกมส์ไม่สำคัญ ซะขนาดนั้น

ชอบประโยคของท่านเป็ดเหลืองจัง... ' คนไม่คิดจะซื้อก็ไม่ซื้อ ที่เหลือก็แค่ข้ออ้าง '

" แต่แปลกแหะ บอกเกมส์ไม่ค่อยจะสำคัญ เอาเงินไปซื้ออย่างอื่นดีกว่า
แต่ว่ามีเวลามานั่งโหลดเกมส์ใหม่ ๆ และเล่นเกมส์ใหม่ ๆ ซะด้วย ! "

Not~P
16th December 2011, 17:51
อ่่าสสส์ เป็ดเหลือง!!!

KULULU_LABO
16th December 2011, 17:57
อ่่าสสส์ เป็ดเหลือง!!!
ติดเรียนไม่ใช่เหรอ

boysakoa
16th December 2011, 18:22

เมื่อมันมีให้โหลดก็โหลดๆไปก่อน เข้าใจ๊ !?

น่าเสียดายคิดได้แค่นี้นึกวาจะบอกว่า ไม่มีเงินก็ไม่ต้องเล่นสะอีก

ทำเหมือนกับผมไม่เรียนเนาะ ถ้ามีปัญญาซื้อคอมแรงๆด้วยตัวเองได้ นับประสาไรแค่เกม ราคาพอๆกะแรม บางเกมถูกกว่าด้วยซ้ำไป

นี่ก็เรียน หนักด้วย เลิก 4 โมง เจอโครงการต่อยัน 6 โมงทุกวัน ถึงบ้านทุ่มนิดๆ ยังมีปัญญาซื้อคอม + แผ่นแท้ได้ ที่เหลือคิดเอาไง

ปล ไม่เคยงอแงร้องขอพ่อแม่ละกัน เงินค่าขนมเก็บไว้ + ใช้เรื่องเรียน เสาทิต ทำงานหารายได้ เดือนละตก 5000 ให้พ่อให้แม่คนละ 1000 เหลือแหละ 3 พัน ชิวๆ ถ้าไม่ใจร้อน

อะไรๆมันก็ได้

ไม่ถึงกับติดเรียนหรอก ทำวิจัย 5 บทไง วันไหนมีงานมาแก้ก็นั่งแก้ทั้งคืน แต่วันนี้ส่งงานบทแรกไปละ รอเขาตีกลับมาแก้ ว่าง 1 วัน ชิว เลย จัดหนัก BF3

อ่า... เข้าใจเลย

ตั้งแต่ผมหันมาเล่นเกมลิขสิทธิ์เนี่ย ผมก็ไม่ได้โหลดเกมเถื่อนอีกเลย ผมทำอย่างที่หลายๆคนบอกคือ"ไม่มีเงินซื้อ ก็ไม่ต้องเล่น"

เพราะอะไรน่ะหรอ ? ก็เพราะอย่างที่คุณบอกไง"ผมไม่ยอมเอาเงินน้อยๆของผมมาลงกับแค่เกมหรอกครับ"

ใช่เลย !! ในเมื่อเกมมันไม่มีค่าพอสำหรับเงินที่สามารถเอาไปทำอย่างอื่นได้ ก็ไม่ต้องเล่นมัน !!

เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่าเนอะ

ไว้มีเงินจนเหลือใช้ค่อยเอาไปซื้อก็ได้ จริงไหม ? :)

ปล.ยังไงผมก็อยากให้คุณซื้อเกมลิขสิทธิ์มาลองเล่นดูนะ เพราะตอนนี้ BF3 กับ MW3 กำลังมาแรงเลย และอีกอย่างราคาคีย์ค่อยข้างถูกมากๆ
ปล2.ปัจจุบันนานๆทีผมจะซื้อเกมซักเกมนึง แต่ช่วงนี้ซื้อค่อนข้างบ่อยเพราะ Steam มันเล่นลดราคาเกมบางเกม 75% แบบรายวันเลย

อันนี้จริง พอมีเกมส์แท้แผ่นแรก มันก็ขี้เกียจโหลดเถื่อนละ ไหนจะครอบลิ้ง ไหนจะไม่รู้โหลดกี่ต่อ แถมบางทีไปนั่งโหลดพาสไรก็ไม่รู้อีก

ลองซื้อแท้มาเล่นสักเกม มันก็เลิกเล่นเถื่อนเองแหละ

ข้อดีของการซื้อแท้มันก็มี
1.สนับสนุนผู้ทำเกมส์
2.รู้จักใช้เงิน
3.รู้จักแบ่งเวลาเล่นเกมส์ (เพราะเล่นแท้ ไม่มีใครซื้อทุกเกมส์หรอก ทำให้แบ่งเวลาเล่นกับเรียนได้สบายๆ)

แล้วคนซื้อเถื่อนล่ะ
1.ไม่ได้สนับสนุนผู้ทำเกมส์
2.สนับสนุนพวกโหลดเกมมาไรท์แผ่นลงแล้วขายแผ่นละ 100-200 บาท ทั้งๆที่มันลงทุนแค่ 15-30 บาท
3.ทำให้เกมส์ดีๆ ไม่ค่อยลง PC (แล้วมาบ่นว่าไม่ลง PC)
4.ทำให้ข้อวิจารณ์เกมส์ที่ตัวเองชอบฟังไม่ขึ้น (อันนี้เห็นบ่อยในดราม่า 2 เกมส์ชูตติ้งชื่อดัง อีกฝั่งโหลดเถื่อนเยอะ อีกฝั่งซื้อแท้เยอะ ทำให้ข้อที่เอามาต่อว่ากันฟังไม่ขึ้น)
5.ไม่รู้จักแบ่งเวลา เล่น กับ เรียน เพราะโหลดเอาๆๆๆ โหลดรอบนึงก็ 1-2 ชั่วโมง บางเกมส์รีแพคลงอีก 1 ชั่วโมง แล้วยังฟรีๆ ก็เล่นมันทั้งวันทั้งคืนนั่นล่ะ งานการไม่ต้องทำ
6.ฝึกนิสัยเป็นขโมยโดยไม่รู้ตัว

พอละมั้ง เริ่มเยอะ

ได้ข่าว โหลด COD มานิ :o แล้วลงเล่นไม่ได้ร้องใหญ่เลย

แค่อยากลองไง เนื้อเรื่องดีขั้นเทพ สุดท้ายเล่นไม่ได้ ลบแม่ม ไม่ง้อ 555

Not~P
16th December 2011, 18:23

อะไร ? ใครติดเรียน

Not~P
16th December 2011, 18:40
อันนี้จริง พอมีเกมส์แท้แผ่นแรก มันก็ขี้เกียจโหลดเถื่อนละ ไหนจะครอบลิ้ง ไหนจะไม่รู้โหลดกี่ต่อ แถมบางทีไปนั่งโหลดพาสไรก็ไม่รู้อีก

ลองซื้อแท้มาเล่นสักเกม มันก็เลิกเล่นเถื่อนเองแหละ

3.รู้จักแบ่งเวลาเล่นเกมส์ (เพราะเล่นแท้ ไม่มีใครซื้อทุกเกมส์หรอก ทำให้แบ่งเวลาเล่นกับเรียนได้สบายๆ)

2.สนับสนุนพวกโหลดเกมมาไรท์แผ่นลงแล้วขายแผ่นละ 100-200 บาท ทั้งๆที่มันลงทุนแค่ 15-30 บาท
3.ทำให้เกมส์ดีๆ ไม่ค่อยลง PC (แล้วมาบ่นว่าไม่ลง PC)
4.ทำให้ข้อวิจารณ์เกมส์ที่ตัวเองชอบฟังไม่ขึ้น (อันนี้เห็นบ่อยในดราม่า 2 เกมส์ชูตติ้งชื่อดัง อีกฝั่งโหลดเถื่อนเยอะ อีกฝั่งซื้อแท้เยอะ ทำให้ข้อที่เอามาต่อว่ากันฟังไม่ขึ้น)
5.ไม่รู้จักแบ่งเวลา เล่น กับ เรียน เพราะโหลดเอาๆๆๆ โหลดรอบนึงก็ 1-2 ชั่วโมง บางเกมส์รีแพคลงอีก 1 ชั่วโมง แล้วยังฟรีๆ ก็เล่นมันทั้งวันทั้งคืนนั่นล่ะ งานการไม่ต้องทำ
6.ฝึกนิสัยเป็นขโมยโดยไม่รู้ตัว

ได้ข่าว โหลด COD มานิ :o แล้วลงเล่นไม่ได้ร้องใหญ่เลย

whiteking7
16th December 2011, 18:49
ความเห็นส่วนตัวผมเองนะครับ

แบบว่าสมมุติผมมีปัญหาเกี่ยวกับเกม แทนที่จะช่วยแก้ ดันมาบอกว่า ก็ไม่ซื้อของแท้เอง ไม่ก็ ทำไมไม่ซื้อของแท้ละ ? ก็ซื้อของแท้ไปดิ

แบบว่า แทนที่จะช่วยกลายเป็นเหมือนกับ หาคำตอบไม่ได้แล้วตัดบท ซะงั้น
พูดตรงๆเลยนะครับ
ตั้งแต่ผมเล่น ของCopy Right หรือของแท้นั่นเอง
ผมไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลย
ซึ่งก็ใช่เลยว่าไม่รู้จะตอบยังไงดี
ผมก็เลยมามอบทางดีๆให้
เกมอาทิเช่น BF3 Mw3 พวกนี้ซื้อแท้มาไม่ผิดหวังหรอก
ส่วนเกมอื่นผมไม่พูดเพราะมันมีCo op หรือ Mpที่แตกต่างกันไป
แต่2เกมนี้ผมยกนิ้วให้ของแท้เลยมันส์ที่MP

whiteking7
16th December 2011, 18:53
ขอตอบคำเดียวเลยนะครับอาจจะดูแรงไปนิดนึง
ก็ถ้าคิดว่าพวกเราที่มีของแท้มาแนะนำแบบนี้แล้วมันไม่ดีละก็
ก็ไม่ต้องตั้งถามเลยครับว่าทำไมผมโหลดมาเล่น MPไม่ได้ SPไม่ครบ เนื้อเรื่องขาดหาย เสียงหาย ภาพไม่ชัด บลาๆ
เห็นแล้วหงุดหงิดใจเป็นการส่วนตัว

16th December 2011, 18:57
บางคนอาจจะพูด เกมส์ ไม่มีประโยนช์ แต่ฉัน? ฉันพูด เกมส์ เป็น(อยู่ คือ เอาให้ครบ)คุ้มค่า ผิดถูกไงช่วยแนะนำหน่อยแปลได้แค่ตรงตัวและจร้าบางตัวไม่รู้ต้องใช้google ช่วยฮิๆ

แปลประมาณนี้อ่ะครับ

บางคนอาจพูดว่า เกมมันไร้ค่า แต่สำหรับผมจะพูดว่า มันเป็นสิ่งที่มีคุณค่า

ปล.ถ้าจะแปล ลองแปลตรงตัวคร่าวๆ แล้วแต่งเติมประโยคให้เป็นคำพูดของตัวเองดูครับ
ปล2.ENG ผมก็งูๆปลาๆนะ แต่ก็พอแชทกับต่างชาติได้บ้าง

ขอตอบคำเดียวเลยนะครับอาจจะดูแรงไปนิดนึง
ก็ถ้าคิดว่าพวกเราที่มีของแท้มาแนะนำแบบนี้แล้วมันไม่ดีละก็
ก็ไม่ต้องตั้งถามเลยครับว่าทำไมผมโหลดมาเล่น MPไม่ได้ SPไม่ครบ เนื้อเรื่องขาดหาย เสียงหาย ภาพไม่ชัด บลาๆ
เห็นแล้วหงุดหงิดใจเป็นการส่วนตัว

เหมือนกันครับ :bye

The Run
16th December 2011, 19:14
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ AnonymousX ครับที่เป็นผู้แปลภาษาไทย

โจรสลัด

สำหรับผมคิดว่า คนที่บอกให้ไปซื้อแท้ ไม่ใช้เพียงแค่ัตัดบท อาจเป็นเพียงแค่ เสนอทางเลือกใหม่ครับ

KULULU_LABO
16th December 2011, 19:15
อะไร ? ใครติดเรียน
คนที่ผมรู้ว่าใครแต่ไม่ใช่คุณ
ปล.ไปเติมทรูไป

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ AnonymousX ครับที่เป็นผู้แปลภาษาไทย

โจรสลัด

สำหรับผมคิดว่า คนที่บอกให้ไปซื้อแท้ ไม่ใช้เพียงแค่ัตัดบท อาจเป็นเพียงแค่ เสนอทางเลือกใหม่ครับ
AnonymousX เขาเซียนปราบ troll ครับ

Not~P
16th December 2011, 19:23
คนที่ผมรู้ว่าใครแต่ไม่ใช่คุณ
ปล.ไปเติมทรูไป

AnonymousX เขาเซียนปราบ troll ครับ

แล้วจะ QUOTE ข้อความฉันทำไม ?

aspirineth
16th December 2011, 19:26
น่าเสียดายคิดได้แค่นี้นึกวาจะบอกว่า ไม่มีเงินก็ไม่ต้องเล่นสะอีก

ทำเหมือนกับผมไม่เรียนเนาะ ถ้ามีปัญญาซื้อคอมแรงๆด้วยตัวเองได้ นับประสาไรแค่เกม ราคาพอๆกะแรม บางเกมถูกกว่าด้วยซ้ำไป

นี่ก็เรียน หนักด้วย เลิก 4 โมง เจอโครงการต่อยัน 6 โมงทุกวัน ถึงบ้านทุ่มนิดๆ ยังมีปัญญาซื้อคอม + แผ่นแท้ได้ ที่เหลือคิดเอาไง

ปล ไม่เคยงอแงร้องขอพ่อแม่ละกัน เงินค่าขนมเก็บไว้ + ใช้เรื่องเรียน เสาทิต ทำงานหารายได้ เดือนละตก 5000 ให้พ่อให้แม่คนละ 1000 เหลือแหละ 3 พัน ชิวๆ ถ้าไม่ใจร้อน

ไม่ถึงกับติดเรียนหรอก ทำวิจัย 5 บทไง วันไหนมีงานมาแก้ก็นั่งแก้ทั้งคืน แต่วันนี้ส่งงานบทแรกไปละ รอเขาตีกลับมาแก้ ว่าง 1 วัน ชิว เลย จัดหนัก BF3

แค่อยากลองไง เนื้อเรื่องดีขั้นเทพ สุดท้ายเล่นไม่ได้ ลบแม่ม ไม่ง้อ 555

ถูกต้องที่สุด +1 หลังจากซื้อ MW3 แท้ไป ก็ไม่ได้โหลดเกมอะไร อีกเลย

แล้วเดี๋ยวสิ้นปี จัด BF3 อีกเกม

แล้วเดี๋ยวในอนาคต อาาจมีเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ *0*

kidnan
16th December 2011, 19:29
แล้วทำไมบางคนถามว่า Multiplay ยังไงทั้งๆที่เขาโหลดเถื่อนมา พอคนตอบว่า ซื้อแผ่นแท้ มันผิดหรอครับถ้าอย่างนั้นแล้วจะมีแผ่นแท้ทำไม

awoy
16th December 2011, 19:34
แล้วทำไมบางคนถามว่า Multiplay ยังไงทั้งๆที่เขาโหลดเถื่อนมา พอคนตอบว่า ซื้อแผ่นแท้ มันผิดหรอครับถ้าอย่างนั้นแล้วจะมีแผ่นแท้ทำไม
อ่านแล้วโครตงงคำถาม แต่แผ่นแท้มีไว้เพื่อขายครับ(ไม่มีไว้โหลดฟรี)

RES_PAUL
16th December 2011, 20:03
กระทู้ฮิตติดชาร์ตอยู่หน้า 1 มาหลายวันล่ะ lol

boomman
16th December 2011, 20:05
นอกจากจะตัดปัญหาต่าง ๆ ได้(เกือบ)หมดแล้ว

ยังแก้นิสัยคนได้อีกด้วย

16th December 2011, 20:06
กระทู้ฮิตติดชาร์ตอยู่หน้า 1 มาหลายวันล่ะ lol

แบบนี้ต้องปักหมุด :girlhaha

16th December 2011, 20:20
แบบนี้ต้องปักหมุด :girlhaha http://image.ohozaa.com/i/63d/FH8z5.jpg (http://image.ohozaa.com/view/6cg9q)

16th December 2011, 20:40
อ่านแล้วโครตงงคำถาม แต่แผ่นแท้มีไว้เพื่อขายครับ(ไม่มีไว้โหลดฟรี)

ใจเย็นครับทั่น ทั่นอาจจะแปลความหมายผิดนิดหน่อย
เขาคงจะหมายถึงว่าไอ่เจ้าตัวเนี้ยมีปัญหาไปโหลดเกมส์มา ซึ่งปัญหาเขาคือ 'ทำไมถึงเล่น มัลติเพลเยอร์ไม่ได้'

แล้วพอจะบอกให้ซื้อแผ่นแท้ก็หาว่ามาตัดบทอะไรทำนองนี้มั้งครับ

DeKidZapper
16th December 2011, 20:43
ใจเย็นครับทั่น ทั่นอาจจะแปลความหมายผิดนิดหน่อย
เขาคงจะหมายถึงว่าไอ่เจ้าตัวเนี้ยมีปัญหา ซึ่งปัญหาเขาคือ 'ทำไมถึงเล่น มัลติเพลเยอร์ไม่ได้'

แล้วพอจะบอกให้ซื้อแผ่นแท้ก็หาว่ามาตัดบทอะไรทำนองนี้มั้งครับ
ก็มีแต่แผ่นแท้ก็เล่นmpได้นิครับ

16th December 2011, 20:49
ขออภัยครับ เขียนผิดนิดหน่อย _ _''
หมายถึงคนที่โหลดมาน่ะครับ

montreepot
16th December 2011, 21:35
ผมอ่านหมดแล้วครับ แล้วผมก็ไม่ได้มาด่าด้วย ผมแค่แนะนำนะ ไม่ได้คิดร้ายเลยจริงๆ ผมตีความออกมาได้ไม่กี่อย่าง อย่างแรกที่ผมตะหงิดคือ
เรื่องเงิน ที่คุณบอกก็เราไม่รวยแบบเขานิ ถ้ารวยแล้วจะซื้อคนรวยมาเป็นทาสบ้างนิ อะไรแบบนี้ มันไม่ใช่ครับ เลยมาแนะนำ มาบอกให้รู้ไว้
แล้วถ้าชีวิตคุณจะลำบากลำบนขนาดนี้ ผมว่าอายุประมาณ 20-21 ควรจะเลิกเล่นเกมส์แล้วไปทำมาหากินจริงๆจังๆได้แล้วครับ อันนี้ผมหวังดีนะ

คุณครับ บ้านผมอยู่ในช่วงที่กำลัง เริ่มต้นใหม่นะครับ ^^

บ้านผมน้ำท่วม พ่อแม่ผมคงกำลังมีความสุขที่ของเสียหาย ไม่มีของใช้ ....

ธรรมดาผมก็ทำงานเซเว่นอยู่แล้ว เงินเดือนไม่เท่าไร แต่เงินที่ผมได้ ผมก็ใช้จิปาถะ ไม่ได้คิดว่าน้ำจะท่วมนิึครับ

แต่ตอนนี้ น้ำัมันท่วมนิครับ เหอะๆ ไม่เข้าใจผมเลย และ อีกอย่างนะครับ.........

ผมไม่ได้เป็นเด็กติดเกมส์ครับ ผมก็เล่นเกมส์ที่ผมอยากจะเล่น BTf3 ที่คุณว่าสนุก ผมยังไม่มีโอกาสได้เล่นเลย คอมผมสเปคไม่ถึงครับ

MDWF ผมยังไม่ได้จับเลย(ภาคล่าสุด) เล่นได้แต่ค้าง เพราะ ยังไม่มีเงินซื้อแท้เลยจ๊ะ Saint raw3 ผมก็ยังไม่ได้โหลดเลย ^^ ผมติดเกมส์ตรงไหน?

เกมส์ใหม่ๆ สมัยนี้ผมได้เล่นที่ไหนละครับ แค่เวลาเล่นเว็บก็ง่วงแล้ว ไปเรียน ทำงาน ซ้อมบอล กลับบ้าน นั่งหน้าคอม นอน Zzzz ผมติดเกมส์?

ผมว่าอายุประมาณ 20-21 ควรจะเลิกเล่นเกมส์แล้วไปทำมาหากินจริงๆจังๆได้แล้วครับ

ผม 20 แล้วครับ ผมถึงบอกไง เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่า ถูกต้องไหมครับ? (ถ้าจำได้ คุณบอกเป็นข้ออ้างผม) แสดงว่าตรงนี้คือคุณเข้าใจผมแล้วครับ

แต่คือ มาหาเรื่องอยากชนะอะไรผมอีกละครับ? ถ้าคุณอยากชนะอะไรผม ผมยอมก็ได้นะครับ ^^ แต่ผมไม่เข้าใจ จุดประสงค์ในการมาของคุณเหมือนกัน

มาถึงก็เจาะจงที่ผมเลย ผมรู้ว่าคุณมีเงิน(อาจจะรวย หรือ ปานกลาง) เข้าใจครับ และ คุณก็เป็นคนดีนะครับ แต่..... คุณลองมองคนในอีกมุมนึงซิครับ มุมที่ไม่มีคนเห็นครับ

ถ้าเป็นคนไทย เราต้องรู้จัก ใจเขาใจเรา ลองคิดว่าคุณเป็นผมซิครับ จะเป็นยังไง จะเอาเวลา ใช้ชีวิตที่น้อยนิด ไปเก็บตังซื้อเกมส์เลยหรอ? ครับผมไม่ซื้อครับ

แต่จะเก็บตังที่เหลือๆอ่ะ ไปซื้อแทน (รวมกับเพื่ิอน แล้ว แชร์กัน แล้วพอพวกมันเบื่อ ก็ตกเป็นของผมนั้นละ 555)

อยากชนะอะไรก็บอกผมนะครับ ผมยอมได้ ผมไม่ด่าคุณ ว่าคุณหลอกครับ เพราะ ผมรู้ว่าคุณไม่เข้าใจอะไรบางอย่างนี้ละ แต่คุณไม่บอกผมตรงๆแค่นั้นเอง

ผมก็จะออกมาอธิบายให้ฟังนะครับ แต่ถ้าคุณออกมาบอกว่า "ไม่ชอบขี้หน้าผม" เท่านั้นละ จบครับ ^^

ป.ล.ผมอายุ 20 แล้ว ครับ ไม่ได้เลิกเล่นเกมส์ เล่นเวลาที่ อยากเล่น (เหมือน The sim อ่ะ ความสนุกลดลง ก็เข้าเล่นเกมส์) และ ทำมาหากินจริงๆจังๆ

ผมไม่ได้ขอเงินพ่อแม่ใช้นะครับ(เขาอาจจะส่งมา 500 - 600) ผมก็ใช้อย่างประหยัดครับ คอมพิวเตอร์ที่ได้มา ก็ซื้อตอนที่ยังมีเงินกันอยู่ครับ

ึค่าเน็ต ก็เงินที่ผมทำงาน 7/11 ที่ผมไม่ทำงานจริงๆจัง เพราะ ผมเรียน กับ ซ้อมฟุตซอลครับ ผมยังอยากใช้ชีวิต วัยรุ่นอยู่อ่ะครับ -*-

เงินที่กู้มา ผมก็ยัดให้แม่ไว้หมด เอาไว้เวลาคืนเขาจะได้ไม่มีปัญหา ผมวางแผนการเงิน และ ชีวิตได้ครับ ไม่จำเป็นต้องมาสอนผมหลอกครับ ^^ คุณเองก็ตั้งใจเรียนนะครับ

จะได้ไม่ลำบากเหมือนผมครับ ชีวิตมหาลัย มันไม่ง่ายๆ อย่างในทีวีหลอกนะครับ ..... ผมเรียน นิติศาสตร์ ด้วยครับ เยี่ยมเลย! T_T

ป.ล.2 เห็นเกมส์ใน ลายเซ็นคุณ ก็พอเข้าใจว่ามีเงินครับ ก็ชื่นชมด้วยครับ แต่ทั้งๆที่ความจริง ผมไม่เห็นด้วยกับคนที่โหลดเกมส์เลย แต่ทำไงได้

ไม่มีเงิน ก็ต้องโหลด อืม ถ้าไม่เข้าใจอีก ออกมาใส่ผมต่อครับ แล้วผม ก็จะอธิบายกับ!!!!

ป.ล.3 ลืม! ที่ผมบอกว่า จะซื้อคนรวยมาเป็น ทาส ผมก็แค่พูดเล่นนิครับ ^^ ทำไมดูคุณซีเรียสกับผมจัง

คุณไม่รู้หลอกว่าคนรวยที่ผมเจอ 60% มันเป็นพวกแบบไหนนิครับ......... ดูถูก เหยียดหยาม คอยตอกย้ำ คอยซ้ำเติม แค่คุณทำผิดนิดเดียว

คุณก็เหมือนติดคุกละครับ ฮ่าาๆๆ 40% ก็โครตของโครตดีเลยครับ เหมือนเทวดา มากๆ จริงๆครับ ผมไม่โกหกคุณหลอก ผมอยากให้คนรู้ด้วยซ้ำ

แต่พูดไปก็เท่านั้น ในทีวี เขาก็ดูดีมีฐานะกันทุกคน แต่หลับหลังซิ ......

คนรวย 60% ส่วนใหญ่ จะรับมรดกตกทอดมาจาก พ่อแม่ บรรพบุรุษ เลยไม่จำเป็นต้องทำอะไรหลอกครับ ก็รวยแล้ว แบมือขอพ่อ แม่ แต่เด็ก

คนรวย 40% ส่วนใหญ่ จะเป็นคนที่มุมานะ ทำมาหากินจนรวยขึ้นมาโดยไม่พึ่งใครเลย และ จะเข้าใจคนจนเป็นอย่างดีที่สุด ......

อืม คนรวยที่ผมเจอนะเป็นแบบนี้ครับ ผมไม่รู้ว่าคุณเป็นแบบไหน แต่ของผมเป็นแบบนี้....

montreepot
16th December 2011, 21:59
อ่อ และ ก็อีกอย่าง ความเห็นผม

ผมบอกตรงนี้เลยว่าผมเป็นกลาง

ผมเข้่าใจคนซื้อแผ่นแท้ ครับ ว่าเป็นยังไง

และ ผมเข้าใจคนโหลดครับ ว่าเป็นยังไง

สรุปครับ ต่างคนต่างใช้ชีวิตไป คนโหลด ก็โหลด บ้าง มีตังก็ซื้อบ้างก็ได้

ส่วนคนซื้อตลอด ก็เป็นสิ่งที่ดีครับ แต่ถ้ามันเดือดร้อนตัวเอง พ่อแม่ ก็โหลดมาเล่นเป็นบางเกมส์ก็ได้ครับ

เราอยู่คนละครึ่งทางดีกว่า ถ้าคุณไม่ยอมกัน มันก็ไม่จบหลอกครับ ลองฟังเหตุผลของคนอื่นมั้ง

ต่างคนต่างฟัง ทำีความเข้าใจ หากไม่เข้าใจ ก็จะชกกัน หรือ จะแยกกัน ก็แล้วแต่ครับ ^^

starzerobenz
16th December 2011, 22:13
เดี๋ยวนี้ชาว JGK เป็นอะไรกันหมด
มาบอร์ดนี้ก็เห็นแต่กระทู้พลีชีพ
อย่าไปว่าเขาเลยครับ ควรจะแนะนำด้วยซ้ำ
ถึงผมสนับสนุนแผ่นแท้ก็นะ
แต่สำหรับ จขกท. เขาอาจจะเอาเงินไปทำอย่างอื่นก้ได้ อย่างเช่นอัพคอมตัวเองจนเงินหมดแล้วโหลดตัวเกมมาเล่น
ไม่แปลกหรอกครับแผ่นผีมีมั่วโลก
แต่สื่งที่ผมคืดว่าเจ้าของกระทู้คิดผิดคือทำไมต้องซื้อแผ่นแท้มาแก้ปัญหา ก็เพราะว่ามันเป็นตัวแก้ปัญหาที่ดีที่สุดยังไงละครับ
ฝากเตือนใจทุกคนด้วยนะครับว่าโปรดอย่าดราม่ากัน ทำความเข้าใจกันก่อน ^^

nanatsukung
16th December 2011, 22:29
ทำไมรู้สึกเหมือนจะจบแล้วก็ยังไม่ยอมจบกันนะ

เข้ามาอ่าน ตอบดีๆก็เยอะ ตอบหาเรื่องก็แยะ

พูดได้คำเดียว เกรียนคีบอร์ดดด!!! 555

อ่อ และ ก็อีกอย่าง ความเห็นผม

ผมบอกตรงนี้เลยว่าผมเป็นกลาง

ผมเข้่าใจคนซื้อแผ่นแท้ ครับ ว่าเป็นยังไง .....
^

ปล.4 ผมขี้เกียจอ่านแล้วครับ ยาวเกิน 555

RES_PAUL
16th December 2011, 22:32
อ้าวเฮ้ยยังไม่จบอีกเรอะ =_= มีต่อกันอย่างเมามันเลยแฮะปวดตับ

SoNy009
17th December 2011, 00:03

โทษทีน่ะ
แบบว่าผมเงินก็ไม่ค่อยจะมีหรอกครับ
ส่วนคอมนั้น ผมใช้คอมแรม 256 มาหลายปีล่ะ
มาเปลี่ยนใหม่ได้ 5 เดือน แล้วผมก็ไม่ได้ซื้อเอง ไม่ใช่ปัญญาผม
กว่าผมจะได้อะไรมากแต่ละอย่าง มันลำบากมาก

ผมพูดจริงๆเลยถ้ามีเงินเหลืออะ ผมซื้อแน่
แผ่นแท้ผมเคยซื้อมาอยู่ จำได้ว่าเป็นเกมต้มยำกุ้ง
ตอนนั้นผมยังโง่อยู่ ซื้อมาเล่นไม่ได้เพราะไม่ได้ดูสเปค

ส่วนเดือนล่ะ 5000 สำหรับผมคงไม่มีเงินขนาดนั้นหรอกครับ
เงินไป รร ผมอยู่ ม.6 ได้วันล่ะ 100 เสาร์อาทิตย์ไม่ได้เงิน
วันไหนจะไปข้างนอก ก็ไม่ได้เงิน ต้องเอาเงินเก็บมาใช้
มีรายจ่ายเยอะ พูดตรงๆเวลาก็น้อย งานพิเศษผมก็เคยทำ แต่มันไม่พออยู่ดี
อีกอย่างแล้วผมก็ไม่ได้เล่นเกมบ่อย อยู่กับชีวิตจริงมากกว่า
เลยอาศัยโหลดๆเอา

ไม่ใช่ว่าผมไม่เข้าใจคนซื้อแผ่นแท้ ผมก็เข้าใจ
แต่คุณก็ต้องเข้าใจผมบ้าง
พอแค่เนี่ยล่ะ

Matizano
17th December 2011, 00:22
ก็ยังแปลกใจ เกมถ้าไม่ได้เล่นทุกเกม มันจะลงแดงตายกันรึไง จะมาใช้เหตุผลเหมือนเกมมันไม่สำคัญ ก็ซื้อมาเล่นเท่าที่จะเล่นไปสิ เกมไหนไม่ซื้อก็ไม่ต้องเล่นแค่นั้น ถ้าจะไม่เล่นแล้วทำไม่ได้ ก็ถือว่าเกมมันมีค่าต่อชีวิตแล้วหล่ะ ข้ออ้างอะไรมันก็ฟังไม่ขึ้นทั้งนั้นแหละ ก็แค่อ้างให้เหมือนจะดูดี แต่ข้ออ้างที่อ้างๆกันมานั่นมันประจารณ์ตัวเองทั้งนั้น

ยังไงซะทั้งคนอัพ คนขายแผ่นผีและคนโหลดมันก็คือขโมย ผิดยังไงก็คือผิด จะอ้างอะไร เหตผลยังไง แต่งเรื่องมาน่าสงสารแค่ไหน มันก็ไม่มีวันที่มันจะเป็นเรื่องที่ถุกต้องได้
ทุกวันนี้บางเจ้าก็เลี่ยงเกม pc ไปลงแต่คอนโซล แล้วยังไงหล่ะ จะบอกว่าคิดว่าคอนโซลเถื่อน? ก็มี และพอมันมีแต่เถื่อนจนคอนโซลก็คุมไม่ได้ขาดทุนเหมือนกัน ก็อย่าคิดตื้นๆแค่ว่า เดี๋ยวมันก็ลง PC เพิ่มยอดขายแบบเดิม ถ้ามันเป็นแบบนั้นจริง รับรองว่า เขาออกกฏแรงๆที่เอาจริงเอาจังเกี่ยวกับเรื่องนี้แน่ พอถึงตอนนั้น จะอ้างอะไรกันต่ือ

แล้วจะ QUOTE ข้อความฉันทำไม ?
ขายโปรปั๊มโพส ให้เอาเปล่า 5000 ทรู ใช้ได้ 1 ครั้ง :o

เจ้าของกระทู้ไม่รู้เหรอครับว่า คนเล่นบอร์ดนี้ต้องเล่นแผ่นแท้ครับ ถ้าคิดจะเล่นเถื่อนศึกศาเองให้ดีๆครับ อย่าออกความเห็นแบบนี้ ไม่งั้นจะโดนด่า 55555555555+
เพราะคนที่มันเล่นแผ่นแท้แล้วมันคิดว่าตัวเองดูดี มันถูกเสมอ บ่อยๆมันไปเถอะ แว๊ฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ ไปดีกว่าเด๋วโดนมาม่ายัดปาก ฮ่าๆๆ
ใช่ๆ ใช้ของลิทสิข ไม่ว่าจะหนัง เพลง เกม ซอฟแวอื่นๆยังไงมันก็ต้องถูกอยู่แล้ว เออแปลกดีแหะ มีสมองคิดเรื่องนี้ได้ด้วย เยี่ยมๆ

berrygo60
17th December 2011, 00:23
เหอะๆ จากดร่าม่าเรื่องแท้ เถื่อน

ตอนนี้เป็น

ดราม่า รวย จน

LoVEGothic
17th December 2011, 00:28
เจ้าของกระทู้ไม่รู้เหรอครับว่า คนเล่นบอร์ดนี้ต้องเล่นแผ่นแท้ครับ ถ้าคิดจะเล่นเถื่อนศึกศาเองให้ดีๆครับ อย่าออกความเห็นแบบนี้ ไม่งั้นจะโดนด่า 55555555555+
เพราะคนที่มันเล่นแผ่นแท้แล้วมันคิดว่าตัวเองดูดี มันถูกเสมอ บ่อยๆมันไปเถอะ แว๊ฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ ไปดีกว่าเด๋วโดนมาม่ายัดปาก ฮ่าๆๆ

17th December 2011, 00:46

อะอะอ้าว นี่พึ่งรู้หรอกหรอครับ ?
นึกว่ารู้ตั้งนานแล้วแหม... ก็ไม่เคยบอกเนาะว่าดูดีและถูกเสมอ มีแต่คนที่หัวคิดแปลก ๆ เท่านั้นแหล่ะ

จะทิ้งท้ายทำไม กลัวโดนมาม่ายัดปาก แต่นี้เปิดประเด็นมาซะเต็มที่ เหอะ

จะเถียงเพื่อให้ตัวเองมีสิทธิได้โหลดมาเล่นต่อไป....

ชอบประโยคนี้ ๆ ๆ

แถมช่วยกันซื้อแท้กระตุ้นการนิยมขอลิขสิทธิ์ ผู้นำเข้าก็แข่งขันกันลดราคา

ต่างชาติก็ให้ความสนใจกล้ามาลงทุนในไทยมากขึ้น ผลประโยชน์ก็ตกอยู่ที่ผู้บริโภคทั้งนั้น

อันนี้มาแนว วิชาการกันเลยทีเดียวแอบอ่านแล้วขำ แต่สาระเต็ม ๆ 5 55555

Eryx
17th December 2011, 01:00
บางคนบอกไว้ว่า เกมเป็นแค่เรื่องเล้กน้อยในชีวิต ไม่คิดจะเอาเงินมาลงกับเรื่องเล็กๆแบบนี้

เพราะผม(ตัวเขา)ติดอยู่กับชีวิตจริงมากกว่า ยังไงเกมก็เป็นแค่เกม.... แต่ผมเห็นแล้วว่า

คนที่พูดแนวนี้ เกือบทุกคนที่อ้างแบบนี้ จะเถียงเพื่อให้ตัวเองมีสิทธิได้โหลดมาเล่นต่อไป....

คุณว่ามันน่าอับอายไหม? เถียงเพื่อให้ตัวเองได้เล่นของเถื่อนที่มีคนขโมยมาให้...เถียงเพื่อให้ได้โหลดมาเล่นต่อไป

คุณรู้ตัวไม๊ ว่ามันน่าอายเเค่ไหน? ท่าคุณคิดว่าชีวิตของคุณมันจริงแท้ และฮาร์ดคอร์ ทั้งเรื่องเรียน หรือเล่นกีฬา หรือทำงาน

ท่าอย่างนั้นคุณจะโหลดเกมมาเล่นทำไมแต่แรก...? คุณเข้ามากระทู้นี้ทำไม? มาเพื่อเถียงให้คนเล่นของโจรต่อไปหรอ?

ท่าเครียดหรือต้องการคลายเครียดละก็ โน่นเกมฟรีๆมีเยอะ หรือจะเล่นเกมFacebookปลุกผักทำฟาร์มไปก้ได้

แต่นี่คุณตั้งใจเลือก และอยากที่จะเล่นเกมที่มันไม่ฟรี เพราะอะไร? โอ้นี่เหตุผลง่ายๆเลย เพราะมันสนุก มันดีกว่าเกมฟรีเยอะ และคุณก็ชอบมัน!!

ที่สำคัญ คุณดันมาเถียงซะเหมือนเป็นส่วนนึงของชีวิต และก็ตบท้ายด้วยว่า เอาเงินไปเรียน+ซ้อมบอล+อยู่กับชีวิตจริงดีกว่า

ผมละอายแทนพวกคุณ ที่อ้างเหตุผล108แล้วบอกว่าติดอยู่กับชีวิตจริงมากกว่า

ผมว่า...คนที่ยอมจ่ายเงิน และยอมอดออมเพื่อสิ่งที่เล็กๆน้อยๆ อย่างเกมส์เนี่ย!

มีชีวิตที่เป็นของจริงแท้ และฮาร์ดคอร์กว่า พวกที่อ้างเหตุผลเพื่อโหลดมาเล่น 1000%

360mins
17th December 2011, 01:08
ก็ถูกของเขานะ ซื้อแท้

จริงเล่นผี ผมก็ไม่คิดมากนะ แต่ลองหาๆดูใน google มีวิธีแก้เยอะแยะครับ

โดยส่วนตัวผมว่า แนะนำของแท้นี่แหละ จะได้ไม่บ่นลงเกมมีปัญหา

เล่นออนไลน์ก็ได้ ไม่ต้องมาทำหลายขั้นหลายตอน แถมช่วยกันซื้อแท้กระตุ้นการนิยมขอลิขสิทธิ์ ผู้นำเข้าก็แข่งขันกันลดราคา

ต่างชาติก็ให้ความสนใจกล้ามาลงทุนในไทยมากขึ้น ผลประโยชน์ก็ตกอยู่ที่ผู้บริโภคทั้งนั้น

Varis1994
17th December 2011, 01:27
แคร็ก1ตัว คนโหลด เป็น 1000 แต่ละเครื่องก็ไม่เหมือนกัน คนใช้ยิ่งไม่เหมือน ปัญหามันก็คงมีจนนับไม่ถ้วน พอตั้งกระทู้ถามปัญหาไม่มีใครตอบได้หรือตอบ เพราะบางปัญหาคนอื่นเค้าไม่เป็นกัน
เค้าเลยบอกให้คุณไปซื้อแท้เพราะมันชัวที่สุด ต่อให้คุณจะโหลดเกมส์โหลดแคร็กที่ดีที่สุดผมว่ายังไงคุณก็ไม่มีทางเล่นเกมส์ๆนั้นได้สมบูรณ์ 100% ชะนั้นอย่าโกรธหรืออะไรเลยเวลาเขาแนะให้ซื้อแท้อ่ะครับ :sweat
ผมเองก็เป็นพวกโหลดบ้าง แท้บ้าง เหมือนกันแหล่ะ:o

เสียวได้ลงดราม่า :eek:

LoVEGothic
17th December 2011, 01:41
เครียดมากไปป่ะพี่ ยกให้พี่เลยคลิปนี้:gamer

http://youtu.be/_et_6202VU4

nappapa
17th December 2011, 01:42
ว่าแล้วทำไมมู้มันยาวจัง.... ซ๊อก กราว กันจริงๆเลยยย

bave233
17th December 2011, 01:53
เเต่ละ เรป พิมโหดมาก..เเล้ว นี่กระทู้นี่ยังไม่ตกอีกรึ

markza03
17th December 2011, 09:38
ทำไม กระทู้ ปัญหาที่ผมตั้งไม่มีคนตอบ เยอะๆ แบบนี้มั่ง ว้าาาา:rofl

ปล. ขำๆแก้เครียด ^^

RES_PAUL
17th December 2011, 10:14
โทษทีน่ะ
แบบว่าผมเงินก็ไม่ค่อยจะมีหรอกครับ
ส่วนคอมนั้น ผมใช้คอมแรม 256 มาหลายปีล่ะ
มาเปลี่ยนใหม่ได้ 5 เดือน แล้วผมก็ไม่ได้ซื้อเอง ไม่ใช่ปัญญาผม
กว่าผมจะได้อะไรมากแต่ละอย่าง มันลำบากมาก

ผมพูดจริงๆเลยถ้ามีเงินเหลืออะ ผมซื้อแน่
แผ่นแท้ผมเคยซื้อมาอยู่ จำได้ว่าเป็นเกมต้มยำกุ้ง
ตอนนั้นผมยังโง่อยู่ ซื้อมาเล่นไม่ได้เพราะไม่ได้ดูสเปค

ส่วนเดือนล่ะ 5000 สำหรับผมคงไม่มีเงินขนาดนั้นหรอกครับ
เงินไป รร ผมอยู่ ม.6 ได้วันล่ะ 100 เสาร์อาทิตย์ไม่ได้เงิน
วันไหนจะไปข้างนอก ก็ไม่ได้เงิน ต้องเอาเงินเก็บมาใช้
มีรายจ่ายเยอะ พูดตรงๆเวลาก็น้อย งานพิเศษผมก็เคยทำ แต่มันไม่พออยู่ดี
อีกอย่างแล้วผมก็ไม่ได้เล่นเกมบ่อย อยู่กับชีวิตจริงมากกว่า
เลยอาศัยโหลดๆเอา

ไม่ใช่ว่าผมไม่เข้าใจคนซื้อแผ่นแท้ ผมก็เข้าใจ
แต่คุณก็ต้องเข้าใจผมบ้าง
พอแค่เนี่ยล่ะ

ผมงงว่าทำไม QOUTE ข้อความใครกันแน่เนี่ย = ='' ผมไม่ได้พิมพ์งี้หนิทำเอางงเต๊กเลยแหงะ

เอ้อเดี๋ยวจ่ามาเห็นก็เอาลงอีกฮ่าๆมีฮายาวๆแน่แต่เห็นแล้วขอนิดนึงไม่ยอมจบกันเนี่ยอะไรนักหนาเดี๋ยวพอดูดคอซะนี่ ^ ^
ก็บอกแล้วอย่ามาอ้างเรื่องเงินสิเอ้อไม่มีเงินก็ไม่ต้องเล่นสิทำไมผมต้องเข้าใจคุณล่ะ = ='' เพราะคิดกันอย่างนี้ล่ะครับประเทศไทยถึงติดอันดับประเทศละเมิดลิขสิทธ์ของโลก

Fus Ro Dah !!!

http://www.youtube.com/watch?v=oBcGj4mpJ98

ส่วนนี่เดี๋ยวเจอตบเดี๊ยะๆ

DeKidZapper
17th December 2011, 10:30
ผมงงว่าทำไม QOUTE ข้อความใครกันแน่เนี่ย = ='' ผมไม่ได้พิมพ์งี้หนิทำเอางงเต๊กเลยแหงะ

เอ้อเดี๋ยวจ่ามาเห็นก็เอาลงอีกฮ่าๆมีฮายาวๆแน่แต่เห็นแล้วขอนิดนึงไม่ยอมจบกันเนี่ยอะไรนักหนาเดี๋ยวพอดูดคอซะนี่ ^ ^
ก็บอกแล้วอย่ามาอ้างเรื่องเงินสิเอ้อไม่มีเงินก็ไม่ต้องเล่นสิทำไมผมต้องเข้าใจคุณล่ะ = ='' เพราะคิดกันอย่างนี้ล่ะครับประเทศไทยถึงติดอันดับประเทศละเมิดลิขสิทธ์ของโลก

ส่วนนี่เดี๋ยวเจอตบเดี๊ยะๆ
ประเทศไทยเราน่ะจะขายkey ถูกๆ เหมือนอย่างรัซเซียขายแข่งกับเถื่อน น่าจะแจ่มเลย

saimtogo
17th December 2011, 10:35
มาม่าๆๆๆๆ
(ขอหมูสับ):dance