PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปรึกษาหน่อยสิครับเครียดคลิ้กเข้ามาซักนิด

donal
16th December 2011, 21:50
คือว่า.. ผมแอบชอบผู้หญิงคนหนึ่งแล้วเพื่อนมันอยากรู้กันมากหลายคนก็ถามผม แต่ผมไม่อยากบอกใครเพราะถ้าผมบอกไปเธอต้องเกลียดผมแน่
ผมเลยบอกไปแค่เพื่อนที่สนิทที่สุดคนหนึ่ง หวังว่าเค้าจะรักษาสัญญาได้ แต่.. วันหนึ่ง เพื่อนคนนั้นที่บอกไปถูกเซ้าซี้เป็นอย่างมาก เพื่อนคนนั้นจึงได้
บอกสีที่เธอชอบไป เท่านั้นเอง เพื่อนผมอีกคนจึงไปถามคนในห้องว่าชอบสีอะไรกัน และดัน ไปถูกกับสีคนที่ผมแอบชอบซะด้วย = งานเข้า :sweat
ตอนนี้ผมก็ได้แต่นั่งเครียด เพราะผมรู้ดีเพื่อนผมพอมันรู้มันเอาไป บอกเธอคนนั้นแน่ ที่ผมเครียด เพราะ เพื่อนของเธอคนนั้นในกลุ่ม แอบชอบผมอยู่
ถ้าผมทำเพื่อนในกลุ่มเค้าเสียใจ = ผมเลว ถ้าเธอมองว่าผมเลว = เกลียด เกลียด = หมดหวัง T^T เฮ้อ!!

http://upic.me/i/pe/d1234.jpg (http://upic.me/show/31269379)

..เครียด..

ปล. ขอร้องนะครับอย่าแอดไปเฟซคนที่ผมแอบชอบ T T เศร้า

xxxlnwjung1
16th December 2011, 22:45
คุณมีสิทธิ์เลือกนะครับผมว่า ถ้าแค่ทิ้งผู้หญิงที่ชอบคุณแต่คุณไม่ได้คิดอะไีรด้วยไป แล้วเธอคนนั้นเห็นว่าเ้ลว
ก็คงจะเ้ป็นผู้หญิงที่ไม่มีเหตุผลคนนึงทีเดียวเลยล่ะ เพราะเรื่องนี้มันบังคับกันไม่ได้ ไม่ใช่ว่าเค้าชอบเราแล้วเราต้องชอบเค้านิ
ถ้าผู้หญิงคนนั้นยังไม่มีคนที่ชอบคุณก็มีสิทธิ์นะผมว่า แต่ถ้าเป็นผมผมจะบอกเลย ว่าเราไม่ได้ชอบเพื่อนเธอเราชอบเธอ
ถ้าเธอเป็นคนมีเหตุผลเธอคงไม่ถึงกับเกลียดคุณหรอกมั้ง แต่อย่าไปพูดเรื่องนี้ให้คนที่คุณแอบชอบฟังนะ(ที่ว่าเธอไม่มีเหตุผล)เดี๋ยวเป็นเรื่อง
อีกอย่าง ถ้าผมรู้จักเธอผมคงพอช่วยคุณได้ แต่นี่ผมไม่รู้จักเธอเหอๆ ช่างมันเถอะชีวิตคุณสักวันคุณก็ต้องเลือก

beerbarago
16th December 2011, 22:50
รีบบอกไปเถอะครับ
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้น๊ะคับ สู้ เฮ้!!!

donal
16th December 2011, 23:10
เธอคนนี้.. มีคนมาชอบเยอะครับ และผมก็เป็นหนึ่งในนั้นแต่ผมก็ไม่กล้าที่จะพูดออกไป T T

http://www.youtube.com/watch?v=wGWtGxU4OWA

DavidNassau
16th December 2011, 23:50
เครียดมากก็ไป WoW! 42 ยก ฆ่าตัวตายเลยป่ะ

ถ้าอยากได้จริงๆ มันต้องจัดหนัก

pijuk2538
17th December 2011, 06:43
บอกไปเลยครับ
ที่กว่ามานั่งอึดอัดอยู่
เดี๋ยวมันจะสายเกินไปน่ะๆ
บอกไปเลยๆ

jomemy
17th December 2011, 17:40
เด็กหน่อเด็ก

communism
17th December 2011, 19:34
อยู่ที่ตัวนาย จะไปทำตามสิ่งที่อยากทำหรือ นั่งเสียใจเพราะรักกับคนที่ไม่อยากรัก

Nawin001
17th December 2011, 20:03
คิดงี้ก่อนตอนแรก : ใจเย็นๆ

บอกไปเลย มันบังเอิญมั้ง

Nemisis'
17th December 2011, 21:30
เราว่า ตัวเธออย่าคิดมากเลย ! เรื่องแบบนี้ มันขึ้น อยู่กับ ตัวเธอ เอง ว่า

"ตัวเธอ จะให้มันจบยังไง"

ปล. ขอถามหน่อยนะ 1.แอบชอบ อยู่ฝ่ายเดียวหรอ ? 2.ได้คุยกับคนที่ตัวเธอแอบชอบ บ่อย หรือป่าว ? 3.สนิทกันมาก มั้ย ?

donal
17th December 2011, 21:41
ขอบคุณทุกความเห็นที่ให้กำลังใจและมาซ้ำเติมกันนะครับ แต่.. ตอนนี้ผมคิดว่าเค้ารู้แล้วหล่ะครับเค้าเงียบไม่มองมาทางผมเลย
ทั้งๆ ที่ปกติจะเป็นคน ร่าเริง เป็นกันเองกับใครทั้งที่ไม่สนิท~ ใครก็มีสิทธิ์หลงรักเธอออ~~ เอ้าว่าไปนั่น :sweat
ผมก็เครียดๆ นะครับ เพื่อนมันก็แซวอยู่เรื่อย เฮ้อ!!

gap
17th December 2011, 21:44
เครียดมากก็ไป WoW! 42 ยก ฆ่าตัวตายเลยป่ะ

ถ้าอยากได้จริงๆ มันต้องจัดหนัก

โอ้ว ไม่ดีๆ เดียวตายคาห้อง 4 รอบก็จะตายแล้ว 555+ :)

donal
17th December 2011, 21:46
เราว่า ตัวเธออย่าคิดมากเลย ! เรื่องแบบนี้ มันขึ้น อยู่กับ ตัวเธอ เอง ว่า

"ตัวเธอ จะให้มันจบยังไง"

ปล. ขอถามหน่อยนะ 1.แอบชอบ อยู่ฝ่ายเดียวหรอ ? 2.ได้คุยกับคนที่ตัวเธอแอบชอบ บ่อย หรือป่าว ? 3.สนิทกันมาก มั้ย ?

1. ผมแอบชอบฝ่ายเดียวครับ = ="
2. คุยทางเอ็มอ่ะครับไม่บ่อยมากเพราะเขาไม่ค่อยออนแต่ถ้าออนเมื่อไหร่ ก็ทักไปทุกที ถ้าในชีวิตจริงก็คุยอยู่ 3 ประโยคเองอ่ะครับ
1. ญ : นายยยหน่ะ!!
ช : ห๊ะอะไรเหรอ = ="
ญ : เพื่อนนายเรียก
2. ญ : เอ้าหวัดดี
ช : อ่อ หวัดดีๆ พร้อมก้มหน้าไปกับความเขิน -//-
3. ญ : ข้อสอบทำได้ไหมอ่ะ
ช : ไม่ได้อ่ะ
ญ : ไม่ได้เลยเหรอ อืมๆ
3. สนิทไม่มากอ่ะครับ = ="

Nemisis'
17th December 2011, 21:57
1. ผมแอบชอบฝ่ายเดียวครับ = ="
2. คุยทางเอ็มอ่ะครับไม่บ่อยมากเพราะเขาไม่ค่อยออนแต่ถ้าออนเมื่อไหร่ ก็ทักไปทุกที ถ้าในชีวิตจริงก็คุยอยู่ 3 ประโยคเองอ่ะครับ
1. ญ : นายยยหน่ะ!!
ช : ห๊ะอะไรเหรอ = ="
ญ : เพื่อนนายเรียก
2. ญ : เอ้าหวัดดี
ช : อ่อ หวัดดีๆ พร้อมก้มหน้าไปกับความเขิน -//-
3. ญ : ข้อสอบทำได้ไหมอ่ะ
ช : ไม่ได้อ่ะ
ญ : ไม่ได้เลยเหรอ อืมๆ
3. สนิทไม่มากอ่ะครับ = ="

อ่อ..! งั้นก็ยากหน่อยล่ะ เพราะมันขึ้นอยู่กับ ความสามารถของ ตัวเธอ เองเน้ออ..!

ถ้ากล้าๆ กลัวๆ ก็ไม่มีทาง หรอก ต้องชวนคุย บ่อยๆ สิ

ยิ่งเพื่อนแซวยิ่งง่ายเลยย แหละ :p

ปล. หาทางตีสนิท หรือไม่ ก็ ขอจีบเลยและกัน เราให้ คำปรึษา ได้แค่นี้แหละ :pleasantry