PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยผมหน่อยครับเกี่ยวกับเกมAssassin's Creedภาคเเรก

dark_007
16th December 2011, 12:30
คือผมโหลดเกมภาคนี้มาเล่นเเต่เกินอาการค้าง ตอนฆ่าพวกศัตรูเเละตอนตกใจ จะค้างไปประมาณ1นาทีเมื่อก่อนเคยเล่นได้เเต่ตอนนี้เปลี่ยนการ์ดจอดีขึ้นเเต่เล่น
เเล้วเป็นอย่างที่บอกไป ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับว่ามันเป็นอะไรเเละมีวิธีเเก้ไหมครับ
ขอบคุณครับ

siamzone
16th December 2011, 13:01
คือผมโหลดเกมภาคนี้มาเล่นเเต่เกินอาการค้าง ตอนฆ่าพวกศัตรูเเละตอนตกใจ จะค้างไปประมาณ1นาทีเมื่อก่อนเคยเล่นได้เเต่ตอนนี้เปลี่ยนการ์ดจอดีขึ้นเเต่เล่น
เเล้วเป็นอย่างที่บอกไป ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับว่ามันเป็นอะไรเเละมีวิธีเเก้ไหมครับ
ขอบคุณครับ

ผมเคยเป็นนะ เลยเลิกเล่นไป พอมาเล่นอีกที มันก็หายปกติเฉย ไม่รู้สาเหตุเกิดจากอะไร

dark_007
16th December 2011, 17:47
ใครก็ได้ช่วยหน่อยอยากเล่นมากๆ

rkikfvd
16th December 2011, 20:58
ได้คับพี่ เดี๋ยวผมช่วย จากที่พี่ เคย เปนกำลังใจให้ผม

rkikfvd
16th December 2011, 21:00
ก็คือ มันขึ้น อยู่กับ สเป๊คคอม อะพี่ คือ ผมเคยโหลดมาเล่นก็ ไม่หยุดนะคับ สเป๊ค คอมพี่ อาจจะไม่ถึง ไม่ก็ หน้าจอคอมนะคับ

ท้องฟ้าที่ว่างเปล่า เปรียนสเมือน คนที่ไม่มีใคร ท่าเรา มัวแต่รอใคร ความรัก อาจจะไม่มาหาเรา เพราะฉนั้น เราควรเดินไปหาความรักเอง

rkikfvd
16th December 2011, 21:01
ใครก็ได้ช่วยหน่อยอยากเล่นมากๆ

ผมแนะนำนะพี่ ไปโหลดภาคใหม่ ที่ ได้รับบทตัวใหม่ ที่ไม่ใช่ เอลซิโอ ดีกว่า มัน สเป๊ค เยอะไม่เท่า ภาค 1-4 คับ

illn3izati
16th December 2011, 21:06
ภาคแรกใช่มั้ยครับ ค้างตอนฆ่า ? โดน Detect ?
น่าจะเป็นที่ Antivirus เปิดแบบ Real-time นะครับ ถ้าจำไม่ผิด
ลองปิด Antivirus ดูน่าจะหายนะครับ ทางที่ดีปิดเน็ตด้วยนะครับ เดี๋ยวไวรัสมาไม่รู้ตัว = ='

rkikfvd
16th December 2011, 21:40
ภาคแรกใช่มั้ยครับ ค้างตอนฆ่า ? โดน Detect ?
น่าจะเป็นที่ Antivirus เปิดแบบ Real-time นะครับ ถ้าจำไม่ผิด
ลองปิด Antivirus ดูน่าจะหายนะครับ ทางที่ดีปิดเน็ตด้วยนะครับ เดี๋ยวไวรัสมาไม่รู้ตัว = ='

ใช่คับ ควรระวังไวรัสด้วยนะพี่ เกมส์ส่วนใหญ่ มาพร้อมไวรัส -.-

ท้องฟ้าที่ว่างเปล่า เปรียนสเมือน คนที่ไม่มีใคร ท่าเรา มัวแต่รอใคร ความรัก อาจจะไม่มาหาเรา เพราะฉนั้น เราควรเดินไปหาความรักเ

rkikfvd
16th December 2011, 21:40
โทษที ข้างบนผม ตอบกระทู้ ยาวไปหน่อย 55+

ท้องฟ้าที่ว่างเปล่า เปรียนสเมือน คนที่ไม่มีใคร ท่าเรา มัวแต่รอใคร ความรัก อาจจะไม่มาหาเรา เพราะฉนั้น เราควรเดินไปหาความรักเ

dark_007
16th December 2011, 22:57
คือว่าผมเคยเล่นได้นะครับตอนเกมนี้มาใหม่ๆก็โหลดในนี้เเละครับตอนนั่นการ์ดจอกากกว่าตอนนี้อีกครับ
ผมลงวินโดว์๋ใหม่เป็นxpเปลี่ยนจาก7มาตอน7ก็เป็นเลยยังไม่ลงAntivirusเลยด้วยครับเกี่ยวไหม
อยากจะเล่นทุกภาคครับกลัวเล่นภาคใหม่เเล้วไม่เข้าใจเนื้อเรื่องอะครับ

rkikfvd
17th December 2011, 09:16
คือว่าผมเคยเล่นได้นะครับตอนเกมนี้มาใหม่ๆก็โหลดในนี้เเละครับตอนนั่นการ์ดจอกากกว่าตอนนี้อีกครับ
ผมลงวินโดว์๋ใหม่เป็นxpเปลี่ยนจาก7มาตอน7ก็เป็นเลยยังไม่ลงAntivirusเลยด้วยครับเกี่ยวไหม
อยากจะเล่นทุกภาคครับกลัวเล่นภาคใหม่เเล้วไม่เข้าใจเนื้อเรื่องอะครับ

ก็ต้องลง Antivirus แต่ ท่าพี่เล่นได้ แสดงว่าลง Dx9 แล้ว แล้ว ผมก็แนะนำ ภาคใหม่ดีกว่าคับ สเป๊คน้อย จะได้ไม่กระหยุด แล้วตอนนี้ผม จะทำเกมส์เพิ่มเรื่อยๆ พี่ก็ลองทำบ้างนะคับ

Aries_Palmme
17th December 2011, 10:29
อย่าเข้าใจผิดนะครับ AC ภาค 2, BH,R สเป็คสูงกว่า ภาคเเรกนะ ถ้าสเป็คต่ำกว่าภาพก็คงออกมาเลวร้ายกว่าภาคเเรกกันพอดี = =

เห็นบอกเพิ่งเปลี่ยนการ์ดจอ ได้อัพ driver ตัวใหม่รึยัง???

dark_007
17th December 2011, 13:05
อัพ driver เเล้วครับเเต่ก็ยังเป็นอะครับ

Desmond
17th December 2011, 13:14
คือเล่นแล้วค้างเล่นแล้วกระตุกมันมาได้หลายสาเหตุ

ลองไปปิดเนตเล่นไม่ก็บลอคมันไม่ให้เชื่อมกะเน็ตไปเลย จำได้ว่าสมัยเล่นครั้งแรกมันให้เล่นได้แค่ 7วัน แล้วต้องไปใส่ key แท้(ตอนนั้น crack ยังไม่มา)
ไม่ก็ตัว crack ที่ลงไม่ดี หรือไอ้ตัวที่ลงมามัน rip ไม่ดี ก็อาจต้องไปหาของเจ้าอื่นมาลง

มีล่าสุดที่ไปลองโหลดมาเล่นของคุณ gigkok ก็เล่นได้โอเคนะ มีเด้งหลุดไปเลยบางครั้งแต่เล่นได้จนจบ

dark_007
17th December 2011, 16:09
โหลดมาสองท่านในนี้ครับเป็นเหมื่อนกันครับค้างตอนฆ่าครับ
เดียวจะลงบล็อกเน็ตดูครับ เเคร็กลองหลายตัวเเล้วครับ
ขอบคุณครับ

rkikfvd
17th December 2011, 23:53
อย่าเข้าใจผิดนะครับ AC ภาค 2, BH,R สเป็คสูงกว่า ภาคเเรกนะ ถ้าสเป็คต่ำกว่าภาพก็คงออกมาเลวร้ายกว่าภาคเเรกกันพอดี = =

เห็นบอกเพิ่งเปลี่ยนการ์ดจอ ได้อัพ driver ตัวใหม่รึยัง???

ไม่พี่ ภาค ใหม่ที่ ไม่ได้รับบท เป้น เอลซิโอหนะ -.- เข้าใจหน่อยสิคับ

montreepot
18th December 2011, 00:24
เย้! มีเพื่อนร่วมอุดมการณ์เพิ่มมาอีกคนนึง

ผมเลิกเล่นไปแล้วครับ

ของผมนี้ ค้างแล้วเล่นไมไ่ด้เลย ฉากที่ีขี่ม้าไปอีกเมืองอ่ะครับ

พอไปถึงอีกเมือง แป๊ปๆ มันก็จะค้าง ยาวเลย

โหลดของใครก็เป็นเหมือนกัน ผมเลยเลิกเล่นไปเลยครับ

18th December 2011, 08:37
ไม่พี่ ภาค ใหม่ที่ ไม่ได้รับบท เป้น เอลซิโอหนะ -.- เข้าใจหน่อยสิคับ

อะไรครับ???? ภาคใหม่ที่ไม่มี Ezio???? จะสื่ออะไรครับ ท่านเคยเล่น AC หรือเปล่า???? Ezio เนี่ยมันพระเอกในภาค 2,BH,R

AC ตอนนี้ออกมา 4 ภาค ท่านกำลังพูดถึงภาคไหนครับ??? เหอะๆๆ (เเต่ถ้าพูดถึง ACIII ก็ปล่อยคอมเม้นผมตกไป)

rkikfvd
18th December 2011, 08:42
อะไรครับ???? ภาคใหม่ที่ไม่มี Ezio???? จะสื่ออะไรครับ ท่านเคยเล่น AC หรือเปล่า???? Ezio เนี่ยมันพระเอกในภาค 2,BH,R

AC ตอนนี้ออกมา 4 ภาค ท่านกำลังพูดถึงภาคไหนครับ??? เหอะๆๆ (เเต่ถ้าพูดถึง ACIII ก็ปล่อยคอมเม้นผมตกไป)

-0- ก็ที่มี เอลซิโอ นั่นแหละ แต่เอลซิโอ เปนตัวช่วย เราไม่ได้รับบท เปนเอลซิโอ แต่เปน คนชุดทำ แก่ๆ หนะพี่ -.-

rkikfvd
18th December 2011, 08:43
เย้! มีเพื่อนร่วมอุดมการณ์เพิ่มมาอีกคนนึง

ผมเลิกเล่นไปแล้วครับ

ของผมนี้ ค้างแล้วเล่นไมไ่ด้เลย ฉากที่ีขี่ม้าไปอีกเมืองอ่ะครับ

พอไปถึงอีกเมือง แป๊ปๆ มันก็จะค้าง ยาวเลย

โหลดของใครก็เป็นเหมือนกัน ผมเลยเลิกเล่นไปเลยครับ

ดีใจด้วยคับพี่ :o

(ปล. ก่อตั้ง สมาคม ประท้วง Assassin's Creed:o)

oI3lacKLisTo
18th December 2011, 08:50
-0- ก็ที่มี เอลซิโอ นั่นแหละ แต่เอลซิโอ เปนตัวช่วย เราไม่ได้รับบท เปนเอลซิโอ แต่เปน คนชุดทำ แก่ๆ หนะพี่ -.-

มันมีด้วยหรอ Ezio เป็นตัวช่วย มันเป็นพระเอกตั้งแต่ภาค 2,BH,R แล้วนะ ภาค1 ก็ Altair - -*

ปล.กระทู้เริ่มออกทะเลแล้ว

18th December 2011, 09:33
คนที่เล่นไม่ได้เนี่ยลองหา patch ต่างๆ/crack จาก www.gamecopyworld.com มาลองดูครับ ตอนนี้ไม่รู้ว่าเวอชั่นไหนเเล้ว

ใครอยากซื้อแท้มาลงราคาก็ไม่เเพง 299 zest มีเหลืออยู่ ผมซื้อมา เเล้วใช้ crack จากเว็บนี้ (ไม่งั้นต้องใส่ DVD เล่น = =) เล่นได้ปกติ

dark_007
18th December 2011, 11:27
ปล่อยมันเถอะไม่เล่นก็ได้ฟ่ะ
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาเเวะชมกระทู้ออกทะเลของเรา
คราวหน้ามีอะไรอีกจะมาให้ทุกท่านช่วย...ย้ากกก

rkikfvd
19th December 2011, 16:02
มันมีด้วยหรอ Ezio เป็นตัวช่วย มันเป็นพระเอกตั้งแต่ภาค 2,BH,R แล้วนะ ภาค1 ก็ Altair - -*

ปล.กระทู้เริ่มออกทะเลแล้ว

โอย จะคิดยังไง ก็เรื่องของ พวกคุณเถอะ ปล.ผมเล่นแล้ว

rkikfvd
19th December 2011, 16:03
ปล่อยมันเถอะไม่เล่นก็ได้ฟ่ะ
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาเเวะชมกระทู้ออกทะเลของเรา
คราวหน้ามีอะไรอีกจะมาให้ทุกท่านช่วย...ย้ากกก

ยินดีช่วย คับพี่

ood
19th December 2011, 18:59
ลองปิดตัวสแกนไวรัส รึยังครับ