PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยตอบปัญหา PSP ทีครับ

nayza555
16th December 2011, 19:55
คือว่า เกมส์ FINAL FANTASY "CRISIS CORE" ผมมันเล่นไม่ได้อ่าครับเข้าเกมส์ไปแล้วก็ NEW GAME มันก็จะเป็นฉากไปซักพัก ภาพมันจะเละและจะค้างสักครู่ เครื่องมันก็ shutdown ไปเลยอ่าครับ

เครื่องผม 3000 6.35 PRO-B8 นะครับ

ผมมือใหม่นะครับ
;)

เพิ่มเติมนิดหน่อยครับ บางเกมส์ที่ภาพมันสวยๆหน่อยเวลาเล่นไปสักพักมันจะกระตุก(ภาพไม่เละนะ)ไปสักพักแล้วเครื่องก็ shutdown ตามสเต็ป

natchakrit0
16th December 2011, 21:27
ถ้าเกมที่ิอยู่ในโฟลเดอร์ ISO สกุลไฟล์เป็น CSO ก็ไม่แปลกหรอกครับที่มันจะกระตุก ถ้าเป็น ISO มันจะไม่กระตุกเลยครับ [ ไฟล์จะเป็น Winrar ] เพียงแค่ว่า CSO มีขนาดเล็กกว่าเท่านั้นเองครับ
Final ผมไม่รู้นะครับ น่าจะเป็นที่ FW น่ะครับ

nayza555
16th December 2011, 22:21
ถ้าเกมที่ิอยู่ในโฟลเดอร์ ISO สกุลไฟล์เป็น CSO ก็ไม่แปลกหรอกครับที่มันจะกระตุก ถ้าเป็น ISO มันจะไม่กระตุกเลยครับ [ ไฟล์จะเป็น Winrar ] เพียงแค่ว่า CSO มีขนาดเล็กกว่าเท่านั้นเองครับ
Final ผมไม่รู้นะครับ น่าจะเป็นที่ FW น่ะครับ
นั้นผมเห็นล่ะครับเกมส์ที่กระตุกๆ เป็นไฟล์ CSO หมดเลย พอจะบอกวิธีแก่เป็น ISO หน่อยได้ไหมครับ ขอบคุณครับ