PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : "รักกัน"ไม่จำเป็นต้อง...

ballba
19th July 2011, 19:25

รักกัน...ไม่จำเป็นต้อง... อดข้าว...อดน้ำ...เพื่อเก็บเงิน...ไว้จ่ายค่าโทรศัพท์..ทั้งเดือน

รักกัน...ไม่จำเป็นต้อง...บอกเลิกนัดกับ..."เพื่อน" แล้วไปเที่ยวกับ..."แฟน"

รักกัน...ไม่จำเป็นต้อง...ซื้อของแพงๆให้ เงิน..ไม่ได้เป็นหลักประกันว่า...รักจริง

รักกัน...ไม่จำเป็นต้อง...ดูหนัง..ทุกเย็นวันศุกร์ นั่งสบตา..ที่แมคโดนัลด์...ทุกบ่ายวันเสาร์
โทรบอกว่า..."คิดถึง"...ทุก 5 นาที...ตลอดเช้าวันอาทิตย์

รักกัน...ไม่จำเป็นต้อง...พยายาม...ลงทุนมากมาย

แลกเทปกันฟัง .. ตั้งโปรแกรมดูหนัง..สักเดือนละเรื่อง..ก็ได้
พากันไปกิน...เพื่ออิ่ม...ไม่ใช่กิน...เพื่อให้ดูรวย

รักกัน...ไม่จำเป็นต้อง...ถวายให้.,.ทั้งตัว
อย่าไปกลัวว่า...ถ้าไม่ยอมเปลืองตัว...แล้วรัก...จะหมดไป
เพราะ...ถ้าเขารักจริง ก็ควรให้เกียรติ...ไม่ใช่จ้องจะ...เอาเปรียบ

รักกัน...ไม่จำเป็นต้อง...เอาดวงชะตา...ไปให้หมอดู จ่ายเป็นร้อย เพียงแค่อยากรู้ว่า...เป็นเนื้อคู่กันหรือเปล่า

รักกัน...ไม่จำเป็นต้อง...ตามติดแจ
ผูกขาเขาไว้...กับขาเรา
ผูกมือเขาไว้...กับมือเรา
ทำไมต้องทำเหมือน...ขาดเขาไปแล้ว...เราจะตาย .
จำไว้ว่า...คนทุกคน...มีหัวใจ...คนละดวง

รักกัน...ไม่จำเป็นต้อง...เป็นเงา...ตลอดเวลา
ไม่ต้องทุ่มเท..ทำเพื่อ "ความฝัน" ของเขา
จนชีวิตตัวเอง...ว่างเปล่า หลงลืม..."ความฝัน"...ของตัวเอง

รักกัน...ไม่จำเป็นต้อง...มีเวลาเท่าไหร่...ก็ให้ทั้งหมด
จนไม่เหลือเวลา..สำหรับทำ "สิ่งดีดี"...ให้ครอบครัว
ไม่เหลือเวลา...กลับบ้านเร็วๆ...ให้แม่ชื่นใจ
หลับตา..ลืมตา..ก็เห็นแต่หน้า..."แฟน"

ถึงจะตอนนี้จะยังไม่มีความรักแบบแฟน แต่เราก็ยังสามารถมีความรักให้คนรอบๆตัวเราได้มากมายเลย

อาจจะเป็นการดีซะอีก ที่เราไม่ต้องพยายามเปลี่ยนตัวเองเพื่อใคร ไม่ต้องคอยมีเรื่องระแวงให้กลุ้มใจ

อิอิ

ความรักน่ะไม่ต้องรีบร้อนหรอกเนอะรอให้ึถึงเวลาและจังหวะของมันดีกว่าเผื่อว่าอะไรที่รอ

มันจะมีค่ากว่านั้น

credit:OoOZazA (น้องแนน)

Frame~[F]
19th July 2011, 21:09
เปิดมาอันแรกนี่ใช่เลยครับ:yes

Big Daddy
19th July 2011, 21:25
ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมจะเอาไปสอนเพื่อน

teetamy
19th July 2011, 21:37
ว้าวอ่านเเร้วจุกเลย ตรงจัง

DkTaP82
19th July 2011, 23:41
รักให้มีประสิทธิภาพ รักเงิน รักออฟชั่น รักเสื้อผ้า แล้วก็รถที่ขับ... ท้ายสุดหน้าตาคุณเอง (ไม่เชื่อที่ใครจะไม่มองเรื่องแบบนี้ก่อนอยู่เสมอ.. น้อยนักที่จะไม่มอง เพราะ การที่จะรู้จักใคร เราก็รู้จากผิวนอกของเค้าก่อนอยู่แล้ว ไม่มีใครมองลึกทะลุถึงอดีตอนาคตในใจเขาและอินไปกับนิยายของเรื่องเขาหรอกจริงไหมครับบบ)

benz
20th July 2011, 12:47
โดนมากครับ

TheDarK
20th July 2011, 19:56
ตรงใจผมมาก
รักกัน...ไม่จำเป็นต้อง...บอกเลิกนัดกับ..."เพื่อน" แล้วไปเที่ยวกับ..."แฟน"
ผมก็ไม่ทำแบบนี้อยู๋แล้ว

HIMEOXO
20th July 2011, 20:50
ขอบคุณ คุณballba ค่ะไม่ต้องอ่านกะรุว่ามีสาระ อิอิ

protroman
20th July 2011, 23:15
โดนครับ พี่!!!

tuter39
1st August 2011, 20:56
ขอบคุณครับ!!

LookPhet
4th August 2011, 22:23
ชอบมากเลยครับ

operative
4th April 2012, 19:33
สุดยอดๆๆๆๆ ขุดๆๆๆๆ

wergill
4th April 2012, 19:36
โดนครับ ชอบ วันหลังแต่งอีกนะ อิอิ :)

bellba
4th April 2012, 20:03
เยี่ยมครับ แต่เหมือนผมจะเคยโพสแล้วนะ