PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : FIFA 12 แย่งบอลยังไง ?

siamzone
15th December 2011, 02:05
ขอถามหน่อยครับ ปกติภาคอื่นๆ แค่กด x มันก็วิ่งเข้าไปแย่งบอลละ แต่ภาคนี้ กด x ทำไมมันวิ่งไล่อย่างเดียว ไม่วิ่งไปแย่งบอลเลยอ่ะ แย่งบอล com ไม่ได้สักที โคตรเซ็งเลยตอนนี้

ใครก็ได้ช่วยทีครับ ภาคนนี้ มัน กดปุ่มไหน ยังไงให้มันเข้าไปแย่งบอล ปวดกระบาลมากภาคนี้

ksr_green
15th December 2011, 02:16
ต้องกด สี่เหลี่ยมช่วยครับ มันจะเข้าสะกัดเองเลย กดxแค่ช่วยไล่บอล แต่กด สี่เหลี่ยม จะช่วยสะกัดบอลครับ :declare

siamzone
15th December 2011, 02:36
ต้องกด สี่เหลี่ยมช่วยครับ มันจะเข้าสะกัดเองเลย กดxแค่ช่วยไล่บอล แต่กด สี่เหลี่ยม จะช่วยสะกัดบอลครับ :declare

ต้องกดยังไงอ่ะครับ ผมลง กด x ค้าง แล้วพอใกล้ถึงบอล ผมกด สี่เหลี่ยม มันก็แย่งบอล แต่พอ อยู่ห่างบอลสัก2-3เมตร นี่มันไม่เข้าแย่งเลยอ่ะครับ งง+สับสนมาก ตอนนี้

oat_hohoho
15th December 2011, 02:43
ภาคนี้เกมส์รับ จะเลือกได้ 2 แบบครับ 1.legacy defence จะเหมือนภาคเก่าคือกด X อย่างเดียวแย่งบอล 2.tactical defence คือคุมโซนด้วย X พอได้จังหวะค่อยกด [ ] แย่งบอลถ้าถนัดแบบเก่าสามารถปรับได้ที่ setting >>> Button เลื่อนลงมาล่างๆเกือบสุดมันจะมีให้เราสามารถเลือกเปลี่ยนจาก tactical defence เป็น legacy defence ได้ครับ

siamzone
15th December 2011, 02:54
อ่อขอบคุณมากครับ พอดีหาดูตามยูทูป ตอนนี้เข้าใจละครับ เล่นเอางงซะนาน 55+