PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รวมแอพอันตรายใน Facebook ที่คุณต้องรีบลบด่วน!!

sudteerukpla
15th December 2011, 17:20
จั่วหัวไว้น่ากลัวแต่ถ้าเพื่อนๆระวังก็จะไม่น่ากลัวอย่างที่คิดครับ

http://www.youtube.com/watch?v=kS2LLznNvbo&feature=player_embedded

ช่วงนี้ใครที่ใช้ facebook แทบทุกวัน ก็จะพบว่ามีเพื่อนๆบางคนส่งแอพแปลกประหลาดมาให้เราร่วมกันคลิกกันเยอะแยะมาก มายเต็ม wall ไปหมด บางครั้งก็เป็นกิจกรรมเกม แต่บางครั้งแอพนี้แทบจะไร้สาระและน่ารำคาญมากๆ ซึ่งถ้าหากเรา เพิ่ม app บน facebook ที่เราไม่รู้จักละก็ นอกเหนือจะสร้างความรำคาญให้กับเพื่อนของคุณๆบน facebook แล้ว คุณก็อาจตกเป็นเหยื่อในการกระจายพวก Scamware บน facebook หรือตกเป็นเหยื่อโดนขโมยข้อมูลส่วนตัวได้

วันนี้จะขอนำเสนอรายชื่อ Application Facebook ที่คาดว่าจะเป็นอันตรายต่อผู้ใช้ facebook โดยทางเว็บไซต์ facerocks ซึ่งเป็นเว็บไซต์เกี่ยวกับรายงานข่าวด้านความปลอดภัยของ facebook นี้ ได้รวบรวมรายชื่อ Facebook Application ที่ถูกขึ้นเป็นแอพบัญชีดำ เพราะแอพเหล่านี้จะสร้างความก่อกวนแก่คุณ และเพื่อนๆของคุณบน facebook , อาจขโมยข้อมูลส่วนตัว และปล่อยไวรัสมัลแวร์กระจายต่างๆทาง facebook ได้ด้วย ซึ่งหากคุณมีแอพที่ตรงกับรายชื่อนี้ ให้ทำการลบแอพนี้ออกโดยเร็ว

Are YOU Interested?

Get Revealed

Friends Secrets

ily or not

Would you rather

My Friend Secrets

Question Party

Friend Ville

friend.ly

tinychat

WAYN – Map Your Friends

Friends Photos

Daily Mood

21 Questions

love

21QUIZ12

Questions

THE FRIEND FIGHTING QUIZ

Best Looking Contest, etc.

tag friends <3

Best Friends

Are you my best friend ???

Truth Quiz

What Colour Are You!!!

Truths About You

หากพบแอพพลิเคชั่นเหล่านี้ให้ทำการลบแอพนี้ออกทันทีโดยด่วน เพื่อความปลอดภัยต่อตัวบัญชี facebook ของคุณ รวมทั้ง Facebook เพื่อนๆของคุณด้วย

ขอขอบคุณเนื้อหาสาระดีๆ จาก : Facerocks / .it24hrs.com

xaouview
15th December 2011, 17:21
ขอบคุณมากครับ

pickykiki
15th December 2011, 17:43
ไม่เคบรับซัก App เลี้ยงหมูยังไม่เคยเลย 555

FarrellPete
15th December 2011, 17:57
เป็นประโยชน์ ขอบคุณมากครับ

bararasza
15th December 2011, 18:02
ผมเล่นแต่เฟส แอฟใดๆไม่เคยสนใจ

15th December 2011, 18:02
เป็นประโยชน์ ขอบคุณมากครับ

ไม่เป็นไรครับเราเพื่อนกันครับ อะไรที่มีประโยชน์ก็เอามาแบ่งปันกันครับ

Duckboy
15th December 2011, 18:09
นักข่าวน่ารักมากครับ :D

KoreaFever
15th December 2011, 18:29
มันจะแฮคไรก็แฮคไปเหอะ ผมไม่มีไรสำคัญหรอก = =a

denhotx
15th December 2011, 18:34
แอพ พวกนี้หรือเกมใน เฟชบุ๊ค ผมไม่เล่นแล้วไม่หนุกเท่าไรเลย

D1RT
15th December 2011, 18:38
ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันครับ คุณเอิ้นน่ารักจัง...

regention
15th December 2011, 20:44
ขอบคุณ ที่มาเตื่อนนะครับ :eek::rose

15th December 2011, 23:49
ขอดันสักหน่อยนะครับเผื่อประโยชน์แก่เพื่อนๆครับ

kaslnosa
15th December 2011, 23:55
เยอะมาก เลย