PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ความรักจะทำไงต่อดี

masixmatagon
19th July 2011, 21:45
คือ ผมได้ชอบคนๆหนึ่ง ต่อจากกระทู้ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=4726 พอดีเขาว่ามันยาว
ถ้าจะแก้ไขมันก็จะยาวเกินไปอีก

ผมชอบเขาบอกรักเขาไปแล้ว แต่เขาบอกว่า ไม่อยากมีแฟน อยากลั้นลา
แต่วันนี้ผมพบเรื่องๆหนึ่ง เพื่อนสนิทผมที่อยู่ ร.ร. ข้างๆ ดันรู้จักกับคนๆนี้ ผมอยากให้คนๆนี้ช่วยอีกแรง คนนี้สนิทกับคนที่ผมชอบ
มาตั้งแต่ อนุบาลแล้ว (คนที่ผมชอบบอก) แต่คนนั้นก็เคยชอบคนที่ผมชอบตอนนี้เหมือนกัน แค่ตอนนี้เขาไม่อยากแล้ว

ผมจะต้องทำไงดีที่จะเป็นแฟนกับผู้หญิงคนนี้ เพื่อนผมก็บอกจะพยายามช่วย แต่มันก็แล้วแต่ผู้หญิงอีกทีว่าจะทำยังไงต่อ
ไม่รู้ว่าผมต้องทำยังไงให้ผู้หญิงคนนี้มารักผมเหมือนกัน

ถ้าพูดว่าก็ทำดีๆใส่เขา เขาเคยบอกผมมาว่า ผมดีเกินไป...:sweat
เพราะงั้นเลยไม่รู้จะทำไง ผมพูดจริงๆ ผมเป็นคนดี มีอะไรมักไม่ปิดบัง รักใครรักจริง และเป็นคนไม่พูดคำหยาบ(ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ หรือตอนเครียดจริงๆ)

DkTaP82
19th July 2011, 23:47
ตลกนะสำหรับคำว่าดีเกินไป ... ในใจคนมักจะไม่ชอบพูดอะไรออกมาตรงๆหรอก!! หรือถ้าเจอคนที่พูดตรง.. แต่ตรงเกินไปก็คบไม่ได้เช่นกัน คนที่ควรจะคบหากัน ต้องฟังกัน คุยสิ่งที่เป็นเรื่องเดียวกัน และความคิดเห็นแปลกแยกได้ แต่อย่าแตกหัก ยอมหักยอมงอ แค่พื้นฐานนี้ก็ขอให้เจอ แล้วให้มีคนผ่านบททดสอบนี้ได้ก่อนแล้วกัน...

แนะนำ ความรักเกิดได้สุขได้ก็มีทุกข์ได้ หากไม่มีรักสุขได้เหงาบ้างก็มีเพื่อน จะเลือกรัก รักเพื่อ หวังเพื่อ ไม่ดีหรอก ขอให้รักบริสุทธิก็สุขใจ..

coollooo
20th July 2011, 01:38
เอาน่าา ความรักมันไม่เข้าใครออกใครหรอกนะ มันเกิดได้ทุกเมื่อแหละ ขึ้นอยู่ที่ใจเราว่าเราจะเลือกคนไหนแบบไหน ที่เราพึ่งพอใจสำหรับเรา อย่างเช่นคุณอะแหละ พยายามหาความรักจากคนที่ดีพอสำหรับตัวเอง แต่ไม่คิดที่จะหาคนที่พอดีกับตัวเอง เห็นคุณรักหลายคนนะ แต่ก็ไม่ประสบผลสำเร็จ แล้วก็ลองคิดกลับกันลองเป็นผู้หญิงคนนั้นดูนะ เมื่อมีคนมาจีบเราแต่ใจเรากลับไม่ได้รู้สึกรัก หรือ ลึกซึ้งไปมากกว่าคนรู้จักหรือเพื่อนแม้แต่น้อย มันทำยังไงมันก็เป็นไปไม่ได้หรอกที่จะรักกันได้เมื่อ..ใจสองใจ..มันไม่เปิดให้กัน ถึงจะพยายามตามง้อตามจีบแค่ไหนมันก็เหมือนเดิม แห้วเหมือนเดิม แล้วคุณลองคิดดูอีกทีนะ อดทนคิดดูว่าเราต้องการอะไรจากความรักที่เราอยากให้เป็น เราต้องการอะไรจากคนที่เรารักบ้าง เราต้องการให้มันเริ่มต้นยังไง เพราะฉนั้น มันขึ้นอยู่ที่ตัวเองทั้งนั้น เราลองเริ่มต้นจากคนที่เขารักเราจริง และ เราก็รักเขาจริง ถึงรูปร่างน่าตานิสัยใจคอมันจะไม่เพอร์เฟคอย่างใจเราก็ตาม แบบนี้มันถึงจะเรียกว่าความรักของจริง!

อย่าลืมเก็บไปคิดล่ะ

....นิว.....

Biea92
20th July 2011, 15:19
เจอคำถาม"เธอดีเกินไป..."บ่อยครับ คนไม่รักกันทำยังไงก็ไม่รักกันครับ แต่ก็เห็นด้วยกับเรปบนครับ..

pyrata
20th July 2011, 16:53
ผมว่าตอนนี้คุณลองถอยห่างๆ ดูเชิงก่อน เพราะว่าถ้าคุณตื้อมากไปมันจะเป็นผลเสียนะครับ คุณลองคิดดูว่า ถ้ามีคนมาชอบคุณ แล้วคุณคิดกับเค้าแค่เพื่อน แล้วเค้าก็มาตื้ออยู่เรี่อยๆ คุณจะรู้สึกยังไง
ปล.สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้