PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพื่อนๆว่ามั้ยช่วงนี้มี channel แคสเกมเยอะเหลือเกิน

janraiman15
13th December 2011, 22:01
มันมีเยอะมากๆ ไม่รู้ว่าผมรู้สึกไปเองหรือเปล่านะ เพราะมะก่อนจะมีไม่มากเท่าทุกวันนี้

พอ พี่ออยดัง leopowerblast หรือ lawbreaker ก็เริ่มมี channel หน้าใหม่ขึ้นมา

แล้วแบบยังไงอะคำพูดบางคำเช่น shit-fuck กูRock แล้วก็เสียง ยิงปืน เสียง ต่างๆ ที่ พี่ออยเค้าชอบแพล่ม

เวลาเค้าเล่น ผมสังเกตเห็นละว่า มันจะมีเกือบทุก channel และส่วนใหญ่เกือบทุก channel

จะบอกว่าตนเอง Rock (ตามกระแส) เยอะมาก และก็พยามทำเสียง หรือ แนวการพูดให้คล้ายๆ

หรือเหมือน พี่ออย ผมไม่ได้คลั่งพี่เค้าหลอกน่ะ แต่แค่ดู channel ที่หลายๆกระทู้มาแนะนำ

และทั้งเปิดเจอมั่ง เยอะมาก ทำออกมากแล้วแบบ เฮ้อ อาไรว้า ความคึดผมคึดว่า เดี้ยวนี้ แคสเกมตามพี่เค้า

เป็นกระแสไปแล้ว :(:(:(

PEEIII
13th December 2011, 22:04
ครับ....มีเยอะมากครับ....แต่ผมไม่ค่อยชอบชาแนลที่ใช้ คำหยาบและด่า ไประหว่างเล่นเลยละครับ...และก็เป็นยังงี้ทุกชาแนลด้วย...ผมละ เซง

RES_PAUL
13th December 2011, 22:06
ตามกระแส =_= อยากดังซะส่วนใหญ่หรือไม่จริง ????

Ekstemi
13th December 2011, 22:07
เพราะอยากดังมั้งครับ:rofl คุณมีความรู้สึกเดียวเหมือนผมนั้นแหละ

ปล.ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ:friend

FreedomBlood
13th December 2011, 22:08
ทำเอาวงการเกมมัวหมองหมดพวกแคสกากๆเนี้ย

gafiled1
13th December 2011, 22:10
ทำเอาวงการเกมมัวหมองหมดพวกแคสกากๆเนี้ย

กด like 1000000000000000000000000000000000000000000000000000000000000000000 ครั่ง

เเต่ก็จริงๆๆนะเเละพอนานๆๆเข้าถ้าพวกนี้ไม่ดังก็ไม่ทำต่อเพราะไม่มีใครดูสุดท้ายคือทำทำไม

Netball07
13th December 2011, 22:10
มันเป็นกระแสครับ

UrAuZi
13th December 2011, 22:12
ส่วนใหญ่ที่พูดหยาบๆอะผมว่าตามกระเเส(ตอนนี้เริ่มไม่ค่อยอยากพูดละ คุย TS เยอะเกิน) เเต่พี่ออยถ้าไม่มีคำหยาบความฮามันอาจไม่บังเกิดครับ เเต่มันก็อยู่ที่คนด้วยหละ เสียงมีเสน่ห์ พูดที่ไหนก็มีเเต่คนฟังอะนะ

เอาไลค์ปายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย เห็นด้วยนะจะเเคสทำไม พอเเคสปั้ป บอก พี่ๆดูให้หน่อยดิต้องเเก้ตรงไหนป่าว พอไม่ดูก็โวยวาย โว้

kamponobita
13th December 2011, 22:13
ปล่อยเค้าทำไปเถ๊อะ คงดูแล้วเกิดแรงบัลดาลใจขึ้นมา เลยอยากมีแชนแนลเป็นของตัวเองบ้าง ไม่แปลกที่จะได้รับอิทธิพลจากสิ่งที่ดูมา ถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องไปดูซะก็จบ = =

duchyzaza
13th December 2011, 22:14
สำหรับผมเหรอ การเเคส เกมส์ หรือ รีวิว หรือ Walkthoutg อะไรนี่เเหล่ะ - -

สำหรับผมไม่ตามกระเเสนะ กูร็อค ไม่เคย พวก หยาบๆ ไม่เคยเหมือนพี่เเท็คอ่ะครับว่าจะทำอยู่เหมือนกัน เเต่.. กลัวหาว่าตามกระเเส เลยไม่ธรรม

UkuleleAlone
13th December 2011, 22:15
บอกแล้วไงการแคสแบบขั้นเทพต้องมาจาก ทีมงาน BaDanaMax Tv เท่านั้นฮ่าๆๆๆ

ตัวอย่างการ แคชส์!!! ถึงกับฮาๆๆ

http://www.youtube.com/watch?v=URb1WAg-lVE&list=PL8B8074AE152ADF1A&feature=plcp&context=C3942b89FDOEgsToPDskLhmepWq2Zhe3YuE9C8O0m_

Ekstemi
13th December 2011, 22:17
บอกแล้วไงการแคสแบบขั้นเทพต้องมาจาก ทีมงาน BaDanaMax Tv เท่านั้นฮ่าๆๆๆ

คืออะไรหรอท่านไม่รู้จัก เป็นแนวไหน:o

KONTHAI
13th December 2011, 22:20
เอาน่า อย่างน้อยๆเค้าก็ใช้เวลาว่างกับเรืองแบบนี้ยังดีกว่าไปติดยา ไปแว๊นซ์ละนะครับ ความสุขเค้าถ้าทำดีก็ชมทำไม่ดีก็ติไป

อันนี้เห็นด้วยเจ๋งจริง555+

janraiman15
13th December 2011, 22:30
ผมไม่แอนตี้หลอกน่ะ channal หน้าใหม่ที่ทำแล้วชอบก็มีเยอะ แต่เดียวนี้เยอะจริงๆก็เหมือนที่ท่านอื่นว่า ท่าใจรักจริงๆ ท่าทำแล้วควรให้ถึงที่สุดไม่ใช่ทำแล้ว พอไม่มีคนดูก็เลิกทำ หรือคลิปที่ผมดู

พอมีคนแนะนำ หรือ ติ ก็ไปด่าเค้ากลับซะงั้น ผมเลยบอกแล้วไง ความคึดผมเอง ไม่รู้เหมือนกันท่านอื่นคึดยังไงกัน

popking22
13th December 2011, 22:45
คำว่าเด็กน้อย อ่ะครับ เข้าใจไหม เด็กน้อย ฟังแต่ละเสียงแล้วเด็กน้อยเหลือเกิน คำด่าก็เยอะจนน่ารำคาญมากๆ

spindy
13th December 2011, 22:49
ชาแนวผมไม่หยาบคับ แคชอย่างเดียว แต่จะเลิกละ เห็นมันเยอะจัด จิงๆแหละคับ จะเอาไว้ลงการ์ตูนที่เล่นๆดีกว่า มันแบบว่า ไม่รุ้จะทำไมทำไมอะคับ

janraiman15
13th December 2011, 23:03
ไครที่ตั่งใจแคชเกม-รีวิวจริงๆในที่นี้ผมก็ขอโทดด้วยน่ะ มันก็มีประโยชย์สำหรับคนที่เพิ่งเริ่มเกมนั้นๆ และก็อยากให้ทำต่อไป

spindy
13th December 2011, 23:06
ไครที่ตั่งใจแคชเกม-รีวิวจริงๆในที่นี้ผมก็ขอโทดด้วยน่ะ มันก็มีประสำหรับคนที่เพิ่งเริ่มเกมนั้นๆ และก็อยากให้ทำต่อไปเพราะมันมีประโยชย์ต่อคนหัดเล่นเกมนั้นๆ
ขอบคุนครับ แต่ผมพึ่งลบคลิปไปเมื่อกี้เอง เสียดายเหมือนกัน แต่ผมเลิกแล้วจิงๆ ยังไง ฝากชาแนวการ์ตูนแล้วก็ทริงคอมพิวเตอผมด้วยนะคับ ขอบคุณครับ

drifterzz
14th December 2011, 09:20
มันมีเยอะมากๆ ไม่รู้ว่าผมรู้สึกไปเองหรือเปล่านะ เพราะมะก่อนจะมีไม่มากเท่าทุกวันนี้

พอ พี่ออยดัง leopowerblast หรือ lawbreaker ก็เริ่มมี channel หน้าใหม่ขึ้นมา

แล้วแบบยังไงอะคำพูดบางคำเช่น shit-fuck กูRock แล้วก็เสียง ยิงปืน เสียง ต่างๆ ที่ พี่ออยเค้าชอบแพล่ม

เวลาเค้าเล่น ผมสังเกตเห็นละว่า มันจะมีเกือบทุก channel และส่วนใหญ่เกือบทุก channel

จะบอกว่าตนเอง Rock (ตามกระแส) เยอะมาก และก็พยามทำเสียง หรือ แนวการพูดให้คล้ายๆ

หรือเหมือน พี่ออย ผมไม่ได้คลั่งพี่เค้าหลอกน่ะ แต่แค่ดู channel ที่หลายๆกระทู้มาแนะนำ

และทั้งเปิดเจอมั่ง เยอะมาก ทำออกมากแล้วแบบ เฮ้อ อาไรว้า ความคึดผมคึดว่า เดี้ยวนี้ แคสเกมตามพี่เค้า

เป็นกระแสไปแล้ว :(:(:(

โดนใจมากครับ คิดแบบกันเลย คือแคสตาม ไม่เป็นไรหรอก แต่เลียนแบบไปซะหมด แม้กระทั่งวิธีการพูด ผมเคยเปิดดู ก็กด ผ่านๆไป น่าเบื่อ ถ้าทำเลียนแบบเขา เดินตามรอยเท้าคนอื่นแบบนี้ ไม่มีวันมีรอยเท้าของตัวเองหรอก ยังไงๆผมก็ดูแค่ของ Lawbreaker นั่นแหละ พวกของเลียนแบบ สู้ออริจินอลไม่ได้หรอก
คือ พวกนี้ส่วนมากมันจะแยกแยะไม่ออกระหว่าง แรงบันดาลใจ กับ ก็อปปี้

beamclubza
14th December 2011, 11:36
โดนใจมากครับ คิดแบบกันเลย คือแคสตาม ไม่เป็นไรหรอก แต่เลียนแบบไปซะหมด แม้กระทั่งวิธีการพูด ผมเคยเปิดดู ก็กด ผ่านๆไป น่าเบื่อ ถ้าทำเลียนแบบเขา เดินตามรอยเท้าคนอื่นแบบนี้ ไม่มีวันมีรอยเท้าของตัวเองหรอก ยังไงๆผมก็ดูแค่ของ Lawbreaker นั่นแหละ พวกของเลียนแบบ สู้ออริจินอลไม่ได้หรอก
คือ พวกนี้ส่วนมากมันจะแยกแยะไม่ออกระหว่าง แรงบันดาลใจ กับ ก็อปปี้

like เลยจะเเคชก็เเคชไปครับไม่มีใครว่าเเต่ทำไมต้องเลียนเเบบคำพูดของคนอื่นผมดูเเล้วมันเเปลกๆผมว่าใช้ความคิดของตัวเองน่าจะดีกว่านะ

CraZiiGu
14th December 2011, 11:41
เป็นเรื่องปกติีที่มีคำหยาบรับไม่ได้ก็ไปตายแล้วไปจินตนาการในโลงแล้วกันว่าโลกนี้ไม่มีีำคำหยาบ เหอะ !!!

RomeoCoffee
14th December 2011, 12:13
ผมก็อยากทำนะ ห้าห้า แต่คงไม่คิดใช้คำหยาบหรือตามกระแสในการพูดแบบนั้นหรอก เพราะส่วนตัวไม่ค่อยชอบอ่ะ

Matizano
15th December 2011, 01:07
ผมกระแดะ ชอบดูของฝรั่งมากกว่า แต่ละคน ฮาดี

peetdekza
15th December 2011, 01:32
ไม่มีใครรู้จัก Chanel ของ Nakgamer เลยหรอ ผมว่าเขาเจ๋งดีนะครับ พากษ์เป็นธรรมชาติ ไม่มีคำหยาบด้วย ฟังเพลิน ที่สำคัญเขาเพิ่งเอ็นท์ติดจุฬาด้วย เก่งโคตร

beamclubza
16th December 2011, 09:14
ไม่มีใครรู้จัก Chanel ของ Nakgamer เลยหรอ ผมว่าเขาเจ๋งดีนะครับ พากษ์เป็นธรรมชาติ ไม่มีคำหยาบด้วย ฟังเพลิน ที่สำคัญเขาเพิ่งเอ็นท์ติดจุฬาด้วย เก่งโคตร

อ๋อคนที่ชอบโว้ยวายอ่ะหรอครับเจ๋งนี้คนนั้นอ่ะ

Zidane
16th December 2011, 09:38
โคตรไร้สาระ ทำไม..ู..ต้องมานั่งดูพวก..ึ.. เล่นเกมด้วย...ะ
ในความคิดผม ทั้งคำหยาบทั้ง....
เพื่ออะไร ถ้าเล่น demo หรือ ตัวอย่างเล็กๆน้อยๆก็ว่าไป
นี่มันจะเอาจนจบเกม นิดๆหน่อย ตกใจทำขวัญอ่อน ....กำไม่แบ

Noname1
16th December 2011, 09:40
ผมก็ ทำนะ แต่ทำมาไม่ค่อยมีคนดู แต่ผมก็ทำมาเรื่อยๆนะละ ผมไม่ได้กอป ลุงออย มาสักนิด เลย ผมทำในสไตร์ผม ถึงไม่มีคนดูแต่ใจรักในกัน ทำหรือ เล่นเกม ผมก็ทำ ยอมโดนด่า ผมก็ไม่คิดไรมาก ขอแค่ให้ทำ แค่นั้นของผมก็พอแล้ว

_MaximiliaN_
16th December 2011, 10:17
ปกติแล้ว ผมไม่ได้ดูนะ แต่ก็เคยดูครั้งนึง คนทำก็ไอดอลของเด็กๆฉันร๊อคนี่ล่ะ แต่ผมดูแล้วรู้สึกบอกไม่ถูก

เอาเป็นว่า สำหรับผม ผมดูแล้ว ไม่สนุกละกัน

ส่วนตัวแล้ว ผมหาดูแบบ Gameplay หรือไม่ก็ Review โดยรวมเป็น Score มาเลยดีกว่า ช่วยตัดสินใจด้วยว่า จะซื้อหรือไม่ซื้อ

ปล.ปกติแล้ว ผมฟัง Metal นะ แต่ไม่ชอบกระแสฉันร๊อคน่ะ

dark_007
16th December 2011, 12:43
มันก็ไม่เสียหายอะไรนะผมว่า
เราก็เลือกดูสิครับว่าจะดูอันไหน

GAIA
16th December 2011, 17:25
โคตรไร้สาระ ทำไม..ู..ต้องมานั่งดูพวก..ึ.. เล่นเกมด้วย...ะ
ในความคิดผม ทั้งคำหยาบทั้ง....
เพื่ออะไร ถ้าเล่น demo หรือ ตัวอย่างเล็กๆน้อยๆก็ว่าไป
นี่มันจะเอาจนจบเกม นิดๆหน่อย ตกใจทำขวัญอ่อน ....กำไม่แบ

นั่นแหละครับที่ผมไม่ชอบ หากไม่ชอบดูคนอื่นReview,playthrough,spoiler โชว์จะดูจะSearch ไปทำไมหละ ครับ อย่างที่พี่ออยกล่าวไว้(ขอหยาบหน่อยนะครับ) หากไม่ชอบ ก็Alt+F4 ไป ไม่ได้กราบตีนให้ดูเลย ส่วนคำหยาบผมไม่มีปัญหา เพราะทุกวันนี้ผมคุยกับเพื่อนในTSไม่ว่าจะสนิทหรือไม่สนิท ก็ใช้ กู *** นี่แหละ ส่วนเรื่องReviewหากผมชอบผมก็กดLike แล้วดู หากผมไม่ชอบผมก็ปิดโลด ไม่Dislike

ปล.ผมไม่ใช่นักReviewหรืออะไรเลย แค่เห็นใจพวกเค้า

AUSTIN
16th December 2011, 17:43
สำหรับผมคิดว่าถ้าคิดจะแคสเกมจริงๆ อย่าตามกระแสมากครับ ให้ทำโดยที่เป็นตัวของตัวเองจะดีที่สุด

สร้างจุดดึงดูดของตัวเอง และขยันทำต่อไปซักวันมันจะดังเองหากเราค้นพบตัวเองไม่ใช่เลียนแบบคนอื่น

Minkiiz
16th December 2011, 18:24
แคสไป ก็ไม่มีใครดังหรอก เมื่อมีเจ้าพ่อแคสอยู่แล้ว -.-

janraiman15
16th December 2011, 23:45
สำหรับผมคิดว่าถ้าคิดจะแคสเกมจริงๆ อย่าตามกระแสมากครับ ให้ทำโดยที่เป็นตัวของตัวเองจะดีที่สุด

สร้างจุดดึงดูดของตัวเอง และขยันทำต่อไปซักวันมันจะดังเองหากเราค้นพบตัวเองไม่ใช่เลียนแบบคนอื่น

หล่อมาก !!

lastcall
17th December 2011, 00:14
ผมว่าจะทำเกี่ยวกับ Minecraft อะครับ กำลังพยายามให้แหวกแนวที่สุด จะพยายามครับ ^^

miniboss
17th December 2011, 00:25
ถ้าเอาจริงๆก็ให้เขาทำไปเถอะจ้า จะด่าจะว่าอะไรนั้นก็เป็นสไตล์ของเขาตอนแรกเขายังไม่รู้หลักการแคชไง เลยต้องยืมเอาสไตล์คนอื่นมาก่อน พอจับหลักได้แล้วเขาก็จะเข้าใจ(ใครชอบก็ทำๆไปเถิดครับ ถ้าชอบจริงๆ ไม่มีใครบังคับให้มาดูแชลแนลนี้หรอก จะด่าจะบ่นอะไรก็แชลแนลของเรา ไม่ชอบก็ปิดไปง่ายจะตาย):)