PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากรู้วิธีเค้นความจริงจากนักโทษใน Batman Arkham city ครับ

TheBank00
16th December 2011, 00:36
อยากรู้วิธีกดให้มนุษย์ค้างคาวของเราเค้นความจริงจากนักโทษใน Batman Arkham city เนี่ยมันกดยังไงหน่ะครับ ใน pc นะครับ

งงมากๆ ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ ^^

http://www.picza.net/img.php?p=vPlPZOIxOF

Eryx
16th December 2011, 05:02
มาตอบเผื่อเหมือนคอนโซลนะครับ

ของPS3 กดปุ่มสามเหลี่ยม(สวนกลับ) หรือก้คือ ปุ่มเค้านเตอร์(Counter)

ท่ายังไม่ได้ลองหาออปชั่นเปลี่ยนปุ่มดูอ่ะครับ ผมคิดว่ามันน่าจะชื่อปุ่มว่า Investigate

สอบสวนได้เฉพาะตัวที่เคลือบไฮไลทสีเขียว และจะใช้ได้ก็ต่อเมื่อ1-1ตัวต่อตัว หรือ ผู้ร้ายรอบๆตัวนั้นๆ โดนอัดลงไปกองแล้วนะครับ

ข้อควรระวัง ผมพลาดบ่อยเวลาเข้าด้านหลังมันกะจะทำInvestigateแบบเงียบๆ แต่ไม่ได้ดูว่าตัวรอบๆ ไกล้ๆมันยังมีคนอยู่

เลยกลายเป็นว่าเราไม่ได้สอบสวนมัน แต่ Silent Take-down แทน แต่ท่าเราพลาดไปทำมันหลับ ก็จะมีตัวใหม่มาอยู่ดีครับ

Ezios
16th December 2011, 08:40
มาๆ เวลากด Scan ตัวมันจะเป็นสีเขียวๆ นะ ตัวพวกที่ Interrogate ได้นี่ ถึกแบบ พระเจ้าเรียกพ่อ

เวลา เราเจอมันเนี่ย ถ้ากรณี เจอ 1-1 ให้ต่อยมันซักพัก (ใน PC ซักพัก มันจะมีขึ้นคำว่า Interrogate ก็แค่ คลิกขวา จังหวะที่มันต่อย แค่นั้น)

กรณีอยู่กันเป็นฝูงลูกกระจ็อก ให้เก็บไอตัว สีเขียว(ตัวที่ interrogate ได้) เอาไว้หลังๆ สุด พออัดทุกคนหมด ก็ interrogate ได้ละ

เอาไว้บอก ข้อมูล riddle แค่นั้นเอง ไม่จำเป็นต้อง interrogate ก็ได้