PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใส่การ์ดจอตัวใหม่ต้อง Uninstall Driver การ์ดจอตัวเก่าออกไหมครับ

HOLOGRAM
13th December 2011, 22:58
คือ ก็คงจะจำกันได้นะ ATI HD5670 1GB GDDR5 อ่ะครับ คือเอาไปเคลมรอบแรกแล้วก็ใช้ไม่ได้ เอาไปเคลมอีกทีกลับมาแล้วก็ยังไม่ได้ครับ คือมันเกิดจาก Mainboard ไม่ Support กับ การ์ดจอปล่าวครับ <<< ข้อนี่ผมไม่รู้นะว่าเป็นไปได้ปล่าว MB = Wolfdale1333-D667 ครับ หรือว่าต้อง Uninstall Driver การ์ดจอตัวเก่าออกก่อนครับ หรือยังไงครับ เดี๋ยวพรุ่งนี่ผมเอาไปให้ที่ร้านดูกก่อนครับ ยังไงก็ขอฝากคำตอบด้วยนะครับ ปล.ใช้ไม่ได้คือ หน้าจอไม่ติด อุปกรณ์ในเครื่องทำงานเป็นปกติ

chikuva
13th December 2011, 23:09
เห็นนานแล้วยังไม่ได้ ยกไปทั้งเครื่องเลยดีกว่าครับ

HOLOGRAM
13th December 2011, 23:38
เห็นนานแล้วยังไม่ได้ ยกไปทั้งเครื่องเลยดีกว่าครับ

เอาไปให้ร้านแถวบ้านดูแล้วครับ เค้าก็ไม่ได้เหมือนกัน

chikuva
14th December 2011, 11:44
ดูจากสเปคของบอร์ดแล้วก็ใส่ได้นะครับ
แบบนี้คงต้องใช้วิธีสุดท้าย flash bios แล้วลงวินโดวส์ใหม่

kidsylenser
14th December 2011, 11:49
เปลี่ยน การ์ดจอ ต้อง ลบตัวเก่าออกก่อนครับ เพราะ windows จำค่า ตัวเก่าอยู่ พอใส่ตัวใหม่เข้าไป มันจะขึ้นว่า พบ hardware ใหม่ ค่อยทำการลง driver ตัวใหม่อีกที

ถ้า การ์ดจอตัวเก่าไม่อยู่กับคุณแล้ว ให้เอา ถ่าน bios ออก ทิ้งไว้ ซักพัก เอาถ่านใส่ แล้วตั้งค่าใน bios แล้วก็เปิดเครื่อง กด F8 เข้า safe mode เข้าไปลบ driver ตัวเก่าออก

แล้ว restart เครื่องอีกที ถ้ายังใช้ไม่ได้ ผมก็ไม่รู้แล้วครับ ทีนี้ต้อง ไล่กันยาวเลยว่าเป็นที่อะไร =_="