PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมได้ย้าย My Doc ไปอยู่ไดรฟ์อื่นแล้ว...(รายละเอียดด้านใน)

nodoka
15th December 2011, 20:23
ผมได้ย้าย My Doc ไปอยู่ไดรฟ์อื่นโดยใช้วิธีคลิกขวาแล้วเปลี่ยน Target (ดังรูป)

http://www.tipsiam.com/wp-content/uploads/2010/06/mydoc1-244x300.jpg

คำถามคือ พวกโปรแกรมหรือเกมต่างๆ ที่มักเซฟข้อมูลไว้ใน My Doc เดิม ที่อยู่ไดรฟ์ C เมื่อผมย้ายไปไดรฟ์อื่นเรียบร้อยแล้ว โปรแกรมหรือเกมพวกนั้นจะรู้ไหมครับว่าเราได้ย้าย My Doc ไปที่อื่น พอเข้าใจคำถามผมไหมครับ คือประมาณว่า สมมติผมเล่นเกมๆนึง แล้วผมเซฟเกม ไฟล์เซฟมันเซฟที่ My Doc ในไดรฟ์ C แล้วเมื่อผมย้าย My Doc ไปไดรฟ์ D เกมๆนั้นจะโหลดไฟล์เซฟที่อยู่ใน My Doc ในไดรฟ์ D หรือเปล่า (ง่ายๆคือเกมมันหาไฟล์เซฟที่มันถูกย้ายไปแล้วเจอหรือเปล่านั่นเอง)

งงไหมครับ ถ้างงผมจะมาอธิบายอีกที ขอบคุณครับ

ไม่งงครับ แต่คุณลองเลยครับ ละมาบอกผลด้วย

ไม่รู้....คุณใช้ User ไหนมันก็จะเลือกจาก User ที่คุณใช้น่ะครับ

ยกเว้นจะลงไว้แบบ All User มันถึงจะรู้...แค่นั้นเอง

แต่บางเกมส์ และ โปรแกรม ก็สามารถเปลี่ยนตำแหน่งโดยใช้ regedit ได้

Edit: โอ๊ย~ พิมพ์ผิดบ่อยจัง

จากที่ผมได้ลองเล่นเกมเป็นบางเกม พบว่ามันยังโหลดเซฟได้ตามปกติครับ

แต่ก็ไม่รู้ว่าจะปกติเหมือนกันทุกเกมหรือเปล่า

ยังไงก็ขอบคุณครับ

tiktee37
15th December 2011, 20:32
ไม่งงครับ แต่คุณลองเลยครับ ละมาบอกผลด้วย

CrYzTeX
15th December 2011, 20:42
ไม่รู้....คุณใช้ User ไหนมันก็จะเลือกจาก User ที่คุณใช้น่ะครับ

ยกเว้นจะลงไว้แบบ All User มันถึงจะรู้...แค่นั้นเอง

แต่บางเกมส์ และ โปรแกรม ก็สามารถเปลี่ยนตำแหน่งโดยใช้ regedit ได้

Edit: โอ๊ย~ พิมพ์ผิดบ่อยจัง