PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ...ลงไดร์ฟเวอร์การ์ดจอแล้ว ไม่บู๊ตเข้า Desktop

PuEn
13th December 2011, 22:14
ปัญหาก็คือ หลังจากลง Windows 7 Ultimate x64 และไดร์ฟเวอร์ตัวอื่นๆเสร็จแล้ว
แต่พอมาลงไดร์ฟเวอร์ของการ์ดจอของ nVidia และรีสตาร์ทเครื่องแล้วจากนั้นไม่สามารถเข้าถึงหน้าDesktop ได้เลยครับ จะรีสตาร์ทตลอด
แต่สามารถเข้าDesktop ในโหมดSafemode ได้ครับ
และจะขึ้นข้อความบอกว่าเป็น Blue Screen Error Code 116
ณ ตอนนี้ก็หาทางแก้อยู่ครับ

รบกวนใครมีวิธีแก้ ช่วยบอกด้วยนะครับ:sweat
ขอบคุณครับ

gohun
14th December 2011, 00:26
ไดร์เวอร์มีปัญหาครับ ให้ไป Safemode แล้วเอาไดร์เวอร์ที่มีปัญหาออก (ตัวล่าสุดที่ทำให้ไม่บู๊ตเข้า Desktop นะครับ หรือลองเอาออกทีละตัวแล้วลองรีบู๊ตดูครับ) แล้วหาไดร์เวอร์ตัวอื่นมาแทนครับ

PuEn
14th December 2011, 00:58
ไดร์เวอร์มีปัญหาครับ ให้ไป Safemode แล้วเอาไดร์เวอร์ที่มีปัญหาออก (ตัวล่าสุดที่ทำให้ไม่บู๊ตเข้า Desktop นะครับ หรือลองเอาออกทีละตัวแล้วลองรีบู๊ตดูครับ) แล้วหาไดร์เวอร์ตัวอื่นมาแทนครับ
ขอบคุณที่เข้ามาตอบครับ
ผมลองวิธีของท่านไปแล้วครับ ก็ยังไม่ได้เหมือนเดิม ทั้งไดร์ฟเวอร์ตัวเก่าและไดร์ฟเวอร์ตัวใหม่สุด
ตอนนี้นั่งควานหาวิธีแก้ตั้งแต่เย็นๆแล้วครับยังไม่ได้เลย
มีแววได้ไปเคลมการ์ดจอหรือเปล่าเนี่ย T^T :dash

ลมม้วนแยกเมฆ
14th December 2011, 01:17
ลงจากแผ่นรึเปล่าครับ ถ้าลงจากแผ่นเอาแผ่นออกจากเครื่องรึยังครับ...

PuEn
14th December 2011, 01:54
ลงจากแผ่นรึเปล่าครับ ถ้าลงจากแผ่นเอาแผ่นออกจากเครื่องรึยังครับ...
ขอบคุณที่เข้ามาตอบครับ
ลงจากทั้งแผ่นและโหลดมาครับ
ตอนลงจากไฟล์ที่โหลดมาไม่ได้ใส่แผ่นครับ
และตอนที่ลงจากแผ่นเอาแผ่นออกแล้วครับ
ตอนนี้ Uninstall Driver การ์ดจอออกแล้วสามารถเข้าDesktop ได้ครับ ถ้าลงไดร์เวอร์การ์ดจอไปอีก มีแววว่าจะเป็นแบบเดิมครับ