PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การ์ตูน ดูยามว่าง

por
5th July 2011, 15:34
ว่างๆไม่มีไรดู ก็ลองดูนะครับ

Sora no Otoshimono <<< นี่ก็แนวปั่นทอนปัญญาเช่นกัน พระเอกโครตหื่น

Seto no Hanayome เงือกสาวยากูซ่า <<< ชอบแนวปั่นทอนปัญญาต้องดู;)

Tayutama -Kiss on my Deity

Kimi ga Aruji de Shitsuji ga Ore de << อันนี้จะคล้ายๆ Hayate แหละครับแต่เป็นการ์ตูนสั้น

Omamori Himari <<< จากเด็ก ม.ต้นธรรมดาอยู่มาวันหนึ่ง ต้องกลายเป็นนักล่าปีศาจ....

GIRL'S - HIGH << อันนี้จะออกแนวๆการ์ตูนผู้ ญ ซะมากกว่าครับแต่ก็ตลกดี แค่ตอนแรกก็...ไปดูเองครับ ;)

Seitokai no Ichizon <<< เรื่องนี้ จะออกแนวล้อเลียนการ์ตูนไปเรื่อยๆครับ

Gravion <<< สาวกที่เคยเล่น Super robot warZ คงรู้จักนะครับ

Nyan Koi <<< พระเอกโดนคำสาบจากเทพแมว ถ้าไม่ช่วยแมวครบ 100 ตัวจะโดนสาบเป้นแมวครับ

Zero No Tsukaima <<<< สนุกมากครับอันนี้ผมชอบ ;) ตอนนี้เห็นมี แค่ 3Season นะครับ ราวๆ 30 กว่าตอน

K-on! อันนี้คงรู้จักนะครับ

Nogizaka Haruka <<< อันนี้ผมก้ชอบมากครับ มี2ภาค แต่ภาคแรกหายากมาครับ

Midori no Hibi มือขวากับขาโจ๋ <<<อันนี้ก็สนุกหลายคนคงเคยดูแล้วครับ

To Aru Majutsu no Index อันนี้ก็สนุกมากครับ มีหลายภาค

School Rumble นี่ก็สนุกครับ

DEAD SPACE <<< อันนี้ก็มีการ์ตูนด้วบนะครับ ภาพคล้ายๆตัว การ์ตูน X-men เนื้อเรื่องเหมือนๆกับเกมส์ครับ

Toradora! <<หลายคนรู้จักดีครับ ถ้าใครชอบดูการ์ตูน

Eureka Seven <<< สาวก Super Robot ต้องรู้จักครับ

[GTO] Great Teacher Onizuka <<< เผื่อหลายคนอาจจะอยากกลับมาดู

Angle Beats <<<< มีทั้ง ฮา ทั้ง เศร้า ปนๆกันครับ

Kaichou wa Maid-sama <<<เมื่อประธานนักเรียน มีงานหลังเลิกเรียนเป็นเมด

Working!! แนวตลกๆ ครับ

To LOVE Ru เมื่อ มนุษย์ต่างดาวสุดน่ารักมาอยู่กับเด็กหนุ่มธรรมดาๆจะเป็นเช่นไร...

เท่าที่ผมพอนึกออกก็มีแค่นี้แหละครับ

ถ้าว่างๆไม่มีไรทำก็ลองดูได้นะ

เค้าห้ามใส่ลิงค์ก็เอาชื่อไปพิมพ์ในกุเกิ้ลก็เจอแล้วครับ เรื่องส่วนมากมี ตั่งแต่ต้นจนจบ

ไม่ต้องกลัวว่าดูไปขาดตอนครับ

ถ้าเรื่องไหนไม่จบ อย่างน้อยก็จบภาค แหละครับ เช่น Index ภาคแรกมีหลาย 10ตอนดูกันตาแฉะ

ส่วนการ์ตูนที่ไม่เกิน 20 ตอน จบหมดทุกเรื่องครับ ผมดูมาหมดแล้ว

หาใน Google เลยครับ ;)

menoskun
5th July 2011, 15:39
ยังไม่มีเรื่องไหนที่ยังไม่ดูเเฮะ

darkking1
5th July 2011, 15:59
ดูแค่บางเรื่องแฮะ บางเรื่องก็ยังไม่ได้ดู

40976
5th July 2011, 16:09
"เยอะ"จังแฮะ

darkking1
5th July 2011, 16:10
งั้นขอแนะนำการตูนที่ดองไว้ในเครื่องก็แล้วกันนะครับ

Ano Hi Mita Hana no Namae o Bokutachi wa Mada Shiranai<<<8+

Baka to Test to Shoukanjuu<<<8+

Clannad<<<8+

Clannad After Story<<8+

Deadman Wonderland<<<<15+

Dog Days<<10+

Ghost Hunt<<15+

Hidan no Aria<<15+

HIGHSCHOOL OF THE DEAD<<<15+

Infinite Stratos (IS)<<10+

Ore no Imouto ga Konna ni Kawaii Wake ga Nai<<13+

Mahou Shoujo Madoka Magica<<อันนี้ไม่รู้เหมือนกันนะครับ ตามความคิดผมน่าจะ 15+

Koreha zombie desuka?<<13+

mitsudomoe<<<12+

School Days<<<เด็กดีต้องไม่ดูนะครับ เพราะเรื่องนี้เป็นแนวรักสามเศร้า(และบางฉากก็อาดมีเลือดสาด)<<17+

Shiki<<<15+

Yosuga no sora<<18+

เท่านี้และครับที่มีในเครื่อง

pore2002
5th July 2011, 19:40
ผมว่า school days มันเกินสามเศร้านะครับ
ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

TH_Beta
5th July 2011, 20:30
ที่บอกมานะผมดูเกือบหมดละครับ...

ผมขอแถมบ้างนะ ซัก 4-5 เรื่องครับ
Asu no yoichi<<<15+
S.A. special a<<<13+(ตามความคิดผมนะ)
Hatsukoi limited<<<15+
Natsume Yuujinchou<<<13+ (ออกแนวYนิดๆ)
Mayoi Neko Overrun!<<<15+
Byousoku 5 Centimeters Per Second<<<เรื่องนี้เศร้าสุดๆ ผมโคตรๆชอบเลย แต่ดูที่ไร อยากจะร้องไห้ทุกที
แค่นี้ละ แฮะๆ

Tayo987
5th July 2011, 21:38
nichijou
deadman wonderland
gintama'
maria holic alive

ดูแค่นี้แหละ

kheminw
5th July 2011, 22:09
Seitokai Yakuindomo
Zettai Karen Children
ช่องเอ
Ro-kyu-bu!
Ladies v Butlers
Otome wa Boku ni Koishiteru
Softtenni
Mitsudomoe
Yuruyuri
Kuroshitsuji
สาวน้อยปลาหมึก
Chu-Bra!!
Macross
Seikon no Qwaser
Freezing
Saki
Hatsukoi Limited
Nagasarete Airantou

เพิ่มให้นิดหน่อยครับ จริงๆอยากแนะนำพวก สีของท้องฟ้า สีของน้ำ อะไรงี้แต่คงไม่ดีสินะ - -"

muwaiza
5th July 2011, 22:28
อย่าลืม Astrotte no omocha!

LaiminOzZ
5th July 2011, 22:32
อย่าลืม Astrotte no omocha!

เอาซักหน่อย :)
ชี่ ๆๆ

ChickenBomB
5th July 2011, 22:55
จกขท กล่าว ผ่ๅน มาหมดแล้ว อิอิ (หมายถึงดู หมดแล้วอะ เหอะๆ)

toareed
5th July 2011, 23:38
sacred seven ก็สนุกนะ

por
6th July 2011, 01:05
จกขท กล่าว ผ่ๅน มาหมดแล้ว อิอิ (หมายถึงดู หมดแล้วอะ เหอะๆ)

จริงๆ ก็มีอีกเยอะนะ แต่คือผมนึกชื่อมันไม่ออก แต่ถ้าเห็นภาพมันอะผมจำได้ ฮ่าๆๆ

เอาหน่ะ ดูว่างๆ ;)

~Dr.Ro~
6th July 2011, 01:15
ดูมาหมดละ ทั้ง กระ ทู้ กำลัง จัด ลิต อยู่ ครับ แบบรวมชัพไทย อีกไม่นาน

pore2002
6th July 2011, 19:53
ตอนนี้เพิ่งดูจบไปแค่สิบเก้าเรื่องเอง
อย่างงี้คงต้องเร่งละ
ฮ่าๆๆๆๆๆ

ChickenBomB
6th July 2011, 21:18
เหอะๆ ผม ขี้ เกรียจ จัด ริสอะ เอา ง่ๅย ๆ ว่ๅ ฮาสดิส 2TB ผม เหลือไม่ถึง 1 TB แล้ว TT เยอะแยะ ไปหมด

KaneBuster
7th July 2011, 04:08
Ext HDD เต็มครับ ตอนนี้รองบอย่างเดียว ฮ่าๆ

TH_Beta
17th July 2011, 14:21
Up! Up! หน่อยครับ เผื่อมีคนสนใจ(เช่นผม) แฮะๆ

ponzaaz55
17th July 2011, 15:00
เอ่อ ว่าจะเข้ามา ช่วยนึกให้แต่ก็นะ ทั้งหมดนั่น ผม เสพ หมดละ

งั้นเอานี่

Hoshizora e Kakaru Hashi - ฮาเร็ม ดีๆ นี่หล่ะ
Mayo Chiki! - นางเอก ใช้ได้เลยทีเดียว
Hyakka Ryouran Samurai Girls - พลาดไม่ได้ ถ้าชอบแบบ ฮาเร็ม
Kore wa Zombie desu ka - อันนี้ ก็ฮาเร็ม แบบ แปลกๆ อะนะ
Hidan no Aria - มันส์ นางเอก สุดๆ
Beelzebub - เอิ่ม แทบหาสาระไม่ได้
30-sai no Hoken Taiiku - คล้ายกับเรื่องด้านบน แต่ ตอนสุดท้ายผม ดูแล้ว ชึมๆ
Seikon no Qwaser - อันนี้ โหดหน่อย เรท หน่อย แต่ก็ฮา

เอาแค่นี้ก่อนละกัน

safeza00
17th July 2011, 15:21
Level E - เกรียนมหาประลัย

นึกได้เรื่องเดียว ! ! !

TH_Beta
4th November 2011, 20:40
เฮ้~ การ์ตูนที่บอกมาผมดูหมดละ ตอนนี้กำลังดุการ์ตูนออกใหม่อยู่เน๊ะ

Mustas
4th November 2011, 20:47
Nyan Koi นี่สนุกปะ น่าดู โดนสาปจากเทพเจ้าแมว 555

ChickenBomB
4th November 2011, 21:03
ไคร ขุด !!!

wvhlyf
6th November 2011, 18:25
DEAD SPACE มีเป็นกาตูนด้วยหรอ

Roach000
6th November 2011, 18:29
มีเรื่องฮาขี้แตกป่าว แบบ ครอบครังตัวฮอ อ๊ะ

cartong2011
24th November 2011, 19:46
เรื่องพวกนี้ผมเองก็ดูเกือบหมดแล้วครับ

Nyan Koi นี่สนุกปะ น่าดู โดนสาปจากเทพเจ้าแมว 555
เรื่องนี้ผมดูแล้วครับ บอกได้แค่ว่า สนุกมากเลยครับ!